Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

A

Ana udoctor gani. Hivi ni vitu vya kawaida kila mtu ambaye hata hajasoma angeviona. Kwani hujui kuwa wahindi au india ndo ilikuwa namba moja duniani kuuza tanzanite wakati ni ya kwetu. Sasa kitendo cha jpm kuzungushia ukuta tanzanite yote isiibiwe tena au isiuzwe kimagendo huoni kama wahindi wamechanganyikiwa ns india kwa ujumla uchumi wake unaweza poromoka. Hili ni swala la mda tu na jpm amefanya la maana kwa maslahi mapana ya taifa. Acha akina zitto wabwabwaje mana hawana kiki tena siku hizi kama walivyotuaminisha zamani kwamba ni watetezi kumbe wezi tu
Umecomment kwa mbwembwe lakini nina wasiwasi na wewe kama una uelewa wowote kwenye masuala ya uchumi. Yaani kwa akili yako unategemea uchumi wa india kushuka sababu ya kuzungusha uzio kwenye mgodi wa Tanzanite? Yaani unamaanisha India isipouza hiyo Tanzanite ndiyo uchumi wao ushuke?

Mkuu uwe unafikiri kwa kina kabla ya kuandika upupu
 
We uchumi wako ni demand na supply tu. Wengine tuko kwenye level ya langrangian multiplier au game theories we unasema eti zitto anajua uchumi, uchumi upi. We mwenyewe kilaza. Soma input output matrix/model ndo utajua one sectoral model inaweza kusababisha leakage na kufail zingine
Fanya hivi tuonyeshe jinsi uchumi wa tzn unapo weza kuangusha uchumi wa India kama ulivo sema sio kusema matrix model bila kuifafanua.
 
huwezi kushindana na tajiri hata siku moja na ndio maana tra wanakimbizana na wauza nyanya amini biashara zinaenda kua mbovu kuliko kawaida
Hehehe wewe kweli limbukeni hivi hapa Tanzania kuna tajiri ambae akiguswa serikali itatetereka, hao walanguzi unawaita matajiri?

Na wakina eBay, Amazon, Facebook, Google, alibaba, Apple, hawa ndio matajiri ambao serikali zao zinawahusudu na wana impact kubwa kwenye chumi za mataifa yao

Sasa wachuuzi wa mbaazi ambayo kila mtu anaweza kufanya hiyo biashara ndio unawaita matajiri, wasifuate utaratibu wa Tanzanite yetu sababu choroko zitatudodea? Una hasara
 
A

Ana udoctor gani. Hivi ni vitu vya kawaida kila mtu ambaye hata hajasoma angeviona. Kwani hujui kuwa wahindi au india ndo ilikuwa namba moja duniani kuuza tanzanite wakati ni ya kwetu. Sasa kitendo cha jpm kuzungushia ukuta tanzanite yote isiibiwe tena au isiuzwe kimagendo huoni kama wahindi wamechanganyikiwa ns india kwa ujumla uchumi wake unaweza poromoka. Hili ni swala la mda tu na jpm amefanya la maana kwa maslahi mapana ya taifa. Acha akina zitto wabwabwaje mana hawana kiki tena siku hizi kama walivyotuaminisha zamani kwamba ni watetezi kumbe wezi tu
Duh! Hehehe We Jamaa Utakuwa Huna Hata Data Kabsa, Yani Taifa Kubwa Kama India Uchumi Wao Utegemee Tanzanite Tangu Lini Kaka
Taifa Lenye Mipango Madhubuti, Taifa Lenye Mikakati Ya Maana Mpaka China Analihofia Eti Useme Linategemea Malighafi Ya Tanzania Ili Likue.

Ni Kama Useme China Wanategemea Gesi Yetu Bila Sisi Uchumi Wao Utayumba
Nenda Kwenye Rank Zenye Nchi Zenye Uchumi Mkubwa Angalia India Iko Wapi Alafu Angalia Tanzania Iko Wapi
Alafu Angalia Uchumi Wao Walifanyaje Ukafika Hapo Ulipo, Angalia Uchumi Wao Unarely Kwenye Nini.
Labda Akili Yako Itafunguka Kidogo.

Ukiona Wameandika Unarely Kwenye Tanzanite ya Tanzania Na Sasa Umejengwa Ukuta Mererani Uchumi Wao Umeporomoka Na Utakufa Njoo Nikate Kichwa.

Au Uliona Wa Kwako Hajasifiwa Humu Ukaamua Uandike Hata Vitu Usivyovielewa.
Ungemsifia Tu Kwa Namna Nyingine Sio Kuandika Vitu Usivyovijua.

Zitto, Kiongozi Mwenye Hekima Na Daktari Wa Uchumi Wa Tz, Siku 1 Utamsimulia Kwa Wajukuu Zako
 
Kuna nini Tanzania na India

Kwenye ziara tunayotembelea madiwani wetu wa ACT Wazalendo kuna jambo nimeliona linajitokeza mahala pengi kila ninapoongea na Wananchi. Jambo hilo ni kushuka kwa bei za mazao ambayo Wakulima walikuwa wanategemea soko la India. Mbaazi, Choroko, Dengu na giligilani ni baadhi ya mazao ambayo nimesikia malalamiko makubwa ya bei zake.

Jana nilipokuwa Sumbugu, Misungwi Wananchi walinieleza kuwa mwaka 2016 waliuza choroko kwa shilingi 300,000 kwa gunia Lakini bei hiyo ilishuka mpaka shilingi 150,000 na kwamba wanunuzi wamepungua mno. Vile vile Dengu imeshuka sana bei kutoka shilingi 7000 kwa kilo 4 hadi kufikia shilingi 2500.

Nilipokuwa Gehandu, Hanang nilielezwa kuwa bei ya giligilani imeshuka kutoka shilingi 150,000 kwa gunia mpaka shilingi 25,000 tu.

Chama chetu kilifanya utafiti wa zao la mbaazi kwa mikoa ya kusini mwaka Jana. Kadhia ya mbaazi tumeikuta pia Mkuranga, Morogoro na Mkoa wa Manyara. Bei imeshuka kutoka wastani wa shilingi 1500 kwa kilo mpaka shilingi 50 kwa kilo na maeneo mengine hakuna soko kabisa.

Swali
Mazao yote haya yaliuzwa India. Kwanini Bei zimeshuka na masoko kuanguka kabisa wakati mahitaji ya bidhaa hizi huko india yanakua mwaka hadi mwaka? Kuna nini kati ya Tanzania na India? Kuna nini Wakulima na Watanzania hawaelezwi?
Tuna rais wa ajabu kuwahi kutokea, anaongoza nchi kwa chuki na visasi, tabia yake ya kuwaonea kina Manji eti kisa hamuungi mkono ndo imeleta yote haya.
mwisho wa Tanzania mikononi mwa huyu mtu ni mbaya mno.
 
Isiwe wahindi wamekasirika kw 7bu ya yule diwani wa mbagara alivyo zalilishwa na mkulu!!
 
m
Waziri wa Kilimo alishatoa agizo mbaazi itumike mashuleni, magereza na hospitalini ili kukidhi solo la ndani. Kwa mantiki hiyo mahitaji ya ndani kwa mazao hayo ni makubwa kuliko kufikiria kupeleka nje ya nchi! Hahahahaha, watawala bana, shida sana.
This is a brilliant idea as it creates local demands for our products but, the question are:
1. are these stuffs staple ' preferred" by to the targeted market
2. there should be some business people who will buy these produce in bulk and sell them to these institutions at a tender arrangement
3. The government needs to control final price payable to farmers through these buyers so that price can be incentive for production
 
Kuna nini Tanzania na India

Kwenye ziara tunayotembelea madiwani wetu wa ACT Wazalendo kuna jambo nimeliona linajitokeza mahala pengi kila ninapoongea na Wananchi. Jambo hilo ni kushuka kwa bei za mazao ambayo Wakulima walikuwa wanategemea soko la India. Mbaazi, Choroko, Dengu na giligilani ni baadhi ya mazao ambayo nimesikia malalamiko makubwa ya bei zake.

Jana nilipokuwa Sumbugu, Misungwi Wananchi walinieleza kuwa mwaka 2016 waliuza choroko kwa shilingi 300,000 kwa gunia Lakini bei hiyo ilishuka mpaka shilingi 150,000 na kwamba wanunuzi wamepungua mno. Vile vile Dengu imeshuka sana bei kutoka shilingi 7000 kwa kilo 4 hadi kufikia shilingi 2500.

Nilipokuwa Gehandu, Hanang nilielezwa kuwa bei ya giligilani imeshuka kutoka shilingi 150,000 kwa gunia mpaka shilingi 25,000 tu.

Chama chetu kilifanya utafiti wa zao la mbaazi kwa mikoa ya kusini mwaka Jana. Kadhia ya mbaazi tumeikuta pia Mkuranga, Morogoro na Mkoa wa Manyara. Bei imeshuka kutoka wastani wa shilingi 1500 kwa kilo mpaka shilingi 50 kwa kilo na maeneo mengine hakuna soko kabisa.

Swali
Mazao yote haya yaliuzwa India. Kwanini Bei zimeshuka na masoko kuanguka kabisa wakati mahitaji ya bidhaa hizi huko india yanakua mwaka hadi mwaka? Kuna nini kati ya Tanzania na India? Kuna nini Wakulima na Watanzania hawaelezwi?
Mnunuzi mkubwa wa hii kitu, alikuwa MAnji.(I hope so)
Kibaya zaidi, tumem-frustrate. What do you expect.
We have decided to kill the sale, wacha tuisome namba.
 
Hiyo vita ni baada ya mh. Manji kutupwa korokoloni haya maisha ya uhasama kati ya nchi na nchi yanazidi kuipukutisha TANZANIA.
Mungu atusaidie kumpa hekima huyu chizi pengine unafuu utapatikana
Na kukamata na kuwanyang'anya Passport wale makandarasi wa kihindi kunachangia pia?
 
binafsi nimewai kufika india... jamaa wapo mbali sana kulinganisha na Tanzania.. tena mbali sana na sana na sana... hizi flyover tunazojenga leo wao wanazo kila sehemu.. tena ndefu kweli...

kwao wanatumia gari zao tupu.. ambazo wamezitengeneza kwa viwanda vyao Tata, Mahindra etc....

wana matajiri level ya bhati airtel wengi sana...

unajua kwa nini viongozi wako wakiumwa wanakimbilia india???? wana huduma za afya nzuri sana na sana watu wanaishi miaka kibao...

Tanzania na India hazilingani hata kidogoooo..

unajua bajaj zilizojaa huku ni kampuni za india... why useme tanzanite ndio roho ya uchumi wao..

unajua wanauza bajaj au piki piki boxer ngapi duniani kila siku??

unajua baiskeli na guta ni kiwanda cha india??

wanatengeneza bidhaa nyingi sana na sana na sana hawawezi kushuka uchumi kwa tanzanite...

fika india ukaone miundombinu yao


A

Ana udoctor gani. Hivi ni vitu vya kawaida kila mtu ambaye hata hajasoma angeviona. Kwani hujui kuwa wahindi au india ndo ilikuwa namba moja duniani kuuza tanzanite wakati ni ya kwetu. Sasa kitendo cha jpm kuzungushia ukuta tanzanite yote isiibiwe tena au isiuzwe kimagendo huoni kama wahindi wamechanganyikiwa ns india kwa ujumla uchumi wake unaweza poromoka. Hili ni swala la mda tu na jpm amefanya la maana kwa maslahi mapana ya taifa. Acha akina zitto wabwabwaje mana hawana kiki tena siku hizi kama walivyotuaminisha zamani kwamba ni watetezi kumbe wezi tu
 
Sasa Mkuu unatuuliza tena wakati sisi tunakutafuta wewe tukuulize?
 
Amebana Tanzanite wenzake wame fix bei export!! Huyu hata hajielewi!
Unataka kusema nini?

Kwamba tunaweza kumaliza kujenga ukuta alafu wanunuzi wakasema hawanunui tena Tanzanite?

Hebu jamani tuwe Wazalendo.
 
We uchumi wako ni demand na supply tu. Wengine tuko kwenye level ya langrangian multiplier au game theories we unasema eti zitto anajua uchumi, uchumi upi. We mwenyewe kilaza. Soma input output matrix/model ndo utajua one sectoral model inaweza kusababisha leakage na kufail zingine
Nakuona ulivyo msomi wa kwenye vitini kazi kukalili material huna unalojua kila.za wewe
 
Hata Tanzania tumeshusha biashara na India wagonjwa wengi wa moyo na viongozi wa serikali walikua wakipeleka mabilioni huko India (wewe zitto ukiwepo) lakini saivi pesa zinapelekwa muhi2,

India ndio ilikua dalali wa korosho zetu (biashara ya korosho ni multi-billion business) wanazichukua kutoka Tanzania alafu watazipeleka mataifa mengine sasa serikali imepiga marufuku saivi korosho inauzwa moja kwa moja kwa mnunuzi wa mwisho sasa unafikiri wamependa?

Ni nafikiri hao waliokua wakija kununua korosho ndio walikua wanunuzi wa hayo mazao sasa saivi hawaji sababu serikali imeweka utaratibu mpya wenye manufaa kwa wakulima wa korosho ambao ni mwiba kwa wachuuzi wa kihindi
 
AnaFuata tunguli zake maana mama ake ni kiboko wa tungli akitoka nnje ya dsm lazima arudi chato kuongeza nguvu
 
Back
Top Bottom