HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Hongera mkuu kwa nafasi uliyopata, kama hutojali naomba utupe experience yako ya oral ilivyokua.

Why unahisi ulikandwa oral? Ulijibu maswali mangapi kwa usahihi (unaweza kutaja na idadi ya points)?

Ni placement ya moja kwa moja au database?

Karibu kwa majibu, na hongera kwa mara nyingine.
Okay, kwanza kabisa ile nimeingia picha linaanza nikasahau kusalimia [emoji23][emoji23][emoji23]. Swali la kwanza introduce yourself/background info Naanza kujielezea sijafika hata nusu mama mmoja panelist anasema next question[emoji849] nikadata! swali jingine duties and responsibilities hili nikalionea maana lilijaa kwenye mfumo, pia nikaulizwa swali la kitaaluma, lilikuja very technical coz halikua na direct answers!

But naamin majibu nliyotoa yalikua sahihi kulingana na taaluma yangu. Swali la mwisho things which you consider as challenges of the post requested, hapa nkataja tatu tu na wao walitaka nne!. By the way changamoto kubwa ilikua ni idadi ya points wao wanataka 4/5 nikiload zinakuja maximum 2 au 3 [emoji848] nachoka.

But uzuri nilikua confident ndo maana licha ya kupuyanga kwenye baadhi ya maeneo sikutoka kwenye reli! Cha msingi ni kuwa honest, usidanganye! point zikija mbili tell them hizo ndizo unazozijua kwa wakati huo!
 
Mabadiliko gani? Kuna muda ambao wengi wetu tutatumia humu ni baada ya kufanya Oral tu au labda kabla ya Written,ila muda mwingi mtu inabidi utumie kujiandaa Kwa kusoma sana kuelekea Written na Oral.Hakuna Maajabu ya kufaulu usaili wa Utumishi kama hujipangi kisawa sawa na kujithamni kuelekea saili zingine.....
Kuingia Oral ni Ushindi tosha,ndio maana hata wao hutoa Hongera,na uzuri unabakia kwenye Database,mini na rafiki Zangu wengi sana wamepata shavu kupitia Database......
Tujifunze sana kupitia
Mwifwa aliamini kwenye kujipanga ndio nguzo pekee ya Mafanikio.Huwezi ukasema unataka kuajiriwa Serikalini halafu ukasema unaikwepa PSRS,Hilo haliwezekani labda Ajira za vyombo vya Ulinzi na Usalama tu....
Mtu kama
Blender Huyu anaonekana ana hasira na PSRS na labda ana ndugu zake Wakubwa kwenye baadhi ya Mashirika,ndio maana ana hasira na Chuki na PSRS,ila angetambua tu PSRS ni Taasisi ya Serikali na ipo chini ya Ofisi ya Rais basi angewapa Heshima na angejitahidi kwenye kuongeza Juhudi na kumuomba Mungu Ili na yeye afanikiwe kupata kazi,muda wa kulalamika humu asingekuwa nao.
We Mzee sikiliza , matatizo yenu ya Psrs Si mnayajua Kuna TATIZO HAta Moja mlilolitaAtua.

Mpaka Raisi Samia anawasema hadharan, toeni placement haraka mashirika na taasisi Yana hitaji watu ,

Ina maana Raisi amepewa tahadhari na katibu mkuu(kmk) kwamba Psrs wanaenda kuichafua serikali yake.

Ili wapasa kutii maagizo ya amri jeshi mkuu lakini mmekaidi mpaka ivi sasa

Waziri nae akaja akasema mkeka wa database utaachiliwa mwezi February.

Maagizo haya yote ya viongozi wakuu hakuna hata Moja mlilofanyia kazi .

Kilichofuata Kila mtu anashangaa

mngekuwa ni watu mnao taka kutenda Haki , mngetekeleza maagizo ya viongozi wenu waliowateua.

Psrs nyie ni taasisi mnayo mkwamisha Raisi Samia maono yake ya kuhakikisha kila mtanzania mSomi anakuwa na maisha bora
 
Okay, kwanza kabisa ile nimeingia picha linaanza nikasahau kusalimia [emoji23][emoji23][emoji23]. Swali la kwanza introduce yourself/background info Naanza kujielezea sijafika hata nusu mama mmoja panelist anasema next question[emoji849] nikadata! swali jingine duties and responsibilities hili nikalionea maana lilijaa kwenye mfumo, pia nikaulizwa swali la kitaaluma, lilikuja very technical coz halikua na direct answers! But naamin majibu nliyotoa yalikua sahihi kulingana na taaluma yangu. Swali la mwisho things which you consider as challenges of the post requested, hapa nkataja tatu tu na wao walitaka nne!. By the way changamoto kubwa ilikua ni idadi ya points wao wanataka 4/5 nikiload zinakuja maximum 2 au 3 [emoji848] nachoka. But uzuri nilikua confident ndo maana licha ya kupuyanga kwenye baadhi ya maeneo sikutoka kwenye reli! Cha msingi ni kuwa honest, usidanganye! point zikija mbili tell them hizo ndizo unazozijua kwa wakati huo!
🙏 Kwa kwel tunafarijika sana hasa wale ambao bado tunalisaka tonge, na Amin tutailamba Tu iyo asali, ni siku moja Tu itabadilisha maisha yetu ngoja tuendele kusubiria izo pdf.
 
Nimejaribu sana kujikaza lakini nimeshindwa.
Leo ngoja nikiri wazi na kuwatia moyo wasakatonge wenzangu msio na connection kama Mimi. Mwanzoni sikuwa naamini kama unaweza kufaulu oral utumishi na kupata kazi pasi na connection! Huu mwezi umekua wa baraka sana maishani mwangu, maana nimelamba asali iliyokua Ina nafasi mbili, tena kwenye interview ambayo baada ya kutoka kwenye pannel niliamini nimekandwa vilivyo!. All in all Mungu ni mwema sana na wakati wa Mungu ni wakati sahihi. Hakuna underdog kwenye interview za utumishi, Cha muhimu ni kujiandaa tu na kujiamini! All the Best kwa wasakatonge wenzangu msikate tamaa, One day yes![emoji123][emoji123][emoji123]
UMejikaza lakini umweshindwa , anyway endelea kujikaza
 
Psrs wanajificha kwamba eti wanasaidia wa lalahoi , kumbe wao kwa siku wanaingiza 100k + mbususu

Ajira ni haki kwa Kila mtanzania mwenye sifa stahili, Hacheni sera zenu ,zimepitwa na wakati
Sera zipi za psrs zilizopitwa na wakati? Mwamba unaonekana unachuki binafsi na psrs. Piga msuli wa kutosha hakunaga zimamoto kule
 
Okay, kwanza kabisa ile nimeingia picha linaanza nikasahau kusalimia [emoji23][emoji23][emoji23]. Swali la kwanza introduce yourself/background info Naanza kujielezea sijafika hata nusu mama mmoja panelist anasema next question[emoji849] nikadata! swali jingine duties and responsibilities hili nikalionea maana lilijaa kwenye mfumo, pia nikaulizwa swali la kitaaluma, lilikuja very technical coz halikua na direct answers! But naamin majibu nliyotoa yalikua sahihi kulingana na taaluma yangu. Swali la mwisho things which you consider as challenges of the post requested, hapa nkataja tatu tu na wao walitaka nne!. By the way changamoto kubwa ilikua ni idadi ya points wao wanataka 4/5 nikiload zinakuja maximum 2 au 3 [emoji848] nachoka. But uzuri nilikua confident ndo maana licha ya kupuyanga kwenye baadhi ya maeneo sikutoka kwenye reli! Cha msingi ni kuwa honest, usidanganye! point zikija mbili tell them hizo ndizo unazozijua kwa wakati huo!
Kama ni kweli umepata asali kupitia psrs , nakupa hongera sana, mshukuru mungu kwa kumtolea sadaka kidogo TU kwa watu wenye uhitaji pekee kwa mshahara wako wa kwanza na

kama unadanganya basi indelea kujikaza sana
 
Mabadiliko gani? Kuna muda ambao wengi wetu tutatumia humu ni baada ya kufanya Oral tu au labda kabla ya Written,ila muda mwingi mtu inabidi utumie kujiandaa Kwa kusoma sana kuelekea Written na Oral.Hakuna Maajabu ya kufaulu usaili wa Utumishi kama hujipangi kisawa sawa na kujithamni kuelekea saili zingine.....
Kuingia Oral ni Ushindi tosha,ndio maana hata wao hutoa Hongera,na uzuri unabakia kwenye Database,mini na rafiki Zangu wengi sana wamepata shavu kupitia Database......
Tujifunze sana kupitia
Mwifwa aliamini kwenye kujipanga ndio nguzo pekee ya Mafanikio.Huwezi ukasema unataka kuajiriwa Serikalini halafu ukasema unaikwepa PSRS,Hilo haliwezekani labda Ajira za vyombo vya Ulinzi na Usalama tu....
Mtu kama
Blender Huyu anaonekana ana hasira na PSRS na labda ana ndugu zake Wakubwa kwenye baadhi ya Mashirika,ndio maana ana hasira na Chuki na PSRS,ila angetambua tu PSRS ni Taasisi ya Serikali na ipo chini ya Ofisi ya Rais basi angewapa Heshima na angejitahidi kwenye kuongeza Juhudi na kumuomba Mungu Ili na yeye afanikiwe kupata kazi,muda wa kulalamika humu asingekuwa nao.
Hujakutana na majanga ya psrs, miezi kumi hawajatoa placement hili nalo ni la kujiandaa? Waache watu watoe mapungufu yao ili taasisi iwe bora zaidi
 
Nimejaribu sana kujikaza lakini nimeshindwa.
Leo ngoja nikiri wazi na kuwatia moyo wasakatonge wenzangu msio na connection kama Mimi. Mwanzoni sikuwa naamini kama unaweza kufaulu oral utumishi na kupata kazi pasi na connection! Huu mwezi umekua wa baraka sana maishani mwangu, maana nimelamba asali iliyokua Ina nafasi mbili, tena kwenye interview ambayo baada ya kutoka kwenye pannel niliamini nimekandwa vilivyo!. All in all Mungu ni mwema sana na wakati wa Mungu ni wakati sahihi. Hakuna underdog kwenye interview za utumishi, Cha muhimu ni kujiandaa tu na kujiamini! All the Best kwa wasakatonge wenzangu msikate tamaa, One day yes![emoji123][emoji123][emoji123]

Hongera sana mkuu,

Kumbuka kutoa Shukrani kwa mafanikio hayo uliyoyapata.
Pia, chukua muda huu kujipongeza kwa ushindi huo.

Mwisho, nakutakia ukawe mtumishi mtiifu mwenye kufata Sheria, kanuni na taratibu za kazi yako
 
Okay, kwanza kabisa ile nimeingia picha linaanza nikasahau kusalimia
emoji23.png
emoji23.png
emoji23.png
. Swali la kwanza introduce yourself/background info Naanza kujielezea sijafika hata nusu mama mmoja panelist anasema next question
emoji849.png
nikadata! swali jingine duties and responsibilities hili nikalionea maana lilijaa kwenye mfumo, pia nikaulizwa swali la kitaaluma, lilikuja very technical coz halikua na direct answers! But naamin majibu nliyotoa yalikua sahihi kulingana na taaluma yangu. Swali la mwisho things which you consider as challenges of the post requested, hapa nkataja tatu tu na wao walitaka nne!. By the way changamoto kubwa ilikua ni idadi ya points wao wanataka 4/5 nikiload zinakuja maximum 2 au 3
emoji848.png
nachoka. But uzuri nilikua confident ndo maana licha ya kupuyanga kwenye baadhi ya maeneo sikutoka kwenye reli! Cha msingi ni kuwa honest, usidanganye! point zikija mbili tell them hizo ndizo unazozijua kwa wakati huo!

Mbona HAta wewe hio nafasi ulio nayo ulipewa TU, Ili ukaisaidie family yako inayo kuzunguka
Kapewe na wewe kama rahisi kiasi icho
 
Interview ya trade officer tumefanya 16.2.2023.
Juzi tayari nmeona jina moja TU la mtu aliepata trade officer kapangiwa geita which means MATOKEO TAYARI YAPO.

So hapo bado majina 80(walitaka 81 people),kwa mfumo huo wa jina moja moja hadi 81 wote waishe ni leo kweli????

Mtu unakaa unajiuliza hupat majibu why wanafanya hivo,why wasitoe matokeo mana tunajua kabisa yapo tayari.
Ili maisha mengine yaendelee,mtu unashindwa hata kuplan vitu vyako mana unaishi kwenye uncertainty tu[emoji2356].

Haya basi maybe mna sababu zenu,basi communicate with us,tuambien kwamba bana eeh taratibu zipo hivi na hivi ndomana matokeo yanachelewa,tutaelewa na sio kutesana kibabe hivi[emoji2356].

Na tunauliza hata hatujibiwi maskin ya Mungu tunabak tunafarijiana wenyew na kupeana majibu ya kuassume tu[emoji2356]

Its so unfair[emoji22]...
 
Interview ya trade officer tumefanya 16.2.2023.
Juzi tayari nmeona jina moja TU la mtu aliepata trade officer kapangiwa geita which means MATOKEO TAYARI YAPO.

So hapo bado majina 80(walitaka 81 people),kwa mfumo huo wa jina moja moja hadi 81 wote waishe ni leo kweli????

Mtu unakaa unajiuliza hupat majibu why wanafanya hivo,why wasitoe matokeo mana tunajua kabisa yapo tayari.
Ili maisha mengine yaendelee,mtu unashindwa hata kuplan vitu vyako mana unaishi kwenye uncertainty tu[emoji2356].

Haya basi maybe mna sababu zenu,basi communicate with us,tuambien kwamba bana eeh taratibu zipo hivi na hivi ndomana matokeo yanachelewa,tutaelewa na sio kutesana kibabe hivi[emoji2356].

Na tunauliza hata hatujibiwi maskin ya Mungu tunabak tunafarijiana wenyew na kupeana majibu ya kuassume tu[emoji2356]

Its so unfair[emoji22]...
Well said
 
Sera zipi za psrs zilizopitwa na wakati? Mwamba unaonekana unachuki binafsi na psrs. Piga msuli wa kutosha hakunaga zimamoto kule
Mm Sina chuki nanyie personal but nachukia bureaucracy ilyopo kwenye taasisi yenu inayo umiza vijana wengi wa ki Tanzania wanao tafuta asali
 
Interview ya trade officer tumefanya 16.2.2023.
Juzi tayari nmeona jina moja TU la mtu aliepata trade officer kapangiwa geita which means MATOKEO TAYARI YAPO.

So hapo bado majina 80(walitaka 81 people),kwa mfumo huo wa jina moja moja hadi 81 wote waishe ni leo kweli????

Mtu unakaa unajiuliza hupat majibu why wanafanya hivo,why wasitoe matokeo mana tunajua kabisa yapo tayari.
Ili maisha mengine yaendelee,mtu unashindwa hata kuplan vitu vyako mana unaishi kwenye uncertainty tu[emoji2356].

Haya basi maybe mna sababu zenu,basi communicate with us,tuambien kwamba bana eeh taratibu zipo hivi na hivi ndomana matokeo yanachelewa,tutaelewa na sio kutesana kibabe hivi[emoji2356].

Na tunauliza hata hatujibiwi maskin ya Mungu tunabak tunafarijiana wenyew na kupeana majibu ya kuassume tu[emoji2356]

Its so unfair[emoji22]...
Ongezea hapo, afisa mifugo nafasi 75 walipata 2. Oral ya feb this year.
73 wote bado.
 
Interview ya trade officer tumefanya 16.2.2023.
Juzi tayari nmeona jina moja TU la mtu aliepata trade officer kapangiwa geita which means MATOKEO TAYARI YAPO.

So hapo bado majina 80(walitaka 81 people),kwa mfumo huo wa jina moja moja hadi 81 wote waishe ni leo kweli????

Mtu unakaa unajiuliza hupat majibu why wanafanya hivo,why wasitoe matokeo mana tunajua kabisa yapo tayari.
Ili maisha mengine yaendelee,mtu unashindwa hata kuplan vitu vyako mana unaishi kwenye uncertainty tu[emoji2356].

Haya basi maybe mna sababu zenu,basi communicate with us,tuambien kwamba bana eeh taratibu zipo hivi na hivi ndomana matokeo yanachelewa,tutaelewa na sio kutesana kibabe hivi[emoji2356].

Na tunauliza hata hatujibiwi maskin ya Mungu tunabak tunafarijiana wenyew na kupeana majibu ya kuassume tu[emoji2356]

Its so unfair[emoji22]...
Pole Ndugu, tuendelee kupush non-stop,
Mungu Yuu pamoja nasi.

Hawa walevi wa kitengo watajua hawajui
 
Back
Top Bottom