HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Ni hatari!! Lakini hiyo zero itawafanya wakasirike sana, kwa hiyo interview nyingine lazima walambe 90+
Mtu alie pata zero ndo hawa huwa wapo vizuri sana kichwani na wanaupeo mkubwa sana kufikiri sema paper kama ile inawafanya wazalilike kisa maswali ya ajabu ajabu, mambo kama haya ndo mtu anakuja kuwa mtu mkubwa mkashangaa, what is zero?

Naweza kulima, kufuga na shughuli zingine mambo yakaenda,hamna cha zero wao ndo wameamua kuwapa zero, zero maana yake hamna kitu yaani empt, mtu ni una mpa zero hajaandika chochote au ni unyanyasaji sana sema hamna namna ila amini nawambia hiyo zero siku itawalisha.
 
Wakati mwingine hata meza ni shida. Unajibanza kwenye meza ya mtu, hakuna cha orientation wala nini! Unaweza kushinda unasoma gazeti hadi matangazo yote ya biashara. Hii huwa inatokea hasa kama halmashauri inakupangia kwenye kata fulani!! Kazi utaitengeneza mwenyewe kwa ubunifu wako!! Usipokuwa mbunifu utakuwa bored vilivyo!!. Kwenye kata hiyo unajikuta wewe ndiyo afisa pekee kwenye kada yako, ofisi haina hata faili moja linalohusiana na kazi yako, wewe unakuwa ndo kila kitu!!
Kuna jamaa Afisa hesabu II aliporipoti Halmashauri kapangiwa kata, kazi kwake ilikuwa ngumu sana. Safari za Halmashauri kupeleka madokezo nauli hakuna, ofisi hakuna wanakaa sebleni KWENYE jengo la afisa mtendaji.

Posho wanayoitegemea ni makusanyo ya taka na ikitoka ni vita Kila mtu anataka, diwani,mtendaji,mwenyekiti wa serikali ya mtaa.
 
Kuna jamaa Afisa hesabu II aliporipoti Halmashauri kapangiwa kata, kazi kwake ilikuwa ngumu sana. Safari za Halmashauri kupeleka madokezo nauli hakuna, ofisi hakuna wanakaa sebleni KWENYE jengo la afisa mtendaji. Posho wanayoitegemea ni makusanyo ya taka na ikitoka ni vita Kila mtu anataka, diwani,mtendaji,mwenyekiti wa serikali ya mtaa.
Sawa kabisa!! Kwenye ile sebule ndo sehemu yao!! afisa kilimo hapo, afisa mifugo hapo, afisa uvuvi hapo nk, ni full stress!! Kwenye vikao vya wananchi vya kata ndo unakuta wamekaa meza ya mbele pale kama WATAALAMU!

Kazi yao ni kujibu changamoto mbalimbali zinazoelezwa na wananchi!! Mwananchi akiuliza swali linalohusiana na kilimo, mtendaji wa kata anakuinua kujibu swali!! Huwezi kusema ""mimi ni mgeni tu"!!
 
Sawa kabisa!! Kwenye ile sebule ndo sehemu yao!! afisa kilimo hapo, afisa mifugo hapo, afisa uvuvi hapo nk, ni full stress!! Kwenye vikao vya wananchi vya kata ndo unakuta wamekaa meza ya mbele pale kama WATAALAMU!! Kazi yao ni kujibu changamoto mbalimbali zinazoelezwa na wananchi!! Mwananchi akiuliza swali linalohusiana na kilimo, mtendaji wa kata anakuinua kujibu swali!! Huwezi kusema ""mimi ni mgeni tu"!!
Hapo kufokewa na diwani asiye na utaalam ni njenje!
 
Jamani naomba kuuliza,kuna uwezekano ukafanya usaili katika vyuo vikuu kwa kada za technician,baada ya matokeo ya waliokua kwenye database ukapangiwa taasisi nyingine kama halmashauri?.
 
Jamani naomba kuuliza,kuna uwezekano ukafanya usaili katika vyuo vikuu kwa kada za technician,baada ya matokeo ya waliokua kwenye database ukapangiwa taasisi nyingine kama halmashauri?.
Inawezekana kabisa.
 
Baada ya miaka miwili unaweza kuruhusiwa kwenda kusoma. Japo wengine huweka muda mrefu zaidi lakini kwa vyovyote si chini ya miaka 2. Uzoefu wangu binafsi ni miaka miwili.

Ule mwaka wa probation unahesabiwa pia.
Kitenge akijua hii 👆👆 you finished
 
Jamani naomba kuuliza,kuna uwezekano ukafanya usaili katika vyuo vikuu kwa kada za technician,baada ya matokeo ya waliokua kwenye database ukapangiwa taasisi nyingine kama halmashauri?.
Uncle nakupa pole KWANZA
 
Wakati mwingine hata meza ni shida. Unajibanza kwenye meza ya mtu, hakuna cha orientation wala nini! Unaweza kushinda unasoma gazeti hadi matangazo yote ya biashara. Hii huwa inatokea hasa kama halmashauri inakupangia kwenye kata fulani!! Kazi utaitengeneza mwenyewe kwa ubunifu wako!! Usipokuwa mbunifu utakuwa bored vilivyo!!. Kwenye kata hiyo unajikuta wewe ndiyo afisa pekee kwenye kada yako, ofisi haina hata faili moja linalohusiana na kazi yako, wewe unakuwa ndo kila kitu!!
Changamoto sana
 
Sawa kabisa!! Kwenye ile sebule ndo sehemu yao!! afisa kilimo hapo, afisa mifugo hapo, afisa uvuvi hapo nk, ni full stress!! Kwenye vikao vya wananchi vya kata ndo unakuta wamekaa meza ya mbele pale kama WATAALAMU!! Kazi yao ni kujibu changamoto mbalimbali zinazoelezwa na wananchi!! Mwananchi akiuliza swali linalohusiana na kilimo, mtendaji wa kata anakuinua kujibu swali!! Huwezi kusema ""mimi ni mgeni tu"!!
Naanza kilimo. Yaani nitalima kama mwehu
 
ngoja nipige ramli kidogo wakuu
leo pdf 95%
kesho 87%
Hizi ramli chonganishi hizi" Kitenge akiziona na alivyo na hasira na wasakaajira hatazima vimulimuli!

Ee Mungu simama nasi Vijana wako""tunapita kipindi ambacho hatuna neno lolote ya zaidi ya mkono wako kutenda makuu katika hatima ya vijana wako tunayopigania ya ajira ............
 
Hapo kufokewa na diwani asiye na utaalam ni njenje!
Wataalamu wote wa kata hujumuishwa kwenye kamati ya maendeleo ya kata (WDC-WARD DEVELOPMENT COMMITTEE). Hao madiwani ni mabosi kweli kweli (na wengine wanajua kusoma na kuandika tu), watataka kukuendesha!! Ni vizuri kuwa mpole tu kwa malengo, vinginevyo watapiga makelele "hatumtaki huyu kwenye kata yetu, hana ushirikiani na wananchi".
 
Back
Top Bottom