HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
saiz mada kubwa humu ni upandaji wa madaraja,marupurupu na mbinu za kuhama taasisi.

Hii ni ishara kuwa wana wengi wamelamba asali sasa wanafikiria pakwenda penye asali nene zaidi,hongereni sana.

dalili nyingine nayoiiona nikwamba tumebaki wakongwe wachache sana bado tunapakua ukoko aiseeh, nasisi pia JAH atukumbuke safari hii.
Usijali mwamba ,Mungu atabless tu
 
Hapa ndipo maisha magumu yanapoanza. Maana wengi hukopa ili wapate Hela ya kukodi shamba na pembejeo. Sasa usiombe msimu uende vibaya utaongea peke Yako njiani. Huku benki wanakata, Heslb wanakata na maisha yanakata
Akiamua kulima asikate tamaa kama mambo yasipoenda vizuri msimu mmoja. Lazima kuna msimu atatoboa na kufukia mashimo yote huko nyuma. Kilimo kinalipa. Tena usikodi, nunua kabisa mashamba!!
 
Akiamua kulima asikate tamaa kama mambo yasipoenda vizuri msimu mmoja. Lazima kuna msimu atatoboa na kufukia mashimo yote huko nyuma. Kilimo kinalipa. Tena usikodi, nunua kabisa mashamba!!
Nimekutumia ujumbe PM mkuu, ukipata nafasi naomba uupitie ili tupeane mwongozo.
 
Hapa ndipo maisha magumu yanapoanza. Maana wengi hukopa ili wapate Hela ya kukodi shamba na pembejeo. Sasa usiombe msimu uende vibaya utaongea peke Yako njiani. Huku benki wanakata, Heslb wanakata na maisha yanakata
Basi nitaanza Kubeti
 
Basi nitaanza Kubeti
Usiombe addiction ya betting! Hata ukitumwa pesa ya kununua sanda utajikuta unaipeleka kwenye betting!! Ukiwa huna pesa uta-bett kwa jero na buku buku, ukipata pesa unaongeza dau!! Hakuna aliyetajirika kwa betting!! Lakini wako maelfu waliofilisika kwa ajili ya betting!!

Fanya kazi yoyote halali na Mungu ataibariki na maisha yatakwenda!!
 
Usiombe addiction ya betting! Hata ukitumwa pesa ya kununua sanda utajikuta unaipeleka kwenye betting!! Ukiwa huna pesa uta-bett kwa jero na buku buku, ukipata pesa unaongeza dau!! Hakuna aliyetajirika kwa betting!! Lakini wako maelfu waliofilisika kwa ajili ya betting!!

Fanya kazi yoyote halali na Mungu ataibariki na maisha yatakwenda!!
Fact mdau
 
Leo psrs vipi? Kinaelewwka au kutapita kimya Bila new placements? Mtatuua jamani mtaani kugumu toeni majina tu tuone.
 
Ila psrs kiboko yaan hata speed ya kinyonga afadhali
Speed ya placement haiwahusu psrs bali inawahusu waajiri, bali speed ya advertisent (wakishapewa go ahead), speed ya kuita wasailiwa na speed ya kutoa matokeo ya written inawahusu psrs. Kiukweli psrs huwa hawatoi matokeo ya oral interview bali hutoa selection to placement based on oral interview results. Kasi ya waajiri kuwa tayari kuwapokea waajiriwa wapya ndo mchawi!! Waajiri nao wanategemea kuwezeshwa na serikali kwa maana ya pesa za mishahara, na posho za kujikimu kwa watumishi wapya.

Ndiyo maana barua za kuitwa kwenye ajira huwa zimeshaandikwa mapema tu, na kusubiri waajiri wawe tayari kuwapokea. Kwa mfano walioitwa kwenye ajira katikati ya April barua zao ziliandikwa toka katikati ya March!, lakini walifanya oral interview mwanzoni kabisa mwa mwezi wa pili!!
 
Speed ya placement haiwahusu psrs bali inawahusu waajiri, bali speed ya advertisent (wakishapewa go ahead), speed ya kuita wasailiwa na speed ya kutoa matokeo ya written inawahusu psrs. Kiukweli psrs huwa hawatoi matokeo ya oral interview bali hutoa selection to placement based on oral interview results. Kasi ya waajiri kuwa tayari kuwapokea waajiriwa wapya ndo mchawi!! Waajiri nao wanategemea kuwezeshwa na serikali kwa maana ya pesa za mishahara, na posho za kujikimu kwa watumishi wapya. Ndiyo maana barua za kuitwa kwenye ajira huwa zimeshaandikwa mapema tu, na kusubiri waajiri wawe tayari kuwapokea. Kwa mfano walioitwa kwenye ajira katikati ya April barua zao ziliandikwa toka katikati ya March!, lakini walifanya oral interview mwanzoni kabisa mwa mwezi wa pili!!
Hapa nakuwa tofauti na wewe,sinanujuzi sana lakini kwa uelewa wangu mdogo ni kuwa,anayeanza kuomba wafanyakazi ni taasisi husika wanaomba kupitia kwa KMK,then yeye ataangalia uhitaji kulingana na bajeti na position thats why wanaweza kuomba 10 wakapewa 5,KMK yeye anaadress kwenda kwa psrs ambao ndio wanawasiliana na taasisi iwaandalie tangazo kulingana na sifa walizotarget wao(hapa ndio unakuta boss anasimamia finance wakati alisona marketing na hivyo kuweka uhalali wa yeye kuwa pale post ya finace anaweka sifa za marketing)tangazo likirudi wao psrs watatangaza na kuaonza kupokea maombi,watakapomaliza uchambuzi wa waombaji watamtaarifu muhitaji kuleta watu atleast watatu kwa ajili ya kushiriki zoezi la usaili(hapo ni endapo kwa sifa walizotaka hakuna watu kanzidata wenye sifa walizozitarget wao).

Kuna kitu wanasema bodi ya sekratieti nadhani hawa ndio wa kubeba lawama zote maana bila kikao cha hawa kupitisha watu ni kuwa hamna placements inayotoka na hawa kwa muongozo wao ni kuwa wanakaa mara nne tu kwa mwaka.

Hao waajiri wenyewe hawana shida maana mara nyingi tu tumeona kama bajeti bado utaripoti ila utaambiwa subiri mpaka wakutaarifu means wakamilishe mahitaji yako kama mwajiriwa mpya.

Hili la psrs kushikilia placement then tuseme kuwa ni waajiri hawana bajeti how sasa baada ya placement unasubiri fungu why usilikute lipo tyr.

Kuna uzembe upo kwa watendaji wakubwa ila tunaufichia kwenye kigezo cha uvumilivu kama hawawezi waweke muongozo mpya wa interval kutoka usaili hadi placement uwepo kwenye maandishi maana mpaka hapa unakuta mtu ana haki na unaweza kuwapa mashataka ni vile tu wanatulia.

Kiuhalisia waseme watu wamefeli waumie waendelee na ratiba nyingine lakini sio kuhold matokeo ya watu 1000 na kuwapa stress wakati uhitaji wenu watu 150,maumivimu ya hao 850 ni makubwa kuliko furaha ya 150,waweke matokeo au mfumo uwe unaweka matokeo ya oral mtu akiona anajua hapa hamna kitu,sio hivi wanavyofanya maana kuna watu wakilala wakiamka wao ni kupitia web tu huenda wakaambulia chochote lkn wanakuta hola wakati wao wanaisgi kwa kodi zetu ambazo tunaletewa mpaka task force kutudai kwenye vijiwe vyetu vya jusukumia maisha.

Siku vijana wakijua maumivu haya wakafanya kama wale jamaa wa k koo kuna watu itakuwa mwisho wa udhalimu wa kufanya psrs kama kijiwe cha kifamilia.
 
Hapa nakuwa tofauti na wewe,sinanujuzi sana lakini kwa uelewa wangu mdogo ni kuwa,anayeanza kuomba wafanyakazi ni taasisi husika wanaomba kupitia kwa KMK,then yeye ataangalia uhitaji kulingana na bajeti na position thats why wanaweza kuomba 10 wakapewa 5,KMK yeye anaadress kwenda kwa psrs ambao ndio wanawasiliana na taasisi iwaandalie tangazo kulingana na sifa walizotarget wao(hapa ndio unakuta boss anasimamia finance wakati alisona marketing na hivyo kuweka uhalali wa yeye kuwa pale post ya finace anaweka sifa za marketing)tangazo likirudi wao psrs watatangaza na kuaonza kupokea maombi,watakapomaliza uchambuzi wa waombaji watamtaarifu muhitaji kuleta watu atleast watatu kwa ajili ya kushiriki zoezi la usaili(hapo ni endapo kwa sifa walizotaka hakuna watu kanzidata wenye sifa walizozitarget wao).

Kuna kitu wanasema bodi ya sekratieti nadhani hawa ndio wa kubeba lawama zote maana bila kikao cha hawa kupitisha watu ni kuwa hamna placements inayotoka na hawa kwa muongozo wao ni kuwa wanakaa mara nne tu kwa mwaka.

Hao waajiri wenyewe hawana shida maana mara nyingi tu tumeona kama bajeti bado utaripoti ila utaambiwa subiri mpaka wakutaarifu means wakamilishe mahitaji yako kama mwajiriwa mpya.
Hili la psrs kushikilia placement then tuseme kuwa ni waajiri hawana bajeti how sasa baada ya placement unasubiri fungu why usilikute lipo tyr.

Kuna uzembe upo kwa watendaji wakubwa ila tunaufichia kwenye kigezo cha uvumilivu kama hawawezi waweke muongozo mpya wa interval kutoka usaili hadi placement uwepo kwenye maandishi maana mpaka hapa unakuta mtu ana haki na unaweza kuwapa mashataka ni vile tu wanatulia,kiuhalisia waseme watu wamefeli waumie waendelee na ratiba nyingine lakini sio kuhold matokeo ya watu 1000 na kuwapa stress wakati uhitaji wenu watu 150,maumivimu ya hao 850 ni makubwa kuliko furaha ya 150,waweke matokeo au mfumo uwe unaweka matokeo ya oral mtu akiona anajua hapa hamna kitu,sio hivi wanavyofanya maana kuna watu wakilala wakiamka wao ni kupitia web tu huenda wakaambulia chochote lkn wanakuta hola wakati wao wanaisgi kwa kodi zetu ambazo tunaletewa mpaka task force kutudai kwenye vijiwe vyetu vya jusukumia maisha.
Siku vijana wakijua maumivu haya wakafanya kama wale jamaa wa k koo kuna watu itakuwa mwisho wa udhalimu wa kufanya psrs kama kijiwe cha kifamilia.

Bajeti kupangwa na kuidhinishwa na bunge ni kitu kimoja na pesa iliyoko kwenye bajeti kupatikana ili itumike kama ilivyokusudiwa ni kitu kingine kabisa!! Bajeti hupangwa na bunge kwa matarajio kuwa TRA itafanikiwa kukusanya kodi kwa wakati ili kukidhi haja. Lakini pia bajeti hupangwa kwa matarajio kuwa pesa iliyopangwa kuombwa kama mkopo itapatikana kwa wakati. In practice pesa huwa haipatikani yote kwa wakati kama ilivyotarajiwa!!

Hapo kuna wakwepa kodi!! na wakati mwingine kunyimwa au kupunguziwa mkopo mliotarajia kupewa. Pesa ikichelewa kupatikana na michakato mingine yote inayotegemea upatikanaji wa pesa lazima ichelewe ikiwemo ajira mpya!! Huu ndio ukweli mchungu unaopaswa kufahamika na kukubalika na WATU WAZIMA.

Ukimwona mtu anakwepa kodi, huyo ni mtu mharibifu sana, analeta madhara makubwa sana kitaifa. Watanzania walio wengi huwa haiwaumi kuona mtu anakwepa kodi kwa sababu hawajui madhara yake. Wanaosubiri ajira iliyokwisha idhinishwa kabisa wamelazimika kuonja machungu yanayosababishwa na wakwepa kodi. Kuna ajira zilitangazwa May 2022, lakini lakini usaili ulifanyika February 2023, na placement kuanza kufanyika mdogo mdogo April 2023. Kasi ya mchakato inategemea kasi ya upatikanaji wa fedha iliyopangwa kwa kusudi hilo, na hakuna namna nyingine!!

Si kitu kigeni mtanzania anapotaka kununua kitu akaambiwa kuna bei mbili. Bei moja ya juu kidogo ni kwa wale wanaotaka kupewa risiti na bei ya pili nafuu kidogo ni kwa wale wasiohitaji risiti. Watanzania walio wengi hukubali kutokudai risiti na kusababisha serikali kukosa mapato. Ndiyo maana nchi zilizoendelea hakuna kosa baya linalomfanya mtu aonekane wa ovyo kwenye jamii kama kosa la kukwepa kulipa kodi!!

Ukigundulika kuwa uliwahi kukwepa kodi pamoja na kwamba utalazimika kuilipa na faini juu, lakini pia unakosa sifa ya kushika nafasi yoyote ya kazi kwenye jamii. Elimu ya kodi ilipaswa kufundishwa toka chekechea!!. Kila unaponunua bidhaa bila kudai risiti ya EFD utakuwa umemsaidia mtu kuiibia serikali mapato yake!!
 
Speed ya placement haiwahusu psrs bali inawahusu waajiri, bali speed ya advertisent (wakishapewa go ahead), speed ya kuita wasailiwa na speed ya kutoa matokeo ya written inawahusu psrs. Kiukweli psrs huwa hawatoi matokeo ya oral interview bali hutoa selection to placement based on oral interview results. Kasi ya waajiri kuwa tayari kuwapokea waajiriwa wapya ndo mchawi!! Waajiri nao wanategemea kuwezeshwa na serikali kwa maana ya pesa za mishahara, na posho za kujikimu kwa watumishi wapya. Ndiyo maana barua za kuitwa kwenye ajira huwa zimeshaandikwa mapema tu, na kusubiri waajiri wawe tayari kuwapokea. Kwa mfano walioitwa kwenye ajira katikati ya April barua zao ziliandikwa toka katikati ya March!, lakini walifanya oral interview mwanzoni kabisa mwa mwezi wa pili!!
Psrs ndo wanazingua coz kuna jamaa yangu alisha report alikopangiwa miongoni mwa maswali aliyowauliza Hrs wake ni kuhusu ucheleweshwaj wa placement walidai psrs ndo jipu.
 
Hao waajiri wenyewe hawana shida maana mara nyingi tu tumeona kama bajeti bado utaripoti ila utaambiwa subiri mpaka wakutaarifu means wakamilishe mahitaji yako kama mwajiriwa mpya.

Hili la psrs kushikilia placement then tuseme kuwa ni waajiri hawana bajeti how sasa baada ya placement unasubiri fungu why usilikute lipo tyr.
Watu wanaporipoti kuambiwa kasubiri mpaka tukupigie simu si kwa sababu bajeti bado, hapana!! bali kwa sababu ya kutoa nafasi ya kuhakiki vyeti kutoka kwenye mamlaka iliyotoa vyeti hivyo, na pia ili kusubiri mchakato wa kuwapatia waajiriwa wapya check number na kuwaingiza kwenye mfumo wa malipo ya mishahara.

Binafsi sikubaliani na utaratibu huo maana hayo yangeweza kufanyika kabla ya kuwaita rasmi. Vyeti vyote viko kwenye mfumo hivyo wangeweza kuvituma kwa mamlaka zinazohusika wakavihakiki.

Kwangu mimi ingependeza hata kama ni kwa kuchelewa kuitwa (kama imelazimika), lakini wakishaitwa na kupewa barua na PSRS kusingekuwepo na usumbufu mwingine wa kuambiwa rudi tutakuita, naamini hilo linawezekana. Wakamilishe michakato yote halafu wawaite!!
 
Psrs ndo wanazingua coz kuna jamaa yangu alisha report alikopangiwa miongoni mwa maswali aliyowauliza Hrs wake ni kuhusu ucheleweshwaj wa placement walidai psrs ndo jipu.
Alipewa majibu rahisi kwa maswali magumu!! Alijibiwa kama mtoto mdogo ambaye hawezi kuustahimili ukweli halisi. Ni kama kina mama wengine wakijifungua mtoto halafu wakaulizwa na watoto wao wadogo je huyu mtoto mchanga ametoka wapi?. Huwajibu kuwa ametoka hospitalini!! Wengine husema tumemnunua mjini tulikoenda!!

Kama mcheleweshaji ni PSRS waajiri wasingekubali wacheleweshewe kwa takriban mwaka mzima manpower wanayoihitaji sana ili kufanikisha kazi zao. Pitia tena post yangu #34,047 kwa utulivu, ninaamini utaelewa. Nayajua maumivu uliyonayo, lakini maumivu hayo yasikunyime fursa ya kuufahamu ukweli!!
 
Mkuu unatumia nguvu nyingi kuwatetea psrs wakati utendaji kazi wao upo wazi tunaona, kiukweli ile taasisi ina shida kwenye utendaji wake tuwe wakweli bila kuficha jambo..kwanza huu utaratibu wa kuita watu kwa mafungu ni utaratibu wa hovyo sana wameuanzisha mwaka huu. Kuna haja gani ya kuita watu interview kama huna hela za kuwaajili?

Maana wasailiwa wenyewe unawaharibia bajeti zao kwa kitu ambacho hujakiandaa,au ndio wanafanya makusudi kufunika kombe kwamba tumefanyisha saili!

Unasema serikali inakuwa haina pesa kwa wakati niambie ni lini posho za viongozi zilikosekana na kila mwaka ripoti inakuja pesa zimechotwa.

Pesa zinazoonekana zimeliwa kupitia ripoti za CAG zingeweza kupunguza tatizo la ajira na kuongeza ufanisi makazini kwa asilimia kubwa lkn leo kaka unawatetea kwamba bajeti inakuwa shida why kwa sisi wanatupotezea pesa zetu kwa interview ambayo haijulikani hata lini itatoka.
 
Back
Top Bottom