Kuuliza si ujinga: Peter Magoti ni nani huko CCM?

Kuuliza si ujinga: Peter Magoti ni nani huko CCM?

Kiwete ni mtu aliyelemaa miguu.

Comrade Peter Magoti si kiwete. Ana miguu na mikono yake tena yenye nguvu.

Yeye ana tatizo la kupinda mgongo, Waswahili mnaita 'Kibiongo'.

Anachokifanya kwenye msafara wa Rais? Anatekeleza majukumu yake. Yeyote anayopangiwa na Boss wake ambayo si lazima uyajue.
 
Kwani hana haki yake ya freedom of movement and association?..........jamani huyu alikua Raisi wa hi nchi kwa miaka 10 anaushawishi mwingi kuuza chama au kua mshauri mkuu wa Raisi acheni JK awe huru.
Elimu elimu elimu...
 
kumuita mtu kiwete au kiziwi ni discrimination, wanaitwa watu wenye ulemavu, …
Mkuu hapana, wahenga hawa kumaanisha hivyo. Usiwafanye wahenga wetu waongo, wabaya na wabaguzi.

Kama ni ubaguzi, basi hata kutumia neno ulemavu ni ubaguzi!

Kuwaita watu kwa kutumia neno linalo akisi ulemavu wao sio ubaguzi na kamwe sio tusi.
 
Mkuu hapana, wahenga hawa kumaanisha hivyo. Usiwafanye wahenga wetu waongo, wabaya na wabaguzi.

Kama ni ubaguzi, basi hata kutumia neno ulemavu ni ubaguzi!

Kuwaita watu kwa kutumia neno linalo akisi ulemavu wao sio ubaguzi na kamwe sio tusi.

ubaguzi ni awareness na awareness inakwenda na time mfano kuna wakati watu wengi nje ya afrika waliamini kabisa kwamba sisi siyo binadamu kamili tuliitwa nigga miaka ya zamani ilikuwa ni kawaida kumuita mtu mweusi nigga leo hii ni ubaguzi na unaweza kushitakiwa kwa kumuita mtu mweusi nigga, nini kimetokea? ni awareness, hivyo kwa kuwa tu wahenga wetu walibagua watu walio na ulemavu haimaanishi na wewe leo ufanye hivyo kwani you know better, wahenga waliua pia watu walio kuwa na macho mekundu sababu they didnt know any better, macho mekundu ni allergies ambapo mtu yoyote anaweza kupata, leo hii we know better.

Hivyo kumuita mtu kiwete au zeruzeru siyo sawa wanaitwa wenye ulemavu wa ngozi …
 
ubaguzi ni awareness na awareness inakwenda na time mfano kuna wakati watu wengi nje ya afrika waliamini kabisa kwamba sisi siyo binadamu kamili tuliitwa nigga miaka ya zamani ilikuwa ni kawaida kumuita mtu mweusi nigga leo hii ni ubaguzi na unaweza kushitakiwa kwa kumuita mtu mweusi nigga, nini kimetokea? ni awareness, hivyo kwa kuwa tu wahenga wetu walibagua watu walio na ulemavu haimaanishi na wewe leo ufanye hivyo kwani you know better, wahenga waliua pia watu walio kuwa na macho mekundu sababu they didnt know any better, macho mekundu ni allergies ambapo mtu yoyote anaweza kupata, leo hii we know better.

Hivyo kumuita mtu kiwete au zeruzeru siyo sawa wanaitwa wenye ulemavu wa ngozi …
Mkuu, sikubaliani na wewe kwa kufikiri kumuita mtu kwa jina/neno lenye kuonyesha ulemavu wake ni kumbagua au kumtukana.

Ndio maana nikasema ikiwa hivyo, hata kutumia neno ulemavu/mlemavu kwenye kauli yako ni ubaguzi tosha!

Sio kila wazo au fikra ya kimagharibi ni sawa/nzuri/ya kukumbatiwa ndugu yangu.
 
Back
Top Bottom