Kutoka nje ya ndoa bila kondom


awp

awp

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,714
Likes
10
Points
135
awp

awp

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,714 10 135
Salamu Jf,
Nahitaji msaada wa mawazo mazuri. Jirani yangu mpendwa (she) anatembea na mume wa mtu, mkewe yupo nje ya nchi kwa masomo. 2weeks zilizopita mume kaenda kupima kajikuta ameupata ugonjwa - HIV, kwani mkewe anatarajia kurudi next wk. Cha ajabu aliporudi kwa jirani yangu (Kingasti chake) anamlaumu kwa nini hakumwambia atumie kondom hadi amemwambukiza. Hivyo basi anadai kuwa hajui jinsi ya kumweleza mke wake; anahitaji ushauri wenu aanze vipi kumweleza kwani alipoondoka alimwacha mzima? Wamefunga ndoa na wana watoto 2, nini kifanyike ili mke aelezwe? Lingine analohofu nikwamba akimweleza haki za ndoa si hataweza kuzipata tena; na je ndoa yaweza kutenganishwa na hili?

Punguzeni, majibu makali nahitaji ushauri mzuri.:disapointed:
 
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,176
Likes
46
Points
0
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,176 46 0
Amwambie ukweli mkewe, cause atagundulika tu.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
391
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 391 180
Huyo mwanamme amwambie mkewe tu, hakuna jinsi
La sivyo watawaacha watoto yatima peke yao wakihangaika na dunia, moja yashinda sifuri.

Kichwa chako cha habari hakiendani na mada husika, nadhani uzito umeutoa kwa nini tumshauri mwenye mke anayekuja kutoka nje.

Kichwa cha habari chahusu nje ya ndoa bila kondomu. Kwenye hili wala tusidanganyane, ngono ni ngono tu kama unafanya na mpenzi wa muda mrefu, awe nje ya ndoa au ndani ya ndoa. Ukikaa na mtu muda mrefu likely mtatupa kondomu pembeni, na hakuna kusema itaingia kichwa tu, inazama vile vile kama ndani ya ndoa. Kama hufagilii haya mambo kaa na wako wa ndoa, period. Unless uwe 'eat and lan' ili usije jikuta una-compromise mapenzi bila ndomu nje ya ndoa.
 
Mrembo

Mrembo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
395
Likes
26
Points
45
Mrembo

Mrembo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2008
395 26 45
cha muhimu ni kumweleza mkewe ukweli, mambo ya unyumba tena hapo ni secondary. Kama mke ataamua kumfikiria wakaendelea with protection good. Ikishindikana, inabidi akubali matokeo na awe mpole.
 
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,177
Likes
2,230
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,177 2,230 280
Salamu Jf,
Nahitaji msaada wa mawazo mazuri. Jirani yangu mpendwa (she) anatembea na mume wa mtu, mkewe yupo nje ya nchi kwa masomo. 2weeks zilizopita mume kaenda kupima kajikuta ameupata ugonjwa - HIV, kwani mkewe anatarajia kurudi next wk. Cha ajabu aliporudi kwa jirani yangu (Kingasti chake) anamlaumu kwa nini hakumwambia atumie kondom hadi amemwambukiza. Hivyo basi anadai kuwa hajui jinsi ya kumweleza mke wake; anahitaji ushauri wenu aanze vipi kumweleza kwani alipoondoka alimwacha mzima? Wamefunga ndoa na wana watoto 2, nini kifanyike ili mke aelezwe? Lingine analohofu nikwamba akimweleza haki za ndoa si hataweza kuzipata tena; na je ndoa yaweza kutenganishwa na hili?
Kitu pekee anachoweza kumsaidia Mwenzake akisha wasiri amuambie ukweli tu kwamba ameathirika hivyo akae naye mbali, wanaweza wakaendelea kuishi pamoja ila kwa tahadhari
 
awp

awp

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,714
Likes
10
Points
135
awp

awp

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,714 10 135
Huyo mwanamme amwambie mkewe tu, hakuna jinsi
La sivyo watawaacha watoto yatima peke yao wakihangaika na dunia, moja yashinda sifuri.

Kichwa chako cha habari hakiendani na mada husika, nadhani uzito umeutoa kwa nini tumshauri mwenye mke anayekuja kutoka nje.

Kichwa cha habari chahusu nje ya ndoa bila kondomu. Kwenye hili wala tusidanganyane, ngono ni ngono tu kama unafanya na mpenzi wa muda mrefu, awe nje ya ndoa au ndani ya ndoa. Ukikaa na mtu muda mrefu likely mtatupa kondomu pembeni, na hakuna kusema itaingia kichwa tu, inazama vile vile kama ndani ya ndoa. Kama hufagilii haya mambo kaa na wako wa ndoa, period. Unless uwe 'eat and lan' ili usije jikuta una-compromise mapenzi bila ndomu nje ya ndoa.
asante kwa ushauri
 
awp

awp

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,714
Likes
10
Points
135
awp

awp

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,714 10 135
Kitu pekee anachoweza kumsaidia Mwenzake akisha wasiri amuambie ukweli tu kwamba ameathirika hivyo akae naye mbali, wanaweza wakaendelea kuishi pamoja ila kwa tahadhari
nitamshauri afanye hivyo. sasa mizuka ikipanda atafanyaje
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
32,823
Likes
97,991
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
32,823 97,991 280
Salamu Jf,
Nahitaji msaada wa mawazo mazuri. Jirani yangu mpendwa (she) anatembea na mume wa mtu, mkewe yupo nje ya nchi kwa masomo. 2weeks zilizopita mume kaenda kupima kajikuta ameupata ugonjwa - HIV, kwani mkewe anatarajia kurudi next wk. Cha ajabu aliporudi kwa jirani yangu (Kingasti chake) anamlaumu kwa nini hakumwambia atumie kondom hadi amemwambukiza. Hivyo basi anadai kuwa hajui jinsi ya kumweleza mke wake; anahitaji ushauri wenu aanze vipi kumweleza kwani alipoondoka alimwacha mzima? Wamefunga ndoa na wana watoto 2, nini kifanyike ili mke aelezwe? Lingine analohofu nikwamba akimweleza haki za ndoa si hataweza kuzipata tena; na je ndoa yaweza kutenganishwa na hili?

Punguzeni, majibu makali nahitaji ushauri mzuri.:disapointed:
Du, jamaa amefaidi usingizii, kunakucha ndiyo anagundua kuwa hakujifunika!
Nilishawahi kuchangia mada ya jirani zetu waliokuwa na mkasa kama huu. Mama alikwenda kusoma, akamuacha baba na haousegirl. Alitafuta housegirl mkubwa let say house maid, atakaemudu majukumu ya nyumba na watoto. Bila wasiwasi baba akavuta, baada ya muda maid ameanza kuumwa homa zisisoisha, baba kumpima akagundua ni muathirka na baba akacheck afya yake, pia alikuwa amekwisha athirika.
Baba alichofanya alimsubiri mke wake arudi, alimueleza kabisa kwa manufaa ya watoto ni kheri wasishiriki tendo la ndoa. House maid alipewa pesa akaenda kwao, baada ya muda baba akaanza kuugua, hii ilikuwa ni mwanzo wa miaka ya 90, kwahiyo dawa za kurefusha maisha hazikuwa zinapatikana kama ilivyo sasa.
Mama amebaki na watoto sasa hivi. Ninamsifu baba kwa kuwa mkweli, ingawa mama anajilaumu kwa kwenda kwake kusoma kumeharibu familia.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,908
Likes
184
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,908 184 160
sasa huyu jamaa kwa nini hakuambata na mke wake kwenye masomo??

Ona hatari yake sasa!
 
awp

awp

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,714
Likes
10
Points
135
awp

awp

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,714 10 135
cha muhimu ni kumweleza mkewe ukweli, mambo ya unyumba tena hapo ni secondary. Kama mke ataamua kumfikiria wakaendelea with protection good. Ikishindikana, inabidi akubali matokeo na awe mpole.
Mrembo, Kwakweli itabidi iwe hivyo, mwanamke alivyokuwa mkali sidhani kama patakuwa na usalama.
 
Last edited by a moderator:
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,401
Likes
50,136
Points
280
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,401 50,136 280
Hapa nawaza kama huyo mkewe na jamaa naye huko masomoni hana wake.

Kuingia kwenye ndoa ni kukubali kuwa ipo siku utachitiwa.
 
awp

awp

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,714
Likes
10
Points
135
awp

awp

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,714 10 135
Du, jamaa amefaidi usingizii, kunakucha ndiyo anagundua kuwa hakujifunika!
Nilishawahi kuchangia mada ya jirani zetu waliokuwa na mkasa kama huu. Mama alikwenda kusoma, akamuacha baba na haousegirl. Alitafuta housegirl mkubwa let say house maid, atakaemudu majukumu ya nyumba na watoto. Bila wasiwasi baba akavuta, baada ya muda maid ameanza kuumwa homa zisisoisha, baba kumpima akagundua ni muathirka na baba akacheck afya yake, pia alikuwa amekwisha athirika.
Baba alichofanya alimsubiri mke wake arudi, alimueleza kabisa kwa manufaa ya watoto ni kheri wasishiriki tendo la ndoa. House maid alipewa pesa akaenda kwao, baada ya muda baba akaanza kuugua, hii ilikuwa ni mwanzo wa miaka ya 90, kwahiyo dawa za kurefusha maisha hazikuwa zinapatikana kama ilivyo sasa.
Mama amebaki na watoto sasa hivi. Ninamsifu baba kwa kuwa mkweli, ingawa mama anajilaumu kwa kwenda kwake kusoma kumeharibu familia.
Hamna jinsi, kwakweli itabidi afanye hivyo. Sasa si umeona faida ya huyo mume angesema ampatie mkewe watoto wangebaki mayatima
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
5,665
Likes
3,764
Points
280
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
5,665 3,764 280
Jamani bado hamjifunzi tu? Acheni visingiziooo!
 
awp

awp

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,714
Likes
10
Points
135
awp

awp

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,714 10 135
Hapa nawaza kama huyo mkewe na jamaa naye huko masomoni hana wake.

Kuingia kwenye ndoa ni kukubali kuwa ipo siku utachitiwa.
hapo kwenye red tuu, kwa hiyo unataka kusema watu wasiingie kwenye ndoa? tamaa ni tamaa tuu
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,232
Likes
7,103
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,232 7,103 280
Watu wa aina hii wako wengi sana....in fiction and in real life!...married men are more vulnerable than unmarried ones!
 

Forum statistics

Threads 1,273,280
Members 490,351
Posts 30,476,446