Kwa hili; kweli mbowe ana upeo mdogo sana!

Kwa hili; kweli mbowe ana upeo mdogo sana!

Namheshimu sana John Tendwa, Msajili wa Vyama vya Siasa. Lakini kwa matamshi yake ya kutisha kufuta CHADEMA naona amehamaki: Angeangalia Sheria ya Usajili wa Vyama vya Siasa, kama inamruhusu kufuta chama kilichopata "USAJILI WA KUDUMU".

Pili, angeshauriana na MwanaSheria Mkuu wa Serikali, Mheshimiwa Werema, wapime matokeo kisiasa, kiusalama, kiuchumi na kimaendeleo, kwa ujumla wake kitaifa: kama kufuta chama chenye wanachama wananchi kwa mamilioni, na wawakilishi Bungeni na katika Halmashauri za Majiji, Miji na Wilaya pamoja na serikali za vijiji na mitaa.

Mimi nahisi Waasisi wa demokrasia nchini, wakiongozwa na Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu J.K. Nyerere, waliweka kwa maksudi kabisa "USAJILI WA KUDUMU" kwa vyama vilivyotimiza masharti ya kuandikishwa kama vyama vya siasa. Walijua kwamba kungekuwa na "political instability, leading to conflagration and national confrontation" kama Serikali ya chama kilicho madarakani kidemokrasia, kikianza kufuta vyama vya siasa vjngine vilivyo na wawakilishi bungeni n.k.

Hakuna Serikali iliyochaguliwa kidemokrasia, inayofuta vyama vya siasa vya upinzani vilivyo na wawalilishi bungeni, duniani kote. Kufuta wawakilishi ni kuleta machafuko ya kisiasa na hata mapinduzi.
 
Kumbe ni kweli hata mjinga akikaa kimya huonekana ana akili, kinyume chake ni hivi, ukitaka kujua upeo wa mtu ulivyo kichwani mwake, subiri aongee, hapa bwn Hamy D na walio like uzi wako wamethibitisha kichwani wakoje.
 
Hamy-D,
Ebu utusaidie. Wewe mwenye upeo mkubwa wa sheria kuliko Mbowe, utujulishe na Watanzania wajue ni sababu zipi zinampa Tendwa kufuta usajili wa Chadema. Tukusikie na tukupime Kama wewe na Mbowe ni yupi mwenye upeo mkubwa. Kwanini tunaandikia mate, labda kweli unaweza kusaidia wengi!

Dr.W.Slaa,

Kwanza ningependa tukubaliane kuwa chama chochote chenye usajili wa muda na kilicho na usajili wa kudumu, vyote hivi vikikiuka masharti yaliyo kwenye sheria vinaweza kufutwa.

baada ya hilo, sasa tuzungumze kuhusu CHADEMA, Dr Slaa wewe mwenyewe unafahamu fika kuhusu ulinzi unao zungumzwa kwenye katiba ya nchi na hata sheria mbalimbali za nchi.

Kwenye sheria ya vyama vya siasa ulinzi wote unao hitajika kwenye shughuli yoyote ya chama husika ufanywa na jeshi la polisi.

Hicho ambacho CHADEMA mnataka kukiimarisha kinatoa ishara ya kwamba mnataka kuunda kitu ambacho kitafanya majukumu kama ya jeshi la polisi, jambo ambalo ni kunyume cha sheria, na kwa mujibu ya kifungu cha 19 cha sheria ya vyama vya siasa, msajili anao uwezo wa kufuta chama bila ya kuhojiwa na chombo chochote.
 
Ulichokifanya ni kutafasiri kauli ya mbowe bilakuangalia impact ambayo ipo kwenye hiyo kauli. Asikwambie mtu hamna kitu kibaya kama nguvu ya uma. Jiulize nini matokeo baada ya msajili kukifuta chama? Idadi hiyo ya wabunge, madiwani, wenyeviti wa mtaa wana wapambe wangapi ukiachilia mbali wapenzi wa chama chenyewe ambao mpaka sasa idadi inazidi kuongezeka mpaka nnje ya nchi kuna marafiki wa chadema? Tusiwe na ushabiki wa juujuu kana kwamba huu ni mchezo wa mpira wa mchangani a.k.a chandimuuuuuuuuuuuuuu................
 
Je Mheshimiwa Tendwa alipojibu waandishi wa habari kuwa iwapo itagundulika kuwa CCM ndo wenye vurugu basi hawezi kukifuta chama hicho kwani kwa kufanya hivyo atakuwa amefanya mapinduzi ya kalamu kwa kuwa itabidi uchaguzi urudiwe upya naye alikuwa na akili ndogo? ama kwa sababu CCM iko madarakani? Wewe Hamy - D ni mbumbumbu kweli.
 
WanaJF!

Mwenyekiti wa CHADEMA taifa na mbunge wa jimbo la Hai, bwana Mbowe, amethibitisha kuwa yeye ana upeo mdogo sana kuhusu mambo ya sheria.

Bwana Mbowe amethibitisha hilo baada ya kueleza kuwa CHADEMA kufutwa haiwezekani kabisa na hiyo sababu aliyoitumia ndio kichekesho na imemdhalilisha kweli.

Sababu aliyoitoa bwana Mbowe ya kukingia chama chake kifua kuwa hakitaweza kufutwa na msajili si nyingine bali ni idadi ya wabunge, madiwani na wenyeviti wa vijiji.

Bwana Mbowe alieleza kuwa, "kufuta CHADEMA ni sawa na kufuta wabunge 49, madiwani zaidi ya 600 na wenyeviti wa vijiji zaidi ya 1000".

Kama bwana Mbowe angekuwa na maarifa kidogo sana ya sheria (kwa kupitia tu ile sheria ya vyama vya siasa) asinge weza kuongea hayo maneno ya ovyo kabisa kuhusu kufutwa kwa CHADEMA.

Ieleweke kuwa, chama cha siasa hakifutwi kwa kuangalia idadi ya wabunge, madiwani na hata wenyeviti wa vijiji waliotokana na chama hicho, bali kinacho angaliwa ni kama vigezo ama masharti yaliyo kwenye sheria yamevunjwa.
Kusudi la msingi la sheria ni kulinda maslahi makuu ya umma sio kuendekeza utashi wa mtu mmoja dhidi ya wengi. Tendwa kama Tendwa mtu mmoja hawezi kuhukumu maslahi ya wabunge wote hao na wananchi walioko nyuma yao na pia kuiingizia serikali hasara ya kuitisha uchaguzi mwingine kwa kuunguza mabilioni ya pesa. Sheria gani za ovyo namna hiyo hazina hata prudence. Watu wanaandika katiba mpya ili kuongeza mambo mengine yenye maslahi mapana kwa jamii na inaweza kuibuka na pendekezo la kumfuta kabisa msajili wa vyama kwenye ramani ya siasa lakini sio cdm. Matakwa ya watu ndio sheria mama sio matakwa ya kibaraka mmoja na njaa zake.
 
Hamy -D,Sikuhitaji nadharia au hadithi ya alfu Lela ?.... Nilihitaji kujua 1) sheria zipi ambazo chadema imevunja kustahili kufutwa 2) je umesoma Barua ya Tendwa ya December 2004 na majibu yetu ya Januari 2005 na Majibu ya Tendwa ya 2005. Kama hujasoma huna msingi wa kujadili chochote, kwa kuwa hujui hata tulichokuwa tunajibizana na Tendwa. Ni mbaya zaidi Kama na barua yetu kwa Tendwa ya 16 July 2013. Kama umezisoma msaidie basi Tendwa kuzijibu kwa kuwa hata katika majibu yake ameendelea kupiga pori na porojo. Chadema hatuna muda wa Porojo. Tunaijui Sheria ya Nchi, tunajua majukumu yetu. Uwe mkeli uwaambie watanzania Kama umesoma barua hizo, na ili wakuamini jibu basi hoja alizoshindwa kujibu Tendwa.3) unaamini kuwa ulinzi wa mtu na makundi ni jukumu la polisi tu? Kama ni hivyo ni lini basi kila kay a itagawiwa askari wake, na wao wasihangaike kuweka walinzi wao? Hivi umeishawahi kuona Sheria inayohusu silaha nchi hii? Ebu tuelimishe inatoa masharti gani mtu mwenye kampuni kumiliki silaha kwa ulinzi wake na Mali zake, na inseam nini kuhusu watu wengi wanaomiliki bastola. Ni hatari kuwa vuvuzela bila kujua mambo ya msingi.4) Hivi unajua kuwa mahakama iliisha kutoa hukumu ya kutosimamisha uchaguzi mdogo wa Jimbo mmoja tu la Tunduru tu kwa kuogopa gharama? Sembuse wambunge 25 wa majimbo na wadi zaidi ya 600. Sasa Pima upeo wako na Mbowe ndio ujilinganishe Kama hamjui mam
Dr.W.Slaa,Kwanza ningependa tukubaliane kuwa chama chochote chenye usajili wa muda na kilicho na usajili wa kudumu, vyote hivi vikikiuka masharti yaliyo kwenye sheria vinaweza kufutwa.baada ya hilo, sasa tuzungumze kuhusu CHADEMA, Dr Slaa wewe mwenyewe unafahamu fika kuhusu ulinzi unao zungumzwa kwenye katiba ya nchi na hata sheria mbalimbali za nchi.Kwenye sheria ya vyama vya siasa ulinzi wote unao hitajika kwenye shughuli yoyote ya chama husika ufanywa na jeshi la polisi.Hicho ambacho CHADEMA mnataka kukiimarisha kinatoa ishara ya kwamba mnataka kuunda kitu ambacho kitafanya majukumu kama ya jeshi la polisi, jambo ambalo ni kunyume cha sheria, na kwa mujibu ya kifungu cha 19 cha sheria ya vyama vya siasa, msajili anao uwezo wa kufuta chama bila ya kuhojiwa na chombo chochote.
 
Naye mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe alipoulizwa kuhusu uwezekano wa chama chake kufutwa na Tendwa na kipi kitatokea kwa kuwa Chadema kilipofika sasa kimepita kimo cha viongozi, haraka alijibu, "Unasemaje? Yule bwana ni mchochezi.Achana naye."

Anasema kauli yake haistahili kuzungumzwa na mtu anayeitakia mema nchi hii. Kuifuta Chadema leo unazungumzia kurudia uchaguzi kwenye majimbo karibu 25, kata zaidi ya 400 na vijiji zaidi ya 1,000; jambo ambalo litaipelekea mchi kwenye uchaguzi mdogo, matumizi makubwa, mchoko wa watawala na huenda machafuko."

Anasema "Kuifuta Chadema unazungumzia kufukuza wabunge 49 waliopo bungeni; madiwani zaidi ya 600 na wenyeviti wa vijiji zaidi ya 1000. Hili ni jambo ambalo haliwezi kuwazwa na mtu mwenye akili timamu", anaeleza.

Anasema hapingi kwa chama cha siasa, iwapo chama hicho kweli kimefanya makosa yanayohatarisha mustakabali wa nchi; bali anasema, "Kufuta chama kwa mambo ya barabarani ni Ujinga.

"Ingekuwa Chadema kimefanya kosa kweli, hilo lingekuwa jambo lingine. Lakini leo msajili wa chama hajui kama ofisi yake ilitoa kibali gani! Huu ni ujinga. . . ni sharti upuuzwe," anaeleza.

Akiongea kwa njia ya kutoa shule kwa Tendwa, Mbowe anasema nguvu hazisaidii kuzuia wananchi wanaofanya shughuli zao halali za kisiasa kwa kufanya hivyo, kunawalazimisha kutafuta mbinu nyingineya kutenda shughuli zao.

"Nguvu zinawafanya wananchi walioamua kufanya shughuli halali za kisiasa, kuacha kufanya siasa na badala badala yake kuanza kudanya uasi.Hili hatulitaki.
Mtu anayehamasisha vitu vya aina hiyo vya kufanya uasi, huyo ni mchochezi na haini," anasema Mbowe.

Anasema nchi zote zilizostaarabika hazihamasishi raia wake wanaofanya kazi zao za kisiasa kwa kufuata taratibu za sheria, kacha siasa na kuingia vitani.

Anahoji, "Sasa huu kama siyo wendawazimu ni nini? Unapozungumzia Chadema leo hii, huzungumzii Mbowe au Dk.Slaa(Wilbrod Slaa, katibu mkuu wa Chadema). Unazungumzia watu wanaokiunga mkono. Mtu makini hawezi kuamka kila uchao na kutoa kauli za uchochezi kuwa nitakifuta Chadema. Huu siyo uongozi.
. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

Hii ni part tu ya taarifa ambayo iko ktk gazeti la,
MAWIO Alhamisi, Julai 25-31, 2013. Ukurasa wa 3(Tatu).
Mwandishi;Yusuf Aboud.

Sasa hapa Al Saif Hamy-D anapotosha uma kwa kunyofoa kijisehemu kwenye gazeti halafu anaipamba anavyotaka yeye ili ionekane kama anavyotaka.
Al Saif Hamy D, shirikisha ubongo kuchanganua mambo, kutaka vitu rahisi itakuletea matatizo ktk maisha yako.
 
Dr Usipoteze muda wako kumuelimisha mtu anayeishi kwa matunda ya ufisadi
 
''hata CCM wafanye uovu upi, sintokifuta, kwani ni mapinduzi ya kalamu''-JOHN Tendwa.
 
dr.w.slaa,

kwanza ningependa tukubaliane kuwa chama chochote chenye usajili wa muda na kilicho na usajili wa kudumu, vyote hivi vikikiuka masharti yaliyo kwenye sheria vinaweza kufutwa.

Baada ya hilo, sasa tuzungumze kuhusu chadema, dr slaa wewe mwenyewe unafahamu fika kuhusu ulinzi unao zungumzwa kwenye katiba ya nchi na hata sheria mbalimbali za nchi.

Kwenye sheria ya vyama vya siasa ulinzi wote unao hitajika kwenye shughuli yoyote ya chama husika ufanywa na jeshi la polisi.

Hicho ambacho chadema mnataka kukiimarisha kinatoa ishara ya kwamba mnataka kuunda kitu ambacho kitafanya majukumu kama ya jeshi la polisi, jambo ambalo ni kunyume cha sheria, na kwa mujibu ya kifungu cha 19 cha sheria ya vyama vya siasa, msajili anao uwezo wa kufuta chama bila ya kuhojiwa na chombo chochote.
wewe huko tofauti kabisa na fikra na sheria za tendwa maana wewe unasema chama chochote kinaweza kufutwa kikikihuka sheria lakini tendwa alishasema kuwa anaweza kuifuta chadema lakini hawezi kuifuta ccm maana ni serikali na akifanya hivyo itakuwa ni gharama kwa uchaguzi mwingine, kwa maneno hayo ya tendwa ni wazi kuwa ccm wanaruhusiwa kuvunja sheria, kutesa, kujeruhi, kuunda vikundi vyovyote hata kinyume na sheria lakini wataachwa sababu ni serikali. Ndio maana tunaona ccm wanafanya wanavyo taka lakini wanao kemewa ni wapinzani. Hebu tueleze ni sheria hipi ambayo ina kikingia kifua chama tawala au tuseme hii ni sheria ya tendwa na ccm?
 
Hamy -D,Sikuhitaji nadharia au hadithi ya alfu Lela ?.... Nilihitaji kujua 1) sheria zipi ambazo chadema imevunja kustahili kufutwa 2) je umesoma Barua ya Tendwa ya December 2004 na majibu yetu ya Januari 2005 na Majibu ya Tendwa ya 2005. Kama hujasoma huna msingi wa kujadili chochote, kwa kuwa hujui hata tulichokuwa tunajibizana na Tendwa. Ni mbaya zaidi Kama na barua yetu kwa Tendwa ya 16 July 2013. Kama umezisoma msaidie basi Tendwa kuzijibu kwa kuwa hata katika majibu yake ameendelea kupiga pori na porojo. Chadema hatuna muda wa Porojo. Tunaijui Sheria ya Nchi, tunajua majukumu yetu. Uwe mkeli uwaambie watanzania Kama umesoma barua hizo, na ili wakuamini jibu basi hoja alizoshindwa kujibu Tendwa.3) unaamini kuwa ulinzi wa mtu na makundi ni jukumu la polisi tu? Kama ni hivyo ni lini basi kila kay a itagawiwa askari wake, na wao wasihangaike kuweka walinzi wao? Hivi umeishawahi kuona Sheria inayohusu silaha nchi hii? Ebu tuelimishe inatoa masharti gani mtu mwenye kampuni kumiliki silaha kwa ulinzi wake na Mali zake, na inseam nini kuhusu watu wengi wanaomiliki bastola. Ni hatari kuwa vuvuzela bila kujua mambo ya msingi.4) Hivi unajua kuwa mahakama iliisha kutoa hukumu ya kutosimamisha uchaguzi mdogo wa Jimbo mmoja tu la Tunduru tu kwa kuogopa gharama? Sembuse wambunge 25 wa majimbo na wadi zaidi ya 600. Sasa Pima upeo wako na Mbowe ndio ujilinganishe Kama hamjui mam


Dr.W.Slaa,

Tendwa ambacho anasimamia ni sheria tu, na si jambo lingine.

CHADEMA mnapanga kuimarisha kikundi chenu cha kujilinda, lakini kwa kufanya hivyo bila uangalizi maalumu kunazua maswali kama vile;

Je, ni mambo gani hasa ambayo mmepanga kuboresha kwenye mafunzo yenu tofauti na yale mliokuwa mkiwapa awali (kama yalikuwepo)?

Je, kutakuwa na matumizi ya silaha katika mafunzo hayo?

Je, ni nguvu kiasi gani itatumika katika kutoa mafunzo hayo?

Je, CHADEMA ina tuhakikishia vipi sisi kama raia hatuta athiriwa kwa namna yoyote na vijana wenu mnaopanga kuwapa mafunzo hayo?

Je, mnatambua jukumu la polisi kwenye shughuli zenu za siasa? kama jibu ni ndiyo, kwanini uwa hamuwashirikishi kama sheria inavyo wataka mfanye?
 
WanaJF!

Mwenyekiti wa CHADEMA taifa na mbunge wa jimbo la Hai, bwana Mbowe, amethibitisha kuwa yeye ana upeo mdogo sana kuhusu mambo ya sheria.

Bwana Mbowe amethibitisha hilo baada ya kueleza kuwa CHADEMA kufutwa haiwezekani kabisa na hiyo sababu aliyoitumia ndio kichekesho na imemdhalilisha kweli.

Sababu aliyoitoa bwana Mbowe ya kukingia chama chake kifua kuwa hakitaweza kufutwa na msajili si nyingine bali ni idadi ya wabunge, madiwani na wenyeviti wa vijiji.

Bwana Mbowe alieleza kuwa, "kufuta CHADEMA ni sawa na kufuta wabunge 49, madiwani zaidi ya 600 na wenyeviti wa vijiji zaidi ya 1000".

Kama bwana Mbowe angekuwa na maarifa kidogo sana ya sheria (kwa kupitia tu ile sheria ya vyama vya siasa) asinge weza kuongea hayo maneno ya ovyo kabisa kuhusu kufutwa kwa CHADEMA.

Ieleweke kuwa, chama cha siasa hakifutwi kwa kuangalia idadi ya wabunge, madiwani na hata wenyeviti wa vijiji waliotokana na chama hicho, bali kinacho angaliwa ni kama vigezo ama masharti yaliyo kwenye sheria yamevunjwa.

Wewe ndio hamnazo kweli! Hivi hujamwelewa mh. Mbowe?! Hao wabunge, madiwani, na wenyeviti wa vijiji walijiweka katika nafasi hizo? Sheria ngapi zimewekwa na baadae zikatenguliwa? Hiyo ni sheria gani hata isiweze kufutwa kama inamapungufu? Ndugu yangu fikiri kabla hujamshambulia mtu.
 
Amida wewe una vituko!
CHADEMA NI TAIFA KUBWA UTAKUFA UTAKIACHA...
Najua lazima Presha itakuua tu..kha!!!!
 
Back
Top Bottom