Kwaheri Biashara ya Utalii Tanzania....

Kwaheri Biashara ya Utalii Tanzania....

Alifanya hivyo kwenye sukari, mafuta ya kula, mahindi, kwenye korosho amekuja kujiokoa mwishoni lakini bado kuna dhuluma kubwa inayoendelea uko Kusini.
Sasa anaenda kuua utalii uko Arusha, kila kitu anachogusa kina kufa.
Mlisema hivi zilipopitishwa sheria ya tozo za VAT kwenye utalii Bunge la Bajeti 2016. Mlitabiri kuwa sekta ya utalii itaenda kufa na majirani zetu watapata faida zaidi.

Magufuli akawaonyesha kuwa mnakosea na hamjui lolote, Sababu sekta iliongezeka mara dufu kwa Kutoa Mapato na idadi ya watalii wa kigeni zaidi ya miaka yote ya nyuma. Ongezeko hilo limeonekana zaidi 2017 na linaenda ongezeka zaidi 2018, wakati huo wote jirani zetu ukuwaji wa sekta hiyo imekuwa ya kusuasua.

Kuna wakati huwa tunakuwa na wasiwasi kuliko uhalisia wa mambo, nia ya sisi kupata chochote toka sekta ya utalii/nyinginezo zisitufanye tukasahau vitu vya msingi ambavyo vinaweza kutughalimu zaidi. Tunalegeza sheria kwenye mambo ya utalii kwa kuhofia kenya na matoleo yake tunakuwa hatupati faida yeyote inayo onekana.

Nchi zinazoongoza kufaidika na utalii Africa ni Misri,,Madagascal, Maultania,Africa kusini,Kenya,Namibia,Morocco na zote hizo wanahakikisha sheria za kubadirisha fedha zinafuatwa. Uganda,Rwanda,Ethiopia na hata Kenya biashara ya forex haifanywi kiholela kama hapa Tanzania. Tuamke.
 
Mlisema hivi zilipopitishwa sheria ya tozo za VAT kwenye utalii Bunge la Bajeti 2016. Mlitabiri kuwa sekta ya utalii itaenda kufa na majirani zetu watapata faida zaidi.

Magufuli akawaonyesha kuwa mnakosea na hamjui lolote, Sababu sekta iliongezeka mara dufu kwa Kutoa Mapato na idadi ya watalii wa kigeni zaidi ya miaka yote ya nyuma. Ongezeko hilo limeonekana zaidi 2017 na linaenda ongezeka zaidi 2018, wakati huo wote jirani zetu ukuwaji wa sekta hiyo imekuwa ya kusuasua.

Kuna wakati huwa tunakuwa na wasiwasi kuliko uhalisia wa mambo, nia ya sisi kupata chochote toka sekta ya utalii/nyinginezo zisitufanye tukasahau vitu vya msingi ambavyo vinaweza kutughalimu zaidi. Tunalegeza sheria kwenye mambo ya utalii kwa kuhofia kenya na matoleo yake tunakuwa hatupati faida yeyote inayo onekana.

Nchi zinazoongoza kufaidika na utalii Africa ni Misri,,Madagascal, Maultania,Africa kusini,Kenya,Namibia,Morocco na zote hizo wanahakikisha sheria za kubadirisha fedha zinafuatwa. Uganda,Rwanda,Ethiopia na hata Kenya biashara ya forex haifanywi kiholela kama hapa Tanzania. Tuamke.

Nani kakuambia zinafanywa kiholela? Halafu ujifunze jambo moja, sio kila anaendika tofauti na wewe unavyofikiri ni upinzani. Unaonesha jinsi gani ulivyo na akili finyu.
 
Mnapanga kuhujumu taifa kabla hata ujinga wenu hauja materialize mnakuja na vi-Alert vya kishumundu humu tuna imani na rais wetu hadi 2025
 
Nani kakuambia zinafanywa kiholela? Halafu ujifunze jambo moja, sio kila anaendika tofauti na wewe unavyofikiri ni upinzani. Unaonesha jinsi gani ulivyo na akili finyu.
Najua zinafanywa kiholela, mimi ni mdau kwenye hii sekta na najua vyema yanayofanyika.
Pili, sijakuweka kwenye kundi la wapinzani kwemye quote yangu ila wapingaji wa lile pendekezo la 2016.
Hebu tuwaangalie tuone faida au hasara za mbinu yao hii mpya, badala ya kutabiri mabaya tu kwa mitazamo yetu
 
Hamna kitu kama hicho Magufuli sio mjinga mpaka akosee na hafanyi haya kwa ajili yake Bali kwa taifa Zima.tatizo lenu nyie mnajifanya mnajua kila kitu


Hata msemaje sisi tuna imani na Rais wetu
Nyie na nani? Sema wewe
 
Alifanya hivyo kwenye sukari, mafuta ya kula, mahindi, kwenye korosho amekuja kujiokoa mwishoni lakini bado kuna dhuluma kubwa inayoendelea uko Kusini.
Sasa anaenda kuua utalii uko Arusha, kila kitu anachogusa kina kufa.
Inawezekana Luna agenda ya kuaanzanzeto to hero,lea kuflyekelea mbali ya wata gulizi na nyie mkuu za uchumi iliad asuka upya tuwe na sunrays na wavumilivu tukaze miranda.tuko kwenye njia sahihi
 
Hamna kitu kama hicho Magufuli sio mjinga mpaka akosee na hafanyi haya kwa ajili yake Bali kwa taifa Zima.tatizo lenu nyie mnajifanya mnajua kila kitu


Hata msemaje sisi tuna imani na Rais wetu
Wewe dogo kwenye mambo ya uchumi na siasa unatia kinyaa sana.

Sijui ndio unasubiri matokeo ya std 7
 
Basi Afrika kusini wangekuwa zaid ya Zimbabwe
Wao ukifika Airport unabadilisha hairuhusiwi kukaa na hela za kigeni kwa masaa zaid ya masaa 72
Watanzania tuacheni ujuaji mwingi.!

Nan kakudanganya, una chenji ela pale unapotaka kuitumia maana uwezi kununua chochote na ela ya juvenile. Nimekuwepo jozi kwa siku 14 na dola na pula zimetulia kwenye wallet mbn sikufatwa.
 
Unalalamikia usichokijua,watu wanapata taarifa za kiintelijensia jinsi wajanja wachache wanavyojineemesha kinyume cha sheria ninyi mnapiga makelele. Kila MTU anajidai mwanauchumi skuiz!! Ndiyo maana Rais anatamani mitandao izimwe kwa mda hivi hujajua sababu lkn maneeeeno nilini mtajifunza kutulia na kujifunza kabla ya kukosoa hovyohovyo??
Taarifa za udaku kamahizi zinaweza leta taharuki isiyo na mantiki na kuvuruga sekta kisa mawazo ya wajinga wachache wasioelewa maana
Kama tumepata taarifa za kiintelijensia kwa nini njia za kiintelijensia zisitumike kutatua??
 
Unalalamikia usichokijua,watu wanapata taarifa za kiintelijensia jinsi wajanja wachache wanavyojineemesha kinyume cha sheria ninyi mnapiga makelele. Kila MTU anajidai mwanauchumi skuiz!! Ndiyo maana Rais anatamani mitandao izimwe kwa mda hivi hujajua sababu lkn maneeeeno nilini mtajifunza kutulia na kujifunza kabla ya kukosoa hovyohovyo??
Taarifa za udaku kamahizi zinaweza leta taharuki isiyo na mantiki na kuvuruga sekta kisa mawazo ya wajinga wachache wasioelewa maana
Unacho kitetea mbona haukijui mkuuu
 
Back
Top Bottom