Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

ok shukrani kwa kunijuza nilikuwa sijuwi maana yake kwa hiyo walanguzi ndo wenye korosho kwa sasa na sio wakulima halisi daah hii nchi kumbe mheshimiwa alivyokuwa anawatetea wakulima kumbe tayari kulikuwa na walanguzi wana korosho ndani.
Ndio hivo tena mkuu. Si unajua uelewa na umaskini wa wananchi wetu. Unampa buku kwa kilo kwasababu ya njaa zake wewe unapiga 3,300
 
Korosho ni zao la kudumu huwezi panda ndani ya msimu mmoja na kuvuna hivyo swala la kukodi shamba halipo
Hapana mkuu. Lipo kwani kuna makubaliano ya msimu. Msimu huu nakukodishia shamba lenye miche 40 au 100 au 600. Ni kwa msimu.
 
Hivi mtwara wameedelea hadi wanakodi kwa mkataba
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.
 
Ndio hivo tena mkuu. Si unajua uelewa na umaskini wa wananchi wetu. Unampa buku kwa kilo kwasababu ya njaa zake wewe unapiga 3,300
hili huwa linatokea maeneo mengi sana katika hii nchi hata katika zao la pamba hii kitu huwa inatokeaga ingawa mwaka huu serikali waliweza kudhibiti hii tabia ya walanguzi.
 
Korosho ni zao la kudumu huwezi panda ndani ya msimu mmoja na kuvuna hivyo swala la kukodi shamba halipo
Ndachuwa: mashamba yanakodiwa, unakuta mtu ana shamba kubwa au mengi maeneo tofauti hivo anashindwa kuyahudumia yanakua pori hivo anaamua kuyakodisha kwa kuhesabiwa miti kulingana na uwezo wa hela zako. Ww uliekodi utafanya palizi na utanyunyiza dawa.
 
Hivi hii ni kukomoa au kufanya watu kuwa masikini kwa lazima na wafirisiwe?? Nia ya serikali ni njema ila unapoanza kukomoa watu hapo ndio tatizo
 
"kama ulikodi shamba andaa mkataba wa kukodi'

ha ha haaa, kama hii ipo kweli, hii hatari, hivi ni nani huko vijijini anakodi shamba wanaandikiana na mikataba! kama hapa mjini tu watu wanapanga nyumba bila hata mkataba!
 
Ndio hapo wanaandikia mikataba?
Siyo maendeleo mkuu wengine wanashindwa kuhudumia mashamba, hivyo huamua kukodisha sehemu kwa kuhesabiana miti.
 
Hata mimi nimejuiliza hivyo
"kama ulikodi shamba andaa mkataba wa kukodi'

ha ha haaa, kama hii ipo kweli, hii hatari, hivi ni nani huko vijijini anakodi shamba wanaandikiana na mikataba! kama hapa mjini tu watu wanapanga nyumba bila hata mkataba!
 
Hivi hii ni kukomoa au kufanya watu kuwa masikini kwa lazima na wafirisiwe?? Nia ya serikali ni njema ila unapoanza kukomoa watu hapo ndio tatizo
Haki bin haki,km korosho ni zako we unaogo nn?
 
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.
Serikali haina hela tu vyote hivyo ni visingizio
 
Hapana mkuu. Lipo kwani kuna makubaliano ya msimu. Msimu huu nakukodishia shamba lenye miche 40 au 100 au 600. Ni kwa msimu.
Mkuu heshima kwako. Msaada kama ukipanda miche 100 am 600 utavuna kilo ngapi na inahitaji heka ngapi na shingi ngapi kupanda.

Natanguliza shukran zangu za dhati kabisa
 
Dah! Nawaza sijui ningefanya nini, maana nahisi kama ningejilipua tu
 
Back
Top Bottom