Historia ni Mwalimu Mzuri: Siku Profesa Kighoma Ali Malima alipoondoka CCM...


M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
Ndugu zangu,

Nimekumbushia hilo mara nyingi, kwamba historia ni Mwalimu Mzuri. Hata kama wengine mlikuwa hamjazaliwa, lakini, hakuna marufuku ya kusoma historia.

Tunapochambua haya yanayotokea sasa wengine wetu tunaitazama historia.

Ni ukweli wa kihistoria, kuwa CCM ni zaidi ya Chama, ni taasisi kubwa yenye kugusa maisha ya kila mmoja wetu, hata akiwa nje ya CCM.

Sio tu kwa kusoma historia, nina bahati ya kushuhudia miongo minne ya matukio makubwa ya kisiasa katika nchi hii nikiwa na ufahamu na kiu ya kujifunza.

Nimesoma matukio ya TANU kutikiswa kisiasa, zama za Mwalimu. Nimeshuhudia matukio ya CCM kutikiswa kisiasa, zama za Mzee Mwinyi. Vivyo hivyo kwenye zama za Mkapa na juzi tu Jakaya Kikwete.

Katika wote waliohama CCM na waliotarajiwa wangeitikisa CCM ikayumba sana ni Profesa Kighoma Ali Malima. Huyu alikuwa Waziri mwenye dhamana ya Hazina. Alikuwa msomi na mwenye ushawishi ndani ya Chama chake. Haya ya sasa, ingelikuwa enzi zile, Lazaro Nyalandu ingelikuwa ni jina maarufu kwenye vijiwe vya mtaani tu, wala si jina la kutisha ndani ya CCM.

Kwenye Daily News, Julai 17, 1995, iliripotiwa kama ifuatavyo:
" Aliyekuwa Waziri wa Fedha na Viwanda, Kighoma Ali Malima, ameondoka CCM na kujiunga na Chama chake kipya cha National Reconstruction Alliance ( NRA).

Malima alitangaza hayo kwenye mkutano mjini Tabora, na anatarajiwa kuwa mgombea Urais kupitia NRA." - Daily News, Julai 17, 1995.

Siku ya pili yake, Julai 18, 1995, Kwenye Daily News, Katibu Mwenezi wa CCM, Kingunge Ngombale Mwiru alilipotiwa akitoa kauli juu ya hatua hiyo ya Malima, kwa kutamka.

" Alichofanya Malima hakina maana yeyote kwa CCM!"

Ni nani anayejiuliza leo mchango wa Mzee Kingunge kwenye kutufikisha hapa?

Naam, historia ni Mwalimu Mzuri.

Maggid Mjengwa.

0688 37 36 52 ( Whatsapp)
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,859
Likes
26,888
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,859 26,888 280
nimekuelewa nilivyojaliwa kukuelewa kaka
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,554
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,554 280
Ni ukweli wa kihistoria, kuwa CCM ni zaidi ya Chama, ni taasisi kubwa yenye kugusa maisha ya kila mmoja wetu, hata akiwa nje ya CCM.
Kwa hiyo unakubaliana na wale wanaosema kuwa hiki sio chama cha siasa tena bali wana 'shughuli' zingine!?
Sasa hayo majipu na uvundo anayotumbua JPM yalitengenezwa na chama gani na kuna ubaya gani kwa walioyaona mapema na kuamua kukiacha chama badala ya kusubiri ujio wa mwenyekiti wa sasa ambaye naye alitokea kibahati!
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,258
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,258 280
Hakuna asiyejua upande wako Maggid

Pia usifananishe CCM ya miaka hiyo mpaka Kingunge akatamka hivyo na CCM ya awamu hii

CCM ya awamu hii kwanza iko vipande vipande pili iko hoi kisauti , mwenye sauti ni Mmoja tu.

Wanachama wengi sasahivi Hamna sauti mnagugumia kimya kimya.
 
M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
Hakuna asiyejua upande wako Maggid

Pia usifananishe CCM ya miaka hiyo mpaka Kingunge akatamka hivyo na CCM ya awamu.

CCM ya awamu hii kwanza iko vipande vipande pili iko hoi kisauti , mwenye sauti ni Mmoja tu.
Ndugu yangu, The Businessman,


sifa moja ya ukweli ni pale unapowekwa mezani kwa mara ya kwanza; Hukataliwa. Na hufika siku hujitokeza, na uhalali wake huanzia tangu siku ile ulipokataliwa. Nimesema ukweli wangu, nikiamini ni ukweli wa kihistoria.
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,258
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,258 280
Ndugu yangu, The Businessman,


sifa moja ya ukweli ni pale unapowekwa mezani kwa mara ya kwanza; Hukataliwa. Na hufika siku hujitokeza, na uhalali wake huanzia tangu siku ile ulipokataliwa. Nimesema ukweli wangu, nikiamini ni ukweli wa kihistoria.
Kwa hiyo alichokifanya Nyalandu hakina maana yoyote kwa CCM? (kwa mujibu wa ukweli wa kihistoria )

Kuondoka kwa Nyalandu kwa CCM hii ni tofauti na kuondoka kwa Malima kwa CCM ya wakati ule.
 
S

Sexless

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2017
Messages
4,124
Likes
6,560
Points
280
S

Sexless

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2017
4,124 6,560 280
Ndugu yangu Mjengwa, nyakati zote hizo ccm ilikuwa kitu kimoja na hakukuwa na chuki KUBWA miongoni mwa wanachama. Wanachama walijionea fahari kuitwa wanaccm, tofauti kabisa na enzi hii ya msukuma.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
CCM ya sasahivi ni ya kibabaishaji.
 
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
1,852
Likes
3,349
Points
280
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
1,852 3,349 280
Ni jambo la kusikitisha kweli hata wale walipewa akili na Mungu wanazitumia vibaya tena kwa kuwanukuu wasiostahili hata kunukuliwa na watu wenye akili timamu.
Kwanini watu wanataka tuamini kuwa kila anayehama CCM lengo lake ni KUITIKISA CCM? Kwanini watu wasisimamie dhamira ya mhamaji?
Visa vya hawa watu wote wanaotajwa sijaona hata sehemu moja wakisema wanahama kuitikisa CCM, Nyarandu na wengine wamesema wazi malengo yao ya kuhama CCM, kati ya hayo malengo hakuna hata moja la kuitikisa ccm ife zaidi ya dhamira zao za kuachana na ccm.
Nyalandu na Watanzania walio wengi wanajua kabisa kuondoka kwao ccm hakutakuwa na mtikisiko kwasababu ccm yenyewe imekataa kutoa chance ya kushindana kwa hoja ila nguvu.
CCM mnayosema haitikisiki muwe mnasema ni katika ubira upi huo, hapa mngesema kweli kuwa ccm haitikisiki kwasababu kuna nguvu ya dola nyuma yake, ila kama ni hoja na uwanja ukawa na refa mzuri mbona hata CCM wenyewe wanajua kuwa wangetikisika.
Kama mna chama kinachoruhusiwa kufanya mikutano yake popote pale bila bughudha, mna viongozi karibia nchi nzima wanaitunikia ccm tena kwa malipo ya kodi za Watanzania wote, halafu kuna vyama vingine haziruhusiwi hata kusema wanachokiamini ila kile ccm inachokipenda kukisikia, hebu tuambieni huo mtikisiko utakuwepo hata Kikwete akihama kesho?
Mkitaka mjue ccm inatikisika futeni vyeo vya makada watiifu na kuweka utaratibu mzuri wa kuwapata RC, DC na wakurugenzi kwa ushindani na sio zawadi.
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
56,547
Likes
36,959
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
56,547 36,959 280
Kwa hiyo unakubaliana na wale wanaosema kuwa hiki sio chama cha siasa tena bali wana 'shughuli' zingine!?
Sasa hayo majipu na uvundo anayotumbua JPM yalitengenezwa na chama gani na kuna ubaya gani kwa walioyaona mapema na kuamua kukiacha chama badala ya kusubiri ujio wa mwenyekiti wa sasa ambaye naye alitokea kibahati!
Zaidi ya chama maana yake kinainjinia mpaka kazi za watu wasiojulikana.
 
D

DUMPER

Senior Member
Joined
Sep 19, 2017
Messages
175
Likes
185
Points
60
D

DUMPER

Senior Member
Joined Sep 19, 2017
175 185 60
hakina maana kwasababu wao wanajua uchaguzi wataiba na ndo maana hawashituki
 
leonaldo

leonaldo

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
1,645
Likes
1,731
Points
280
leonaldo

leonaldo

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
1,645 1,731 280
Ndugu yangu, The Businessman,


sifa moja ya ukweli ni pale unapowekwa mezani kwa mara ya kwanza; Hukataliwa. Na hufika siku hujitokeza, na uhalali wake huanzia tangu siku ile ulipokataliwa. Nimesema ukweli wangu, nikiamini ni ukweli wa kihistoria.
[HASHTAG]#maggid[/HASHTAG].
Tunajua sana nini kilimtokea mzee malima baada ya hapo,si yeye tu wako wengi hayati Kolimba mzee Sita na CCJ yake na nini kilitokea baadae nguvu ya taasisi maalumu iliingilia.
Kama ulivyosema wakati ni mwalimu na hali kadharika historia, lakini pia ukweli uliokataliwa ukidhihiri hutamaraki toka siku ulipozaliwa.
Safari ya vyama vya upinzani kama taasisi imekuwa ngumu kwani imekumbana dhahiri na taasisi imara ya CCM ikisaidiwa na taasisi za dola, huko nyuma haya yalifanyika kwa siri kubwa bila raia wa kawaida kumjua adui wao wa kweli katika demokrasia ndio maana mikakati yao ilifanikiwa kwa kiasi kikubwa.
Raia wa leo na vyama vya leo wameshalitambua hili ndio maana CCM imepata taabu sana kuiua CHADEMA,ingawa imefanikiwa kuviua vingi tu huko nyuma.
Matumizi ya mabavu yanayofanyika sasa yameongeza chuki kwa raia huku vyama vikizidi kuchukua tahadhari na kuboresha mbinu za kupambana na hicho chama dola, kikubwa na cha kushangaza kadili siku zinavyokwenda ndivyo taasisi dola CCM inavyozidi kuishiwa mbinu na kufanya matendo yasiyokubarika.
2015 ulikuwa mwaka mzuri sana kwa taasisi dola kujifunza lakini ninavyoona haijajifunza chochote bado inaamini katika matumizi ya nguvu na sio ushawishi.
kitendo kile cha juzi pale Dodoma kimewakera raia matokeo yake yatafuata punde ni hayo tu mheshimiwa kwa sasa nisikuchoshe.
 
K

kipumbwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2015
Messages
2,089
Likes
4,566
Points
280
K

kipumbwi

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2015
2,089 4,566 280
Ndugu yangu, The Businessman,


sifa moja ya ukweli ni pale unapowekwa mezani kwa mara ya kwanza; Hukataliwa. Na hufika siku hujitokeza, na uhalali wake huanzia tangu siku ile ulipokataliwa. Nimesema ukweli wangu, nikiamini ni ukweli wa kihistoria.
Kwa hiyo kwenye hoja za Nyalandu kuachana na CCM hakuna ukweli?! Ama nawe unaukataa u kweli ama unajituma kwenye korido za waajiri wako kama overtime tu?!
 
Mla Bata

Mla Bata

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2013
Messages
1,784
Likes
2,063
Points
280
Mla Bata

Mla Bata

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2013
1,784 2,063 280
Hakuna asiyejua upande wako Maggid

Pia usifananishe CCM ya miaka hiyo mpaka Kingunge akatamka hivyo na CCM ya awamu hii

CCM ya awamu hii kwanza iko vipande vipande pili iko hoi kisauti , mwenye sauti ni Mmoja tu.

Wanachama wengi sasahivi Hamna sauti mnagugumia kimya kimya.
Mkuu CCM ni zaidi ya uijuavyo wamepita maraisi wengi na chama kinaendelea hata BWANA YULE nae atapita na CCM itabaki kuwepo kama ilivyokuwepo, Muda ni muamuzi mzuri sana.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,865
Likes
17,618
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,865 17,618 280
Kingunge hajamkaribisha Nyalandu bado?
 

Forum statistics

Threads 1,235,535
Members 474,641
Posts 29,225,907