Kule Zanzibar serikali na dini ya kiislamu vina unasaba?

Kule Zanzibar serikali na dini ya kiislamu vina unasaba?

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Posts
1,959
Reaction score
876
Rais Magufuli ameenda Zanzibar kutoa neno la shukrani. Kwa siku mbili amekuwa akifanya mikutano huko akianzia Pemba na leo alikuwa unguja. Lakini katika kufuatilia ziara yake kila mara husomwa kwanza quran. Sijajua tukio hilo lina maanisha nini huko visiwani. Unguja pia leo kabla jambo lolote imesomwa quran tena. Kusemaje huko dini na serikali ni kitu kimoja? Vina unasaba?

Nafahamu Zanzibar kuna dini zote. Kwanini sasa kisomwe Kitabu kimoja tu? Au waanglikana huko hawatambuliki? Wakatoliki huko hawatambuliki? Uislamu huko ni bora zaidi kuliko wengine? Je serikali ya Zanzibar ina dini? Najua nimewakera, nitawakera pia. Labda kama sina taarifa za kutosha kuwa serikali ya Zanzibar ina dini lakini huku bara serikali haina dini. Najiuliza wale wanao hudhuria mikutano ya Magufuli ni waislamu tu? Maana hata salamu huko ni moja tu. Kuna unasaba gani huko? Naomba kuelimishwa kama sina taarifa basi nipewe tu nitapokea.
 
Hapo sawa jibu hilo linamtosha muuliza swali achane na polojo zake apeleke huko kwenye ukuta wake huko
 
Hapo sawa jibu hilo linamtosha muuliza swali achane na polojo zake apeleke huko kwenye ukuta wake huko
Acha kutetea upuuzi. Mnajificha mchangani ukidhania hatuoni. Kama kuna unasaba lazima isemwe. Kama nakukera nitakukera tena. Usiogope ukweli. Tutasema tu. Acha kusingizia ukuta. Utashikishwa huo ukuta ukuangukie.
 
Kwani we umewahi hata kufika Zenji?
Nilifika mara moja jioni. Nilikaa siku mbili. Nilikosa chakula jioni. Nikaambiwa hakuna chakula kigumu jioni. Ni urojo tu. Vipi uliza swali jingine?
 
Aneijua Zanzibar haulizi haya maswali
ulitaka wafanyaje?
waishi kwa kuigiza Ukristo hata kama hawana huo ukristo?
Una uhakika kule hakuna u kristu? Au una jambo unalo taka kusema halafu unashindwa?
 
Ungekuwepo huo ukristo usingeanzisha hii thread
hata Egypt kuna Ukristo lakini umewahi sikia Egypt viongozi wanazungumza usawa wa dini?
Uendeshaji wa nchi ya Misri ni tofauti na nchi ya Tanzania. Huku serikali ilishasema haina dini. Zanzibar ni sehemu tu ya Tanzania sio nchi ile. Usilinganishe kabisa. Naomba uliza swali jingine.
 
Rais Magufuli ameenda Zanzibar kutoa neno la shukrani. Kwa siku mbili amekuwa akifanya mikutano huko akianzia Pemba na leo alikuwa unguja. Lakini katika kufuatilia ziara yake kila mara husomwa kwanza quran. Sijajua tukio hilo lina maanisha nini huko visiwani. Unguja pia leo kabla jambo lolote imesomwa quran tena. Kusemaje huko dini na serikali ni kitu kimoja? Vina unasaba?

Nafahamu Zanzibar kuna dini zote. Kwanini sasa kisomwe Kitabu kimoja tu? Au waanglikana huko hawatambuliki? Wakatoliki huko hawatambuliki? Uislamu huko ni bora zaidi kuliko wengine? Je serikali ya Zanzibar ina dini? Najua nimewakera, nitawakera pia. Labda kama sina taarifa za kutosha kuwa serikali ya Zanzibar ina dini lakini huku bara serikali haina dini. Najiuliza wale wanao hudhuria mikutano ya Magufuli ni waislamu tu? Maana hata salamu huko ni moja tu. Kuna unasaba gani huko? Naomba kuelimishwa kama sina taarifa basi nipewe tu nitapokea.
Asilia 99 ya wazanzibari ni waislam,1% iliyobakia ni wakristo na dini nyengine, na hata hao wenye imani za dini nyengine wameoana na kuzaa na waislam na ndio maana utakuta majina ya wakristo wa zanzibar lazima yawe yamechanganyika na majina ya kiislam, kama vile Augostino Ramadhani, Askofu Hafidh,Boniface Muhammed,nk. kila kitu cha Zanzibar kiko unique,kumbuka Ukristo ulifika kwanza Zanzibar kabla kufika Tanganyika.,wazanzibari hawana ubaguzi wa dini,Islam ni utamaduni wao
 
Uendeshaji wa nchi ya Misri ni tofauti na nchi ya Tanzania. Huku serikali ilishasema haina dini. Zanzibar ni sehemu tu ya Tanzania sio nchi ile. Usilinganishe kabisa. Naomba uliza swali jingine.

Wewe unajiuliza na kujijjibu mwenyewe
Wazanzibari wanafanya hivyo miaka yote na hakuna wakubadili hayo...
 
Mada kama hizi ni zakufutwa,zinaleta udini tuuh.
 
Wewe unaleta mazoea hujenga tabia.

Wewe ndo mwenye matatizo
Zanzibar ni nchi ya kiislam hata kama haijaandikwa
Kama Ambayo Uingereza ni Taifa la Wazungu weupe ingawa hakuna ilipoandikwa kisheria...
 
Back
Top Bottom