Kusamehe na kusahau


D

Daty

Senior Member
Joined
Jul 1, 2011
Messages
126
Likes
3
Points
35
Age
31
D

Daty

Senior Member
Joined Jul 1, 2011
126 3 35
Ni kweli unaweza ukasamehe na ukasahau kutoka moyoni? Nimejaribu imenishinda. Wanajf nisaidieni njia ya kusamehe na kusahau kutoka moyoni
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Ni kweli unaweza ukasamehe na ukasahau kutoka moyoni? Nimejaribu imenishinda. Wanajf nisaidieni njia ya kusamehe na kusahau kutoka moyoni
Huo ni msemo tu...hauna uhalisia wowote kwakweli...kuna mmoja wasema forgive your enemies but dont forget their names.
 
chapaa

chapaa

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
2,355
Likes
6
Points
135
chapaa

chapaa

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
2,355 6 135
Ni kweli unaweza ukasamehe na ukasahau kutoka moyoni? Nimejaribu imenishinda. Wanajf nisaidieni njia ya kusamehe na kusahau kutoka moyoni
Kwani ktk dini ulijifunzi nini?
 
klorokwini

klorokwini

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
8,707
Likes
53
Points
135
klorokwini

klorokwini

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
8,707 53 135
Ni kweli unaweza ukasamehe na ukasahau kutoka moyoni? Nimejaribu imenishinda. Wanajf nisaidieni njia ya kusamehe na kusahau kutoka moyoni
Inategemea uzito wa kosa lenyewe. Toa mfano wa kosa lenyewe.

Kuna makosa unaweza kusamehe na kusahau (vikosa uchwara)
Kuna makosa unaweza kusamehe lakini husahau (makosa yanayotibua hisia)

mwengine aendeleze......................
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,062
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,062 280
i never forget my friends.....i never forgive my enemies.........
 
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
850
Likes
133
Points
60
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
850 133 60
kusamehe ni muhimu sana,tena sio kwako adui yako bali ni muhimu zaidi kwako.
1. Ukisamehe hata moyo wako unakuwa huru na unajiepusha na matatizo mbalimbali kama vile ugonjwa wa moyo kwa sababu unakuwa unaondoa hasira moyoni mwako. Pia inakuepusha na kumsababishia madhara aliyekukosea kwa mfano kuua,kujeruhi au kumdhuru kwa namna yoyote ile.
2. Unapalilia uhusiano wako na Mungu wako. Kwa sababu inatupasa kusamehe kwanza ili nasi tusamehewe dhambi zetu.
Kwa hiyo ndugu wewe muombe mungu wako akuwezeshe kusamehe. ''HAKUNA LISILOWEZEKANA CHINI YA JUA''
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
24
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 24 135
i never forget my friends.....i never forgive my enemies.........
You had better changed the last statement unless you don't want to be forgiven by God.
It's written,...

For if you forgive people their trespasses
[their reckless and willful sins, leaving them, letting them go, and giving up resentment],
your heavenly Father will also forgive you. Matthew 6: 14
Anyway,tumeamrishwa kusamehe mara moja pale tunapokosewa (ni amri)
Lakini haijaandikwa popote pale kwenye bible kwamba ukisha msamehe mtu
basi ni lazima umuamini,au umruhusu akuumize tena.

Samehe right away,usisubiri kuombwa msamaha.
Ni kazi ya aliye kukosea kukufanya umuamini tena.

Kwa mfano,nimetapeliwa na mshirika wangu kwenye biashara,nitamsamehe.
Akiomba msamaha,nitamwambia nimesha kusamehe toka zamani.
Lakini,sijaamrishwa popote kwamba niendelee kushiriki nae kwenye biashara,
kuendelea kushiriki nae ita maanisha namuamini bado,au kama simuamini basi
namruhusu aniumize tena.

Katika hali ya kibinadamu ni vigumu kusahau,lakini jitahidi kuomba ili usahau.God is faithful.

Lakini pia,ili usahau jitahidi kumpenda uliye kosana nae.
Upendo huondoa maumivu yote,huondoa uoga.
After all,utapata thawabu kwa Mungu ukimpenda uliyekosana nae.
(soma wafilipi2:1-2)

Ingawa hapo juu nimesema unaweza kuchagua kukaa nae mbali
ili asikuumize tena,hiyo ni option ya mwisho kabisa.

Kumbuka kwamba maisha ni "kujifunza jinsi ya kupenda",....life is all about learning to love.
(Unajifunza ili ukaoneshe wapi upendo wako,hilo ni somo lingine kubwa tu.)
Muumba wako anataka uthamini mahusiano yako na ndugu na marafiki wako wa kiroho
kwanza na kimwili pia.
Utapata thawabu kama utafanya juhudi kuwaleta karibu na wewe wale wote ulio kosana nao
kuliko kusamehe na kumtupilia mbali uliye kosana nae.
Chukua mfano wa Mungu,.....ukiomba msamaha,ingawa utaendelea kumkosea hakuachi upotee.

Kwa manufaa zaidi,jitahidi usome kwa makini na uelewa haya:-
Then Peter came up to Him and said, Lord,
how many times may my brother sin against me and I forgive him and let it go?
[As many as] up to seven times? Jesus answered him, I tell you, not up to seven times, but seventy times seven!
Matthew 18: 21-22
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
mwenzenu huwa nasamehe kwa kweli lakini kusahau mhhhh....
 
N

ngulube

New Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
4
Likes
0
Points
0
N

ngulube

New Member
Joined Sep 9, 2011
4 0 0
mfano: ulisafiri mkeo akakusaliti tena kwa kutembea na rafiki yako. Bahati nzuria au mbaya ukapata ushahidi na uthibitisho naye kweli akakiri kosa. Utamsamehe au hutamsamehe? Pili, huyo jamaa yako naye utamsamehe au hutamsamehe? Ni mkasa wa kweli uliotokea wee ungefanyaje?
 
N

ngulube

New Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
4
Likes
0
Points
0
N

ngulube

New Member
Joined Sep 9, 2011
4 0 0
Ni kweli unaweza ukasamehe na ukasahau kutoka moyoni? Nimejaribu imenishinda. Wanajf nisaidieni njia ya kusamehe na kusahau kutoka moyoni
<br />
<br />
siyo kila kosa linasameheka kirahisi na kusahaulika. utasamehe lakini hutaweza kusahau.
 
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,291
Likes
3
Points
135
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,291 3 135
Yawezekana yote kwa yeye atutiaye nguvu
 
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
3,577
Likes
14
Points
135
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
3,577 14 135
kweli kusamehe inategemea na kosa hata ukisamehe moyoni haliwezi kutoka litabaki maana mengine ni maudhi ya hali ya juu sana
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
5,901
Likes
451
Points
180
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
5,901 451 180
vidume huwa hawana shida kwenye hili....ila wanawake bana duh!
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,612
Likes
610,864
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,612 610,864 280
Ni kweli unaweza ukasamehe na ukasahau kutoka moyoni? Nimejaribu imenishinda. Wanajf nisaidieni njia ya kusamehe na kusahau kutoka moyoni
mwenzetu umeshindwa nini? kusamaheh au kusahau au yote mawili?
Sijui nianzie wapi kabla sijapata ufafanuzi tajwa.................
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
634
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 634 280
Mimi nasamehe ila siwezi kusahau.
Ni rahisi kusamehe kuliko kusahau ila cha kufanya, usijipe hata muda kidogo wa kuwazia ulichotendwa. Ukiona mawazo hayo yanakuja tafuta jambo la kufanya ambapo akili yako itahamia huko.
Kama umeamua kumsamehe mtu, usiyafikirie mabaya yake. Jitahidi kufikiria mazuri yake maana unapofikiria mabaya hasira na chuki ni rahisi kujirudia hata kama ulisamehe.
Kama ni mpenzi wako alikukosea jambo kubwa ukamsamehe, jitahidi jambo lolote kama limekukwaza hata kama ni dogo umwambie mlitatue. Unapolimbikiza mauzi/kero ni rahisi kukumbuka na mauzi ya zamani na kujutia kwa nini ulimsamehe!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,062
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,062 280
sometimes maisha ni kama vita...
kuna watu ukiwasamehe lazima watarudia tena kwa nguvu zaidi....

i dont forgive....i only let it go......
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,245
Likes
315
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,245 315 180
Forgiving is the best thing... Living with the one you have forgiven is another.... (thou depends on the mistake)
 
Makedha

Makedha

Senior Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
167
Likes
0
Points
0
Makedha

Makedha

Senior Member
Joined Sep 24, 2010
167 0 0
sometimes maisha ni kama vita...kuna watu ukiwasamehe lazima watarudia tena kwa nguvu zaidi....i dont forgive....i only let it go......
Unaweza kufafanua tofauti ni nini? Nafikiri ni bora mtu awasamehe waliomkosea aweze kuondoa kisasi na hasira moyoni mwake na kuwa na utulivu maishani mwake, lakini asisahau kamwe asije akakosewa tena.
 
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,809
Likes
136
Points
160
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,809 136 160
hahaaha nimependa avatar yako makedha
 

Forum statistics

Threads 1,212,954
Members 461,872
Posts 28,461,409