Mkuu askofu shoo ametoka kuonya na kutuasa juzi ya kwamba watanzania ongeeni ukweli ili kusaidia taasisi zetu za dini (misikiti na makanisa ) serikali na watu ,hulka ya kujikaza kuongea uongo kwa kushabikia tu mrengo fulani ni sumu mbaya sana ,wewe sio mkuu wa mkoa ,wilaya wala mtumishi wa umma mwenye cheo ,na hata ungekuwa hapa una fake ID ,Mkuu unashindwa kusema ukweli sebuleni sawa unamuogopa baba,na chooni unaongea tena uongo bosi wangu?
Hivi kuna umuhimu gani wa kujenga uwanja wa ndege chato kisa kufufua mbuga kwa kuhamishia wanyama ,hivi mbuga zenye wanyama wengi na kubwa kama katavi ,kigoma (gombe na mahale) zina uwanja wa bil 39 kama huo wa katavi mbuga ambazo mungu kaziweka kwa mikono yake hamjazitumia hata robo ,mnaanza kutengeneza mbuga ya lazima mahali ambapo wanyama hawajapachagua ? wanyama hujichagulia wenyewe kwa kuishi ndo maana serengeti ina kila kitu lakini hakuna soko mtu wako zao kigoma,simba wa ruaha na manyara wako tofauti kitabia wa ruaha wapole na wazito ,wa manyara wanapanda hadi miti ina maana asili iliwachagulia hivyo kwa zaidi ya miaka 400,kama unabisha hamishia chura wa kihansi mto ruvuma wanakufa siku hiyo hiyo .chui wa serengeti wanajua wapi pa kupata riziki na hata huwezi ona chui amepotea kaenda makazi ya watu ,sasa leo unamtupa chato lazima ale sana wanakijiji maana hajui swala wanajificha wapi hata wewe unajua kutafuta pesa mji uliopo ukihamishiwa nairobi bila mtaji utaanza na kukaba watu ,je wanyama wanafanyaje?
Mh Magufuli haoni nyerere hakufanya hivyo butiama.mwinyi hakufanya hivyo,kikwete hakulazimisha jambo bagamoyo ,mkapa hakujenga maflyover mtwara ,mh ni raisi mzuri na mimi personally nampenda sio kinafiki maana hapa ni fake ID hata nikimtukana hatojua ,ila yes nampenda ,lakini kwenye chato anakosea miji huwa inastawi yenyewe kwa neem zake hakuna mji wa kulazimishwa na wanadamu ,hakuna siku dodoma itaikuta dar wala hakuna mkazi wa dar anaetaka kwenda dodoma itahama serikali sio watu ukitaka uiue arusha ,sitisha uchimbaji madini na utalii kaskazini ndani ya miaka mitano chato na arusha mjini zitakuwa sawa kimapato