...Kwanini Professor Kighoma Malima alihama CCM?

...Kwanini Professor Kighoma Malima alihama CCM?

Fitinamwiko

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Posts
4,803
Reaction score
1,419
Ndugu wanajamvi, najiuliza kila siku sababu zilizomfanya Mwalimu wangu wa uchumi kuhama CCM. Nilimfahamu Professor alivyokuwa mkarimu, aliyekuwa karibu na wananchi, aliyekuwa na nguvu ya kupangua,kujibu na kujenga hoja. Mh Malima hakuogopa kulaumiwa kwa lile aliloamini lina tija na always alijivunia dini na asili yake.
 
Alikuwa hana nafasi kule ya kupenyeza hoja za udini wake kwa wakati ule. Kwa sasa angefurahia sana maisha akiwa CCM
 
Ndugu wanajamvi, najiuliza kila siku sababu zilizomfanya Mwalimu wangu wa uchumi kuhama CCM. Nilimfahamu Professor alivyokuwa mkarimu, aliyekuwa karibu na wananchi, aliyekuwa na nguvu ya kupangua,kujibu na kujenga hoja. Mh Malima hakuogopa kulaumiwa kwa lile aliloamini lina tija na always alijivunia dini na asili yake.

Kwasababu RAIS MSTAAFU MWINYI alimuambia anamtayarisha KIKWETE kuwa RAIS na HAKUFURAHIA...

Pamoja na WATOTO wake wote kusomeshwa nje ya NCHI na pesa za SERIKALI...
 
Kuna msemo niliupata jana unasema hivi " Uwe raia wa Tanzania au usiwe raia wa Tanzania ukiwa hapa nchini unaweza kuamua kuwa mtu wa namna yeyote na ukashika nyazifa mbalimbali za uongozi wa nchi bila misukosuko ili mradi tu usiguse maslahi ya 'SYSTEM' ya 'nchi'"
 
Ndugu wanajamvi, najiuliza kila siku sababu zilizomfanya Mwalimu wangu wa uchumi kuhama CCM. Nilimfahamu Professor alivyokuwa mkarimu, aliyekuwa karibu na wananchi, aliyekuwa na nguvu ya kupangua,kujibu na kujenga hoja. Mh Malima hakuogopa kulaumiwa kwa lile aliloamini lina tija na always alijivunia dini na asili yake.
ni huyu jk ndiye aliyempelekea mwinyi ya taarifa ya tume ya uchunguzi ambayo ndio ilimpelekea kujiuzuru uwaziri na kukimbilia upinzani. lakini ndiyo hivyo tena kwani mtu akiwa anatafuta kazi anakuwa tofauti baada ya kuipata kazi kwani huwezi kuamini kuwa jk yule ndiye huyu leo hii ambaye waovu siyo anawalea tu bali imekuwa ni kama LAST NAME yake
yaani huwezi kutaja jk bila kuliusisha jina lake na rushwa au ubadhirifu. very disappointed.
 
Alitimiza malengo yake ya kuiba hela ze2 na kuzificha ughaibuni. Zilipopigwa tanji akapata presha na kufa hukohuko. Wadini wamebaki kumsifia eti alileta maendeleo kwenye elimu kwa kuintroduce mfumo wa namba kwa wanafunzi,eti kabla ya hapo watu wa dini hiyo walikuwa wanaonewa. Kama ndo hvyo mbona bado wanalalamikia baraza la mititihani? Lakini pia hawa ni watu wa ajabu kabisa kwa kumtetea fisadi kisa anatetea dini yao. How comes a thief 2 be a hero? Pathetic
 
Muulize mwanae ambaye ni ?Naibu Waziri katika Baraza la J.K.
 
Fitinamwiko,

..Prof.Malima ndiyo alikuwa waziri wa mwisho wa fedha wakati wa utawala wa Mwalimu Nyerere.

..sasa nadhani wote mnakumbuka jinsi serikali ilivyokuwa na hali mbaya kifedha wakati Alhaj Mwinyi alipokabidhiwa madaraka.

..baada ya hapo akahamishiwa wizara mbalimbali, halafu Alhaj Mwinyi akamrudisha wizara ya fedha.

..Prof.Malima akaharibu kwa mara ya pili. Wafadhili wakatununia, na kutishia kusitisha misaada yao.

NB:

..Aliyemchunguza Prof.Malima alikuwa ni Mzee Mohamed Aboud, aliyekuwa accountant and auditor general wakati wa Mwalimu Nyerere, na Alhaji Mwinyi.
 
Last edited by a moderator:
Fitinamwiko,

..Prof.Malima ndiyo alikuwa waziri wa mwisho wa fedha wakati wa utawala wa Mwalimu Nyerere.

..sasa nadhani wote mnakumbuka jinsi serikali ilivyokuwa na hali mbaya kifedha wakati Alhaj Mwinyi alipokabidhiwa madaraka.

..baada ya hapo akahamishiwa wizara mbalimbali, halafu Alhaj Mwinyi akamrudisha wizara ya fedha.

..Prof.Malima akaharibu kwa mara ya pili. Wafadhili wakatununia, na kutishia kusitisha misaada yao.

NB:

..Aliyemchunguza Prof.Malima alikuwa ni Mzee Mohamed Aboud, aliyekuwa accountant and auditor general wakati wa Mwalimu Nyerere, na Alhaji Mwinyi.
Sikubaliani nawe, Uchumi wa Tz uliporomoka kipindi cha vita, Msuya alitajirika sana akiwa waziri wa fedha. Kipindi cha Mwinyi, Professor aliharibu kitu gani?
 
Alitimiza malengo yake ya kuiba hela ze2 na kuzificha ughaibuni. Zilipopigwa tanji akapata presha na kufa hukohuko. Wadini wamebaki kumsifia eti alileta maendeleo kwenye elimu kwa kuintroduce mfumo wa namba kwa wanafunzi,eti kabla ya hapo watu wa dini hiyo walikuwa wanaonewa. Kama ndo hvyo mbona bado wanalalamikia baraza la mititihani? Lakini pia hawa ni watu wa ajabu kabisa kwa kumtetea fisadi kisa anatetea dini yao. How comes a thief 2 be a hero? Pathetic
Wahusika wakuu wa kashfa ya Richmond, ndio wachangiaji wakuu wa makanisa, lakini hatulioni hilo. You need to read and understant principle of fairness
 
Kwasababu RAIS MSTAAFU MWINYI alimuambia anamtayarisha KIKWETE kuwa RAIS na HAKUFURAHIA...

Pamoja na WATOTO wake wote kusomeshwa nje ya NCHI na pesa za SERIKALI...
it sounds like conspiracy theory
 
Alikuwa hana nafasi kule ya kupenyeza hoja za udini wake kwa wakati ule. Kwa sasa angefurahia sana maisha akiwa CCM
??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
 
Sikubaliani nawe, Uchumi wa Tz uliporomoka kipindi cha vita, Msuya alitajirika sana akiwa waziri wa fedha. Kipindi cha Mwinyi, Professor aliharibu kitu gani?
Fitinamwiko,

..kama uchumi uliharibika wakati wa vita[1978/79] ni nini kilimzuia Prof.Malima kuurekebisha wakati alipokuwa waziri kipindi cha mwisho cha utawala wa Mwalimu Nyerere?

..mbona waziri aliyepokea wizara toka kwa Prof.Malima na kuiongoza ktk kipindi cha awamu ya kwanza ya utawala wa Raisi Alhaj Mwinyi aliweza kurekebisha mambo na kuleta nafuu kwa wananchi??

..Prof.Malima aliharibu tena miaka ya mwisho ya utawala wa Alhaji Mwinyi kwa kuzembea ktk kukusanya kodi. hali hiyo ilisababisha tuwe na mahusiano mabaya na nchi wafadhili.

..Raisi Mwinyi aliunda tume ya uchunguzi iliyoongozwa na Mzee Mohamed Aboud na tume hiyo ilipendekeza Prof.Malima aondolewe wizara ya fedha.

NB:

..Msuya hakuwa waziri wa fedha wakati wa vita vya Kagera. kwa uelewa wangu, waziri wa fedha kipindi hicho alikuwa ni Edwin Mtei.
 
Last edited by a moderator:
Fitinamwiko,

..kama uchumi uliharibika wakati wa vita[1978/79] ni nini kilimzuia Prof.Malima kuurekebisha wakati alipokuwa waziri kipindi cha mwisho cha utawala wa Mwalimu Nyerere?

..mbona waziri aliyepokea wizara toka kwa Prof.Malima na kuiongoza ktk kipindi cha awamu ya kwanza ya utawala wa Raisi Alhaj Mwinyi aliweza kurekebisha mambo na kuleta nafuu kwa wananchi??

..Prof.Malima aliharibu tena miaka ya mwisho ya utawala wa Alhaji Mwinyi kwa kuzembea ktk kukusanya kodi. hali hiyo ilisababisha tuwe na mahusiano mabaya na nchi wafadhili.

..Raisi Mwinyi aliunda tume ya uchunguzi iliyoongozwa na Mzee Mohamed Aboud na tume hiyo ilipendekeza Prof.Malima aondolewe wizara ya fedha.

NB:

..Msuya hakuwa waziri wa fedha wakati wa vita vya Kagera. kwa uelewa wangu, waziri wa fedha kipindi hicho alikuwa ni Edwin Mtei.
Edwin Mtei aliondoka kipindi cha Azimio la Arusha, Msuya alikuwa waziri wa fedha wa kwanza kugubikwa na kashfa za ufisadi. Utawala wa mzee ruksa, ulifungulia milango mingi ya biashara na misamaa mingi ya kodi, Professor Malima was in the middle of mess.
 
Fitinamwiko,

..kama uchumi uliharibika wakati wa vita[1978/79] ni nini kilimzuia Prof.Malima kuurekebisha wakati alipokuwa waziri kipindi cha mwisho cha utawala wa Mwalimu Nyerere?

..mbona waziri aliyepokea wizara toka kwa Prof.Malima na kuiongoza ktk kipindi cha awamu ya kwanza ya utawala wa Raisi Alhaj Mwinyi aliweza kurekebisha mambo na kuleta nafuu kwa wananchi??

..Prof.Malima aliharibu tena miaka ya mwisho ya utawala wa Alhaji Mwinyi kwa kuzembea ktk kukusanya kodi. hali hiyo ilisababisha tuwe na mahusiano mabaya na nchi wafadhili.

..Raisi Mwinyi aliunda tume ya uchunguzi iliyoongozwa na Mzee Mohamed Aboud na tume hiyo ilipendekeza Prof.Malima aondolewe wizara ya fedha.

NB:

..Msuya hakuwa waziri wa fedha wakati wa vita vya Kagera. kwa uelewa wangu, waziri wa fedha kipindi hicho alikuwa ni Edwin Mtei.

muongo kajippange
 
Last edited by a moderator:
Edwin Mtei aliondoka kipindi cha Azimio la Arusha, Msuya alikuwa waziri wa fedha wa kwanza kugubikwa na kashfa za ufisadi. Utawala wa mzee ruksa, ulifungulia milango mingi ya biashara na misamaa mingi ya kodi, Professor Malima was in the middle of mess.
Fitinamwiko,

..Waziri wa Fedha wakati wa Azimio la Arusha alikuwa ni Amir Habib Jamal.

..Edwin Mtei alikuwa waziri wa fedha mwaka 1978 mpaka 1981.

..hoja yako inahusu Prof.Kighoma Ali Malima. Sasa taarifa rasmi za wizara fedha zinaelekeza kwamba yeye ndiye alikuwa waziri wa fedha wakati Mwalimu Nyerere anaondoka madarakani.

..zipo habari kwamba Alhaji Mwinyi alipokea serikali ikiwa ktk ukata wa kutisha. hazina walikuwa hawana hata uwezo wa kulipia mafuta toka ktk meli zilizokuwa zimetia nanga bandarini. sasa hapo utaona kwamba waziri[Prof.Malima] aliyekuwa na dhamana ya fedha anapaswa kubeba lawama za hali hiyo aliyoikuta Alhaji Mwinyi.

..Milango ya biashara ilifunguliwa ktk awamu ya kwanza ya utawala wa Alhaj Mwinyi. Lakini tatizo la misamaha ya kodi lilikuja kukithiri wakati wa awamu ya pili, wakati huo Prof.Kighoma Malima akiwa waziri wa fedha. Kashfa ya misamaha ya kodi ndiyo iliyosababisha Prof.Malima akaondolewa wizara ya fedha, na nafasi yake kuchukuliwa na Jakaya Kikwete.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom