Orosso
JF-Expert Member
- Aug 3, 2022
- 962
- 2,308
Huwezi ita bahati yake hiyo, hayo kama yametokea ni madhaifu katika mchakato.Hiyo ilikuwa bahati yake na Mungu alimwandikia apate kwa njia hiyo
Huwezi ita bahati yake hiyo, hayo kama yametokea ni madhaifu katika mchakato.Hiyo ilikuwa bahati yake na Mungu alimwandikia apate kwa njia hiyo
Hii story yako Fupi inatuambia na kutufundisha Kukata Tamaa mwiko na kila jambo na Wakati wake.Penye Nia Pana Njia.Kuhusu kuwa na matamanio na malengo, nadhani hapa vijana wengi hatujui tunataka nini na tunataka kufanya kazi wapi ila wengi wetu wanataka wapate kazi tu. Nadhani hii dhana ya kutaka tu kazi inaondoa morali na hata maandalizi ila kama ukiweka nia ya dhati vipi hata ufeli vipi bado utanyanyuka na kuendelea kupambania. Mimi binafsi ndoto yangu imetimia kwa sababu wakati nipo Advance nilikuwa chairperson wa Tax club hivyo nilikuwa naenda sana kwenye ofisi zao na nilikuwa navutiwa sana. Chuo Nimesoma Mzumbe na kwa utaratibu mwaka wa tatu semister ya kwanza tunakuwaga field semister nzima. Nilifanyaga field yangu TRA kulingana na mazingira ya kazi na ushirikiano niliopata kutoka kwa wafanyakazi niliweka nia kuwa nitakuja kufanya kazi TRA haikuwa rahisi. Kwanza toka 2018 sikuwahi kupata nafasi ya kufanya interview za TRA. Nakumbuka 2018 niliomba kazi(zile ambazo zilifanyika uwanja wa taifa 2019). Nikaitwa kwenye nafasi ya account officer. Nakumbuka siku majina yametoka ndo nilikuwa nipo njiani naenda Dodoma kureport kwenye kibarua nilichokuwa nimepata hivyo nikashindwa kuifanya ile interview. 2019 niliomba tena ambapo interview yake ilifanyika 2020 (sikuitwa kwa sababu nilikuwa sijasaini barua). Nikaomba tena zile za 2020 (ambazo interview yake ilifanyika 2021). Hii interview nilikuwa shortlisted na kiukweli nilikuwa nimeipania sana na nilisoma sana (kwa kushirikiana na washikaji zangu ambao walitoka Dar wakaja kuweka kambi Dom). Tulikuwa tunaenda pale CBE kuanzia saa kumi na moja (baada ya mimi kutoka kibaruani na muda huo washikajj wameshapika magetoni) na kurudi saa sita usiku au saa saba. Pepa kwetu lilikuja poa kwa sababu karibia vitu vingi nilikuwa nimesoma (hasa custom). Bahati lile pepa likafutwa baada ya kuvuja. Nafasi zilipotangazwa tena nikaomba ila sikuwa shortlisted kwa sababu sikuwa nime certify vyeti vyangu(niliumia sana), majina ya walioitwa kazini mwaka jana yalivyotoka niliyaangalia nikasema na mimi nilistahili kuwepo humu ila sijachelewa. Walipotangaza tena nafasi nikaenda kucertify vyeti nikaomba. Majina yalivyotoka nipo shortlisted sikupata ugumu kusoma kwa sababu material nilikuwa nayo. Kutoka hapo kila kitu kwangu kimekuwa historia yenye kumshukuru na kumtukuza Mungu wangu mosi, kwa kunipa kazi, pili kwa kunipa kazi nayoipenda na niliyokuwa naitamani maishani mwangu. Kuna kipindi nilikuwa nikikosa marks chache za kunipeleka oral nilikuwaga najifariji kimoyo moyo kuwa labda ningeenda oral ningepata kazi ambayo siyo niliyokuwa naitamani [emoji23][emoji23][emoji23]. Kwa hiyo washikaji zangu wekeni nia wakati mnasubiri nia zenu kutimia endeleeni na majukumu mengine ya kujikimu kimaisha mpaka pale wakati wako utakapofika japo haimaniishi kila utakachokitilia nia ndo utapata unaweza kuwa umetilia nia kitu flani ila Mungu akawa anaona kuwa unatakiwa kupata zaidi ya hicho. Mungu hukupa unachostahiri. Ni vyema pale unachostahiri ndicho ulichokuwa unataka ila ni vyema zaidi pale Mungu wetu anapoamua kukupa zaidi ya kile ulichokuwa unataka.
Points tu,kama wakitaka uelezee kidogo ndio unaelezea.Habari wakuu!
Naomba kujua namna ya kujibu maswali ya Oral, ukiulizwa swali unataja tu Points au utaja points na maelezo yake.
Hongera sana mkuu! Wakati wa Mungu ni sahihiMkuu unaweza kuamini kuwa mimi kwenye upande wa education nilitaja chuo tu pamoja na experience niliyo nayo. Sababu ya kufanya hivi niliponzwa na You tube. Nilikuwa nafuatilia videos you tube kuhusu hilo swali na kuna video ya mzee mmoja anafuatiliwa sana alisema kuwa kuna tofauti kati ya tell us about your self and introduce your self. Nakumbuka alisema kuna moja (sikumbuki ni ipi kati ya hizo) inakutaka tu ujitambulishe shortly na kuna nyingine ndo inataka uende deep. Kuna sehemu pia pakasema kuwa kama unafanya interview katika private sector yakupasa uende deep kwa sababu wale jamaa ni performance oriented( yaani kabla ya kukuajiri watataka waone kwanza matokeo yako ya o level na jinsi ulivyo score kila somo) ila hiyo ni tofauti na public sector. Basi mimi nilibaki na notion hiyo na hata nilivyoulizwa nilistick tu na elimu ya chuo na experience. Japo huu mjadala wakati unaendelea humu ulikuwa unaniumiza sana maana nilikuwa najiona kama nimefeli japo nilipokuwa nikikumbuka yale maswali mengine nilivyoyajibu nilikuwa nafarijika.
Ooh sawa mkuu, Asante.Points tu,kama wakitaka uelezee kidogo ndio unaelezea.
Asante Mkuu kwa kuhuisha huu uzi.Hongera sana, ukawe mtumishi mwema
Aminaa mkubwaHii story yako Fupi inatuambia na kutufundisha Kukata Tamaa mwiko na kila jambo na Wakati wake.Penye Nia Pana Njia.
Kikubwa ni kupambana kwenye Yale malengo yako unayoyaamini.Hakika Mzee umetisha sana.Mungu akubariki na uwe na kazi njema huko TRA.
BArua zinasemaje?, inabidi ureport lini kituo chako Cha kaziLeo kuna mtu kaconfess alivopata connection ya TRA alivokuja kufata barua
hizi za Rea ni za miezi mitatu!!baada hpo unarudi kitaa. sema serikalini hzi post za muda mfupi zina neema ya kutoshaKwa wale waliolamba asali vipi kwenye app kuna sehemu ya placement mumeandikiwaje?
halafu usahili wamefanya 21 january,yawezekano placement zingine zikatoka kwa mkupuo kwenye pdf mojaWale waliofanya Usaili REA Kuna placement yenu huko tayari imewekwa Leo..
Ni kweli kabisa neema sirikalini ni walawala, vipi kwenye app kunakaoption flani kameandikwa placement kwa wale mliopata kazi vipi kunamabadiliko humo?hizi za Rea ni za miezi mitatu!!baada hpo unarudi kitaa. sema serikalini hzi post za muda mfupi zina neema ya kutosha
Kwamba li pdf la akina makame na Mbaruku au sio 😃😃😃😃depression,rejection majobless inatutafuna sana,hpa tunapeana mioyo bt uhalisia huku street haloo. ukicheki home hapako freshi ,mahusiano yanasua sua . kukimbiwa na demu wangu kumefika sasaa
sikupiga hiiNi kweli kabisa neema sirikalini ni walawala, vipi kwenye app kunakaoption flani kameandikwa placement kwa wale mliopata kazi vipi kunamabadiliko humo?
hahaaa ndio ukweli mkuuKwamba li pdf la akina makame na Mbaruku au sio 😃😃😃😃
Miyeyusho sana UThahaaa ndio ukweli mkuu