Kwa Hotuba ya Kagera, ni bora angekaa kimya

Kwa Hotuba ya Kagera, ni bora angekaa kimya

Hivi kwanini huwa tunatoa rambirambi kwenye misiba!
kuna jinsi yeyote rambirambi inaweza kumrejesha aliyekufa?
je, inafaida gani kwa mfiwa hata akiwa tajiri, fukara huwa tunachanga tu! au ni kujipendekeza?

Anza kujiuliza maswali ya msingi kabla hujaandika!
Hakuna ukweli wowote ktk hili!
endapo serikali ilipokutwa na maafa imeomba misaada kwa watu binafsi na taasisi, iweje leo iwakataze watu wasiombe misaada!
ofisi ya waziri mkuu ilikataza watu wasichangie kwa account yeyote Zaidi ya namba zitakazotolewa na ofisi yake, kwanini basi wasingeruhusu wananchi wajitengezee wenyewe account zao za maafa labda wangeweza kuhamasisha misaada ya kuwatosha!
initially ilikuwa kama jukumu lote lipo kwa serikali, lkn kumbe wao walikuwa wanakusanya zao tu, Mungu aepushe mbali, lkn maafa mengine kama yatatokea inaweza kuwafanya wananchi wakatengeneza accounts zao za misaada!
Tena accounts zao zipewe jina kwa msaada huduma na matumizi yake say...majanga ya radi xyz area-ujenzi wa nyumba za raia. ....au majanga ya upepo pqr area- chakula kwa waathirika.
kisha tuisubiri serikali ije kujenga shule na hospital kwa hela zake
 
Mie nadhani Rais,awe anatuma wajumbe kuongea hizo hotuba zake,yeye akienda kuongea ndio maana anaonekana ni one man's show,sababu kutoa maagizo hela zitumike vipi ni yeye,je kwenda kusema hayo kulikua na ulazima wa kwenda huko bukoba yeye physically na kusema hayo???hapana,mkuu wa wilaya angetosha ku 'present' serikali yake.......
Mkuu gani wa wilaya akaongee maneno machungu kama hayo as if yeye sio mwanadamu?
naamini walimwambia mkuu ujumbe huo nzito haliwezi hsts kuufikishs nusu yake...fanya juu chini uje wewe kubwa letu sterling mwenyewe komando kipensi Rambo mjegejo arnold shozniga.
 
Swali la msingi,je kama hio misaada ilitumiwa kwa malengo yasiokusudiwa,yaani kujenga miundo mbinu,je wana bukoba wameona matokeo chanya ya hayo matumizi???i mean wanaona kabisaa hio miundo mbinu ikijengwa?kama la,warudishiwe pesa zao,even if it means through court.
Mkuu viashiria vya post zako zinazoonyesha wewe ni mgeni hapa galilaya....

Unasema matumizi ya court au koti?
 
Kagera wanachotaka ni michago iliyotolewa na wasamaria ( wananchi wengi tulichangia) wema pamoja na nchi mbalimbali .
 
Mkuu;
Huwa sipendi kupinga na haswa kilichoandikwa na msomi. Ila, naomba kwa unyenyekevu nkuulize; Umeandikani?? Tuseme, umekubali kuwa nafuu angejikalia darisalama akala mabaki ya New year, au alichohubiri ndio sahihi??
Nilivyo msikia nkajiuliza:
Kwanza kumbe ndo maana hakutaka kwenda kule japo alivunja safari kwa ajili ya tetemeko hilo? Mahela yale yote yalokusanywa kuwasaidia wenzetu, hayakuwa tena rambirambi bali uwezo wa kujenga miundo mbinu??
Jamani, tuache, Tz kuonesha dalili za kuipinga ccm ni majanga matupu. Waweza tolewa ngozi, kisu ndo kikashtakiwa. Kweli, ile sauti yake si ya baba mwenye nyumba.
Angewaacha hivyo hivyo waugumie maumivu yako, huenda wakasahau mapema. Naona amewafanyia ka mama aliyefanyiwa upasuaji halafu mtoto akafa. Maumivu ni mazito zaidi.
Ati; Hao wana siasa wawajengee, wajua; huenda kuna aliyekupigia kura miongoni mwa waliokataliwa msaada. Je, atakuonaje?? Uzuri wa Mtz anasahau kabla ya jioni kufika

Nimekuelewa.
 
Mkuu viashiria vya post zako zinazoonyesha wewe ni mgeni hapa galilaya....

Unasema matumizi ya court au koti?

Mkuu,sijui sheria inasemaje,kama hizo pesa walizozitoa walikua na lengo la kusaidia wahanga,kama imetumika tofauti,nilikua nauliza hii kitu hawawezi kuichallenge kisheria mahakamani?kipi usichokielewa,?
 
Ni Tanzania tu unaotesha mazao ndani ya wiki yanakuwa yamekomaa na kuanza kuliwa.

Ni Tanzania tu wahanga wa janga la asili bila kusaidiwa hata mbegu ndani ya wiki chache wanakuwa na food security.

Ni Tanzania tu wahanga wanafarijiwa kwa kunyimwa chakula na kuboreshewa makazi yao baada ya janga la asili
 
Yuko sahihi kabisa... he need not deceive the people. Tatizo mnapenda pleasing but empty words...
Wakati wanatembeza bakuli kwa nini walisema ni kwa ajili ya kuwasaidia wahanga wa tetemeko, na sasa anasema ni za kujengea mashule na barabara? Hapo tu ndipo panaponitatiza.
 
.
Mimi siyashangai maneno haya. Mara zote ninapokuwa nasimamia dissertations za wanafunzi wangu, sura ya tatu (methodology) hutugombanisha. Huwa namwuliza kila mwanafunzi: What is your research philosophy? Wengi wanakuwa hawajui. Inabidi kuwaongoza taratibu.

Kimsingi kuna research philosophies mbili: Realism / Postitivism Vs Phenomenology / Constructionism. Hao wa kwanza wanasema koleo ni koleo, sio kijiko. Yaani, ukweli unagunduliwa, hauchongwi na msemaji. Hawa wa pili wanasema koleo inaweza kuitwa kijiko bila tatizo kubwa. Yaani, ukweli unaweza kuchongwa, 2+2 ikawa tano, kwa sababu kura zilizopigwa zinasema hivyo!

Ni maoni yangu kwamba, viongozi wa dini ni phenomenologists. Hivyo, unaweza kuelewa kwa nini, wametofautiana na JPM juzi kuhusu suala la UKUTA wa Chadema. Kuna mifano mingine mingi ya aina hiyo.

Kwa ujumla, tangu tupate uhuru tulikuwa na marais wanafenomena. Sasa kwa mara ya kwanza tunaye rais mwanasayansi. Tuukubali ukweli huo. He is a positivist, fulstop. Hivyo, tunapojadili kauli zake tuzijadili tukiwa tumevaa miwani ya positivism. Tutamwelewa, hata kama hatukubaliani naye.
Kwa Mara ya kwanza namuona mchangiaji wa maana ndani humu
 
.
Mimi siyashangai maneno haya. Mara zote ninapokuwa nasimamia dissertations za wanafunzi wangu, sura ya tatu (methodology) hutugombanisha. Huwa namwuliza kila mwanafunzi: What is your research philosophy? Wengi wanakuwa hawajui. Inabidi kuwaongoza taratibu.

Kimsingi kuna research philosophies mbili: Realism / Postitivism Vs Phenomenology / Constructionism. Hao wa kwanza wanasema koleo ni koleo, sio kijiko. Yaani, ukweli unagunduliwa, hauchongwi na msemaji. Hawa wa pili wanasema koleo inaweza kuitwa kijiko bila tatizo kubwa. Yaani, ukweli unaweza kuchongwa, 2+2 ikawa tano, kwa sababu kura zilizopigwa zinasema hivyo!

Ni maoni yangu kwamba, viongozi wa dini ni phenomenologists. Hivyo, unaweza kuelewa kwa nini, wametofautiana na JPM juzi kuhusu suala la UKUTA wa Chadema. Kuna mifano mingine mingi ya aina hiyo.

Kwa ujumla, tangu tupate uhuru tulikuwa na marais wanafenomena. Sasa kwa mara ya kwanza tunaye rais mwanasayansi. Tuukubali ukweli huo. He is a positivist, fulstop. Hivyo, tunapojadili kauli zake tuzijadili tukiwa tumevaa miwani ya positivism. Tutamwelewa, hata kama hatukubaliani naye.

Mkuu umeandika maneno meengi yasiyo na mantiki. Hivi unadhani yeye anafahamu hizo theory?

Unadhani alivyokua anazungumza, alilenga kufata theory yako hiyo uliyotaja?

Lumumba mna mambo sana
 
Msipende kuweka Mambo ya uchama kila seheheheheemu,wakati Mwingine muwe mnafikiri kama Watu sawasawa
 
Acheni kelele tupige kazi tule kwa jasho imeandikwa. Istoshe Rais hajaleta tetemeko. Ni kitu natural Kumbe anasema uwazi hana uwezo wa kulipa. Ndugu zangu mlioajiliwa hakuna aliyenyimwa mshahara wake. Sisi tunaojishughulisha tunaenjoy maisha kama kawaida. Mtajijua wenyewe. Tuko ktk ulimwengu mwingin e acheni mazoea.
 
(i) "Waambie hao wanasiasa wawajengee hizo nyumba zenu wenyewe.. "

(ii) "kwa hiyo kila mmoja katika upande wake abebe msalaba wake mwenyewe..,"

(iii) "jukumu la serikali ni kurejesha miundombinu ya serikali, siyo kujenga nyumba za wananchi"

(iv) "asitokee mtu kuwadanganya kwamba serikali itagawa chakula., hauwezi kugawa chakula ardhi ni ya kijani"

(v) "sasa mkuu wa wilaya nataka nikueleze hapa.., sitaleta chakula hapa, hakuna chakula cha serikali, serikali haina shamba "

(vi) " nimekuja kuwapa ujumbe huu, na mwenye kusikia asikie"



>>>> Hayo ni ya maneno ya 'FARAJA' kutoka kwa Rais John Pombe Magufuli akiwa Kagera leo.., una maoni yapi katika kauli hizo za Rais wa watanzania wakiwepo wale wahanga qa tetemeko kule Kagera!!?
Inaskitisha sana hivi ni huyu yule anayeenda kanisani na kupaza sauti tumuombee?
Tumuombee kwa Mungu gani huyo anayefurahia ukatili kama huu?
Binafsi; sina deni hata chembe.., hii dhambi haiwezi kunitafuna (ya kuichagua CCM).., siyo mmoja kati ya wale ambao walichagua CCM.., siyo mmoja wapo kabisa!
Hata kama mtu alichaguwa CCM nafikiri hana dhambi hapa wenye dhambi ni hawa waliochaguliwa na wanatumia nafasi hizi kufanya udhalimu mkuu.
 
Waingereza walitoa pesa na kusema ikasaidie miundo mbinu hasa shule ndio maana kwenye jiwe la msingi walikuwepo na ndio wametoa pesa nyingi.
Mbona wasiseme wajengewe watu kwahiyo nao hawana utu?
Tusikimbilie mada kama huna upeo nayo,
Unaruhusiwa kusoma mada za wengine we ukachuna.
 
(i) "Waambie hao wanasiasa wawajengee hizo nyumba zenu wenyewe.. "

(ii) "kwa hiyo kila mmoja katika upande wake abebe msalaba wake mwenyewe..,"

(iii) "jukumu la serikali ni kurejesha miundombinu ya serikali, siyo kujenga nyumba za wananchi"

(iv) "asitokee mtu kuwadanganya kwamba serikali itagawa chakula., hauwezi kugawa chakula ardhi ni ya kijani"

(v) "sasa mkuu wa wilaya nataka nikueleze hapa.., sitaleta chakula hapa, hakuna chakula cha serikali, serikali haina shamba "

(vi) " nimekuja kuwapa ujumbe huu, na mwenye kusikia asikie"

>>>> Hayo ni ya maneno ya 'FARAJA' kutoka kwa Rais John Pombe Magufuli akiwa Kagera leo.., una maoni yapi katika kauli hizo za Rais wa watanzania wakiwepo wale wahanga qa tetemeko kule Kagera!!?

Binafsi; sina deni hata chembe.., hii dhambi haiwezi kunitafuna (ya kuichagua CCM).., siyo mmoja kati ya wale ambao walichagua CCM.., siyo mmoja wapo kabisa!
Hatunywi sumu, hatujinyongi. Real, 2020 nampa kura, najuta kwa nini sikumchagua huyu msema kweli. 2020 kura yangu anayo. Anatusaidia kuirejesha akili ya mtanzania kwenye mstari
 
.
Mimi siyashangai maneno haya. Mara zote ninapokuwa nasimamia dissertations za wanafunzi wangu, sura ya tatu (methodology) hutugombanisha. Huwa namwuliza kila mwanafunzi: What is your research philosophy? Wengi wanakuwa hawajui. Inabidi kuwaongoza taratibu.

Kimsingi kuna research philosophies mbili: Realism / Postitivism Vs Phenomenology / Constructionism. Hao wa kwanza wanasema koleo ni koleo, sio kijiko. Yaani, ukweli unagunduliwa, hauchongwi na msemaji. Hawa wa pili wanasema koleo inaweza kuitwa kijiko bila tatizo kubwa. Yaani, ukweli unaweza kuchongwa, 2+2 ikawa tano, kwa sababu kura zilizopigwa zinasema hivyo!

Ni maoni yangu kwamba, viongozi wa dini ni phenomenologists. Hivyo, unaweza kuelewa kwa nini, wametofautiana na JPM juzi kuhusu suala la UKUTA wa Chadema. Kuna mifano mingine mingi ya aina hiyo.

Kwa ujumla, tangu tupate uhuru tulikuwa na marais wanafenomena. Sasa kwa mara ya kwanza tunaye rais mwanasayansi. Tuukubali ukweli huo. He is a positivist, fulstop. Hivyo, tunapojadili kauli zake tuzijadili tukiwa tumevaa miwani ya positivism. Tutamwelewa, hata kama hatukubaliani naye.
Mkuu nimekukubali kwa maelezo yako ila huwezi muweka mh Rais kwenye kundi lolote! Labda kama utanijibu hili... !! Michango ya misaada ya waathirika wa tetemeko la arthi kagera... maana yake ni ipi? Je? Mkuu na serikali yake waliita kama ilivyo au waliangukia kundi la pili?
 
Back
Top Bottom