Kwanini Tanzania hatuna furaha? Nini kifanyike?

Kwanini Tanzania hatuna furaha? Nini kifanyike?

Huna D mbili?
Hujasoma, Cuba?
No jobs, life itakuaje?
Political insecurity je?
Hata BBC wameuliza the same question, D mbili ninazo ila huu ni mjadala hapa jukwaani wadau wanatoa reasons behind na jinsi ya kusolve.
 
Siasa ipo sana. Kuna demokrasia na uhuru wa kweli. Uchaguzi huru na wa haki. Kiongozi akishindwa kufilisha malengo aliojiwekea anajiuzulu. Serikali ya sasa ni ya mseto. Vyama zaidi ya vi 2 vinaendesha Serikali.
Hukuielewa hoja yangu hapo. Hoja ipo hivi: Wewe ulisema " Nchi ya Finland muda mwingi ni baridi hawawezi kuzalisha chakula lakini wamewekeza kwenye mambo mengine ya kuwaingizia kipato".
Na mimi nikapita mule mule kwamba ndani ya wanachokifanya i.e. mambo mengine ili kujiingizia kipato; haipo siasa ndani yake. Au wewe uliiona ipo siasa ?
 
Tuamue kuwachukia mafisadi kwa uzalendo
Chuki itatusababishia presha na sonona bila sababu za kimsingi kwani hao unaowachukia wanaweza wasilione hilo.
Napendekeza na kushauri tufanye Lobbying and Advocacy ili kuifikisha Agenda yetu kwa mafisadi na kuwawezesha kuipokea, kuikubali, kuiunga mkono na hatimaye kuifanyia kazi. Au unasemaje kiongozi?
 
Hukuielewa hoja yangu hapo. Hoja ipo hivi: Wewe ulisema " Nchi ya Finland muda mwingi ni baridi hawawezi kuzalisha chakula lakini wamewekeza kwenye mambo mengine ya kuwaingizia kipato".
Na mimi nikapita mule mule kwamba ndani ya wanachokifanya i.e. mambo mengine ili kujiingizia kipato; haipo siasa ndani yake. Au wewe uliiona ipo siasa ?
Siasa ipo, bila kuwa na sera na mipango mizuri ya serikali sahau maendeleo. Na watunga sera na wanaofanya maamuzi makubwa ya nchi ni wana siasa.
 
Trump ana miaka mingapi amechaguliwa Rais wa Marekani? Hiyo siyo sababu, Wasira kuteuliwa makamu m/kiti inakunyimana furaha? Shida anayepima hicho kiwango cha furaha ndiyo hao wamejiweka nafasi za juu kuwa wana furaha. Wazungu wanatuchezea tu akili, we fanya mambo yako acha kuwaza wenzako furaha utajipa mwenyewe
Nawe jidangaaanyeee unayofurahaaa tena kweli kweli
 
Chuki itatusababishia presha na sonona bila sababu za kimsingi kwani hao unaowachukia wanaweza wasilione hilo.
Napendekeza na kushauri tufanye Lobbying and Advocacy ili kuifikisha Agenda yetu kwa mafisadi na kuwawezesha kuipokea, kuikubali, kuiunga mkono na hatimaye kuifanyia kazi. Au unasemaje kiongozi?
Tuanzie hapa,nusu ya walichokwisha iba kilenge kutoa ajira na kupunguza umaskini katika taifa letu.
 
Natumaini ni kwema wakuu.

Kwa mujibu wa ripoti mpya ya orodha ya nchi zenye furaha duniani, Tanzania(136) tumepitwa mpaka na Somalia(122).

Imenisikitisha sana hii habari ni kana kwamba naishi nchi ya majonzi,huzuni, na masononeko!

Source: BBC News Swahili
Kwanini watanzania hawana furaha? Fahamu vigezo vya jinsi wanavyopima furaha ya nchi - BBC News Swahili
Tunaongozwa na wapumbavu, kwa Tanzania upumbavu ni kipaji mpumbavu ni mtu aliyebobea kwenye jambo fulani lakini ana mapuuza hatekelezi majukumu yake kwa weledi mifumo mingi imelala, kwasababu waliopewa dhamana ni wapumbavu, (Unworking government machineries)
 
Tunaongozwa na wapumbavu, upumbavu ni kipaji mpumbavu ni mtu aliyebobea kwenye jambo fulani lakini ana mapuuza hatekelezi majukumu yake kwa weledi mifumo mingi imelala, kwasababu waliopewa dhamana ni wapumbavu, (Unworking government machineries)
These are very strong accusations mkuu, nafasi ya kubadilisha hilo ipo mwaka huu.
 
Tunaishi kwenye jamii ya kanyaga twende yaani jamii ya bora liende jamii ambayo haiwezi kuchakata fikra chanya na hasi pia unaweza kuisafisha ubongo ikafikiri unavyotaka taka wewe
Kabisa! suluhisho ni nini?
 
Tuanzie hapa,nusu ya walichokwisha iba kilenge kutoa ajira na kupunguza umaskini katika taifa letu.
Mmmh! Hiyo nusu ya walichokwisha iba bro. hawawezi kukubali kukirudisha i.e. hakitarudi.
 
Kama hawataki hiyari inatumika shuruti
haha tatizo watanzania waoga, wakiambiwa tu defender na washawasha zitakua barabarani tuli! Kila mtu anajifungia.
 
Back
Top Bottom