Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

A

Ana udoctor gani. Hivi ni vitu vya kawaida kila mtu ambaye hata hajasoma angeviona. Kwani hujui kuwa wahindi au india ndo ilikuwa namba moja duniani kuuza tanzanite wakati ni ya kwetu. Sasa kitendo cha jpm kuzungushia ukuta tanzanite yote isiibiwe tena au isiuzwe kimagendo huoni kama wahindi wamechanganyikiwa ns india kwa ujumla uchumi wake unaweza poromoka. Hili ni swala la mda tu na jpm amefanya la maana kwa maslahi mapana ya taifa. Acha akina zitto wabwabwaje mana hawana kiki tena siku hizi kama walivyotuaminisha zamani kwamba ni watetezi kumbe wezi tu
Aibu naona mimi,aiseee wewe ni wa kupigwa embudu
 
A

Ana udoctor gani. Hivi ni vitu vya kawaida kila mtu ambaye hata hajasoma angeviona. Kwani hujui kuwa wahindi au india ndo ilikuwa namba moja duniani kuuza tanzanite wakati ni ya kwetu. Sasa kitendo cha jpm kuzungushia ukuta tanzanite yote isiibiwe tena au isiuzwe kimagendo huoni kama wahindi wamechanganyikiwa ns india kwa ujumla uchumi wake unaweza poromoka. Hili ni swala la mda tu na jpm amefanya la maana kwa maslahi mapana ya taifa. Acha akina zitto wabwabwaje mana hawana kiki tena siku hizi kama walivyotuaminisha zamani kwamba ni watetezi kumbe wezi tu
Zitto kakuibia nini wewe Kibakuli?
 
Nash
Jibu:

India imeweka kodi kwenye mbaazi. Ilikuwa 0% ila kuanzia tarehe 8/11/2017 mbaazi zitatozwa kodi 50%. Hiyo inamaaniasha kuwa bei price imekatwa by 50%. Pia kuna rules zingine wameweka kuhusu fumigation kwenye mazao, na kupunguza quota za importation, etc. Hii wamefanya ili kulinda pia wakulima wa India ambao walikuwa wanashindwa kushindana na Canada, USA na Australian farmers.
Kunde choroko na vingine vimewekewa tarrif ya 30% mwezi Desemba mwaka jana.

Siyo Tanzania tu, hata United States na Canada wamekuwa affected vibaya sana na hatua hii. Pia, siyo kila kitu ni ugomvi. Vingine mara nyingi ni mambo ya biashara tu.

View attachment 703452

India imeanza kuzalisha mazao hayo pia katika rate ya 1960s. Uzalishaji wa mbaazi india umepanda kwa kiasi kikubwa baada ya kuporomoka tangu miaka ya 80s.

Nashukuru sana kwa hoja hizi
 
Wachina wanafanya research nyingi apa Tanzania bila ya sisi kujua. Mfano mdogo hawa wachina wanachofanya ni izi bidhaa zote zinazozalishwa apa Tanzania za kilimo wanafanyia Research na wanaenda kuzalisha kwao na kuuza. Na wakisha zalisha wanauza bei ya chini kuliko kule, hawa wachina ni tatizo sio apa Tanzania tuuu, hata kwa mataifa ya USA na European. Wanaharibu biashara nyingi sana
Mzee, hata hao wahindi ambao ni soko letu kubwa wanategemea mazao yetu kwa sababu ya ki geographia, sio kila zao linalokubali Mtwara litakubali na mbeya, Africa na Asia tuko tofauti sana ki geographia hivyo tegemea kuwa tutakuwa tunaegemeana ki malighafi na mazao ndio maana embe na apple linalolimwa south Africa ni tofauti sana na yanayolimwa Tanga, hao wahindi sio wajinga kuhitaji mazao yetu
 
Kuna nini Tanzania na India

Kwenye ziara tunayotembelea madiwani wetu wa ACT Wazalendo kuna jambo nimeliona linajitokeza mahala pengi kila ninapoongea na Wananchi. Jambo hilo ni kushuka kwa bei za mazao ambayo Wakulima walikuwa wanategemea soko la India. Mbaazi, Choroko, Dengu na giligilani ni baadhi ya mazao ambayo nimesikia malalamiko makubwa ya bei zake.

Jana nilipokuwa Sumbugu, Misungwi Wananchi walinieleza kuwa mwaka 2016 waliuza choroko kwa shilingi 300,000 kwa gunia Lakini bei hiyo ilishuka mpaka shilingi 150,000 na kwamba wanunuzi wamepungua mno. Vile vile Dengu imeshuka sana bei kutoka shilingi 7000 kwa kilo 4 hadi kufikia shilingi 2500.

Nilipokuwa Gehandu, Hanang nilielezwa kuwa bei ya giligilani imeshuka kutoka shilingi 150,000 kwa gunia mpaka shilingi 25,000 tu.

Chama chetu kilifanya utafiti wa zao la mbaazi kwa mikoa ya kusini mwaka Jana. Kadhia ya mbaazi tumeikuta pia Mkuranga, Morogoro na Mkoa wa Manyara. Bei imeshuka kutoka wastani wa shilingi 1500 kwa kilo mpaka shilingi 50 kwa kilo na maeneo mengine hakuna soko kabisa.

Swali
Mazao yote haya yaliuzwa India. Kwanini Bei zimeshuka na masoko kuanguka kabisa wakati mahitaji ya bidhaa hizi huko india yanakua mwaka hadi mwaka? Kuna nini kati ya Tanzania na India? Kuna nini Wakulima na Watanzania hawaelezwi?
kwani kwa sasa korosho zinanunuliwa na nchi gani? hivi unafikiri wahindi wenyewe watakuwa wakununua tu siku zote?
h
 
Bongo sijui ndo tumereact Boxer hazishikiki Kariakoo ukiwauliza Wahindi wanaodili na Suppliers wa Kibongo wanakuambia"Your Government increased the IMPORT DUTY Sir"

Boxer B150- Kariakoo ni Tshs-2,300,000/=
 
Chini ya Utawala wa CCM na kwa Sample za Watawala tulionao, hakika Maendeleo kuifikia Kenye tu Itatuchukua si Chini ya Miaka 50!

Kwa sababu Kenya watakuwa wamekaa chini ya kivuli cha mti wakiwasubiria.
 
Back
Top Bottom