Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
acheni kupotosha watu,kuna watu innocent kabisa now hawana kazi,kampuni ngapi za clearing and forwarding zimefungwa banadrini ambazo walalhoi ndio walikuwa wanapata ugali wao wa kila siku,watumishi wenye vyeti na majina''feki'' wengi wameondolewa na hakuna wapya walioajiliwa ku replace idadi ya walioondolewa,kuficha dhambi zenu mnawaita majizi,time will tell
There is so much to come(disasters)
 
Hii philosophy iko kila mahali duniani win win situation. Aiwezekan mwekezaj apate sawa naww lazima aingize zaid lakin naww upate pia.
Win win situation mmeijua lini?

Wakati mnasign mlikuwa chekechea sio?

Ukikosea umepaswa usikosee kujisahihisha!

Nyie mnaenda kuwamiminia watu risasi za smg!
 
acheni kupotosha watu,kuna watu innocent kabisa now hawana kazi,kampuni ngapi za clearing and forwarding zimefungwa banadrini ambazo walalhoi ndio walikuwa wanapata ugali wao wa kila siku,watumishi wenye vyeti na majina''feki'' wengi wameondolewa na hakuna wapya walioajiliwa ku replace idadi ya walioondolewa,kuficha dhambi zenu mnawaita majizi,time will tell
There is so much to come(disasters)
Hahahaha ..Just Hahahahaha!
 
Jakaya aliwahi kusema Bungeni ukitaka kula lazima uliwe watu tukajua ni utani na Masihara yake ya Kipwani pwani
JPM anataka kula bila kuliwa, tujipange kwa Zahmatu Minal balaa linalokuja

Kina Jakaya na Mkapa walifanya kazi kubwa sana ya kutangaza Taifa letu nje ya Nchi na kuondoa dhana mbaya ya Nyerere ya kupora pora Mali za Wawekezaji lakin Huyu Bwana Mkubwa ndani ya Miaka miwili kanajisi kazi yote nzuri ya Watangulizi wake anataka kulirudisha Taifa kule kule kwny Azimio la Arusha

Shauri lako....leo hupewi ujira wako Lumumba!
 
Ukweli ni upi mkuu!?
Wewe unafahamu ya kwamba kuna watu walikuwa wanaingiza 20ft container ambayo thamani ya mzigo ulio ndani kiuhalisia Kodi yake kwa mfano ilitakiwe ilipwe Tsh 22,000,000/- ...lakini wajanja hao walifanya manuva na ujanja huo mzigo unatoka kwa ushuru wa Tsh 6,000,000/-. Na bado anauza kwa faida kubwa sana. Au suala kama hili wewe unalizungumziaje?
Hauko pro faida.
Ushetani umefunika akili yako yooote.

Na bado mnavunja na vibanda vyetu!
 
Haaa kufunga na kufungua biashara mbona ni mambo ya kawaida sana kwenye biashara?
Tumia akili kidogo uelewe issue iliyopo.
Inaelekea umeajiriwa , na hujui kuwa ajira hiyo itaota mabawa serikali ikiishiwa. Mwanzoni mwa mwaka hata waziri wa fedha alitamka kuwa hajui kwa nini biashara Zaidi ya 2,000 zimefungwa.Sasa hivi muulizeni kwa nini biashara ilizofungwa zinaelekea 8,000. Na zimefunguliwa kampuni ngapi ngapi kufidia biashara na ajira ziliyopotea. Kuwa makini.
 
View attachment 591595
Dalili si nzuri!
Wawekezaji wanaendelea kufungasha virago na kutimkia kusikojulikana.

Duka maarufu la vifaa vya ujenzi kule Kawe Chini wanaendelea kufungasha.

Sijui kwa nini?
Wewe nawe kaelimu kadogo tu ndiyo maana unalialia. Wewe unasumbukia mfanyabiashara badala ya mzalishaji. Hao wenyewe walifaidika na mfumo ozo uliouzoea wewe wa watu kuwa na fedha lakini Serikali bila uwezo wa kuhudumia miradi endelevu. Halafu Leo nyie ndio wa kwanza kusifia nchi majirani kwa maendeleo waliyofikia. Ingekuwa service industry ni nyepesi hivyo kungekuwepo nchi masikini?
 
Hilo nalo sio big deal, ingekua ni kiwanda hapo sawa, duka tu hata vichochoroni yamejaa au kuna mtu kakosa cement na misumari ya kujengea?
Kuna watu wamepoteza kazi kwa hivyo familia zao utaziendesha wewe na serikali inapoteza mapato yanayotokana na kodi utalipa wewe na halmashauri pia wamapoteza mapato hapo unayajua hayo au ndio nyinyi wapenzi wa umasikini kama bwana mkubwa.
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Hujui hata kinachosababisha uchumi kudorora, umeambiwa watu hawana pesa mtaani, sasa wewe tafuta sababu kwa nini watu hawana pesa, ndo uchangie
 
serikali sera zake sio makini, watendaji wa taasisi zake wanafunga tu biashara za watu hawajui walipoanza mpaka kufika hapo ,hawatoi elimu ya kutosha
ofisi moja vibali zaidi ya kumi TRA,NEMC,OSHA,LESENI,SERVICES LEVY,TIC,FIRE,LOCAL GOVT,BRELA,COSOTA,BARCODES,TFDA,TBS,CRB nk.......
Hata kwenye salary slip mbona hali IPO hivyo hivyo
 
Hivi unaelewa ulichoandika mkuu? Unajua madhara ya mfumuko wa bei yaliyokuwa yanasababishwa na hela "haramu" kuwa mtaani? Unafahamu kwa nini nyumba nyingi za kupanga kwa sasa zimeshuka bei na wanachukua mpaka hela yetu ya "madafu" na kupokea kodi ya pango mpaka ya miezi miwili miwili!? Ni nani amekuambia watu wa hali ya chini wanashindwa kujenga!? Tembelea maeneo ya Kivule, majohe, na Bunju ili uone ujenzi unavyoendelea kwa gharama za uhalisia.

Moyo wangu siku zote una mapenzi na FACTS na sio FICTIONS ambazo wengi wenu mnataka kutulisha Watanzania. Fanya utafiti katika masuala ya msingi na muhimu Kama haya inaweza kukusaidia kimaisha. Unless otherwise wewe ni walewale wenzake na kina Masamaki, kwa hiyo mnaongea kwa manufaa yenu binafsi.
Kumbe ulimwengu wooote wako unerejerea Dar? Pole miye ni wa mkoani, na huku hali yetu ya maisha ni mbaya sana. My take nadhani unaishi kwenye udhanifu wa theories za uchumi na hauko realistic. Toka Dar uje mikoani uone tulivyochoka,hatuwezi kumudu bati la eflu 12, hiyo inflation unaelezea ya wakati gani mkuu? Weee ndiye unaishi in the world of fiction. Shangilia kwa kuwa maisha yako sasa ni nora kuliko ya jana ilipokuwepo mijizi! Ama kweli ukistaajabu ya Musa utayaona ya firauni.
 
Hujui hata kinachosababisha uchumi kudorora, umeambiwa watu hawana pesa mtaani, sasa wewe tafuta sababu kwa nini watu hawana pesa, ndo uchangie
Basi sawa! Ila usilazimishe tufanane kifikra na mtazamo. Wewe endelea kuamini hayo uliyoaminishwa huko Gamboshi.
 
Back
Top Bottom