Kuepuka Radi kwa kufuga Kondoo


Status
Not open for further replies.
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
6,816
Likes
4,641
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
6,816 4,641 280
Wana JF wenzangu, kuna kipindi nilipokuwa likizo nilitembelea mikoa ya Dodoma,Singida,Manyara na Arusha,nilichokigundua ni kuwa wafugaji karibu wote wa Ng'ombe wanakuwa na kundi la Kondoo, nilipouliza niliambiwa kuwa Kondoo wanasaidia kuzuia Radi,mwenye ufahamu wa kina naomba anifafanulie utaalamu uliopo nyuma ya hii kitu.
 
Transporter

Transporter

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
768
Likes
101
Points
60
Transporter

Transporter

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
768 101 60
local beliefs
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,142
Likes
2,283
Points
280
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,142 2,283 280
Wana JF wenzangu, kuna kipindi nilipokuwa likizo nilitembelea mikoa ya Dodoma,Singida,Manyara na Arusha,nilichokigundua ni kuwa wafugaji karibu wote wa Ng'ombe wanakuwa na kundi la Kondoo, nilipouliza niliambiwa kuwa Kondoo wanasaidia kuzuia Radi,mwenye ufahamu wa kina naomba anifafanulie utaalamu uliopo nyuma ya hii kitu.
Naam niliiona hiyo kitu Shinyanga vijijini. Kwamba radi huja kama jogoo, na inapokutana na kondoo hupigana sana na mara nyingi radi hushindwa.
 
asrams

asrams

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
4,763
Likes
1,987
Points
280
asrams

asrams

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
4,763 1,987 280
Aiseeee!!!
 
kahtaan

kahtaan

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2009
Messages
17,153
Likes
2,063
Points
280
kahtaan

kahtaan

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2009
17,153 2,063 280
Naam niliiona hiyo kitu Shinyanga vijijini. Kwamba radi huja kama jogoo, na inapokutana na kondoo hupigana sana na mara nyingi radi hushindwa.
Halafu mtu kama wewe unajisifu umeenda shule!?
Teh teh teh teh!

Afadhali nimedaka hapa unaandika utumbo! Ntauhifadhi huu utumbo siku nyingine ukileta yale majigambo yako ya kusema wewe msomi!

Radi ya jogoo my foot!
 
M

majeshi 1981

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2013
Messages
1,902
Likes
331
Points
180
M

majeshi 1981

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2013
1,902 331 180
kaaazi kweli kweli
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,037
Likes
536
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,037 536 280
Halafu mtu kama wewe unajisifu umeenda shule!?
Teh teh teh teh!

Afadhali nimedaka hapa unaandika utumbo! Ntauhifadhi huu utumbo siku nyingine ukileta yale majigambo yako ya kusema wewe msomi!

Radi ya jogoo my foot!
Hapana, usimkatalie. Vitu spiritual mara nyingi nimekuja kugundua kuwa havikubaliani na sayansi ya kawaida na mara nyingi vinakuwa havina logic!
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
31,758
Likes
13,287
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
31,758 13,287 280
Una Elimu gani mkuu?
 
kahtaan

kahtaan

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2009
Messages
17,153
Likes
2,063
Points
280
kahtaan

kahtaan

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2009
17,153 2,063 280
Hapana, usimkatalie. Vitu spiritual mara nyingi nimekuja kugundua kuwa havikubaliani na sayansi ya kawaida na mara nyingi vinakuwa havina logic!
Makanyaga huyo Nyenyere anaonekana anatumia yale majani yalioharamishwa.
Sasa akishakula ile maneno anaona vitu vya ajabu ajabu. Juzi hapa alisema kaenda kumpoke yesu! Nikamuuliza je kaja kwa basi au treni. Akaanza matusi!
Huyu jamaa wazee wake wameshapata hasara kubwa sana!.
Faida hakuna kazi kujaza choo tu.
 
Last edited by a moderator:
stable woman

stable woman

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2013
Messages
3,347
Likes
3,245
Points
280
stable woman

stable woman

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2013
3,347 3,245 280
Honestly,hata mm nmewah kuckia hlo inaweza ikawa kweli ni kweli radi inavyokuwa inapiga wale kondoo wanarudi kinyumenyume
inaweza ikawa
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
14,860
Likes
5,907
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
14,860 5,907 280
Makanyaga huyo Nyenyere anaonekana anatumia yale majani yalioharamishwa.
Sasa akishakula ile maneno anaona vitu vya ajabu ajabu. Juzi hapa alisema kaenda kumpoke yesu! Nikamuuliza je kaja kwa basi au treni. Akaanza matusi!
Huyu jamaa wazee wake wameshapata hasara kubwa sana!.
Faida hakuna kazi kujaza choo tu.


Mkuu umenikumbusha dada yangu mmoja
yupo Dar basi alikuwa kipindi cha 2001
atuambia wadogo zangu kuzaa sio kupata

Ni kutoa Mchango mchafu tumboni yaani
unakuta mtoto akiwa mimba wanasema
huyu mtoto asingezaliwa basi angemuuwa

Mama yake akiwa tumboni.
Teh teh ha ha kwi kwi


Kondoo ni Ant- thunderstorm Tz ina rasimali
nyingi sana mpaka nakuwa km JK sijui kwanini
ni masikini .
 
Last edited by a moderator:
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,070
Likes
968
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,070 968 280
kuna sehemu katika mfumo wa elimu ya Tanzania tulilishwa hili jambo ni wakati wa kuliweka sawa.Nakumbuka kuna kajitabu kamechorwa kondoo na miyale ya radi au umeme kichwani mwake.
 
2013

2013

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
8,907
Likes
2,172
Points
280
2013

2013

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
8,907 2,172 280
hadithi hadithi, hadithi njooooo, uwongo njooo utamu koleaaaa.:iamwithstupid:
 
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
7,420
Likes
243
Points
0
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
7,420 243 0
Elimu yake inahusika vipi kwenye mambo ya imani, haujawahi kuona maprofessor wabobezi jumapili wanaenda kanisani eti kumwomba jamaa anayeitwa mungu mwenye mamlaka ya kila kitu hapa duniani!
 
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
7,420
Likes
243
Points
0
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
7,420 243 0
Ni imani tu ya wafugaji kwa sababu ni mara chache sana kondoo kuuwawa kwa radi!

"A horse can get zapped by less than 2,000 volts and will almost never try the fence again, whether it's turned on or not. 2,500 volts will easily turn a cow but you better have a good 4,500 volts to even get a sheep's attention"
 
Kiriba

Kiriba

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2013
Messages
529
Likes
99
Points
45
Kiriba

Kiriba

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2013
529 99 45
Sasa siungewauliza inazuia radi kivipi?
 
East African Eagle

East African Eagle

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
3,764
Likes
45
Points
135
East African Eagle

East African Eagle

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
3,764 45 135
Wana JF wenzangu, kuna kipindi nilipokuwa likizo nilitembelea mikoa ya Dodoma,Singida,Manyara na Arusha,nilichokigundua ni kuwa wafugaji karibu wote wa Ng'ombe wanakuwa na kundi la Kondoo, nilipouliza niliambiwa kuwa Kondoo wanasaidia kuzuia Radi,mwenye ufahamu wa kina naomba anifafanulie utaalamu uliopo nyuma ya hii kitu.
Wanyama wana uwezo mkubwa wa ku-sense natural disasters.Kukiwa na radi inataka kupiga eneo kondoo huanza kubadilika tabia akienda huko na huko kwa hasira ya mapigano mara ingine kugonga miti.ukiona yuko hivyo radi inataka kupiga eneo hilo usikae chini ya mti wowote kukokoa maisha yako na kama uko karibu na daraja kaa mbali nalo. Wachungaji wa mifugo kondoo kawasaidia mara nyingi kujua ujio wa radi na namna ya kujiokoa.

Wakati wa Elnino kabla haijatua kule Asia wanyama kama nyoka,mbwa na paka na wanyama wa mwituni walianza safari ya kutoroka kutoka maeneo tambarare na na kuanza kuhamia milimani ilikuwa ni mass exodus ya wanyama ambayo watu waliona tu kama kituko cha wanyama wakieelekea kwenye miinuko lakini watu hawakujali kuwa ni kwa nini wamekuwa hivyo.Elnino iliposhuka watu wengi walikufa .Watu wangewahi kufuatana na wanyama pengine vifo vingepungua.

Kukiwa na nyoka mfano hatari mahali mbwa ana uwezo wa ku-sense na kubadilisha tabia na mlio na wanyama kama ng`ombe kukiwa na kitu fulani hatari jirani kikubwa hunyanyua mikia juu na kuruka kwa nguvu kwa hasira.Ukiona hivyo mwenye mifugo unatoka na silaha tayari kwa mapambano.

Kondoo ni mnyama atumikaye kwa matambiko na makafara kwa dini zote na washirikina pia.Kwa sababu za miiko kuna mambo siwezi kueleza uwezo mwingine kondoo alionao na anavyotumika ila ninachoweza kusema ni kuwa radi haiwezi piga kondoo milele.Kondoo hapigwi na radi hata siku moja.Radi ni mtoto mdogo kwenye kichwa cha kondoo.
 
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,459
Likes
519
Points
280
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,459 519 280
hakuna ukweli wowote hapo ,nimeona watu waliofuga kondoo na kushuhudia banda walilolala kondoo limepigwa na radi nyang'anyang'a.
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,249,648
Members 480,983
Posts 29,706,193