Kisinia kisicholeta ugonjwa wa Kisukari

Kisinia kisicholeta ugonjwa wa Kisukari

Kwa schedule hiyo wewe uko well-off, ila wale wa kipato kidogo hawana namna.



Maboga sikumbuki hata nimekuli lini mara ya mwisho.

Wiki iliyopita nilikuwa uswazi nikakumbuka home inahitajika nazi, huwezi amini magenge yote hayana nazi,nimekuja kupata nazi mtaa wa nne zinauzwa 1,300/1,500/1,800, Nilichogundua ni kwamba kina mama wa uswazi wengi wamehamia kwenye nazi za

 
Kula chakula kingi kuna madhara makubwa kuliko kula chakula kichache kisicho na Afya.

Mtu anaekula msinia wa ndizi kama huo yupo kwenye hatari kubwa ya kupata magonjwa kuliko mtu anaekula zege aka chipsi kuku wa kisasa.

Unapokula chakula kingi na intake yako ya calories, starch na vinginevyo ikawa kubwa kuliko mwili wako unachohitaji ndio magonjwa huanza hapo
 
Kama diet iko vizuri havina shida.

Ila ni hulka ya kaya nyingi kula wanga (carbohydrates) nyingi kuliko aina nyingine ya chakula.

Mfano wa mlo wa mchana w kijana:

Wali wa buku jero maharage ya kuhesabu, nyama kipande kimoja au viwili, mboga majani kijiko kimoja afu nashushia na chupa la soft drink ya jero.

Na mfano huo ndiyo janga linapoanzia.
Mimi kabisa huyu bila pepsi sijiskii kabisa
 
Back
Top Bottom