Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
Hivi St. Anthony's Sec. School - Mbagala vs Nyegezi Seminary (Mwanza) au Maua Seminary ni sawa? Watanzania wazito mno kuelewa aisee ndo maana wakenya wanatudharau jitu halijui tofauti halafu linakuja kujamba jamba tu. Daah hivi mkoloni si alipata kazi sana kututawala? na JPM kweli atawaweza hawa mamburula!!!
 
Hivi St. Anthony's Sec. School - Mbagala vs Nyegezi Seminary (Mwanza) au Maua Seminary ni sawa? Watanzania wazito mno kuelewa aisee ndo maana wakenya wanatudharau jitu halijui tofauti halafu linakuja kujamba jamba tu. Daah hivi mkoloni si alipata kazi sana kututawala? na JPM kweli atawaweza hawa mamburula!!!
tuliza mshono kijana acha kiherehere
 
Seminari ziko pale ajili ya watu wanaotaka kuwa ma padre. Na Seminari nyingi ziko ndani ya jimbo. Mfano Jimbo la mbulu Kuna Seminari pale. Ajili ya ku train watu wanaotaka kuwa watumishi wa kanisa Katoliki. Wanajifunza elimu dunia na masomo mengi kuhusu u Katoliki.

Si dhani kila mtanzania anataka kuwa padre au mtumishi wa kanisani Katoliki ndio maana hayakutaifishwa.

Ukiji kwenye shule ambazo sio seminary(lakini ni shule za kikatoliki) ambapo kila mtu anaweza kwenda. Hizo zilitaifishwa nyingi.

Hopefully nimekujibu.
 
Kufuatia Azimio la Arusha serikali ilitaifisha taasisi ikiwemo hospitali, vyuo,majengo n.k. vya watu binafsi na mashirika ya kidini. Lakini shule za seminari za Kikatoliki hazikuguswa nini sababu hasa?mwenye kujua naomba msaada.
NB:
Ieleweke si kila shule inayomilikiwa na katoliki ni Seminari (mfano; St. Francis High School = sasa Pugu Sec. hii haikuwa seminari per se).
Chemsheni bongo msitoe majibu laini laini kama kawaida ya watanzania, hii sio kipima joto cha ITV kubwabwaja utumbo hapa ni "pweinti" tu zinatakiwa.
Kufuatia Azimio la Arusha serikali ilitaifisha taasisi ikiwemo hospitali, vyuo,majengo n.k. vya watu binafsi na mashirika ya kidini. Lakini shule za seminari za Kikatoliki hazikuguswa nini sababu hasa?mwenye kujua naomba msaada.
NB:
Ieleweke si kila shule inayomilikiwa na katoliki ni Seminari (mfano; St. Francis High School = sasa Pugu Sec. hii haikuwa seminari per se).
Chemsheni bongo msitoe majibu laini laini kama kawaida ya watanzania, hii sio kipima joto cha ITV kubwabwaja utumbo hapa ni "pweinti" tu zinatakiwa.
 

Seminary zinazalisha mapadre!!
Wengine wanangia kibahati!!
Mlitaka watoto wenu wawe Mapadri??
 
Boko Haramu=Western Education is Prohibited

Watanzania ni wavivu kufikiri, mtoa mada kauliza kwa nin SEMINARI za KATOLIKI hazikutafishwa mtu anakuja kusema zilitaifishwa ikiwemo Forodhani? Really? Forodhani ilikuwa SEMINARI toka lini? TOFAUTISHENi SEMINARI vs SHULE ZA KAWAIDA ZA KANISA> Takbiiiriiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii..................
 
Mtoa ameuliza seminari za Kikatoliki (na sio shule za kawaida za kanisa, sijui St. Francis=pugu n.k)
Na wadau wamemjibu hivi, Seminary anazouliza yeye ndio vituo vya kuandaa mapadre watalajiwa mfano kama Segerea seminary Dar es salaam, sasa na yeye atueleze ni kwa nini Nyerere hakutaifisha Hizi so called Madrasat? Ujinga huu.
 
Mfano seminari ipi unahisi ilipaswa taifishwa lakini haïku...nivizuri ukaliweka swali vyema ili ujuzwe vizuri. Kisha fanya kautafiti kidogo kabla ya kuhoji maana swali la kijinga halijibiki ki pointi Kama usemavyo! Linajibika kijinga ivoivo.
. Naimani huendeshwi na hisia za kidini!
 
Mkoloni alilipa kanisa upper advantage ya kutoa elimu, akiwasaidia kwa hali na mali, yeye mkoloni alimiliki shule chache sana. Kanisa liliitumia nafasi hii vizuri sana kujitanua ndani ya Tanganyika, na kuzalisha kada ya watu waliokuwa loyal sana kwa mkoloni. Ndiyo maana ushahidi upo ukionyesha kanisa kuside na mkoloni mwanzoni mwa harakati za kudai uhuru.
Ni utawala wa Kikwete ndo umemkomboa mtoto wa mnyonge kwa kujenga shule za serikali kila kata ya nchi ili kila mtoto wa Kitanzania asome elimu ya sekondari.

Mwalimu alikuwa na uwezo wa kujenga shule mpya za serikali za sekondari lakini hakufanya hivyo, matokeo yake vijana wengi huko vijijini wenyr uwezo walishindwa kuendelea na sekondari, kulikuwa na quota system, hiyo quota ikishajaa, basi hata kama umefaulu hutochaguliwa, ndiyo maana ukaja ule msemo maarufu wa " wamefaulu wengi lakini wamechaguliwa wachache".

Hii ilipelekea wazazi wenye kujua umuhimu wa shule, mtoto wao asipochaguliwa anarepeat kwa jina la mtu mwingine mpaka anapita, Hii yote ingeepukwa kama Utawala wa Nyerere ungejenga shule zake.
 
shule nyingi sana za dini zilitaifishwa!! karibia zote ba
da ya azimio LA Arusha kufa, shyle zingne za dini zilirudishwa kwa wenyewe.
 
Mswahili daima hana shukrani. Ungependa afanye nini pamoja na kuchukuwa taasisi zoote hizo pamoja na za kanisa Catholic? !. Kweli mswahili balaa
kinyume cha mswahili ni mzungu, wewe uko kundi gani hapo? Hebu tuwekee pua yako tuitathmini!
 
Kigonsera high skul, Pugu boys ni mifano ya zilizoingia mikonon mwa serikali... ziko nyingi tuu
Jamani eeeh, mweleweni huyu mleta mada anataka kujua kwa nini zile shule zinazoandaa mapadre hazikutaifishwa? Hataki kujua hizo zingine ambazo zilikuwa za kawaida kama hizo ulizozitaja. Hapa amazilenga Makoko seminary, Kipalapala seminary, Ntungamo seminary, Kibosho seminary, Nyegezi seminary n.k.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom