HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Moja , Na wale mnaojijua hamjajitolea / kuwa na connections kwenye hizo taasisi mjiandae kisaikolojia ,ninyi hata kuwa shortlisted mtasikilizia kwenye bomba ,unajua Kenge huwa hasikii mpaka damu ivuje . Na kama mnavyojua huwezi kujitolea tu kiboya boya kwa mazingira haya ya kibongo unless wewe uwe ni kula kulala au una mtu wa kukupa back up financially .mfumo wa PSRS ulikuwa unampa graduates kufanya shughuli nyingine za kujiingizia kipato in the mean time anapambana na kusaka ajira , huo mfumo wa Taasisi watatoa priorities Kwa hao watu wao wa kujitolea na wenye connections zao ,


Na lingine ni kuwa hata hizo chances za kujitolea ni full connection na miaka saba hii ya ukame wa ajira mkae mkijua definitely kutakuwa na wimbi la watu wengi waliojishikiza hapo kwenye hizo taasisi kwa kigezo cha kujitolea ,so think about yourself na ujitathmini .
Watu wanawachora Tu mnavyojikakamua na kutuma hivyo vi CV uchwara vyenu , kuna kitu hamkijui ,subiri mpewe lessons kwa vitendo .

Pili , Huo mfumo wa kujitolea aka modern day enslavement ndio pia unachangia kiburi kwa taasisi kutoona umuhimu wa kuajiri ,kiufupi inafunga wigo wa ajira zaidi maana interns wanapiga mzigo kama manamba na taasisi nyingine haziooni umuhimu wa kuajiri sababu tu kuna mtu kacover upungufu na kufullfill duties na nafasi kiuhalisia zilizokuwa zinatakiwa zizibwe kwa ajira za kudumu ..

Guys use your time to think the reprecations of this ,msiangalie Tu pua zenu , hili suala la kushindwa kudeal na tatizo na kulikimbia ni chanzo cha matatizo mengi nchi hii , suala lilikuwa kuimprove efficiency ya mchakato hasa kasi ya utekelezaji wa majukumu hapo utumishi ,sasa kuna wahuni wamehijack hiyo agenda na kuweka interests zao ili kubypass restrictions za kubana udanganyifu na rushwa ili iwe rahisi kuweka watu wao kwenye hizo taasisi ,
Muwe mnafikiria Issues kwa umakini sana na kuangalia mambo kwa mapana yake .

Kiufupi labour market ya Tanzania sidhani kama ni rafiki tena kwa vijana kwa vurugu hizi.

Najua kuna watu ni vichwa maji ila soon mtaelewa tu na ninyi ndio mtaanza kutoa vilio humu kuhusu malalamiko ya mfumo wa ajira kwenye hizo taasisi ,mark hii comment
Sasa vijana wanao fanya internship Katika taasisi na mashirika mbalimbali hutaki wapate priority, unataka waje wapewe wengine waje wafundishwe KAzi.

Mkuu hufai kuwa kiongozi, na wala hujui kuishi na watu hapa mjini
 
Moja , Na wale mnaojijua hamjajitolea / kuwa na connections kwenye hizo taasisi mjiandae kisaikolojia ,ninyi hata kuwa shortlisted mtasikilizia kwenye bomba ,unajua Kenge huwa hasikii mpaka damu ivuje . Na kama mnavyojua huwezi kujitolea tu kiboya boya kwa mazingira haya ya kibongo unless wewe uwe ni kula kulala au una mtu wa kukupa back up financially .mfumo wa PSRS ulikuwa unampa graduates kufanya shughuli nyingine za kujiingizia kipato in the mean time anapambana na kusaka ajira , huo mfumo wa Taasisi watatoa priorities Kwa hao watu wao wa kujitolea na wenye connections zao ,


Na lingine ni kuwa hata hizo chances za kujitolea ni full connection na miaka saba hii ya ukame wa ajira mkae mkijua definitely kutakuwa na wimbi la watu wengi waliojishikiza hapo kwenye hizo taasisi kwa kigezo cha kujitolea ,so think about yourself na ujitathmini .
Watu wanawachora Tu mnavyojikakamua na kutuma hivyo vi CV uchwara vyenu , kuna kitu hamkijui ,subiri mpewe lessons kwa vitendo .

Pili , Huo mfumo wa kujitolea aka modern day enslavement ndio pia unachangia kiburi kwa taasisi kutoona umuhimu wa kuajiri ,kiufupi inafunga wigo wa ajira zaidi maana interns wanapiga mzigo kama manamba na taasisi nyingine haziooni umuhimu wa kuajiri sababu tu kuna mtu kacover upungufu na kufullfill duties na nafasi kiuhalisia zilizokuwa zinatakiwa zizibwe kwa ajira za kudumu ..

Guys use your time to think the reprecations of this ,msiangalie Tu pua zenu , hili suala la kushindwa kudeal na tatizo na kulikimbia ni chanzo cha matatizo mengi nchi hii , suala lilikuwa kuimprove efficiency ya mchakato hasa kasi ya utekelezaji wa majukumu hapo utumishi ,sasa kuna wahuni wamehijack hiyo agenda na kuweka interests zao ili kubypass restrictions za kubana udanganyifu na rushwa ili iwe rahisi kuweka watu wao kwenye hizo taasisi ,
Muwe mnafikiria Issues kwa umakini sana na kuangalia mambo kwa mapana yake .

Kiufupi labour market ya Tanzania sidhani kama ni rafiki tena kwa vijana kwa vurugu hizi.

Najua kuna watu ni vichwa maji ila soon mtaelewa tu na ninyi ndio mtaanza kutoa vilio humu kuhusu malalamiko ya mfumo wa ajira kwenye hizo taasisi ,mark hii comment
wanaoapply wanayajua yote hayo si uwaache waapply, wewe utalose nini? kila mtu atakula kwa urefu wa kamba na bahati yake, haina haja ya kukatisha watu tamaa na kuwaambia cv zao ni uchwara huo ni unaa na upuuzi.
let people be. After-all wote wanaoapply ni watu wazima na akili zao.
 
Halafu kuweka rekodi sawa,utumishi(PSRS) waliundwa mwaka 2007.Na kufanya michakato nadhani walianza 2010 hv au 2011.Hivyo huyu ni mtoto wa awamu ya Kikwete. Lengo lilikuwa zuri na kuondoa undugunisation.Mimi nimeisoma ile sera ya utumishi sijui ipo kwenye website yao.Inaeleza kabisa hali ilikuwaje huko nyuma.
Lakini lengo haikua kulazimisha PSRS kufanyia saili Taasisi na mashirika yote nchini
 
Ila utumishi nao wahuni tuu Bora taasis ziajiri wenyewe hata Kama hatuna connection tuna Mungu na akiwa upende wetu Nina atakayekuwa juu yetu

Sent from my SM-A032F using JamiiForums mobile app
Wanauhuni mwingi sana. Wanajificha kwenye kichaka cha kutetea watoto wa masikini ila kiukweli wanatetea watoto wachache na kuwakandamiza watoto wa masikini kibao.
 
Ww unaongea vitu gani, hao TAN ROAD si wana ajili wenyewe mpaka leo unamjua nani ambae kaajiliwa bila kubebwa kule Magu aliona mbali taasisi nyingi hazina weledi wa kujisimamia bado tunawaza undugu, na rushwa ndio maana wakafikia huko leo hii kila taasisi iajili yenyewe nani atakumbukwa bila ndg.kama una maslahi binafsi sema ila huo ni upanga ukatao kuwili furahia leo ila ujue hilo ni jipu kubwa litakalo chochea mageuzi kwenye hii mifumo
We unadhani UTUMISHI imeanza enzi za MAGU au sio?
 
Acha makasiliko bro,PSRS wameprove failure!kazi yao sio kuajiri tu watoto wa masikini lkn wameshindwa kufanya saili za kuendana na uhalisia wa dunia ya sasa na kushindwa kufanya vitu kwa wakati na kutuwekea stress tu,acha taasisi zifanye tukose tujue maisha yaendelee sio hivi wanafanya utumishi,mchakato gani wa mwaka mzima usioisha huo,na maswali yasiyo na msingi wa kazi,taasisi zililalamika kuenda watu wasio competent,waoga wa kazi hawajui hata excel kila kitu kama ndio mtu anaanza,sasa leo tukae tuanze kusema tunaonewa kwa lipi sasa,kwani tra hamna walioajiriwa kipindi hicho waliotokea vijijini kwetu huko au tunafata mkumbo tu,sio lazima tuajiriwe serikalini maana watu mnalaumu TRA kuajiri as if hamuini mapungufu ya PSRS,Utanishawishi vipi mtu niliyeenda oral 3 na natoka naona kabisa kila kitu nimejibu vema sipati kazi naambiwa kuna kanzi data
Excellent nakupa 100% kijana, Niliwahi kusema Humu PSRS wanafanyisha interview za hovyo ambazo haziwezi kukupatia watu sahihi but watu wanaokalili, Period.

Ukitoa mambo ya Undugu na upendeleo ambayo hatuna uhakika kama PSRS hawafanyi, Taasisi binafsi zitaweza kujipatia Candidates kupitia Interview Halisi zenye standard za kidunia sio tena mention what what.
 
Ngoja TRA waje watoe mkeka wao wa plaqcement uliosheheni "interns", ndipo wale wenzangu na mimi wale "wakuja" watakapojua kuwa wamepigwa chenga ya mwili!!.
[emoji38][emoji38][emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]....yote hayo yanatokea wanagombea nafasi 6000+ zakujaza nafasi za wazi...zikiisha hizi nafasi Utaona Mambo yanarudi vilevile PSRS na wanatupiana lawana wao kwa wao yaliyotokea ili tuone kuna shida kumbe lengo lao ni moja wamefanya hivyo...
Mungu tusaidie Wanao wasaka asali tunapopita wajua wewe tu....
 
Intern's Wana haki 💯 ya kupewa kazi

Kazi anapewa anaye fanya kazi SS, Kama ww hufanyi kazi nani akupe kazi
Hawana haki hiyo kwa sababu hiyo nafasi ya "intern" wameipata kwa upendeleo maana haikuwahi kutangazwa ili igombaniwe kwa haki!! Hao "interns" wamekwepeshwa mpambano wa wazi na wa haki huko psrs!! Sidhani kama wana uwezo huo, vinginevyo wasingeogopa kupambana kupitia psrs!!
 
Excellent nakupa 100% kijana, Niliwahi kusema Humu PSRS wanafanyisha interview za hovyo ambazo haziwezi kukupatia watu sahihi but watu wanaokalili, Period.

Ukitoa mambo ya Undugu na upendeleo ambayo hatuna uhakika kama PSRS hawafanyi, Taasisi binafsi zitaweza kujipatia Candidates kupitia Interview Halisi zenye standard za kidunia sio tena mention what what.
Kama ungekuwa umelamba asali ungeyasema hayo unayoyasema sasa? Yaani mtu sahihi ni wewe tu ambaye bado hujapata placement, lakini waliopata placement siyo watu sahihi!! Iangalie vizuri hali ya moyo wako!! Kwa altitude hiyo nina wasiwasi kama kweli wewe ni mtu sahihi!! Kuna watu wanaoona ni afadhali tukose wote kuliko mwingine apate na mimi nikabaki nasubiria nafasi yangu mbele ya safari!!
 
Back
Top Bottom