HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Mkuu unavyohangaika na huo mshahra hatari...nenda kfnye kz mshahra utaukuta huko
Bora umemwambia ukweli faida ya mshahara ni kile kinachobaki baada ya matumizi (saving) , pesa inakuja na matumizi usipokuwa makini hata huo utauona mdogo , mwisho wa siku ukaangukia kwenye kutafuta rushwa ambayo ina risk kibarua chako.
 
Wadau bwana, naona issue za placement na status zimepumzishwa kidogo.!!

Hot story kijiweni ni mishahara na makato yake. Ukisikia story kama umeajiriwa au unasubir placement za halmashaur unaweza ukahairisha.
All in all life standard haitokani na kiwango cha mshahara hata kidogo, mfano halisi kuna jamaa yng kabisa ameajiriwa misitu taasisi ya nje huko INGO, analipwa m.3 lkn utakuta ananikopa mimi mwenye mshahara wa ka laki 5 tu.

Haijalishi unalipwa kiasi gani the matter una save na una invest kiasi gani na huo mradi je una super return!??
Wengi wanalipwa pesa nyingi lkn zinaishia kwenye anasa au akijitahidi sana anawekeza sehemu ambayo anapoteza pesa na kila akifurukuta anaambulia hasara.

Hujawahi kuona mtu akipata pesa tu, utaona simu za ndugu wagonjwa wanamiminika au familia yako utaona mtoto kuumwa ghafra mara sijui imeibuka kesi polisi, within a short time pesa inakata na matatizo yanaisha kwa muda. Katika haya mambo tumtangulize Mungu na kanuni zake,

Mfano; Bible inasema, usipotoa zaka/fungu la kumi, mshahara wako unakua unaweka kwenye mfuko ulio toboka na mwivi ataiba.

In short even if unapokea salary kubwa, mtangulize Mungu ili ufurahie mshahara wako mnono.
Wale wa mishahara kiduchu, Mungu atakupa akili ya kuishi na kustawi.


Hagai 1:6
Mmepanda mbegu nyingi mkavuna kidogo; mnakula lakini hamshibi; mnakunywa lakini hamkujazwa na vinywaji; mnajivika nguo lakini hapana aonaye moto; na yeye apataye mshahara apata mshahara ili kuutia katika mfuko uliotoboka-toboka.
 
Wadau bwana, naona issue za placement na status zimepumzishwa kidogo.!!
Hot story kijiweni ni mishahara na makato yake.
Ukisikia story kama umeajiriwa au unasubir placement za halmashaur unaweza ukahairisha.
All in all life standard haitokani na kiwango cha mshahara hata kidogo, mfano halisi kuna jamaa yng kabisa ameajiriwa misitu taasisi ya nje huko INGO, analipwa m.3 lkn utakuta ananikopa mimi mwenye mshahara wa ka laki 5 tu.
Haijalishi unalipwa kiasi gani the matter una save na una invest kiasi gani na huo mradi je una super return!??
Wengi wanalipwa pesa nyingi lkn zinaishia kwenye anasa au akijitahidi sana anawekeza sehemu ambayo anapoteza pesa na kila akifurukuta anaambulia hasara.
Hujawahi kuona mtu akipata pesa tu, utaona simu za ndugu wagonjwa wanamiminika au familia yako utaona mtoto kuumwa ghafra mara sijui imeibuka kesi polisi, within a short time pesa inakata na matatizo yanaisha kwa muda.
Katika haya mambo tumtangulize Mungu na kanuni zake,

Mfano; Bible inasema, usipotoa zaka/fungu la kumi, pesa zako unakua unaweka kwenye mfuko ulio toboka na mwivi ataiba.
In short even if unapokea salary kubwa, mtangulize Mungu ili ufurahie mshahara wako mnono.
Wale wa mishahara kiduchu, Mungu atakupa akili ya kuishi na kustawi.
Umetoa somo zuri sana chief...asante sana.
 
Hivi unajua Kipindi hicho Katibu alikuwa nani? Xavier Daud ndio alikuwa mkandaji mkuu, baadae akaja kuletwa Kitenge. Hilo doa la kuvuja pepa lazima itakuwa sababu mojawapo ya kuondolewa kwenye ile nafasi
Aliondolewa kwa fashion ya kuwa promoted au demoted?! Kua Deputy PS (Xavier) au SECRETARY (kitenge) ipi magoli sana? Xavier simpendiiii sana
 
TGS D kuishi Dar au Dodoma ni ANASA[emoji23][emoji119]
Tatizo hatuna uelewa kuhusu TGS D, wizara zote hata wizara ya fedha entry level ni hzi TGS D ila marupu rupu ya kufa mtu, nina mwanangu yuko MOF -analipwa TGS D ila ana BM x3 series, viwanja na nyumba within 3years na nisiwe muongo hata nikikwama hapa na pale ana nipush, jah bless champ kama upo humu.
 
Tatizo hatuna uelewa kuhusu TGS D, wizara zote hata wizara ya fedha entry level ni hzi TGS D ila marupu rupu ya kufa mtu, nina mwanangu yuko MOF -analipwa TGS D ila ana BM x3 series, viwanja na nyumba within 3years na nisiwe muongo hata nikikwama hapa na pale ana nipush, jah bless champ kama upo humu.
Sio Kila mtu ni TGS D, wengine ni TGS E, tgs D ni Kwa wale wenye Degree za miaka mitatu,
 
Wadau bwana, naona issue za placement na status zimepumzishwa kidogo.!!
Hot story kijiweni ni mishahara na makato yake.
Ukisikia story kama umeajiriwa au unasubir placement za halmashaur unaweza ukahairisha.
All in all life standard haitokani na kiwango cha mshahara hata kidogo, mfano halisi kuna jamaa yng kabisa ameajiriwa misitu taasisi ya nje huko INGO, analipwa m.3 lkn utakuta ananikopa mimi mwenye mshahara wa ka laki 5 tu.
Haijalishi unalipwa kiasi gani the matter una save na una invest kiasi gani na huo mradi je una super return!??
Wengi wanalipwa pesa nyingi lkn zinaishia kwenye anasa au akijitahidi sana anawekeza sehemu ambayo anapoteza pesa na kila akifurukuta anaambulia hasara.
Hujawahi kuona mtu akipata pesa tu, utaona simu za ndugu wagonjwa wanamiminika au familia yako utaona mtoto kuumwa ghafra mara sijui imeibuka kesi polisi, within a short time pesa inakata na matatizo yanaisha kwa muda.
Katika haya mambo tumtangulize Mungu na kanuni zake,

Mfano; Bible inasema, usipotoa zaka/fungu la kumi, pesa zako unakua unaweka kwenye mfuko ulio toboka na mwivi ataiba.
In short even if unapokea salary kubwa, mtangulize Mungu ili ufurahie mshahara wako mnono.
Wale wa mishahara kiduchu, Mungu atakupa akili ya kuishi na kustawi.
Well said mkurungwa....
 
Back
Top Bottom