HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Kwahiyo unafikiri ni halali kama taratibu inasema ushindani utaendeshwa kwa usaili, na mshindi atapatikana kwa "sequencial picking" ikiwa tu, minimum passmark imefikiwa, iweje walioshindwa katika model hii, wapangiwe kazi katika taasisi nyingine pasipo kushindanishwa?
Sekretariet ya ajira bila kua na kanzi data ingepata shida sana, kila kazi waitishe usaili siyo poa. Vipi pia nauli kwa wasailiwa? Hata kutoka la saba kwenda form one kulikua na chagua la pili kwa waliofaulu na kukosa nafasi...waliofaulu nimerudia
 
Kweli kabisa,mfano mimi Nina disability ya kusikia na miguu ,nimepambana wee mpaka nimefika oral ,Lakini wanaweza niacha Wakati kazi za ofisini siwezi shindwa....
Kama disability yako ya miguu ni yakuooneka hauwez achwa maana muongozo wao watu wenye disability wanapewa kipaumbele. Disability. Mwanamke. Mzee in that order
 
Siasa ktk hii Nchi itatupeleka pabaya.

Tumeona Tamisemi Walipangia watu kazi unaajiri mwalimu aliyemaliza 2010 unakuj kumpa kazi 2022 kweli? Muda huo huyo mwalimu hajatendea kazi fani yake kipindi hicho chote na unampangia kazi bila Interview.

Ukiwaza sana haya mambo utakuw chizi bure
 
Kwahiyo unafikiri ni halali kama taratibu inasema ushindani utaendeshwa kwa usaili, na mshindi atapatikana kwa "sequencial picking" ikiwa tu, minimum passmark imefikiwa, iweje walioshindwa katika model hii, wapangiwe kazi katika taasisi nyingine pasipo kushindanishwa?
Unzngua subri utapat kz wakt wko ukfika...acha kudiscourg mambo ya msing yenye maslahi na vjna
 
Siasa ktk hii Nchi itatupeleka pabaya.

Tumeona Tamisemi Walipangia watu kazi unaajiri mwalimu aliyemaliza 2010 unakuj kumpa kazi 2022 kweli? Muda huo huyo mwalimu hajatendea kazi fani yake kipindi hicho chote na unampangia kazi bila Interview.

Ukiwaza sana haya mambo utakuw chizi bure
Masuala ya ajira na kazi ni kozi yenye masters kabisa kutoka chuo cha ustawi wa jamii. Hakuna kitu unajua kuhusu labour relations
 
Unzngua subri utapat kz wakt wko ukfika...acha kudiscourg mambo ya msing yenye maslahi na vjna
Nime discourage nani, nimeeleza msimamo wangu binafi juu ya hilo suala, hili ni jukwaa huru, sio lazima kuchangia katika michango ya kila mdau, ile inayokuumiza una achana nayo, uchangile ile michango inayokupa faraja tu.

Kingine cha muhimu, siamini katika "wakati wako" naamini katika jitihada katika kujiandaa, kwa aina za sahilinza utumishi, aliye jiandaa vema ana nafasi kubwa ya kushinda.
 
Siasa ktk hii Nchi itatupeleka pabaya.

Tumeona Tamisemi Walipangia watu kazi unaajiri mwalimu aliyemaliza 2010 unakuj kumpa kazi 2022 kweli? Muda huo huyo mwalimu hajatendea kazi fani yake kipindi hicho chote na unampangia kazi bila Interview.

Ukiwaza sana haya mambo utakuw chizi bure
Na bado katika order hiyo haikuzingatiwa, wanacho kihubiri sicho wanacho kitenda.
 
Ety wadau,, hv hizi Cheque number za waajiriwa Huwa zinatengenezwa na nani au mamlaka gani, na mchakato wake unakuwaje..?

Hebu nitoeni tongotongo hapa
Kama bado haujajibiwa.

Hilo ni jukumu la HAZINA maana wao ndio wanaolipa mishahara, hiyo ni reference namba ya mshahara wako.

Muda unaotumika hadi uipate: Hapa sijui, ila sisi tulizipata baada ya siku 22 tangu ajira ianze
 
Na bado katika order hiyo haikuzingatiwa, wanacho kihubiri sicho wanacho kitenda.
Mkuu naomba nikulize swali, ww unazani kuna kazi ambayo inahusiana na course yako / i mean course yako inafit kwenye io kazi na ukapewa tranning namna ya kuifanya lakini bado ukashindwa kuifanya ipo??
 
Mkuu hawajitungii ipo kwenye muongozo wao kuwa kutakuwa na kanzi data na namna ya kuwapangia watu kazi kupitia kanzi data wameeleza, hawawezi kufuata vile wewe unataka labda waziri mwenye dhamana aliambie bunge libadilishe kanuni kama alivyoongeza muda wa kanzi data kutoka miezi 6 kwenda miezi 12.

So ni utaratibu upo.
Mkuu jaribu kuelewa, wale wanaokosoa utaratibu wa database sio kwamba hawajui taratibu za kikanuni na sheria zinazoongoza shughuli zao, na ndio maana nimesema toka awali, mimi binafsi, huo ni mtazamo wangu na msimamo wangu ambao kwa sasa hauna athari yoyote dhidi ya utekelezaji wa kanuni na sheria.
 
Mkuu naomba nikulize swali, ww unazani kuna kazi ambayo inahusiana na course yako / i mean course yako inafit kwenye io kazi na ukapewa tranning namna ya kuifanya lakini bado ukashindwa kuifanya ipo??
Sio course yangu tu, hata yaliyo nje ya course yangu, nikipewa training kazi nitaimudu.
 
Ndo maana nimesema changamoto zipo lakini bado PSRS ni chujio zuri sana. Changamoto nazoziona ni watu kukalili madude kichwani na kwenda kuyatema na kupata kazi.

Labda wangebadili mfumo badala ya mention, list wangekuja na maswali relevant na experience pamoja na proffession ya mtu na kila wanachotaka

Mfano hizi ni top five questions nilizowahikuulizwa kwenye interviews mbalimbali

1. Why should we hire you?
2. How do you thrive under pressure?
3. Have you failed before? how did you handle it?
4. What are your strengths and weakness
5. How do you proffessionaly address a problem?
erc

Kupitia maswali hayo trust me utapima kila kitu kwa candidate confidence, time management, team playing, skills na vitu muhimu mwajiriwa anapaswa kuwa navyo.

Lakini kuingia kwenye interview unaambia mention sijui types, sijui componets sijawahi kuona kama ni njia nzuri. so nawasupport PSRS ila wabadili vitu kama hivyo.
Ss km Maswali ni haya haya yakujirudia uoni kabsa itafika muda yatazoeleweka na itakuwa ni Kazi Bure Tu. Bora hiyo ya kumention & explain Maswali yanatoka km suprise inakuwa ni vyema .

Na ukichokiandika kiuhalisia ni General Questions about interviews ambayo yanauhusiano na Kada usika Yani mtu wa ICT , Accounting, Economics wajibu kitu kile kile 🤣🤣🤣 sasa itakuwa na maana gani
 
Jamani Mimi na disability ya kusikia na miguu,ila nimefanikiwa kufika oral ya MDAs na LGAs .Vipi Kuna vipaumbele vyovyote Kwa wenye disability?
Kanuni za PSRS zimetaja namna watu wenye ulemavu wanavyopata nafasi. Vuta subira PDF itoke
 
Sio course yangu tu, hata yaliyo nje ya course yangu, nikipewa training kazi nitaimudu.
Basi serikali ipo sahihi course wanaamini ww ni intellectual tranning inatosha ww kufanya kazi, ukiwa umefaulu unafaa kupangiwa tasis B.
 
Basi serikali ipo sahihi course wanaamini ww ni intellectual tranning inatosha ww kufanya kazi, ukiwa umefaulu unafaa kupangiwa tasis B.
Sijaelewa hapa mchago wako ume-base katika mada ipi, ya database au ile ya walimu na Tamisemi?
 
Sijaelewa hapa mchago wako ume-base katika mada ipi, ya database au ile ya walimu na Tamisemi?
Database i mean utafanyaa taasis B imradi ulifaulu na course yako ina fit tranning inakutosha as long mwajir wako ameridhia.
 
Kikubwa, kama wewe ni intellectual nadhani Academician jobs zinakufaa wewe ndiyo maana kuna categorization ya GPA.

Sasa uende kwenye panelist ya Maprof. Wa SUA, wakakutest.

Lakini kwa post za gombania goli, ndiyo maana kuna on-job training, pia ni kwamba wasomi wamekuwa wengi na nafasi ni chache, ilibidi itumike FIFO stratergy...
 
Database i mean utafanyaa taasis B imradi ulifaulu na course yako ina fit tranning inakutosha as long mwajir wako ameridhia.
Na pia unaweza uitwe kwenye ukatibu wa bunge lakini ni Accountant, na taasis B inataka Accountant, sasa kwanini wasikupe nafasi na vigezo unavyo?
 
Na pia unaweza uitwe kwenye ukatibu wa bunge lakini ni Accountant, na taasis B inataka Accountant, sasa kwanini wasikupe nafasi na vigezo unavyo?
Yeaah kabisa, embu nifungue macho apo kwa FIFO kidogo ka summary.
 
Back
Top Bottom