Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

India ni nchi muhimu sana,
na ndipo soko lilipo hasa ,kama watu vichwa ngumu na arrogant kama Netanyao wanaenda india na kukaa wiki wakiunganisha deal za biashara,

kina Rohani wanapishana kwenda india kuingia makubaliano ya kibiashara,

putin mbele ya mhindi ananyenyekea ili auze ndege zake,

hata marekani akifika kwa mhindi kiburi anaweka pembeni ili aivute india kwenye kambi lake,

itakuwa sisi ambao uchumi wetu wameshikilia hawa wahindi?.

Hawa watu wanaushirikiano sana,na haijalishi huyo mhindi kazaliwa mpanda ama uyole,maadamu ni mhindi,wao wanahesabu ni mtu wao tu
Hehehe kweli ukiwa na akili za kutumwa na kimasikini utateseka sana yaani kwa namna ulivyowaelezea ni kama wao ndio miungu yako, shabhani naona kuberi za kihindi umezielewa kupita maelezo sababu sio kwa kujibebisha huko

Kwanza hata unatakiwa ujisikie aibu kwa mgeni tena kutoka kwenye nchi masikini kama India kukutawala kiuchumi wakati fursa zimekuzunguka
 
Msomi Zito kashindwa kupata data hizi ktk njia zake na usomi wake, kweli Jf ni zaidi ya u PhD. Bravoo wana Jf.
kwa hiyo mkuu, waziri mkuu wa india MODI alitupiga fix, aliposema kwa takwimu kuna soko kubwa la mavitu hayo kuliko hata uwezo wetu wa kuzalisha.
mbona mabadiliko yamekuwa ghafla sana, je mambo yatakuwa mazuri baadae au nini kifanyike.
Nilopendekeza kwenye uzi mmoja, watanzania wafundishwe somo la lishe ili tubadili desturi ya kupenda wali maarage, tuanze na kununua hayo mazao na sisi kama chakula maana mengi hatuyali hata kipindi yanaposhuka bei.
 
Manji effect!
Kama hujui biashara za manji si uulize usaidiwe? Manji 90% ya biashara zake zilikua importation wala sio export, Manji alikua anaimport sukari, mbolea, vifaa vya tanesco, vifaa vya kilimo, procurements za mashirika ya umma kwa kifupi Manji biashara zake 95% alikua anafanya na serikali sehemu nyingine ni real-estate na telecommunications

Kila kitu Manji?
 
Rais amelala usingizi wa nusu kaputi kuhusu shida halisi za watanzania, na akikurupuka kutoka usingizini basi ni kufukuza watendaji wake, kununua na kuwaangamiza wapinzani na mwisho kuvamia bandarini na kujidai kukamata cargo zilizoagizwa na taasisi za serikali.

Mawaziri nao wamekuwa kama kuku wa kienyeji, kutwa kuzurura ovyo na kudokoa dokoa (kutatua shida ndogo ndogo za mwananchi mmoja mmoja na hapo hapo kuwaadhibu watumishi wa umma) na mwisho wanawika kama kuku (Wanaropoka matamko yasiyokuwa na kichwa wala mkia ili kutafuta kick).

Serikali imepoteza mwelekeo.
Taifa limepoteza mwelekeo.
Nchi inazidi kuangamia kwa kasi.
Tumebakiwa na bongo movie
 
Tatizo wahusika wanapenda kufanya mambo kwa mazowea badala ya kutumia critical thinking.
Critical thinking....sababu hatuumizi vichwa kufikiria basi kila uchao mambo yanakuja na kutupa suprise.

India nao wameongeza nguvu za uzalishaji wa ndani ingawa kwa baadhi yao ni kuchukia jinsi mambo yanavyozidi kuwekwa sawa ndani ya nchi.

Halafu nani kasema maendeleo yataletwa na mjomba mjomba?
 
Kwanza maajenti wakubwa wa makampuni ya India yanayonunua haya mazao ni hawa wafanyabiashara wetu hapa Bongo kama kina Manji, Mo and the likes. Kitendo cha kuwa destabilize wao, kunawafanya kutopromiti effectively hayo mazao India kwa wateja wao. Kumbuka Marketing in the competitive world is a continue issue. WAMESUSA.

Pili. Serikali kuingilia ingilia biashara na kufikiri kuongea na serikali ya India ndo kutafanya hao wafanyabiashara wanunue. NOPE!!! Mahusiano ni kati ya biashara na biashara. Serikali ya India haina kiwanda wala duka.

Sisi wa alizeti, hata mashudu hayaendi tena India.Halaf diplomasia inainua biashara sana. Tena kwa impact kubwa. Mkuu wa nchi anapotoka yeye mwenyewe kwenda kwa mkuu wa nchi nyingine kuyajenga inashawishi kiheshima zaidi kuliko kutuma tuma watu walio chini yake. JUST THINKING LOUD!!
Wewe umejaribu kujibu swali vema. Ahsante sana
 
Mzee BMW anajisikiaje sasa
Anafurahia Haya mateso tunayopitia?
 
Kwahiyo unamaanisha uchumi wa india uneshikiliwa na tanzania? Kweli unaakili mgando ww zombi wa lumumba.....
 
Nchi hii ina maadui wengi sasa hatujui n nani wanatuganyia hivi?
 
binafsi nimewai kufika india... jamaa wapo mbali sana kulinganisha na Tanzania.. tena mbali sana na sana na sana... hizi flyover tunazojenga leo wao wanazo kila sehemu.. tena ndefu kweli...

kwao wanatumia gari zao tupu.. ambazo wamezitengeneza kwa viwanda vyao Tata, Mahindra etc....

wana matajiri level ya bhati airtel wengi sana...

unajua kwa nini viongozi wako wakiumwa wanakimbilia india???? wana huduma za afya nzuri sana na sana watu wanaishi miaka kibao...

Tanzania na India hazilingani hata kidogoooo..

unajua bajaj zilizojaa huku ni kampuni za india... why useme tanzanite ndio roho ya uchumi wao..

unajua wanauza bajaj au piki piki boxer ngapi duniani kila siku??

unajua baiskeli na guta ni kiwanda cha india??

wanatengeneza bidhaa nyingi sana na sana na sana hawawezi kushuka uchumi kwa tanzanite...

fika india ukaone miundombinu yao
Msamehe, huyo boya alikuruputa tu kusema Kuwa uchumi wa India unategemea tanzanite
 
....Hivi ikiwa watu wanazama shimoni na kutoboa ndani kwa ndani mpaka shimo lingine ni nini kitawazuia kwenye huo ukuta kupiga underground to the other side? Hata ukuta mzima uzungukwe na police rushwa imeenda likizo?
Jpm hakurupuki hivyo vyote unavyosema atakuwa ameshachukua precautions na anajua kila kitu ambacho kinaweza kutokea. Lengo lake ni kuhakikisha rasilimali zinanufaisha watanzania. Tumtie moyo na kumuombea amezungukwa na machadema ambayo hayapendi magufuli apige step ya aina yoyote
 
Ni kweli kabisa
Na kuweka record vizuri choroko ilianza kununuliwa Kwa bei ya Tsh 200 Kwa kg 1996 wakati uzalishaji ukiwa chini taratibu thamani ya choroko ikapanda mpaka kufika 2000 kwa kg Na uzalishaji ukiongezeka mara dufu kanda ya ziwa, mara zimekosa wanunuzi. Visingizo mara Mabenki, mara Bandari
Tutazilia ugali tu Hakuna shida
 
Ndio lililopo hadi sasa hakuna wadau wa kununua minada imetangazwa mara kadhaa hakuna anaekuja!!! Vita bado ngumu wanunuzi wa Tanzanite wako India zaidi na wanajuana na wanashirikiana!! Tusubiri tuone
Unataka kusema nini?

Kwamba tunaweza kumaliza kujenga ukuta alafu wanunuzi wakasema hawanunui tena Tanzanite?

Hebu jamani tuwe Wazalendo.
 
Rais amelala usingizi wa nusu kaputi kuhusu shida halisi za watanzania, na akikurupuka kutoka usingizini basi ni kufukuza watendaji wake, kununua na kuwaangamiza wapinzani na mwisho kuvamia bandarini na kujidai kukamata cargo zilizoagizwa na taasisi za serikali.

Mawaziri nao wamekuwa kama kuku wa kienyeji, kutwa kuzurura ovyo na kudokoa dokoa (kutatua shida ndogo ndogo za mwananchi mmoja mmoja na hapo hapo kuwaadhibu watumishi wa umma) na mwisho wanawika kama kuku (Wanaropoka matamko yasiyokuwa na kichwa wala mkia ili kutafuta kick).

Serikali imepoteza mwelekeo.
Taifa limepoteza mwelekeo.
Nchi inazidi kuangamia kwa kasi.
Kapimwe mkojo.
 
Haya Zitto jibu umelipata hapa hahahahahaha
Hiyo vita ni baada ya mh. Manji kutupwa korokoloni haya maisha ya uhasama kati ya nchi na nchi yanazidi kuipukutisha TANZANIA.
Mungu atusaidie kumpa hekima huyu chizi pengine unafuu utapatikana
 
ACT inabidi mfanye utafiti tena, ila kiujumla kuna tatizo kwenye halo maze
 
Sio kama wagonjwa hawaendi India, wanaenda lakini mpaka idhibitike hospitals zote za Tanzania zimeshindwa kabisa kumtibu, zamani hata katibu wa wizara akitaka kukata kucha za vidole anaenda Apollo India,

Wagonjwa wote wa moyo walikua referred India saivi mambo yote bongo
Ahsante jakaya mrisho kikwete, tulisema sana safari zako lakini naona unakuwa reference point kubwa
 
uki
mbaazi wengine wameziacha mashambani,hasara tupu.wizara husika haioni suala hili kama ni muhimu kushuhulikiwa.hapa sasa mkulima atanufaika vipi kama serikali iko kimya
msikiliza waziri mkuu utashngaa vitu anayoviona kwao, mimba za utotoni, magonjwa, matatizo ya masoko nk, hii ni hali ya ongezeko la umasikini
 
Back
Top Bottom