HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Baada ya chuo maisha hayana formula, wapo wanaotoboa papo hapo after Uni na wapo wanaopitia mchakato wa kawaida wa kujipata ambao maximum ni 2-5 Years.

Hili kundi la pili, kwa kawaida kuna kipindi cha mpito huwa nakiita (Post-Uni Trauma) ambapo kwa sababu ya presha ya ndani na nje utatamani kila kazi halali na utaomba kila kazi iliyo mbele yako.

Funny part about this ni kwamba, 90% ya hizo kazi hutopata, na utazopata zitaishia kuku disappoint tu maana zote zitakua nje ya expectations zako sababu uliziomba out of desperation etc.

Utashuhudia wenzio/classmates wanaanzisha familia nzuri, wengine wanapata kazi nzuri, wengine utawapoteza mazima, wengine watakua madalali ili mradi kila mtu atapambania ugali wake.

Ukipanic sana unaeza amua kurudi home kwa kipa kuchek mambo yakoje huku unaskiizia ajira za Ajira Portal kama kitu pekee cha maana unachoskiizia ambazo hata ukiitwa interview utakupa posts ni 40 na watu mpo 10,000

Mtaani kwenu utakutana na wanao mlokua na kusoma nao O level, Primary washakua na mifumo yao ya kuishi na kimsingi katika context yao washatoboa.

Wale ulowaonaga miyeyusho kwa kuzaa mapema you'll find out wamekuza na watoto wao ni wakubwa na wazuri kweli kweli. Utakata tamaa, utaichukia elimu yako, utakosa vitu vingi BUT baadae utapiga mshindo mmoja na kila kitu kitabaki history.

One good thing about education is that, inaeza chelewa kukulipa ila siku ikikulipa ni inakulipa mazima mazima na utafanya kila kitu uliwahi tamani smoothly & in a decent manner.

Tuishi hapa. By nkololo
Kuna mwamba yeye alikua wa MWISHO kila siku DARASANI, Tulipomaliza Shule ya msingi, yeye akaamua kutoendelea na SEKONDARI, Maana Baba yao alifariki sisi tukiwa form two, yeye akiwa STREET, alikua anauza duka la baba yake Kariakoo, baada ya Kugawana Hela za urithi, waja wakaanza ooh..huyu jamaa hajasoma Hela zote zitaisha Kwa kula BATA maana yeye ndo alikua mfano wa watoto wa HOVYO mtaani, yani akionekana Rafiki yako basi wote mnaonekana wa HOVYO, hivi ninavyoandika jamaa ana Nyumba Kali, Magari, Familia na Biashara zaidi ya MOJA hapa JIJINI DAR...
Wale watoto wazuri tuliioendelea na SHULE ndo tunaongoza kumpiga VIBOMU TAJIRI.
Na simu nyingi za BOSS nipo mitaa ya KARIAKOO vipi upo OFISINI....😅😅😅😅
 
Viwango vya posho ni vile vile ila mtazidiana kwa kuzipata hizo posho.

Ukiwa na shughuli nyingi za kukufanya upate posho hauwezi kulingana na ambaye hana shughuli nyingi za kumfanya apage posho.

Mtu wa Wizara anaweza akawa na safari za hapa na pale, hapo anapata posho ukilinganisha na yule ambaye hana visafari.
Yaah well said! Kwa kuongezea pia inategemea na Taasisi ikoje, kwa mfano nimewahi shuhudia mtu anakataa promotion ya kwenda Wizarani abaki katika Taasisi yake! Nadhani aliusoma upepo
 
Kuna mwamba yeye alikua wa MWISHO kila siku DARASANI, Tulipomaliza Shule ya msingi, yeye akaamua kutoendelea na SEKONDARI, Maana Baba yao alifariki sisi tukiwa form two, yeye akiwa STREET, alikua anauza duka la baba yake Kariakoo, baada ya Kugawana Hela za urithi, waja wakaanza ooh..huyu jamaa hajasoma Hela zote zitaisha Kwa kula BATA maana yeye ndo alikua mfano wa watoto wa HOVYO mtaani, yani akionekana Rafiki yako basi wote mnaonekana wa HOVYO, hivi ninavyoandika jamaa ana Nyumba Kali, Magari, Familia na Biashara zaidi ya MOJA hapa JIJINI DAR...
Wale watoto wazuri tuliioendelea na SHULE ndo tunaongoza kumpiga VIBOMU TAJIRI.
Na simu nyingi za BOSS nipo mitaa ya KARIAKOO vipi upo OFISINI....😅😅😅😅
Huu ujumbe wako nimeusindikiza na kawimbo ka bwana Lavalava - Tajiri.
 
Yaah well said! Kwa kuongezea pia inategemea na Taasisi ikoje, kwa mfano nimewahi shuhudia mtu anakataa promotion ya kwenda Wizarani abaki katika Taasisi yake! Nadhani aliusoma upepo
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]

Ni sahihi kuna taasisi ziko njema sana, imagine unaweza kuta taasisi inatoa huduma ya chakula bure, posho, salary imenona, mazingira ya kazi mazuri, hapo mtu hauna haja ya kuhangaika kwenda kwingine
 
Baada ya chuo maisha hayana formula, wapo wanaotoboa papo hapo after Uni na wapo wanaopitia mchakato wa kawaida wa kujipata ambao maximum ni 2-5 Years.

Hili kundi la pili, kwa kawaida kuna kipindi cha mpito huwa nakiita (Post-Uni Trauma) ambapo kwa sababu ya presha ya ndani na nje utatamani kila kazi halali na utaomba kila kazi iliyo mbele yako.

Funny part about this ni kwamba, 90% ya hizo kazi hutopata, na utazopata zitaishia kuku disappoint tu maana zote zitakua nje ya expectations zako sababu uliziomba out of desperation etc.

Utashuhudia wenzio/classmates wanaanzisha familia nzuri, wengine wanapata kazi nzuri, wengine utawapoteza mazima, wengine watakua madalali ili mradi kila mtu atapambania ugali wake.

Ukipanic sana unaeza amua kurudi home kwa kipa kuchek mambo yakoje huku unaskiizia ajira za Ajira Portal kama kitu pekee cha maana unachoskiizia ambazo hata ukiitwa interview utakupa posts ni 40 na watu mpo 10,000

Mtaani kwenu utakutana na wanao mlokua na kusoma nao O level, Primary washakua na mifumo yao ya kuishi na kimsingi katika context yao washatoboa.

Wale ulowaonaga miyeyusho kwa kuzaa mapema you'll find out wamekuza na watoto wao ni wakubwa na wazuri kweli kweli. Utakata tamaa, utaichukia elimu yako, utakosa vitu vingi BUT baadae utapiga mshindo mmoja na kila kitu kitabaki history.

One good thing about education is that, inaeza chelewa kukulipa ila siku ikikulipa ni inakulipa mazima mazima na utafanya kila kitu uliwahi tamani smoothly & in a decent manner.

Tuishi hapa. By nkololo
Kitaa hakina Utani kabsa Acha tusubirie nyakati sahihi km zitafika Kwa wkt Sahihi
 
Hii n mim kbsa [emoji3], classmate wangu wa primary kapata kazi juzi tu hiz za LGA.. kila siku naulizws mbna mwenzako kapata.?

Sasa bora ilo, mbaya zaid n kwamba madogo zetu saiz wakikataa shule excuse yao wanasema "mbna kaka/dada kamaliza chuo lakn hamna anachofanya miaka nenda rudi".
Majuzi tu imenitokea hii, dogo kakataa shule anataka kucheza mpira tu, nmeumia alivyonitolea mfano mm aise. Ila nmemsupport maamuzi yake. Siku nikitoboa lazma nimwambie nilivyojisikia siku iyo alivyonitolea mfano.
Hii Mifano uwaga kuna muda nakereka sn lkn uwezi kutoa hata Ushauri ukiwa we mwenyewe ujafanikiwa. Yani mtu anasupport Upuuz wake Juu ya miangaiko yako ya kukosa Ajira inaoneka ni Sawa tu Mtu ambae amesoma na ambae hajasoma wote ni group 1
 
Back
Top Bottom