Kuna Mkoa haujapata mafanikio ya Magufuli?

Kuna Mkoa haujapata mafanikio ya Magufuli?

Ujenzi wa stendi na soko kuu pale Bukoba municipality ulivurugwa na viongozi wachache waliokuwa wanavutana wakipagania masilai miradi hiyo 2 .Wao waliita miradi hiyo ni ya kifisadi wakati hata ujenzi wa miradi hiyo ulikuwa bado haujaanza.Ubinafsi wa viongozi wachache ndio kikwazo cha maendeleo ya Bukoba.Aliyekuwepo mkuu wa Mkoa Mr Masawe alijitahidi kuleta maendeleo lakini alipigwa majungu na kikundi hicho mpaka akaitwa wewe ni wakuja.Hili Kagera iendelee kakikundi ka watu wachache kaache kujimwambafai wawe kitu kimoja maendeleo yatapatikana.
 
Unadhani miradi iliyotekelezwa imeunda ajira kiasi gani?
Wewe mtoa mda ndio uje na takwim umasikini umepungua kwa kiasi gani na ajira zipo kwa asilimia ngapi sio blah blah za kijinga.
 
Ujenzi wa stendi na soko kuu pale Bukoba municipality ulivurugwa na viongozi wachache waliokuwa wanavutana wakipagania masilai miradi hiyo 2 .Wao waliita miradi hiyo ni ya kifisadi wakati hata ujenzi wa miradi hiyo ulikuwa bado haujaanza.Ubinafsi wa viongozi wachache ndio kikwazo cha maendeleo ya Bukoba.Aliyekuwepo mkuu wa Mkoa Mr Masawe alijitahidi kuleta maendeleo lakini alipigwa majungu na kikundi hicho mpaka akaitwa wewe ni wakuja.Hili Kagera iendelee kakikundi ka watu wachache kaache kujimwambafai wawe kitu kimoja maendeleo yatapatikana.
Mbona walishatoka wote na uongozi ukaenda upinzani lakin bado pako vile vile.

Binafsi sioni maendeleo yoyote Yale bila stendi na soko kujengwa
 
Nitajie miradi iliyoanzishwa mkoani mara..na uwe specific kwa wilaya zake kama ifuatavyo:
Musoma mjini
Musoma vijijini
Serengeti
Tarime
Rorya
Bunda
 
Too much politics.


Mh JPM Wapambe hawana jema. Hawatakueleza kweli, na ukweli tutakueleza sisi wengine ambao hatusubiri mrija wa mnunurisho wa asali na maziwa.

Kwani kuna awamu miradi hiyo haikuwapo.

Na kama haikuwapo hakukuwa na Miradi mbadala.

Tatizo la msingi si miradi, tatizo ni consistance ya miradi. Lakini kubwa zaidi ni pesa inayopelekwa kwenye miradi ni asilimia ngapi.

Kwa miaka 3 mfululizo mizara na halmashauri zimepatiwa chini ya asilimia 30 ya makadirio yao, tena pesa yenyewe ni ya mkopo. Tunaweza tu kuwapongeza viongozi wetu kwa kutoogopa kukopa na pesa kupekekwa kwenye miradi kwa chini ya 30%.

Pamoja na kuwa kiongozi wetu ana uthubutu, tunahitaji mabadiliko ya sera zake kwani uchumi wa nchi hauendeshwi kwa kukopa na kwa kutoza kodi kubwa wawekezaji. Ukifanya hivyo wawekezaji watapunguza uwekezaji wao. Tunaona viwanda kama dangote, kwasasa vinazalisha chini ya asilimia 20. Ni juzi tu tumesikia kiwanda cha tumbaku kinafungasha virago morogoro. Sababu kubwa ni software zetu au sera zetu.

Tumetumia zaidi ya bilioni 571 za kitanzania kununua ndege hii ya Boeing 787, fedha za kodi zetu.. Nani alikueleza tunahitaji ndege? Wananchi gani huko kwenye ziara wanalilia ndege?

Wanakijiji wa kijiji cha Shuka, halmashauri ya Mtama, Lindi wanalalamika hawana maji ya kutumia, wanatumia maji na wanyama, maji ni kero kwao.

Mimi na wenzangu, kwetu huko Tarime, zahanati, vituo vya afya na hospitali ni kero kubwa, kata hazina vituo vya afya, hospital ya wilaya hakuna Vifaa tiba.

Needs vs Wants.. Mahitaji makuu sidhani kama ni hayo madege,.. Hizo ni 'wants' tu. Wananchi wa Mtama wanataka visima vya maji safi na salama sio ndege hizi .

Tatizo la wapambe ni hili hata Leo ukiamua kununua Lamborghini ,Ferrari, Porsche, Buggati,Bentley, Aston Martin, Jaguar, Rolls-Royce, Audi, Maserati wakati wa njaa kali nyumbani wapambe watakuimbia kwa mapambio, kuwa hayo hayakuwahi kufanywa huko nyuma.


Kuna upungufu wa vyumba vya madarasa kwa zaidi ya asilimia 50 kwa shule za msingi na sekondari..

Kuna upungufu mkubwa wa matundu ya vyoo mashuleni kwa zaidi ya asilimia 40 shule za msingi na sekondari

Kuna upungufu wa walimu wa shule za msingi na sekondari nchi nzima kwa zaidi ya asilimia 30.

Vipi upungufu wa vifaa tiba na dawa Katika hospitali za serikali kwa zaidi ya 65%?

Upungufu wa madaktari na wauguzi Katika hospitali za umma nchi nzima kwa zaidi ya asilimia 45?

Mh JPM Wapambe hawana jema. Hawatakueleza kweli.

Courtesy
 
Mikoa yote hayo uliyoyataja yamekuwa yakifanyika toka awamu ya kwanza, na mengi hasa yamefanyika wakati wa awamu ya tatu na nne, viwanda awamu ya kwanza. Awamu ya tano bado inaogelea kwa waliyoanzisha awamu zilizopita. Binafsi sijaona jipya kwani historia ya miradi hii naijua vizuri, ninyi watoto wa juzi ndo mtaona kafanya kitu
 
Mikoa yote hayo uliyoyataja yamekuwa yakifanyika toka awamu ya kwanza, na mengi hasa yamefanyika wakati wa awamu ya tatu na nne, viwanda awamu ya kwanza. Awamu ya tano bado inaogelea kwa waliyoanzisha awamu zilizopita. Binafsi sijaona jipya kwani historia ya miradi hii naijua vizuri, ninyi watoto wa juzi ndo mtaona kafanya kitu
Hatuongelei historia ya michakato bali tunaongekea utekelezwaji wa kweli wa miradi
 
Baadhi za wilaya zipelekwa dsm. Japo nae makonda apate eneo kubwa la utawala.
Kibaha na mkuranga/bagamoyo zipelekwe dar.
Ushauri wako mzuri sana,Ila pwani ni kubwa sana,labda waiingize, MKURANGA au kisarawe ndo zipo karibu sana na DSM
 
Tuache utani mkuu hebu niambie ni vituo vingapi vya afya vimejengwa Kilimanjaro kati hivyo 300+
 
Hatuongelei historia ya michakato bali tunaongekea utekelezwaji wa kweli wa miradi
Utekelezaji wa maendeleo yoyote yale una hatua mbalimbali, unapoingia madarakani utakuta miradi tofauti katika hatua hizo mbalimbali . utatekeleza na wewe kwa kiwango chako hadi muda wako utakapoisha. Wataingia wengine wataanzia ulipoishia wataendeleza nao kwa kiwango chao, tunapeana vijiti. Kwa hiyo viongozi wote wamefanya mazuri sana na yapo ambayo hawakufanya vizuri wenzao wakashughulikia. Wa awamu ya tano ndo anaanza kazi sasa bado ana mwaka mmoja kumaliza awamu ya kwanza, akipewa ridhaa na tume ya uchaguzi ataongezewa miaka mitano . Baada ya hapo ndio unaweza kuanza kufanya tathmini ya aliyofanya. Kwa sasa viongozi wote waliotangulia waliweka msingi, wakapandisha kuta, wakaweka renta, wakapaua, inawezekana sasa tunafunga miundombinu ya umeme. Wengine watakuja kuweka maji,rangi n.k
 
Hospitali 67 in 3 years halafu unasema??
 
Mbeya haujapata mazuri ya magufuli,zaidi ya kutuondolea RC mchapa kazi na kutuletea RC zwazwa ,aka jinga chalamila
 
Back
Top Bottom