Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

Kangomba ni kifaa kama kikombe ila chenyewe ni kikubwa mno, kinaweza kuchukua kg 1.5-2 za korosho ghafi! kwaiyo mfanya biashara anawafuata wakulima huko mashambani anawalaghai wanamuuzia kwa kangomba moja/ kg 1.5-2 kwa Tsh 1000-1500 ye anakuja kuuza ghalani 3000+ kwaiyo mtu kati/middle man ana uhakika wa kutengeneza hela kubwa kuliko mkulima ndiyo maana ilipigwa marufuku.
MZEE kwa kutumia data ulizotupa hapo juu una maanisha huyo kangomba boy faida yake ya chini ni 3000 shs/kilo na ya juu kwa kilo ni 5000shs/kilo.Wakulima watapata tabu sana!!!!!hata speculator wa kizungu siyo hivyo
 
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.

NB: Mh Rais najua unapita jf komaa pia kuna majina hewa yanaandaliwa na viongozi wa vyama vya ushirika,ukikaza utalipa tani laki1 tu zingine utazitaifisha kwa manufaa ya umma.
Nakukumbusha kuna majina hewa ya malipo...
Hii inatija gani kijamii na kibiashara? , are saying kuwa sasa mkulima akivuna korosho zake lazima asubiri wakati wa msimu wa serikali kununua? So, shida zake zote zitasimama hadi seeikali itakapoanza kununua?
 
Hii inatija gani kijamii na kibiashara? , are saying kuwa sasa mkulima akivuna korosho zake lazima asubiri wakati wa msimu wa serikali kununua? So, shida zake zote zitasimama hadi seeikali itakapoanza kununua?
Korosho pia zina msimu
 
biashara hii ya koroshow ili wananchi wasizidi kuonewa.
Katika hili unaodhani wanaonewa ni wachache...na ukiwauliza ukiwa umewaangalia usoni kwamba ulinunua korosho hizi kwa njia halali( yaani kipimo sahihi, kilo moja ilikuwa kilo moja kweli)!! Zaidi ya asilimia 99.9999. Watajibu " Kwa nini unaniuliza hivyo.!!!, hii si ni biashara tu kama biashara nyingine!!!" huku kakunja uso kuficha 'guiltiness'.
 
Kwani mfano wiki tatu zilizopita mimi mkulima kaniuzia korosho zake kilo 2000/= , tani moja, leo hii serikali inakuja kununua kwa bei waliyotanganza. Mimi nikiuza hizo korosho kuna kosa gani nimefanya?
 
Kwani mfano wiki tatu zilizopita mimi mkulima kaniuzia korosho zake kilo 2000/= , tani moja, leo hii serikali inakuja kununua kwa bei waliyotanganza. Mimi nikiuza hizo korosho kuna kosa gani nimefanya?
Mkulima anatakiwa kupata pesa kupitia vyama vya msingi na sio MTU binafsi
 
Hivi hizo korosho ina maana mkulima haruhusiwi kumuuzia mtu binafsi hata kama wakikubaliana bei?!!!
 
MZEE kwa kutumia data ulizotupa hapo juu una maanisha huyo kangomba boy faida yake ya chini ni 3000 shs/kilo na ya juu kwa kilo ni 5000shs/kilo.Wakulima watapata tabu sana!!!!!hata speculator wa kizungu siyo hivyo
Umenielewa vizur lakini?
 
Mkulima anatakiwa kupata pesa kupitia vyama vya msingi na sio MTU binafsi
Hii ni habari ya wapi?
Yaani mkulima ni lazima kuuza kwenye chama cha ushirika? jamani mbona hawa wakulima wamekuwa wafungwa sasa?hata akipata bei nzuri zaidi haruhusiwi kuuza? Lbada kama anaidaiwa na chama cha ushirika, lakini akilipa deni la chama kuna shida gani?
 
Hii ni habari ya wapi?
Yaani mkulima ni lazima kuuza kwenye chama cha ushirika? jamani mbona hawa wakulima wamekuwa wafungwa sasa?hata akipata bei nzuri zaidi haruhusiwi kuuza? Lbada kama anaidaiwa na chama cha ushirika, lakini akilipa deni la chama kuna shida gani?
Marufuku kwa MTU binafsi
 
Hii ni habari ya wapi?
Yaani mkulima ni lazima kuuza kwenye chama cha ushirika? jamani mbona hawa wakulima wamekuwa wafungwa sasa?hata akipata bei nzuri zaidi haruhusiwi kuuza? Lbada kama anaidaiwa na chama cha ushirika, lakini akilipa deni la chama kuna shida gani?
kwa maelezo hayo stakabadhi ghalani au ushirika ndiyo suluhu
 
Haya mambo mnayakuza saaanaa , kwa mtu ambaye haelewii amekaa tu huko mjini anaona haya mambo mtandaoni na alinunua kangomba kumtuma mtu, anaweza kufa kwa presha...

Uhakiki kweli upo na kabla msimu hujaanza yaliandikwa majina ya wakulima wote na kupelekwa kwa afisa ushirika na mkuu wa mkoa ili kuwajua wakulima na ukubwa wa mashamba yao...

Uhakiki siyo tani 3 kama unavyodai mtoa uzi,,,,

Kwa mfano cheti kimoja kikiwa na kg nyingi mfano tani 10 hapo watakuhakiki kujua kweli za shambani kwako au laaa!!!!!

Sasa tani si karibu wakulima wote wanapata tani 3....

Mkulima ambaye anapata korosho shambani kwake gunia mbili tatu hawezi kupeleka ghalani anachofanya anaziuza tuu, wengi wanaopeleka ghalani ana zaid ya tani moja wastani....
 
Nakumbuka Sera ya ubinafsishaji ya Mzee mkapa Baada ya kelele nyingi alisema : Una kitu chako cha dhamani utashidweje kumpa mtu upate kibaba cha unga ukale na wanao maisha yaendelee.(kwake alikuwa sawa )
Kwenye korosho ni kinyume chake,mkulima anayetegemea korosho yake kuishi angefanyeje? Kama siyo kuuza kwa yeyote kutatua changamoto zake .

Busara ni kununua korosho zote bila kuuliza umezipateje labda kama zimetoka nje ya Nnchi.Hakika tutapata tabu sana kila tunacho jitahidi kufanya ukijua unajikwamua unaambiwa umekosea

Hata zikitoka nje ya nchi what is the problem?
 
Kangomba kama sijakosea ni wale wanaonunua mazao yakiwa shambani kwa bei ndogo kisha wanauza kwa bei kubwa. Yaani wanalalia wakulima. Sio tafsiri rasmi ila tafakuri tu.
Pale tunapojikita katika kupigia kelele matokeo badala ya chanzo ndipo mara nyingi huwa tunaangukia pua.
 
Back
Top Bottom