Kukojoa mara kwa mara kunatokana na nini?


M

MpiganajiNambaMoja

Member
Joined
Sep 20, 2007
Messages
69
Likes
0
Points
0
M

MpiganajiNambaMoja

Member
Joined Sep 20, 2007
69 0 0
Jamani tatizo langu ni kukojoa mara kwa mara ninapokunywa kimiminika chochote. Hali hii hunikosesha raha maana kama nina mkutano inabidi nisinywe chai wala maja.

Kitendo cha kunywa glass moja ya maji au kikombe cha chai kinanifanya nihudhurie maliwatoni kila baada ya dk 7 hadi 10 mara 3 au 4 ndo nakuwa sawa.

Nikinywa bia hali ndio inakuwa mbaya zaidi... Hali hii inaninyima raha sana. Je ni tatizo gani na nifanye nini?

==
Wanajamvi mko salama na mnaendelea na ujenzi wa taifa letu?

Kama Kichwa cha habari kinavyojieleza hapo juu, ni kwamba karibu ni mwezi mzima sasa nimekùwa nikisumbuliwa na tatizo la kukojoa mara kwa mara inafikia kiasi ndani ya saa moja nakuwa nimekwenda kukojoa zaidi ya mara mbili na Mkojo unakuwa zaidi ya nusu lita kila ninapokwenda kukojoa.

PIA kwa siku huwa nakunywa maji lita 3 hadi 4.

KIKUBWA NINACHOWAOMBA WAKUU NI KUTAKA KUFAHAMU KAMA HILI NI TATIZO GANI NA PIA USHAURI WENU JUU YA HILI TATIZO.

Ninatanguliza shukran kwa Msaada wenu. +ME
==
Nina tatizo la kuamka usiku hata mara 6 kwa haja ndogo, Nina miaka 37. Huwa sinywi maji wakati wa kulala na mwanaume.

Tatizo hili lina mwaka sasa,nilienda hospital nikapima mkojo na sukari hamna kitu lakini tatizo linaendelea na kunikera sana.

Nyie madaktari wa JF Doctor, tatizo langu ni nini?
=====

Wadau,

Home kwangu naishi na Kijana mmoja, shemeji yangu ambae yuko likizo. Leo ni siku ya nne ananiambia amekuwa akibanwa na haja ndogo kila mara, tuseme kila baada ya dakika 10-15 au hata 20 sometimes. Nimemuona hata nikiwa nae anaenda sana Chooni.

Nimejaribu kuangalia life style yake, jamaa anakunywa sana Juice na Maji but hii sio mara yake ya kwanza kuja kuishi kwangu, na kujipendelea juice na maji vya kutosha, huko kabla hakuwahi kuwa na hii problem.

Leo asubuhi kaniambia kajaribu kuonja mkojo wake akakuta mtamu mtamu, sasa issue ni kwamba huu ni ugonjwa au kawaida? Why now na sio kabla while life style ya juice anayo toka kabla?

Msaada please!!
 
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2008
Messages
251
Likes
0
Points
0
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2008
251 0 0
Ndugu yangu Mpiganaji..

Kabla hujamtafuta mchawi wako nenda kapime Kisukari. Hizo ni dalili tosha za kisukari; Kama huna kisukari basi njoo tena hapa utuambie level ya sukari yako ni ngapi kwenye mwili wako ndipo tuendelee na mangine.

Njimba
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
Hapo unaweza kua na kisukari au maambukizi ya njia ya mkojo.Pima mkojo na utajua ni lipi kati ya haya
 
M

MpiganajiNambaMoja

Member
Joined
Sep 20, 2007
Messages
69
Likes
0
Points
0
M

MpiganajiNambaMoja

Member
Joined Sep 20, 2007
69 0 0
Nilisha enda hospitali nikapima, blood sugar iko normal na mkojo pia ukawa safi. Daktari akanipa madawa fulani nitumie, nikamaliza lakini hali ikawa hivyo hivyo. Majibu ya hospitali siko zote yamekuwa sina tatizo. Lakini mimi nikijilinganisha na watu wengine naona nina tatizo. Au kibofu kangu cha mkojo kidogo nini, te he he he.
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Nilisha enda hospitali nikapima, blood sugar iko normal na mkojo pia ukawa safi. Daktari akanipa madawa fulani nitumie, nikamaliza lakini hali ikawa hivyo hivyo. Majibu ya hospitali siko zote yamekuwa sina tatizo. Lakini mimi nikijilinganisha na watu wengine naona nina tatizo. Au kibofu kangu cha mkojo kidogo nini, te he he he.
Umejaribu kucheck prostate cancer? Kukojoakojoa mara kwa mara ni dalili ya prostate cancer pia. Kama ujacheck ningakushauri ufanye hivyo.
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,975
Likes
5,345
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,975 5,345 280
Kukojowa Mara kwa Mara pia kunasababishwa na Mawazo jaribu pia kupnguza mawazo uliyokuwa nayo kichwani mwako mimi pia nina matatizo hayo ya kukojowa kila mara haswa nikinywa chai au maji ya moto huwa nakwenda ****** kila wakati na nimekwenda kupima kwa Doctor kasema sina ugonjwa wowote najaribu kupunguza kunywa chai na maji ya moto na Mawazo pia ndio Dawa yake hakuna Dawa ingine.
 
O

Oleni

Member
Joined
Sep 10, 2012
Messages
17
Likes
0
Points
0
Age
28
O

Oleni

Member
Joined Sep 10, 2012
17 0 0
Hivi ni kipi kinachosababisha watu wenye kisukari kukojoa mara kwa mara?
Na je kuna kitu kingne kinaweza kusababisha hali hiyo?
 
H

HardMartin

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2012
Messages
255
Likes
34
Points
45
H

HardMartin

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2012
255 34 45
Wanajamvi mko salama na mnaendelea na ujenzi wa taifa letu?

Kama Kichwa cha habari kinavyojieleza hapo juu, ni kwamba karibu ni mwezi mzima sasa nimekùwa nikisumbuliwa na tatizo la kukojoa mara kwa mara inafikia kiasi ndani ya saa moja nakuwa nimekwenda kukojoa zaidi ya mara mbili na Mkojo unakuwa zaidi ya nusu lita kila ninapokwenda kukojoa.

PIA kwa siku huwa nakunywa maji lita 3 hadi 4.

KIKUBWA NINACHOWAOMBA WAKUU NI KUTAKA KUFAHAMU KAMA HILI NI TATIZO GANI NA PIA USHAURI WENU JUU YA HILI TATIZO.

Ninatanguliza shukran kwa Msaada wenu. +ME
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Likes
147
Points
160
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 147 160
chek sukari mkuu, ila ngoja waje wataalam watakujuza!
 
Hayajamani

Hayajamani

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
883
Likes
12
Points
35
Age
38
Hayajamani

Hayajamani

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
883 12 35
Pole sana. Na je, maji unakunywa sana? Nenda hosp watashauri zaidi inawezekana ni diabetes kama walivyo hisi watangulizi
 
engineerm

engineerm

Senior Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
106
Likes
1
Points
0
engineerm

engineerm

Senior Member
Joined Aug 30, 2011
106 1 0
Mkuu wala huna tatizo kabisa,Tatizo pekee ni kwamba unakunywa maji mengi sana hata kama huna kiu hapo lazima utakojoa mara kwa mara wala sio ugonjwa mkuu,punguza kunywa maji mengi kupita kiasi
 
Majigo

Majigo

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
5,413
Likes
171
Points
160
Majigo

Majigo

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
5,413 171 160
Huna Tatizo
Hata Mimi Nakunywa Maji Lt 5 Kwa Siku
Nakojoa Lt Moja Na Nusu Kila Baada Ya Masaa 5
Nishazoea Kwani Nina Miaka Mitano Ktk Unywaji Wa Maji!
 
Mariano

Mariano

Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
60
Likes
1
Points
15
Mariano

Mariano

Member
Joined Apr 17, 2012
60 1 15
nafikil wanajamvi mko salama na mnaendelea na ujenzi wa taifa letu, Kama Kichwa cha habar kinavyojieleza hapo juu, ni kwamba karibu ni mwez mzima sasa nmekùwa nikisumbuliwa na tatizo la kukojoa mara kwa mara inafikia kiac ndan ya saa moja nakuwa nmekwenda kukojoa zaid ya mara mbili na Mkojo unakuwa zaid ya nusu lita kila ninapokwenda kukojoa PIA kwa siku huwa nakunywa maji lita 3 hadi 4 ,KIKUBWA NINACHOWAOMBA WAKUU NI KUTAKA KUFAHAMU KAMA HILI N TATIZO GAN NA PIA USHAUR WENU JUU YA HILI Tatizo na ninatanguliza shukran kwa Msaada wenu. +ME
Ndugu hilo ctatizo bal ni maji unayokunya ni mengi naunajua maji yanasharabiwa tumbon na kama unasikia kiu mara kwa mara ctahid kuchanganya maji na chumvi au sukar ilkufanya usharabiwaji kuwa kwa kiasi kidogo.
 

Forum statistics

Threads 1,236,025
Members 474,927
Posts 29,243,709