Kule Zanzibar serikali na dini ya kiislamu vina unasaba?

Kule Zanzibar serikali na dini ya kiislamu vina unasaba?

Nakubaliana na wewe,je kuna majina ya kikiristo au ni majina ya kizungu
Hakuna majina ya kizungu wala kikristo, kuna majina ya kiingereza, kifaransa, kiebrania, kiarabu nk. Hapa bongo tuna majina ya kihaya, kisukuma, kinyaturu nk.
 
Rais Magufuli ameenda Zanzibar kutoa neno la shukrani. Kwa siku mbili amekuwa akifanya mikutano huko akianzia Pemba na leo alikuwa unguja. Lakini katika kufuatilia ziara yake kila mara husomwa kwanza quran. Sijajua tukio hilo lina maanisha nini huko visiwani. Unguja pia leo kabla jambo lolote imesomwa quran tena. Kusemaje huko dini na serikali ni kitu kimoja? Vina unasaba?

Nafahamu Zanzibar kuna dini zote. Kwanini sasa kisomwe Kitabu kimoja tu? Au waanglikana huko hawatambuliki? Wakatoliki huko hawatambuliki? Uislamu huko ni bora zaidi kuliko wengine? Je serikali ya Zanzibar ina dini? Najua nimewakera, nitawakera pia. Labda kama sina taarifa za kutosha kuwa serikali ya Zanzibar ina dini lakini huku bara serikali haina dini. Najiuliza wale wanao hudhuria mikutano ya Magufuli ni waislamu tu? Maana hata salamu huko ni moja tu. Kuna unasaba gani huko? Naomba kuelimishwa kama sina taarifa basi nipewe tu nitapokea.
Ndugu yangu Zanzibar ni nchi kamili yenye viongozi wake na mamalaka kamili ya kufanya jambo lolote kwa mujibu wa katiba yao bila kuingiliwa na nchi nyingine.

Ni sisi tuu watanganyika ambao hatujajitambua kuwa hatuna nchi wala serikali. Swali Kama hili lako tulipaswa kumuuliza Rais wa Tanganyika lakini kwa bahati mbaya kaingia mitini.

Aneijua Zanzibar haulizi haya maswali
ulitaka wafanyaje?
waishi kwa kuigiza Ukristo hata kama hawana huo ukristo?
 
Mtanganyika au Mtanzania? Hakuna tanganyika kwa sasa. Huko wote ni watanzania. Wapeni haki yao hiyo asilimia unayoiona ndogo. Tuna mapadre na maaskofu wetu huko. Hatuwezi kupeleka askofu kwa waamini wanane. Huko wakristo wapo wengi tu na ndio maana ni jimbo kamili hilo kwetu. Sio kigango. Tuheshimuni jamani
Nahisi kama mtu mwenye shida kidogo!
Unaweza ukawa unafikiri wakristo walioko Zanzibar hawatendewi haki, ni sawa lkn hiyo ni experience ya minorities wote duniani! Au marginalised societies, mfano bara, hamna mapumziko ijumaa ambayo ni siku ya kuabudu kwa waislam!
Kuna saa hatuwezi kuweka usawa kila sehemu, mfano mwingine ni kwenye kuchinja ktk public so far ni waislam pekee wanaofanya hivyo! Lkn utaona pia kanisa na taasisi zake zinapokea ruzuku toka serikali kuu, etc!
Kuna Hindu ambao kwa idadi wanazidi idadi ya raia wote wa Zanzibar, wao hujawatetea hapa!
Sio rahisi ku accommodate minorities ktk issues za kitaifa, the best one can do ni kuwatambua uwepo wao na uvumilivu ili tuweze kuishi pamoja kwa upendo!
Pole kwa kuumizwa lkn ndio ukweli!
 
Rais Magufuli ameenda Zanzibar kutoa neno la shukrani. Kwa siku mbili amekuwa akifanya mikutano huko akianzia Pemba na leo alikuwa unguja. Lakini katika kufuatilia ziara yake kila mara husomwa kwanza quran. Sijajua tukio hilo lina maanisha nini huko visiwani. Unguja pia leo kabla jambo lolote imesomwa quran tena. Kusemaje huko dini na serikali ni kitu kimoja? Vina unasaba?

Nafahamu Zanzibar kuna dini zote. Kwanini sasa kisomwe Kitabu kimoja tu? Au waanglikana huko hawatambuliki? Wakatoliki huko hawatambuliki? Uislamu huko ni bora zaidi kuliko wengine? Je serikali ya Zanzibar ina dini? Najua nimewakera, nitawakera pia. Labda kama sina taarifa za kutosha kuwa serikali ya Zanzibar ina dini lakini huku bara serikali haina dini. Najiuliza wale wanao hudhuria mikutano ya Magufuli ni waislamu tu? Maana hata salamu huko ni moja tu. Kuna unasaba gani huko? Naomba kuelimishwa kama sina taarifa basi nipewe tu nitapokea.

99% watu wa Zanzibar ni waislamu, Dini ya kiislamu tunaamini kwamba ni mfumo wa maisha kwa mwanadamu yeyote yule ulimwenguni, hivyo dini hii iko popote pale haijalishi kwenye siasa wala kwenye shughuli za kawaida mana kwa sisi waislamu ndio dira yetu. Dini ya kiislamu imo ndani ya mifupa na damu yetu achilia mbali Zanzibar kuwa ni nchi ya kiislamu ata watu wenyewe ni waislamu.

kwamfano ata tukianza kula chakula pia tunatakiwa tusome bismillah ni katika quran ndio utaratibu aliotuekea Mtume wetu Muhammad (S.A.W).

Lakini ukija kwa upande wa pili kuhusu yaliyoongelewa ni ya dini ya kiislamu La hashaa... uko huwa ni kwa mtu mwenyewe na utashi wake.

Kama kule bara hakuna dini its up to there!!
 
Rais Magufuli ameenda Zanzibar kutoa neno la shukrani. Kwa siku mbili amekuwa akifanya mikutano huko akianzia Pemba na leo alikuwa unguja. Lakini katika kufuatilia ziara yake kila mara husomwa kwanza quran. Sijajua tukio hilo lina maanisha nini huko visiwani. Unguja pia leo kabla jambo lolote imesomwa quran tena. Kusemaje huko dini na serikali ni kitu kimoja? Vina unasaba?

Nafahamu Zanzibar kuna dini zote. Kwanini sasa kisomwe Kitabu kimoja tu? Au waanglikana huko hawatambuliki? Wakatoliki huko hawatambuliki? Uislamu huko ni bora zaidi kuliko wengine? Je serikali ya Zanzibar ina dini? Najua nimewakera, nitawakera pia. Labda kama sina taarifa za kutosha kuwa serikali ya Zanzibar ina dini lakini huku bara serikali haina dini. Najiuliza wale wanao hudhuria mikutano ya Magufuli ni waislamu tu? Maana hata salamu huko ni moja tu. Kuna unasaba gani huko? Naomba kuelimishwa kama sina taarifa basi nipewe tu nitapokea.

Ni reflection ya Islamic culture. Ingawa na uislamu wangu huwa siung mkono dua kama hizi. mungu anajua kama dua hizo zinapokelewa au la. Inakuwaje serikali iliyo madarakani iibe kura, itumie njia haramu na kulazimisha kubaki madarakani hata kama wameshindwa ktk kisanduku cha kura watumie aya katika kuhalalisha haramukuwa batili? Ni unafiki wa kiwango cha juu.
 
Rais Magufuli ameenda Zanzibar kutoa neno la shukrani. Kwa siku mbili amekuwa akifanya mikutano huko akianzia Pemba na leo alikuwa unguja. Lakini katika kufuatilia ziara yake kila mara husomwa kwanza quran. Sijajua tukio hilo lina maanisha nini huko visiwani. Unguja pia leo kabla jambo lolote imesomwa quran tena. Kusemaje huko dini na serikali ni kitu kimoja? Vina unasaba?

Nafahamu Zanzibar kuna dini zote. Kwanini sasa kisomwe Kitabu kimoja tu? Au waanglikana huko hawatambuliki? Wakatoliki huko hawatambuliki? Uislamu huko ni bora zaidi kuliko wengine? Je serikali ya Zanzibar ina dini? Najua nimewakera, nitawakera pia. Labda kama sina taarifa za kutosha kuwa serikali ya Zanzibar ina dini lakini huku bara serikali haina dini. Najiuliza wale wanao hudhuria mikutano ya Magufuli ni waislamu tu? Maana hata salamu huko ni moja tu. Kuna unasaba gani huko? Naomba kuelimishwa kama sina taarifa basi nipewe tu nitapokea.
Ni udini tu unakusumbua huna lolote kaulize mambo hayo uingereza kwa nini uwezi kuwa kiongozi lazima uwe mkristo hasa manglicana.?
 
Daah jamaaa kaamua kubishia uzoefu, yaan anabishana na kila MTU,
 
Mbona ameshindwa kuniambia sensa ya lini hizo takwimu zake? Ameshindwa pia kusema kama Zanzibar sio sehemu ya tanganyika. Hizo sifa unazo mpa nadhani unamtwisha mzigo sio wake. Najua hapo ni pagumu na ndio maana anasema kwao dini ya kiislamu ni culture. What's culture in the country?
Wakatalie na hawa Wakatoliki wenzako:
ZNZ.png

Remember, hiyo 2% ambayo ndo Christians ina-include Wazanzibari and non-Zanzibaris!!
Source: Catholic News Agency

That's one but second; acha kukuza mambo!! Hivi baada ya hiyo Quran kusomwa hao Wakristo wa Zanzibar ndo wamesilimishwa, au?! Baada ya hiyo Quran kusomwa ndo kwamba hao Wakristo wa Zanzibar wamepokonywa uhuru wao wa kuabudu, au?! Ni kwamba baada ya kusomwa hiyo Quran imani ya kiroho ya Wakristo wa Zanzibar itakuwa ndo imeshafutika; au?!

Naraudia, acha kukuza mambo! Nchi hii kuna asilimia kubwa tu ya watu wasioamini Mungu kuliko hiyo chini ya 2% ya Wazanzibari Wakristo lakini huwezi kuwasikia hao atheist wakilalamika nchi hii kupelekwa kiimani kiimani za Abraham! WHY? Wanafahamu wengi wape...! Wanafahamu at least 75% of Tanzanians are Abrahamic religions believers!
 
Back
Top Bottom