Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kumbe ulimwengu wooote wako unerejerea Dar? Pole miye ni wa mkoani, na huku hali yetu ya maisha ni mbaya sana. My take nadhani unaishi kwenye udhanifu wa theories za uchumi na hauko realistic. Toka Dar uje mikoani uone tulivyochoka,hatuwezi kumudu bati la eflu 12, hiyo inflation unaelezea ya wakati gani mkuu? Weee ndiye unaishi in the world of fiction. Shangilia kwa kuwa maisha yako sasa ni nora kuliko ya jana ilipokuwepo mijizi! Ama kweli ukistaajabu ya Musa utayaona ya firauni.
Bonobo chimp katika ubora wako.
 
"Nyie" kina nani mkuu? Hapo ndipo unapoharibu maudhui ya huu mjadala. Suala la NEMC unalijua vyema!? Au unaongelea kiushabiki boss? Walikiuka taratibu nyingi za mazingira na kuchafua maji kwa kutiririsha Maji machafu na kuziba mkondo pale kwenye ofisi zao. Fuatilia kwa undani hili suala utapata ukweli wake.
Pili, suala la Kodi pia ungelifanyia utafiti ili Ujue ukweli walivyokuwa wanakwepa na kudanganya katika Kodi and returns. Sikuelewi unaposema "Kodi za ajabu ajabu" unamaanisha nini!?
Wahuni na wahujumu Uchumi ndio wanasepa. Inasikitisha kwa kuwa katika harakati za ukwepaji kulipa Kodi Stahiki kuna Watanzania waliwasaidia kufanikisha hilo.

Hata Zimbabwe wapenzi wa Mugabe walisema kuwa wezi (wazungu) wanaondoka sasa mambo shwari, na kweli yamekuwa shwari.
 
Tumia akili kidogo uelewe issue iliyopo.
Inaelekea umeajiriwa , na hujui kuwa ajira hiyo itaota mabawa serikali ikiishiwa. Mwanzoni mwa mwaka hata waziri wa fedha alitamka kuwa hajui kwa nini biashara Zaidi ya 2,000 zimefungwa.Sasa hivi muulizeni kwa nini biashara ilizofungwa zinaelekea 8,000. Na zimefunguliwa kampuni ngapi ngapi kufidia biashara na ajira ziliyopotea. Kuwa makini.
Bado ni kawaida kabisa,kawaida hali ya kibiashara kuyumba kutokana na sababu mbalimbali.

Kuna wengine wengi tu wanafungua biashara kwa sasa tunavyoongea.

Wewe ungekua umejiajiri kama consultant wa mambo ya project planning,environment,oil and gas,civil engineer,mining,law n.k usingekua unasema hali yako ngumu sababu umejiajiri.Tatizo unafikiri kujiajiri ni kuuza nguo bar saloon na car wash pekee.
Kuna watu wanapiga hela this minute we speak ,unakosa wewe wanapata wengine na ni kawaida.
 
Kwanza Stone Block walikua hawana tofauti na home's hoping center ni wakwepa kodi wazuri tu ni kwamba wameshindwa kutembelea reli mpya walizoea shamba la bibi.
Halafu mpaka wanafunga duka hawajapelekwa mahakamani tu?
 
Ni kweli, hili ndilo lilikuwa the biggest shop la Vifaa vya ujenzi along Old Bagamoyo Rd. Count jobloss, revenues loss, aftersale services loss, tenancy loss, quality products loss, etc, etc, Magufuli anaua!.
P
sina hakika kwa maneno haya kama ni wewe huenda account yako imevamiwa hahahahhahahah SISIEMU OYEEE
 
Kama ulizoea ujanja ujanja awamu hii hautoboi mkuu. Ndio maana huwezi kusikia muuza chips (just a metaphor) akilalamika, kwa kuwa asilimia kubwa wanafanya biashara kwa hali yao inavyoruhusu.
Hata muuza boeing anafanya biashara kwa hali yake inavyoruhusu.
 
Win win situation mmeijua lini?

Wakati mnasign mlikuwa chekechea sio?

Ukikosea umepaswa usikosee kujisahihisha!

Nyie mnaenda kuwamiminia watu risasi za smg!
Mkuu ujanisoma vizur,kitendo cha lissu kupigwa risasi siungi mkono kabisa.nakubaliana na wawekezaj kukimbia maana wanapigwa kodi za ajabu ajabu.mazingira ya uwekezaj sio rafik.
 
Swali la msingi la kujiuliza hapa ni kwa nini kampuni kama NABAKI AFRIKA inaendelea na shughuli zake kama kawaida na kutoa huduma katika jamii!?
Unajuaje kuwa wiki ijayo au mwezi ujao na wao watafuata kufunga duka? Unajua cash flow yao kwa sasa? I bet ukienda kuwauliza lazima watakuwa wameshuka sana kimapato for obvious reasons (sekta ya ujenzi imeporomoka sana)
 
Hili si suala la bavicha wala uvccm , ni suala la akili na biashara.
Kwa msimamo wako basi, nafikiri huwezi kujua kwa nini mashirika ya umma yalikufa!
Utakuja na maelezo rahisi rahisi na yasiyoenda shule , kama unayotoa.
Inatakiwa mtulie mnyooshwe mnyoke.
 
Hamia Nairobi mkuu. Mambo ni shwari huko.
Sijakuomba unishauri nihamie wapi, nimekuambia kwa Mugabe wapenzi wake mwanzoni walifurahi sana kuondoka wazungu wakiwaita wezi, leo hii Zimbabwe is the strongest economy in Africa.
 
Mkuu, Maandishi huwa yananichanganya sana hadi kuwaza pengine ni wale jamaa wasiojulikana.

Kwenye Uzi wa Makinikia pia niliunga Mkono upande wa Tundu Lissu

Kwny Kufukuzwa Katibu wa Nishati sikuunga Mkono kwa kuwa aliloshauri ndilo baadae lilifuatwa

Kwenye Sakata la Sukari nilimpinga Rais
Ndio kawaida ya Great thinker

Kuwa huru kukosoa au kusifia lile unaloamini badala ya kujitumbukiza kwny Makundi ya kusifia na kukosoa Kama wengi wanavyofanya humu
 
Ni kweli, hili ndilo lilikuwa the biggest shop la Vifaa vya ujenzi along Old Bagamoyo Rd. Count jobloss, revenues loss, aftersale services loss, tenancy loss, quality products loss, etc, etc, Magufuli anaua!.
P
Mkuu nakufatilia kwa karibu sana
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Huu utetezi wenu huu hauna mashiko kwa sasa,kila kitu imekuwa ni kusingizia wapiga dili huku tunaendela kuingia shimoni
 
Back
Top Bottom