Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

Kuna ugomvi wa chini chini India dhidi ya Tanzania?

Zitto kutokana na theory ya hakimu aliyemhukumu Sugu kuwa "ikatokea Rais Contacts a decease basi Currecy ita loose it is value" na uchumi kuporomoka basi ni dhahiri Rais/taasisi ya Urais inaugua "Akili".
 
sasa unafikiri tanzanite itaacha kuibwa sababu imezungushwa ukuta??mambo mengine bwana
Kwa hiyo unafurahia wizi ili uendelee kuusuuza moyo na upinzani uendelee mana mtakuwa na cha kusema. Ama kweli upinzani tanzania ni janga
 
Hakuna watu wa hovyo kama wahindi, wezi na waongo vibaya sana na dharau juu, hebu hayo makontena yao yawe yanafunguliwa bandarini muone kuna nini ndani tena wafunguaji wawe waaminifu hasa ndio mtawajua
Wajanja sana wanaangusha bei ili wapate faida. Muhindi MTU nuksi sana na ndio aliangusha utawala wa South Africa chini ya Jackob Zuma
Hawa jamaa hatari sana na ndio Maana serikali ilijaribu kuwadhibiti katika sekta nyingi ingawa ni vigumu sana. Wameangusha bei ya Sukari, mafuta ya kula, mahindi na biashara nyingi. Hawa watu tukicheka nao wanaangusha serikali hii kama South Africa
 
Mbona umerudia hapo hamna analojua zaidi ya kubomoa yule ana asili ya kubomoa sio kujenga OVER
 
Duh! Hehehe We Jamaa Utakuwa Huna Hata Data Kabsa, Yani Taifa Kubwa Kama India Uchumi Wao Utegemee Tanzanite Tangu Lini Kaka
Taifa Lenye Mipango Madhubuti, Taifa Lenye Mikakati Ya Maana Mpaka China Analihofia Eti Useme Linategemea Malighafi Ya Tanzania Ili Likue.

Ni Kama Useme China Wanategemea Gesi Yetu Bila Sisi Uchumi Wao Utayumba
Nenda Kwenye Rank Zenye Nchi Zenye Uchumi Mkubwa Angalia India Iko Wapi Alafu Angalia Tanzania Iko Wapi
Alafu Angalia Uchumi Wao Walifanyaje Ukafika Hapo Ulipo, Angalia Uchumi Wao Unarely Kwenye Nini.
Labda Akili Yako Itafunguka Kidogo.

Ukiona Wameandika Unarely Kwenye Tanzanite ya Tanzania Na Sasa Umejengwa Ukuta Mererani Uchumi Wao Umeporomoka Na Utakufa Njoo Nikate Kichwa.

Au Uliona Wa Kwako Hajasifiwa Humu Ukaamua Uandike Hata Vitu Usivyovielewa.
Ungemsifia Tu Kwa Namna Nyingine Sio Kuandika Vitu Usivyovijua.

Zitto, Kiongozi Mwenye Hekima Na Daktari Wa Uchumi Wa Tz, Siku 1 Utamsimulia Kwa Wajukuu Zako
We utakuwa huna akili kabisaa. Kwanu india ilidondoshewa utajili na mungu halafu sisi mungu akatunyima? Jpm anachofanya ni kulinyanyua taifa kiuchumi ndo maana mipango mojawapo ni kuprotct rasilimali ziliendelee kuibiwa na hawa wahindi. Nani kakwambia ukiwa na milioni ukapewa lakibutaikataa kwa vile una milioni. Kwanini india isiyumbe kidogo kwa sababu moja ya sources of funds imezibwa!! Hata india ilianza kukua taratibu siyo ghafla bin vuu. Jpm anakwenda vizuri ila kwa nyie wezi na vibaraka wa wahindi wakiiba mnafaidika lazima muumie na vyuma vitakaza kwelikweli. Kule bundyahru ilikuwa wizi tu na watu kufunikwa ni vifusi na kufia humo kana kwamba serikali haipo. Leo hii kwa jpm wanakufa wawili watatu inakuwa gumzo. Unajua jk kaua wangapi migodini kimyakimya na hajali kabisa ilimradi nyie maswahiba wake mnafaidika?
 
Mwambieni Msukuma asitumie nguvu atumie akili ya kidiplomasia
 
Kuna nini Tanzania na India

Kwenye ziara tunayotembelea madiwani wetu wa ACT Wazalendo kuna jambo nimeliona linajitokeza mahala pengi kila ninapoongea na Wananchi. Jambo hilo ni kushuka kwa bei za mazao ambayo Wakulima walikuwa wanategemea soko la India. Mbaazi, Choroko, Dengu na giligilani ni baadhi ya mazao ambayo nimesikia malalamiko makubwa ya bei zake.

Jana nilipokuwa Sumbugu, Misungwi Wananchi walinieleza kuwa mwaka 2016 waliuza choroko kwa shilingi 300,000 kwa gunia Lakini bei hiyo ilishuka mpaka shilingi 150,000 na kwamba wanunuzi wamepungua mno. Vile vile Dengu imeshuka sana bei kutoka shilingi 7000 kwa kilo 4 hadi kufikia shilingi 2500.

Nilipokuwa Gehandu, Hanang nilielezwa kuwa bei ya giligilani imeshuka kutoka shilingi 150,000 kwa gunia mpaka shilingi 25,000 tu.

Chama chetu kilifanya utafiti wa zao la mbaazi kwa mikoa ya kusini mwaka Jana. Kadhia ya mbaazi tumeikuta pia Mkuranga, Morogoro na Mkoa wa Manyara. Bei imeshuka kutoka wastani wa shilingi 1500 kwa kilo mpaka shilingi 50 kwa kilo na maeneo mengine hakuna soko kabisa.

Swali
Mazao yote haya yaliuzwa India. Kwanini Bei zimeshuka na masoko kuanguka kabisa wakati mahitaji ya bidhaa hizi huko india yanakua mwaka hadi mwaka? Kuna nini kati ya Tanzania na India? Kuna nini Wakulima na Watanzania hawaelezwi?
Wamebaki wanatuimbia tu korosho kana kwamba nchi yote hii ni wakulima wa korosho...na hivi karibuni nilikuwa Singida eti kila Mkuu wa Wilaya ameotesha mikorosho kibao na wananchi wanalazimishwa kupanda mikorosho ili waondokane na umaskini eti!
 
Kuna kipindi nilisikia kulikua na zuio la kupeleka mazao uko India. Serikali ya India ndio ilizuia, akatumwa Waziri wa mambo ya nje kuongea na India hili waondoe hilo zuio.
Mpaka sasa sijajua kuwa walikubali au walikataa.
 
Fanya hivi tuonyeshe jinsi uchumi wa tzn unapo weza kuangusha uchumi wa India kama ulivo sema sio kusema matrix model bila kuifafanua.
Uchumi ni sectors. The more the economic sectors the more and healthy economy. If one sector is withdrawn or doesnt funcrtion properly the economy will jeopardise. So the handsome economy is a function of more generating sectors.

Note! Ni zito huyuhuyu aliyesema mwaka huu kutakuwa na njaa kali kwa sababu mazao hamna lakini hamna njaa. Kwa hiyo take him with precaution he only wants to disaproove jpm at the expense of jk( swahiba wake)
 
Inawezekana ikawa kweli. nakumbuka mwaka 2014 gunia moja la mbaazi tulikuwa tunauza laki 3 hadi laki3 na 45 elfu, lakini mwaka uliopita mambo yakabadilika sana mpaka kufikia elfu 50
 
Inawezekana ikawa kweli. nakumbuka mwaka 2014 gunia moja la mbaazi tulikuwa tunauza laki 3 hadi laki3 na 45 elfu, lakini mwaka uliopita mambo yakabadilika sana mpaka kufikia elfu 50
 
Yumkini, Kulingana na kupungua kwa mzunguko wa pesa, kumesababisha hata hao wanunuzi kushindwa kununua kutoka kwa wakulima hivyo kama kama supply imeamshuka basi hata bei itashuka, hivyo anayeumia ni mkulima mdogo,

PIA


Wakati wa Uongozi wa awamu ya 4, waziri mkuu pinda na mh. jmk walijitahidi sana kuhamasisha kilimo na walikuja na sera mbalimbali mfano: kilimo kwanza sera hizo tuliona invasion ya pembeo za kisasa zikiingizwa na kupewa ruzuku na serikali, lakini pamoja na hayo JMK alijitahidi sana kuboresha diplomasia na nchi wanunuzi wa hayo mazao, mfano alikuwa akienda sana nje kuongea na wafanyabiashara waje kuwekeza tanzania, kitu ambacho awamu hii hawajafanya hivyo kwa level za awamu ya 4, kutokana na hilo imepelekea kupungua sana kwa wawekezaji zaidi sana wageni ambao wangekuja kununua kwa wakulima....na ndiyo matokeo tunayoyaona sasa.


Haya ni maoni yangu!


NINI KIFANYIKE?
**Nadhani serikali ijitafakari sasa, iache siasa za kila siku kupambana kuupoteza upinzani bali wajitahidi kuweka macho yao kwenye kilimo kwa kuweka sera zitakazowawezesha wawekezaji kuja,


Hayo ni maoni!
 
Tatizo tumeweka waziri wa kilimo fundi mwashi, ukimuuliza mbaazi india shs ngapi hana habari, uingereza inaupungufu wa nyama ya kuku yeye hana habari, morogoro diwani kapigwa panga kwenye ugomvi wa mashamba yeye hata kustuka hamna, ningekuwa mimi ningemteua sumry kuwa waziri wa kilimo.
 
We utakuwa huna akili kabisaa. Kwanu india ilidondoshewa utajili na mungu halafu sisi mungu akatunyima? Jpm anachofanya ni kulinyanyua taifa kiuchumi ndo maana mipango mojawapo ni kuprotct rasilimali ziliendelee kuibiwa na hawa wahindi. Nani kakwambia ukiwa na milioni ukapewa lakibutaikataa kwa vile una milioni. Kwanini india isiyumbe kidogo kwa sababu moja ya sources of funds imezibwa!! Hata india ilianza kukua taratibu siyo ghafla bin vuu. Jpm anakwenda vizuri ila kwa nyie wezi na vibaraka wa wahindi wakiiba mnafaidika lazima muumie na vyuma vitakaza kwelikweli. Kule bundyahru ilikuwa wizi tu na watu kufunikwa ni vifusi na kufia humo kana kwamba serikali haipo. Leo hii kwa jpm wanakufa wawili watatu inakuwa gumzo. Unajua jk kaua wangapi migodini kimyakimya na hajali kabisa ilimradi nyie maswahiba wake mnafaidika?
Wewe Na Musiba Hamna Tofauti
 
Kuna nini Tanzania na India

Kwenye ziara tunayotembelea madiwani wetu wa ACT Wazalendo kuna jambo nimeliona linajitokeza mahala pengi kila ninapoongea na Wananchi. Jambo hilo ni kushuka kwa bei za mazao ambayo Wakulima walikuwa wanategemea soko la India. Mbaazi, Choroko, Dengu na giligilani ni baadhi ya mazao ambayo nimesikia malalamiko makubwa ya bei zake.

Jana nilipokuwa Sumbugu, Misungwi Wananchi walinieleza kuwa mwaka 2016 waliuza choroko kwa shilingi 300,000 kwa gunia Lakini bei hiyo ilishuka mpaka shilingi 150,000 na kwamba wanunuzi wamepungua mno. Vile vile Dengu imeshuka sana bei kutoka shilingi 7000 kwa kilo 4 hadi kufikia shilingi 2500.

Nilipokuwa Gehandu, Hanang nilielezwa kuwa bei ya giligilani imeshuka kutoka shilingi 150,000 kwa gunia mpaka shilingi 25,000 tu.

Chama chetu kilifanya utafiti wa zao la mbaazi kwa mikoa ya kusini mwaka Jana. Kadhia ya mbaazi tumeikuta pia Mkuranga, Morogoro na Mkoa wa Manyara. Bei imeshuka kutoka wastani wa shilingi 1500 kwa kilo mpaka shilingi 50 kwa kilo na maeneo mengine hakuna soko kabisa.

Swali
Mazao yote haya yaliuzwa India. Kwanini Bei zimeshuka na masoko kuanguka kabisa wakati mahitaji ya bidhaa hizi huko india yanakua mwaka hadi mwaka? Kuna nini kati ya Tanzania na India? Kuna nini Wakulima na Watanzania hawaelezwi?
Wewe kila unapotembelea unaelezwa tu...wewe unaelezwa kama nani! wasiwasi wangu wewe utakuwa ni Nape Nauye.
 
Back
Top Bottom