Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

Korosho za kangomba mwaka huu zitaua MTU...

IKIRIRI

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Posts
2,734
Reaction score
3,033
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.

NB: Mh Rais najua unapita jf komaa pia kuna majina hewa yanaandaliwa na viongozi wa vyama vya ushirika,ukikaza utalipa tani laki1 tu zingine utazitaifisha kwa manufaa ya umma.
Nakukumbusha kuna majina hewa ya malipo...
 
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.
Rahisi..unambwagia tu mwenye shamba anazimiliki zote..mnahesabiana..pesa ikitoka anakupa chako
 
Madhara ya siasa ndio haya. Wawaonee huruma tu maana ni biashara ambayo hawaibi au kudhulumu mtu. Ingekuwa ni hela za uharibifu wa mazingira,ufisadi,wizi na vitu kama hivyo sawa
 
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.
lengo la kufanya hivi ni nini mkuu? mbona kila kukicha kuna jipya linazuka hahahahahah
 
Rahisi..unambwagia tu mwenye shamba anazimiliki zote..mnahesabiana..pesa ikitoka anakupa chako
Kwa hiyo unambwagia na jina uloandikisha kwenye ushirika?

Sio rahisi kihivo mkuu. Elewa una deal na intellectuals na wanaujua tayari huo mchezo. Korosho tayari ipo gharani na majina. Sasa wewe kabwage utamtambua Magufuli ni nani.
 
Nakumbuka Sera ya ubinafsishaji ya Mzee mkapa Baada ya kelele nyingi alisema : Una kitu chako cha dhamani utashidweje kumpa mtu upate kibaba cha unga ukale na wanao maisha yaendelee.(kwake alikuwa sawa )
Kwenye korosho ni kinyume chake,mkulima anayetegemea korosho yake kuishi angefanyeje? Kama siyo kuuza kwa yeyote kutatua changamoto zake .

Busara ni kununua korosho zote bila kuuliza umezipateje labda kama zimetoka nje ya Nnchi.Hakika tutapata tabu sana kila tunacho jitahidi kufanya ukijua unajikwamua unaambiwa umekosea
 
lengo la kufanya hivi ni nini mkuu? mbona kila kukicha kuna jipya linazuka hahahahahah
Kangomba kama sijakosea ni wale wanaonunua mazao yakiwa shambani kwa bei ndogo kisha wanauza kwa bei kubwa. Yaani wanalalia wakulima. Sio tafsiri rasmi ila tafakuri tu.
 
Kangomba kama sijakosea ni wale wanaonunua mazao yakiwa shambani kwa bei ndogo kisha wanauza kwa bei kubwa. Yaani wanalalia wakulima. Sio tafsiri rasmi ila tafakuri tu.
ok shukrani kwa kunijuza nilikuwa sijuwi maana yake kwa hiyo walanguzi ndo wenye korosho kwa sasa na sio wakulima halisi daah hii nchi kumbe mheshimiwa alivyokuwa anawatetea wakulima kumbe tayari kulikuwa na walanguzi wana korosho ndani.
 
Ndugu wale wadau wa kangomba chukua hii...
Km ulinunua korosho kuanzia tani3 jiandae kuonyesha shamba lako...
Huu ndio msimamo wa serikali...imegundulika korosho nyingi si za wakulima halisi..
Uhakiki umeanza Jana na majina yatabandikwa
korosho nyingi zitakimbiwa na wenyewe...wale walionunua kwa magumashi bp juu juu.
Kikubwa andaa mipango mapema kaonyeshe shamba mwenyekiti wa mtaa na majirani lazima wathibitishe
Na km ulikodi shamba lazima uonyeshe mkataba wa kukodi shamba.
Korosho ni zao la kudumu huwezi panda ndani ya msimu mmoja na kuvuna hivyo swala la kukodi shamba halipo
 
Nakumbuka Sera ya ubinafsishaji ya Mzee mkapa Baada ya kelele nyingi alisema : Una kitu chako cha dhamani utashidweje kumpa mtu upate kibaba cha unga ukale na wanao maisha yaendelee.(kwake alikuwa sawa )
Kwenye korosho ni kinyume chake,mkulima anayetegemea korosho yake kuishi angefanyeje? Kama siyo kuuza kwa yeyote kutatua changamoto zake .

Busara ni kununua korosho zote bila kuuliza umezipateje labda kama zimetoka nje ya Nnchi.Hakika tutapata tabu sana kila tunacho jitahidi kufanya ukijua unajikwamua unaambiwa umekosea
Hapa yaani majanga itafika mahali ukitaka kufaya deal upige hesabu ya faida na hasara zote ukizingatia sheria.
 
Back
Top Bottom