Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

Mbona jambo rahisi sana unafunga ndoa na mabiti 3 ambao wazazi wana mashamba ya korosho alafu kila 1 unamgeia kiasi na ww unabaki na kiasi mnaenda kupima.
Wazo zuri sana hl....namshauri dogo alie Tandaimba
 
Wazo zuri sana hl....namshauri dogo alie Tandaimba
mansolata; mshauri afanye hivo na sasa hiv ndo muda wa ndoa zenyewe zinaaza wenye kuongeza wake hayaa wanye kutaliki na kukamata chombo kipya hayaaa. Tena unakuta wazee engine wanakugawieni na magunia mengine ya korosho mkaanzie maisha.
 
[emoji41][emoji41][emoji41]
tapatalk_jpeg_1542131910472.jpeg
 
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.

NB: Mh Rais najua unapita jf komaa pia kuna majina hewa yanaandaliwa na viongozi wa vyama vya ushirika,ukikaza utalipa tani laki1 tu zingine utazitaifisha kwa manufaa ya umma.
Nakukumbusha kuna majina hewa ya malipo...
kweli mwafrika tena awe masikini ni kiumbe chenye roho mbaya sana duniani!!!sasa wewe unalofurahia hapo ni nini?hizo korosho wameziiba?wewe waulize wakulima a kahawa walivyoanza kuhaha na bado mapema kwa kujifanya wanawadhurumu wale watu waliokuwa wanawakopesha fedha kipindi wakisubili kuvuna kahawa,za kulipia karo na kutengeneza mashamba!!hizo buku buku walizolipwa zimewafikisha wapi??
 
hii theory yako si salama kwa mkulima
Gama huyo IKIRIRI hajui tabu na maisha magumu anayopitia mkulia baada ya msimu. Mf hao wa korosho siku 1 aende kutembea Tandahimba, Nanyamba, Newala, Mahuta, Kitaya nk kuanzia mwzi wa 3 mpk 9 alafu aje akupe jibu hapa. Wengine wanaongea sababu wapo mijini au maofisini hawajui shida anazopata mkulima. Hata eao hawapendi kuuza kg 1 kwa 1500 - 2000 ila tu inawalazimu. Kama mtu unapima korosho mwez wa 9 alafu unalipwa January kwa hiyo 3000 - 3500 @kg na chomachoma unampimia na anakulipa 2000 yako hapo hapo si bora umuuzie chomachoma ufanye mambo yako.
 
Inamaana na wafanyabiashara wanavoenda china kununua bidhaa nakuja kupiga bei ya juu ni walanguzi,kwani korosho si biashara kama zilivozingine mtu anatafuta faida ukihisi unalanguliwa si unakaa nazo shambani kwako tu.Hapa kuna watu wanaenda kuumizwa bure tu daa!!Hakika korosho una roho mbaya..
 
Nacheka kama mazuri vile
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Ova
 
Simpo tu kama umenunua kwa mkulima si lazima umawauzie serikali,unabangua unauza.
 
Ina maana Hawa jamaa hawawataki
Watu wa kati kwenye korosho ?
Nijuavyo biashara yoyote mtu wa kati kuwepo ni jambo la kawaida!

Ova
 
Simpo tu kama umenunua kwa mkulima si lazima umawauzie serikali,unabangua unauza.
Inabdi sahv wawafate nao wakulima waseme nao khsu korosho hzo....mkulima naona sahv Kawa mjanja kwa mtu wa kati[emoji23] [emoji23]

Ova
 
Inabdi sahv wawafate nao wakulima waseme nao khsu korosho hzo....mkulima naona sahv Kawa mjanja kwa mtu wa kati[emoji23] [emoji23]

Ova
Mrangi kwa mfumo wa malipo ya stakabadhi ghalani mkulima bado hana huo ujanja nakwambia.
 
Mrangi kwa mfumo wa malipo ya stakabadhi ghalani mkulima bado hana huo ujanja nakwambia.
Ok....nielemishe zaidi mkuu hpo
Maana mm issue hii ya korosho nabakia kucheka tu maana kwenye sector yetu moja tulisomeshwa namba kna jamaa zangu fulani wakanicheka sana hadi kunipa pole [emoji23] [emoji23] [emoji23] naona sahv wao nao tuko kwenye boti moja tunapeana pole

Ova
 
Wameanza kulipa? mnunuzi bado hajapatikana undergroundly. Dana dana zitaisha pale mnunuzi atakapopatikana na atoe hela ili tenda ishikwe na serikali tena kwa bei poa.
 
ok shukrani kwa kunijuza nilikuwa sijuwi maana yake kwa hiyo walanguzi ndo wenye korosho kwa sasa na sio wakulima halisi daah hii nchi kumbe mheshimiwa alivyokuwa anawatetea wakulima kumbe tayari kulikuwa na walanguzi wana korosho ndani.

Kwani walanguzi waliiba hizo korosho au walitoa hela zao mfukoni na kununua,
 
Mbona jambo rahisi sana unafunga ndoa na mabiti 3 ambao wazazi wana mashamba ya korosho alafu kila 1 unamgeia kiasi na ww unabaki na kiasi mnaenda kupima.
lakini sio matarajio, watu wajiandae kuzimia huko
 
Back
Top Bottom