Kuna ithibati gani ya kuthibitisha leo ni Jumatatu?

Kuna ithibati gani ya kuthibitisha leo ni Jumatatu?

Na namna ulivyojiswendeka gubigubi ndani ya duvet hadi unatia huruma bwashee, huhisihata kupungukiwa pumzi?

Sasa mbona haujaeleza ni nini kwa pamoja kilitufanya tukubaliane na kuamini kuwa juma3 ndiyo siku ya kwanza ya juma badala ya juma1 kupangwa kuwa ni siku ya sita katika juma, ambayo kinamba ndiyo siku senior kuliko j3?

Ni nani aliyetuvurugia mfumo huu wa kihesabati?
Kabla ya Kristo number zilikuwa 0987654321
 
Hata kusema huu mwaka ni 2026 nayo si sahihi pia kwani tuna calendar nyingi tofauti na hii ya Gregorian calendar ambazo nazo zipo kwenye kuhesabu miaka tofauti na huu tuliopo mfano kwa calendar ya kichina sasa hivi ni mwaka 4723
Uko sahihi kabisa, na huo Mwaka 2026 ni namba tu kulingana na Kalenda ya Gregorian (ambayo inafuatwa na mataifa mengi duniani kwa mambo ya kiofisi na kibiashara), lakini kuna mifumo mingi mingine ya kuhesabu muda.Kila kalenda ina mwanzo wake na namna yake ya kuhesabu miaka kulingana na mwezi, jua, au matukio ya kihistoria na kidini.

Kwa mfano hapa kuna mifano ya Miaka ya Sasa Kwenye Kalenda Tofauti

Kalenda ya Kichina:
Kama ulivyosema, kwao huu ni mwaka 4723 (Mwaka wa Farasi wa Moto kwa mwaka huu wa 2026).
.Kalenda ya Kiislamu (Hijri): Inaanza kuhesabu tangu Mtume Muhammad alipohama kutoka Mecca kwenda Madina. Sasa hivi tuko kwenye mwaka 1447–1448 AH.

Kalenda ya Kiyahudi:
Inaanza kuhesabu tangu kuumbwa kwa dunia kwa mujibu wa imani yao. Sasa hivi ni mwaka 5786–5787.

Kalenda ya Kiethiopia:
Nchi jirani ya Ethiopia bado inatumia kalenda yake ya kale ambayo iko nyuma kwa takribani miaka 7 hadi 8. Kwao sasa hivi ni mwaka 2018.

Hii inaonyesha kuwa dhana ya "muda" na "mwaka" inategemea sana utamaduni na mfumo ambao jamii husika imechagua kuutumia.
 
Kwangu mimi muda ni kitu cha kufikirika tu (kiini macho)" au kwamba haupo katika uhalisia wa msingi wa ulimwengu🙇🏿‍♂
Muda ni kipimo halisi ambacho kinaruhusu mabadiliko na mwenendo wa dunia au ulimwengu vikichagizwa na uwepo wa jua na mwezi unaotuwezesha kujenga concept ya siku, majuma, na miezi, kwa maana nyingine muda ni intangible concept isiyoweza kushikika lakini yenye maana katika muundo wa kujua ulimwengu ulipo na unapoelekea
 
Uko sahihi kabisa, na huo Mwaka 2026 ni namba tu kulingana na Kalenda ya Gregorian (ambayo inafuatwa na mataifa mengi duniani kwa mambo ya kiofisi na kibiashara), lakini kuna mifumo mingi mingine ya kuhesabu muda.Kila kalenda ina mwanzo wake na namna yake ya kuhesabu miaka kulingana na mwezi, jua, au matukio ya kihistoria na kidini.

Kwa mfano hapa kuna mifano ya Miaka ya Sasa Kwenye Kalenda Tofauti

Kalenda ya Kichina:
Kama ulivyosema, kwao huu ni mwaka 4723 (Mwaka wa Farasi wa Moto kwa mwaka huu wa 2026).
.Kalenda ya Kiislamu (Hijri): Inaanza kuhesabu tangu Mtume Muhammad alipohama kutoka Mecca kwenda Madina. Sasa hivi tuko kwenye mwaka 1447–1448 AH.

Kalenda ya Kiyahudi:
Inaanza kuhesabu tangu kuumbwa kwa dunia kwa mujibu wa imani yao. Sasa hivi ni mwaka 5786–5787.

Kalenda ya Kiethiopia:
Nchi jirani ya Ethiopia bado inatumia kalenda yake ya kale ambayo iko nyuma kwa takribani miaka 7 hadi 8. Kwao sasa hivi ni mwaka 2018.

Hii inaonyesha kuwa dhana ya "muda" na "mwaka" inategemea sana utamaduni na mfumo ambao jamii husika imechagua kuutumia.
Sahihi japokuwa ni concept muhimu katika muelekeo wa ulimwengu ili uweze kupangilia vitu mbalimbali concept hii ni muhimu sana ijapokuwa ni kitu kisichoshikika yaani ni dhana isiyoweza kushikika (intangible concept) lakini huupa ulimwengu muelekeo sahihi wa wapi tulipo na wapi tunakoelekea, ni dhana inayochagizwa zaidi na mianga miwili Jua na Mwezi na ina guide na kutupa maana sahihi ya vitu halisi vya ulimwengu kama maisha, zama, na utaratibu na matukio maalumu
 
Back
Top Bottom