HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Wakuu hivi kwanini baadhi ya kazi nyingine ambazo hitolewaa na taasisi za serikali lakini ajira portal hawaziweki. Mfano Kuna kipindi EWURA walitangaza nafasi za kazi lakini ajira portal wao hawakuweka, tareh 13 mwezi huu TEMESA nao pia walitangaza nafasi za ajira lakini hivyo hivyo ajira portal hawajaweka. Kwa anaefaham naomba anieleweshe
 
Kwa upande wangu naona PSRS Wana afadhali maradufu.

Siku hizi watoto wa masikini wanapata kazi

Sahili zikirudi kwenge taasisi binafsi tumekwisha

Mambo ya-

"Mwambie aje aanze kazi jumatatu"

"Baba kanituma.."

"nipe utamu basi nikupe kazi..."

"Nipe milioni 1 nikufanyie connection..."

"aaah yule si wa machame, Kagera, same... Mlete tu"

Hayo mambo yatarudi kwa Kasi kubwa sana.

Ni kweli utumishi Wana mapungufu yao ni jambo zuri kutafuta mbinu za kuyapunguza mapungufu kama sio kuyaondoa kabisa

Watoto wa masikini wote pigeni Sala zenu mandate ya kufanya usaili isirudi mashirikani, mtakuwa mmekwisha.

Mimi binafsi Niko serikalini miaka 9 nasaka mrija mpya wa asali huu nilio nao Sasa niwaachie wengine jobless wa mtaa

Bora hata hawa kuliko utumishi. Utumishi ujanja mwingi tu ni vile hujui tu.
 
Hujamuelewa Mwifwa,ni kwamba Veta hawakutangaza nafasi za kazi katika post hizo walizopangiwa wadau,hii inamaanisha hizo post zote ni kutoka database na mm nakubaliana na mwifwa sijawai kuona tangazo la veta lenye post zilizochukua wadau leo katika pdf
Sawa malafyale
 
Wakuu hivi kwanini baadhi ya kazi nyingine ambazo hitolewaa na taasisi za serikali lakini ajira portal hawaziweki. Mfano Kuna kipindi EWURA walitangaza nafasi za kazi lakini ajira portal wao hawakuweka, tareh 13 mwezi huu TEMESA nao pia walitangaza nafasi za ajira lakini hivyo hivyo ajira portal hawajaweka. Kwa anaefaham naomba anieleweshe
Sio lazima taasisi na mashirika kutuma post utumishi sawa ndugu
 
Kingine hizo nafasi 1700+ zinaweza kuwa zipo ila idadi ya watu wa database ikawa pungufu, maana hakuna anayejua juu ya database. Mkashangaa ndo haya matangazo yanayotangazwa ya Nafasi za kazi.
Database hamna,
Tuandamane TU
 
PSRS waendelee na kazi bado taasisi haziwezi kuajiri kwa usawa. Watu weusi tuna weakness sana kwenye RUSHWA na UNDUGU kama mfumo ukiwa lege lege, Mfumo wa PSRS ni mgumu sana usio na mianya ya kipuuzi.

Na ndio chanzo cha wafanyakazi wengi kukosa weledi na kuchelewesha maendeleo. Acha PSRS wapitishe chujio.
 
PSRS waendelee na kazi bado taasisi haziwezi kuajiri kwa usawa. Watu weusi tuna weakness sana kwenye RUSHWA na UNDUGU kama mfumo ukiwa lege lege, Mfumo wa PSRS ni mgumu sana usio na mianya ya kipuuzi.

Na ndio chanzo cha wafanyakazi wengi kukosa weledi na kuchelewesha maendeleo. Acha PSRS wapitishe chujio.
Sema kuna PSRS kuna mwanya mdogo usiseme hamna mwanya kbsa
 
Kila siku nawaambia unaenda kwenye ofisi unakuta wanawake warembo wanachat badala ya kufanya kazi REASON why hakuchujwa.

Wanayme nao wanaringa ringa kutoa huduma kumbe walishikwa mkono.

Tuleteee kijana anayemaliza maswali ya written 5 kwa dakika 40 na Oral kwa dk 10 na kufaulu huyu ataiweza kazi.
 
Hata kama kuna mwanya kidogo huwezi kufananisha na taasisi. Hapo nyuma TRA iliwahi kujaza waajiriwa kutoka pande zote za TARAKEA mpaka HIMO[emoji1]
Mpk nw ipo hivy sema % zinapungua kila mwaka
Maana oral cabinet ni ya huko TRA
Wakitaka kuondoa huo ubepari wamwage data base TRA Bado wanahuitaji wa wafanyakazi ila wakirudia kutangaza tena unayosema bado yatawepo....
 
Wakuu hamna tuzo ya kuteseka na sio kwamba ukipitia mateso ndio utapata raha badae. Nashangaa kila mtu mtoto wa maskin kapata Kaz kupitia utumishi Yan ni huzun kwa kweli kwani matajiri hawapati kupitia utumishi.
Nashangaa kuona mtu anafurahia kujiita mtoto wa maskin na mtu umepata elimu.
Ukiona tatizo mahali jaribu kupambana nalo na kujua hitimisho lake sio kukubali na kuvumilia kisa wewe ni mtoto wa maskin asa umesoma ili nini kama fikra zako hazijafunguka
Tuache roho mbaya ya kufurahia tajiri akiteseka au akikosa fursa Fulani aliyabarikiwa kabarikiwa tu aliyekupita kakupita huwezi kumshusha kwa maneno. Hata watoto wa matajiri wakipats kazi ni sawa na maendeleo yatakuwepo na pia watawaajiri na nyinyi msiokua na kazi.
 
Wakuu hamna tuzo ya kuteseka na sio kwamba ukipitia mateso ndio utapata raha badae. Nashangaa kila mtu mtoto wa maskin kapata Kaz kupitia utumishi Yan ni huzun kwa kweli kwani matajiri hawapati kupitia utumishi.
Nashangaa kuona mtu anafurahia kujiita mtoto wa maskin na mtu umepata elimu.
Ukiona tatizo mahali jaribu kupambana nalo na kujua hitimisho lake sio kukubali na kuvumilia kisa wewe ni mtoto wa maskin asa umesoma ili nini kama fikra zako hazijafunguka
Tuache roho mbaya ya kufurahia tajiri akiteseka au akikosa fursa Fulani aliyabarikiwa kabarikiwa tu aliyekupita kakupita huwezi kumshusha kwa maneno. Hata watoto wa matajiri wakipats kazi ni sawa na maendeleo yatakuwepo na pia watawaajiri na nyinyi msiokua na kazi.
May be presentation inakosewa issue si mtoto wa masikini au Tajiri, issue ni standards zinazowapima watu wote kwa usawa. Issue ni QUALIFICATIONS no matter wewe ni nani.

Binafsi siwezi kufurahia kum-undermine tajiri ila ni furaha kwangu napoona watu wote wanapimwa sawa
 
May be presentation inakosewa issue si mtoto wa masikini au Tajiri, issue ni standards zinazowapima watu wote kwa usawa. Issue ni QUALIFICATIONS no matter wewe ni nani.

Binafsi siwezi kufurahia kum-undermine tajiri ila ni furaha kwangu napoona watu wote wanapimwa sawa
Yeah hapo umesema sawa waache kila saa mtoto wa maskin mtoto wa maskin hamna tuzo utayopewa
 
Nina imani na psrs .

Wale tunasubiri database la muhagama tujaribu kuwa Wapole kidogo jana nilipata bahati ya kuzungumza na afisa mmoja wa psrs.

Swali langu lilienda direct kuhusu mkeka wa database kama alivyosema Jennester Mhagama.

Jamaa alisema hivi ni kweli mkeka utakuwepo lakini mpaka sasa haijulikani ni lini kwa jinsi serikali inavyofanya kazi unaweza shangaa inapita hata miaka miwili kwa sababu mpaka sasa hakuna utekelezaji wowote wa hili suala .

Waziri alisema ndio ila watekelezaji ni psrs na wao wanasubiri mpango kazi kwa maboss na miongozo ya namna ya kulitekeleza hilo ila haiwezi kua ndani ya huu mwaka wa fedha.

Nawasilisha wakuu naomba msinipige mawe mimi nimewasilisha ujumbe tu.

Sent from my SM-A125F using JamiiForums mobile app
Hapa kuna kupata kazi kwel kwa staili hii[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
Bora tuendelee na mambo mengine
 
Back
Top Bottom