Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

mbaazi wengine wameziacha mashambani,hasara tupu.wizara husika haioni suala hili kama ni muhimu kushuhulikiwa.hapa sasa mkulima atanufaika vipi kama serikali iko kimya
 
Everything will come to light!

Unajua huyu mtu atakua exposed vibaya mno.

Viongozi wabovu na wasio na maarifa at the end of the day wanakua exposed how mediocre they are!

Tutajua tu!
 
Hata Tanzania tumeshusha biashara na India wagonjwa wengi wa moyo na viongozi wa serikali walikua wakipeleka mabilioni huko India (wewe zitto ukiwepo) lakini saivi pesa zinapelekwa muhi2,

India ndio ilikua dalali wa korosho zetu (biashara ya korosho ni multi-billion business) wanazichukua kutoka Tanzania alafu watazipeleka mataifa mengine sasa serikali imepiga marufuku saivi korosho inauzwa moja kwa moja kwa mnunuzi wa mwisho sasa unafikiri wamependa?

Ni nafikiri hao waliokua wakija kununua korosho ndio walikua wanunuzi wa hayo mazao sasa saivi hawaji sababu serikali imeweka utaratibu mpya wenye manufaa kwa wakulima wa korosho ambao ni mwiba kwa wachuuzi wa kihindi
Speaker wa bunge kwani kalazwa wapi ?
 
Wakulima walikuwa WAPIGA DILI, Teh teh teh
Yaani Watendaji siku hizi wapo tayari kumshoot Dereva huku basi likiwa kwenye mwendo mkali.

Alafu inatokea ajali, wakati nyie mnaomboleza mamia ya Wapendwa wenu walioangamia wao wanajipongeza kwamba wamemuua dereva mpiga dili/muendesha kasi.

Nilipenda Lundenga juzi aliposema "umri umeenda na mawazo mapya yameniishia".
 
Kampuni yetu ya clearing and forwarding tulikuwa tunaexport hadi kontena 50 kwa mwezi na sio sisi tu tulikuwa tunaexport mbaazi ni makampuni mengi tu.

Lakini kwa sasa tupo tu ofisin tunaangalia movie YouTube kazi hakuna za kufanya. Vibarua kila siku wanakupigia simu vipi mzigo bado kwa ajili ya stuffing?? Nimechoka kuwajibu siku hizi, nawaambia tu muulizeni anko MAGU.
 
Kampuni yetu ya clearing and forwarding tulikuwa tunaexport hadi kontena 50 kwa mwezi na sio sisi tu tulikuwa tunaexport mbaazi ni makampuni mengi tu.

Lakini kwa sasa tupo tu ofisin tunaangalia movie YouTube kazi hakuna za kufanya. Vibarua kila siku wanakupigia simu vipi mzigo bado kwa ajili ya stuffing?? Nimechoka kuwajibu siku hizi, nawaambia tu muulizeni anko MAGU.
Sasa mbona taarifa za current kabisa (tena nadhani nimesikia leo kwenye moja ya taarifa za habari) kuwa uchumi unaenda vizuri?
 
diplomasia ya uchumi imeondoka na KIKWETE

ukweli mchungu ata mabalozi wateule hawajaiva vizuri kuwa na ushawishi wa kutetea masoko yetu nje ya nchi,mabalozi walioteuliwa ni wale ambao wamekuwa rejected kwenye system yake mfano wakina mashiba,kaniki,nchimbi,madaffa,mangu nk.
mh rais kajifungia ndani hataki kutoka nje,huu si uzalendo bali ni ushamba tu ziara za rais nje ni muhimu sana kukuza uchumi na uwekezaji ,tusitegemee sampuli hizi za mabalozi mashushushu kuleta diplomasia ya uchumi

mh rais anafurahia viongozi wakubwa kutembelea TZ lakini wanakuja kimkakati zaidi kibiashara ,rais wa uturuki amekuja hapa amaetoa mkopo wa SGR lakini kampuni ya kituruki YAPI MERKEZI ndio wamepewa tender.

Nashauri Rais aende nje atafute masoko ya uhakika ya mazao yetu nje ya nchi,hili la kutegemea viwanda vyetu vya majukwaani bado muda wake.Tumsaidie mkulima aondokane na umaskini wa kipato kutojkna na soko bovu lililopo
 
Speaker wa bunge kwani kalazwa wapi ?
Sio kama wagonjwa hawaendi India, wanaenda lakini mpaka idhibitike hospitals zote za Tanzania zimeshindwa kabisa kumtibu, zamani hata katibu wa wizara akitaka kukata kucha za vidole anaenda Apollo India,

Wagonjwa wote wa moyo walikua referred India saivi mambo yote bongo
 
Na kukamata na kuwanyang'anya Passport wale makandarasi wa kihindi kunachangia pia?
Hakuna watu wa hovyo kama wahindi, wezi na waongo vibaya sana na dharau juu, hebu hayo makontena yao yawe yanafunguliwa bandarini muone kuna nini ndani tena wafunguaji wawe waaminifu hasa ndio mtawajua
 
Kuna nini Tanzania na India

Kwenye ziara tunayotembelea madiwani wetu wa ACT Wazalendo kuna jambo nimeliona linajitokeza mahala pengi kila ninapoongea na Wananchi. Jambo hilo ni kushuka kwa bei za mazao ambayo Wakulima walikuwa wanategemea soko la India. Mbaazi, Choroko, Dengu na giligilani ni baadhi ya mazao ambayo nimesikia malalamiko makubwa ya bei zake.

Jana nilipokuwa Sumbugu, Misungwi Wananchi walinieleza kuwa mwaka 2016 waliuza choroko kwa shilingi 300,000 kwa gunia Lakini bei hiyo ilishuka mpaka shilingi 150,000 na kwamba wanunuzi wamepungua mno. Vile vile Dengu imeshuka sana bei kutoka shilingi 7000 kwa kilo 4 hadi kufikia shilingi 2500.

Nilipokuwa Gehandu, Hanang nilielezwa kuwa bei ya giligilani imeshuka kutoka shilingi 150,000 kwa gunia mpaka shilingi 25,000 tu.

Chama chetu kilifanya utafiti wa zao la mbaazi kwa mikoa ya kusini mwaka Jana. Kadhia ya mbaazi tumeikuta pia Mkuranga, Morogoro na Mkoa wa Manyara. Bei imeshuka kutoka wastani wa shilingi 1500 kwa kilo mpaka shilingi 50 kwa kilo na maeneo mengine hakuna soko kabisa.

Swali
Mazao yote haya yaliuzwa India. Kwanini Bei zimeshuka na masoko kuanguka kabisa wakati mahitaji ya bidhaa hizi huko india yanakua mwaka hadi mwaka? Kuna nini kati ya Tanzania na India? Kuna nini Wakulima na Watanzania hawaelezwi?

Mnunuzi mkuu alikua mbongo ambaye wahindi walikua wanamuamini mno! Sasa mmemtesa kwa kumsweka ndani bila hatia yoyote. Siku izi ananunua hayo mazao huko Malawi, Zambia n.k. na anaendelea kuwauzia wahindi kama kawaida. Tunanyoosha nchi kwa style hii
 
Kwahiyo wewe unaona Tanzanite yetu ilivyo kua ikichezewa ni sawa? Hivi ukiwa mpinzani ni lazima ufikiri kama kuku? Alafu mnasema Madiwani wenye mawazo tofauti na haya wabaki na wenye akili za aina hii?
Wewe Uliona Kipindi Zinachezewa Au Umesimuliwa, Au Uliangalia Hotuba Za WanaCCM. Kaa Ivyo Ivyo Na Akili Zako Za Kushikiwa
 
Hi nchi ni Donor country....mbaazi dengu giligilani nini tuna rasilimali za kutosha kila aina ya madini yako hapa tunauwezo wa kutoa misaada kwa nchi za wazungu....wanau tuangusha ni wapiga diili sasa tumewadhibiti tunaanza kazi sasa.....wait mtaona
Mkuu kwan vibaya ukiamin ww ni donor na ukakomalia ndoto yako!
Tatzo la humu wengi tumegubikwa na wimbi la kulaumu kila kitu.
Ecery trabsformation has changes.
Bora kujaribu kuliko kuishi kimazoea
 
Magufuli akubali tu kushindwa.

Kilimo ni uti wa mgongo Tanzania.


Sasa kama kashindwa kwenye kilimo anasubiri nini kujiuzulu.
 
diplomasia ya uchumi imeondoka na KIKWETE

ukweli mchungu ata mabalozi wateule hawajaiva vizuri kuwa na ushawishi wa kutetea masoko yetu nje ya nchi,mabalozi walioteuliwa ni wale ambao wamekuwa rejected kwenye system yake mfano wakina mashiba,kaniki,nchimbi,madaffa,mangu nk.
mh rais kajifungia ndani hataki kutoka nje,huu si uzalendo bali ni ushamba tu ziara za rais nje ni muhimu sana kukuza uchumi na uwekezaji ,tusitegemee sampuli hizi za mabalozi mashushushu kuleta diplomasia ya uchumi

mh rais anafurahia viongozi wakubwa kutembelea TZ lakini wanakuja kimkakati zaidi kibiashara ,rais wa uturuki amekuja hapa amaetoa mkopo wa SGR lakini kampuni ya kituruki YAPI MERKEZI ndio wamepewa tender.

Nashauri Rais aende nje atafute masoko ya uhakika ya mazao yetu nje ya nchi,hili la kutegemea viwanda vyetu vya majukwaani bado muda wake.Tumsaidie mkulima aondokane na umaskini wa kipato kutojkna na soko bovu lililopo
Hehehe sasa Rais ndio anatafuta masokoni au watendaji? Rais atazunguka kwenye supermarkets na malls na viwandani ulaya kutafuta masoko ya Tanzania? Au sijaelewa

Hakuna pesa ya sgr iliyotolewa na edogan hata mia,

Unakumbuka lakini ahadi hao wafanyabiashara ambao kikwete alikua akihangaika nao kama wamezitekeleza?

Bill Gates aliamuahidi kikwete atajenga kiwanda cha computer Tanzania, kilijengwa?

Toyota ilimuahidi kikwete watajenga kiwanda cha magari Tanzania, kimejengwa?

China ilimuahidi kikwete italeta ndege nyingi atcl ifufuke, imeleta hata panzi?

Uchumi wa Taifa lolote lazima ujengwe na wananchi wenyewe, kikwete kazunguka duniani kote tumefaidi kipi? Akili yako imefungwa ndio maana unategemea kuimport akili kutoka nje ya nchi zikusaidie kukutoa hapo ulipo.
 
220px-INS_Vikramaditya_during_trials.jpg

the Indian Navy'sbiggest warship.

India's telecommunication industry, the world's fastest-growing, added 227 million subscribers during the period 2010–11,[242]and after the third quarter of 2017, India surpassed the US to become the second largest smartphone market in the world after China.[243]

The Indian automotive industry, the world's second fastest growing, increased domestic sales by 26% during 2009–10,[244] and exports by 36% during 2008–09.[245] India's capacity to generate electrical power is 300 gigawatts, of which 42 gigawatts is renewable.[246] At the end of 2011, the Indian IT industry employed 2.8 million professionals, generated revenues close to US$100 billion equalling 7.5% of Indian GDP and contributed 26% of India's merchandise exports.[247]

The pharmaceutical industry in India is among the significant emerging markets for the global pharmaceutical industry. The Indian pharmaceutical market is expected to reach $48.5 billion by 2020. India's R & D spending constitutes 60% of the biopharmaceutical industry.[248][249] India is among the top 12 biotech destinations of the world.[250][251] The Indian biotech industry grew by 15.1% in 2012–13, increasing its revenues from 204.4 billion INR (Indian rupees) to 235.24 billion INR (3.94 B US$ – exchange rate June 2013: 1 US$ approx. 60 INR).[252]
 
Back
Top Bottom