Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Haya yote yanatokea kwasababu katiba inamruhusu.kama katiba ya Tanzania hatabadishwa itakuwa kila inaekuja anafanya anavyotaka...,Katiba mpya ni muhimu sana kwa nchi yetu,katiba ndio uti wa mgongo wa nchi....

Tatizo sio Katiba tupunguze Visingizio

Waliotangulia Mbona waliweza kwa Katiba hii hii?
Kama mnalalamika anavunja Katiba kwani hiyo Mpya asingeivunja?

Kenya Wana Katiba Mpya Rushwa imeisha?, Wizi wa kura umeisha, Tatizo la Ajira limeisha?

Usiruhusu kichwa chako kugeuzwa fuko la hoja za Wanasiasa

Kabla ya Uhuru Wazee wetu pia walikuwa wakijihadaa kila Tatizo wanadhani solution yake ni uhuru
 
kati ya posti zako zilizopita na mlengo wako wa leo siamini unachoandika! kumbe na wewe ni "msaliti" kama sie?? maajabu hayaishi Duniani
Ni kwa sababu nyie bavicha kila kitu mnakitazama kila kitu katika miwani ya kiupinzani.

Duka likifungwa linabaki kuwa limefungwa, hata ukiwa macho kumchuzi litaendekea kuwa limefungwa.

Tutabishana SABABU ya kufunga biashara, baada ya kuwekeza.
Pengine hao wanaoondoka , kwa mantiki ya vichwa vyenu, mngependa kusikia tukisema wanaipenda sana Tanzania, na ndo maana wanaondoka!
 
Mh raisi anafanya kazi kubwa mno wanyonyaji wameanza kukimbia tumechoka kuibiwa na wageni nchi yetu n tajiri
Ninyi ndiyo mnaodanganywa kila siku kwa maneno yanayotia matumaini. Hebu muulize yule bwana magogoni hivi; alisema Nchi hii ni tajiri haipaswi kuwa ombaomba na kukopa! Swali; muulize kwa nini ndani ya kipindi cha miaka miwili serikali imekuwa ikikopa kwenye mabenki wakati huo ikitembeza bakuli la misaada kwa kila kiongozi anayekuja kufanya ziara nchini?
 
Kuna gazeti la nje nimelisoma,linasema sector ya ujenzi imedorora sana,watu hawana hela za kujenga
Mkuu hili haliitaji magazeti ya nje.. Ni kwamba sector ya ujenzi imedolola sana....hii ni kwa sababu ya kiburi cha serikali kuchagua makampuni bila kufata sheria za utoaji tenda na hali ya uchimi kidolola....!! Wamiliki wa makampuni ya ujenzi hali ni mbaya ofisi zimefungwa no tender...kama uko kwenye sector hii utakubaliana na mimi.
 
Jakaya aliwahi kusema Bungeni ukitaka kula lazima uliwe watu tukajua ni utani na Masihara yake ya Kipwani pwani
JPM anataka kula bila kuliwa, tujipange kwa Zahmatu Minal balaa linalokuja

Kina Jakaya na Mkapa walifanya kazi kubwa sana ya kutangaza Taifa letu nje ya Nchi na kuondoa dhana mbaya ya Nyerere ya kupora pora Mali za Wawekezaji lakin Huyu Bwana Mkubwa ndani ya Miaka miwili kanajisi kazi yote nzuri ya Watangulizi wake anataka kulirudisha Taifa kule kule kwny Azimio la Arusha
Kuna zahma inakuja? Tujiandae?
 
Ukweli ni upi mkuu!?
Wewe unafahamu ya kwamba kuna watu walikuwa wanaingiza 20ft container ambayo thamani ya mzigo ulio ndani kiuhalisia Kodi yake kwa mfano ilitakiwe ilipwe Tsh 22,000,000/- ...lakini wajanja hao walifanya manuva na ujanja huo mzigo unatoka kwa ushuru wa Tsh 6,000,000/-. Na bado anauza kwa faida kubwa sana. Au suala kama hili wewe unalizungumziaje?

Ni kwel usemacho, lkn siye wengine hatuwai kwepa hata sent ya serikal lkn bora ya Jana! Lkn ukiuliza unajibiwa mlizoea kuishi kiujanjaunja! Upi?
 
Kina nani haya majizi yaliyoko chini ya ulinzi? Kama unafikiri waliokuwa wanatumia vifaa vya ujenzi ni majizi, basi watanzania wote ni wezi!!! Linganisha nyumba unamoishi wewe mwenyewe ni kipato ambacho mwenye nyumba alikuwa anapata. Kama mambo ni mabaya, tuseme ukweli tu, watu hata wa hali ya chini wanashindwa kumudu gharama za ujenzi ndugu, nao hao walizoea kupiga hela? Wakati mwingine tufikirie kwa vichwa vyetu na siyo mioyo yetu yenye mapenzi na kitu fulani!!!! Uchumi unayumba ndugu!!!!!!
Hivi unaelewa ulichoandika mkuu? Unajua madhara ya mfumuko wa bei yaliyokuwa yanasababishwa na hela "haramu" kuwa mtaani? Unafahamu kwa nini nyumba nyingi za kupanga kwa sasa zimeshuka bei na wanachukua mpaka hela yetu ya "madafu" na kupokea kodi ya pango mpaka ya miezi miwili miwili!? Ni nani amekuambia watu wa hali ya chini wanashindwa kujenga!? Tembelea maeneo ya Kivule, majohe, na Bunju ili uone ujenzi unavyoendelea kwa gharama za uhalisia.

Moyo wangu siku zote una mapenzi na FACTS na sio FICTIONS ambazo wengi wenu mnataka kutulisha Watanzania. Fanya utafiti katika masuala ya msingi na muhimu Kama haya inaweza kukusaidia kimaisha. Unless otherwise wewe ni walewale wenzake na kina Masamaki, kwa hiyo mnaongea kwa manufaa yenu binafsi.
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Mafisadi ni wangapi? Wewe na mini na jirani yako ambao sio mafisadi si wajenge sasa..... kwani mafisadi wanafika hata 1% ya watz wote?
 
Hivi unaelewa ulichoandika mkuu? Unajua madhara ya mfumuko wa bei yaliyokuwa yanasababishwa na hela "haramu" kuwa mtaani? Unafahamu kwa nini nyumba nyingi za kupanga kwa sasa zimeshuka bei na wanachukua mpaka hela yetu ya "madafu" na kupokea kodi ya pango mpaka ya miezi miwili miwili!? Ni nani amekuambia watu wa hali ya chini wanashindwa kujenga!? Tembelea maeneo ya Kivule, majohe, na Bunju ili uone ujenzi unavyoendelea kwa gharama za uhalisia.

Moyo wangu siku zote una mapenzi na FACTS na sio FICTIONS ambazo wengi wenu mnataka kutulisha Watanzania. Fanya utafiti katika masuala ya msingi na muhimu Kama haya inaweza kukusaidia kimaisha. Unless otherwise wewe ni walewale wenzake na kina Masamaki, kwa hiyo mnaongea kwa manufaa yenu binafsi.
Tacts zipi unaweka hapa, wanao jenga ni sehemu ndogo sana kwa sasa sababu pesa hakuna, mtaani watu wanalia hata kupata ada ya shuke wewe unaongelea kujenega.... kabda kama unafanya UN.....
 
Ni kwel usemacho, lkn siye wengine hatuwai kwepa hata sent ya serikal lkn bora ya Jana! Lkn ukiuliza unajibiwa mlizoea kuishi kiujanjaunja! Upi?
Kama ni mfanyabiashara wa kiwango cha kawaida hapa Tanzania ni LAZIMA ulishakwepa KULIPA KODI Stahiki mahali. Iwe kwa kujua au kutokujua. Tuwe wakweli na kuacha Unafiki.
Kwa sababu mimi sio mfanyabiashara na kuna wakati niliagiza vitu kwa ajili ya nyumba yangu binafsi. Niliwapa jukumu la kutoa kontena langu Mawakala wa Forodha na nikalipa Stahiki na Kodi zote kwa mujibu wa sheria na kanuni. Lakini nilishangazwa nilipoletewa invoice ambazo zimechenjuliwa. Huo ndio ujanja ujanja unaozungumziwa na mamlaka husika.
 
Hivi home shopping centre walifunga kipindi cha Magufuli, na kama ingekufa kipindi hiki mngesemaje...? Mi naona kama wamefunga kwa kushindwa kufata taratibu bora wafe
 
"Nyie" kina nani mkuu? Hapo ndipo unapoharibu maudhui ya huu mjadala. Suala la NEMC unalijua vyema!? Au unaongelea kiushabiki boss? Walikiuka taratibu nyingi za mazingira na kuchafua maji kwa kutiririsha Maji machafu na kuziba mkondo pale kwenye ofisi zao. Fuatilia kwa undani hili suala utapata ukweli wake.
Pili, suala la Kodi pia ungelifanyia utafiti ili Ujue ukweli walivyokuwa wanakwepa na kudanganya katika Kodi and returns. Sikuelewi unaposema "Kodi za ajabu ajabu" unamaanisha nini!?
Wahuni na wahujumu Uchumi ndio wanasepa. Inasikitisha kwa kuwa katika harakati za ukwepaji kulipa Kodi Stahiki kuna Watanzania waliwasaidia kufanikisha hilo.
Mkuu una facts?
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Nawaza kama ni kweli au la
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Hivi hii imani kwamba nchi hii ni wezi tu ndio walikuwa wanajenga na kufanya manunuzi yooote mnaitoa wapi? Zimbabwe imefika ilipofika kwa sababu Mugabe anawabana mafisadi? Magu akisoma comment kama yako nahisi anafurahi sana maana anaona ni rahisi kutuongoza
 
Kwanza Stone Block walikua hawana tofauti na home's hoping center ni wakwepa kodi wazuri tu ni kwamba wameshindwa kutembelea reli mpya walizoea shamba la bibi.
Lete data kama unazo hapa.
Usiongee kama uko kijiwe cha gahawa.
Na wewe unalipa kodi kiasi gani?
Acheni mawazo tegemezi kuwa utaishi ili kodi ya mtu mwingine ikutunze!!
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Very true Siyabonga ila bavicha watakuja na porojo zao wakati hiyo iko wazi watu walizoea kufanya biashara bila kulipa kodi halali inayotakiwa what do you expect?????WAONDOKE
 
Back
Top Bottom