Kiranga sio atheist ni non-believer

Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,156
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,156 2,000
Kinara mbishi asiyekubali kuwa kuna Mungu. Mbishi kwa viwango vyote unavyojua ila mwepesi wa hoja.

Kiranga sio atheist, kwa tafsiri rahisi atheist ni mtu asiyejua lolote kuhusu Mungu ama miungu (Hana ABC zozote kuhusu hizo imani za Mungu na miungu)

Kiranga sio mmojawapo. Kiranga ni mmojawapo wa wale waliokengeuka imani, walizaliwa katika ukristo wakabatizwa na kuishi maisha ya ukristo... Lakini along the way wakabahatika kusoma doctrines za kikristo, Mungu nk.

Ni katika hizo doctrines wakashindwa kukubaliana na vifungu kadhaa hivyo wakakengeuka na kuwa wapinga Uwepo wa Mungu mkuu.

Ni watu wenye elimu kubwa kuhusu dini hasa ukristo halafu wakasoma na doctrines nyingine zinazopinga uwepo wa Mungu na kuchagua kuyaamini hayo.

Kipengele muhimu hawa watu wasio waaamini ni kule kutaka wanachokikwepa ni kile cha kutotaka kutambua kuwa ishu za kiroho, Kimungu hazina ithibati za kisayansi.

Wote tuna akili. Je, kuna ithibati? Na kama hatuna akili tuna ithibati? Lakini uhalisia unasemaje?

Kwahiyo Kiranga anataka umuoneshe Mungu as if ni kitu solid. Kiufupi hawa sio atheists bali non believers!!!
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
166
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
166 225
Wrong. Placebo effect inaweza kutokea hata kanisani.
Placebo effects ni jambo linakusudia akili pekee. Hili kama nilivyosema hapo awali linategemea kwa kiasi chote imani ya mtu mwingine itakavyofaulu ku- convince na ku- dominate akili ya aliyejeruhiwa kihisia.
Jinsi hii,ndiyo tunaikuta kwa waganga wa kienyeji. Hawa wanaweza kumtibu mtu tatizo fulani kwa kumwaminisha jambo jingine. Mganga wa kienyeji atakwambia unaumwa chemba moyo, lakini kiuhalisia unaumwa magonjwa ya moyo au presha.
Kwahiyo, placebo effect inaweza kutumika kanisani kutegemea na uelewa wa yule aliye na mamlaka ya kanisa. Kanisa sahihi linautaratibu uliowazi kwenye mambo yote majeraha ya mwili na roho. Kanisa sahihi linajua huyu matatizo yake ni kwa sababu hii na linajua linavyoweza kumsaidia.
Kwa vyovyote vile, sakramenti haiwezi kuwa, kufanana au kukalibiana na placebo effect. Kwani placebo effect namna yake iko kwa binadamu, yaani placebo effect ni jambo la kisayansi.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Ni kwa vipi niko-wrong. Bainisha tafadhali!
Umeandika hivi.

"Jinsi hii na kwa namna yake haiwezi kuwa matokeo ya imani. Hii ni njia inayotumika na psychologists na watu wa medicine kutibu au kurekebisha watu waliopata majeraha ya kihisia au ya ndani. Placebo effects kwa asili yake inamtegemea kwa kiasi chote psychologist au mtu wa medicine anaelewa nini kimesababisha mtu kujeruhiwa kihisia au kwandi, na kutoka hapo ndipo anaweza kuanza kuiandaa na kuitengeneza upya akili ya aliyejeruhiwa kihisia au ndani kwa kumwingizia kitu kingine katika akili yake. "

Kwanza huelewi na umeshindwa kuelezea vizuri placebo effect ni nini.

Unaeleza kama vile.

1. Placebo effect ni njia inayotumika na psychologists na watu wa medicine kutibu au kurekebisha watu waliopata majeraha. Si kweli. Placebo effect inapimwa katika majaribio ya tiba ili kujua tiba inatibu kwa kiasi gani, na watu wanaopona bila kupata tiba, kwa imani tu, ni kiasi gani.

2. Umeandika kwamba placebo effect inamtegemea mtu wa medicine au psychologist anaelewa nini. Wrong. Unaweza kuwaacha watoto wawili, mmoja ana miaka 8 na mwingine ana miaka 5, wa miaka mitano akaumwa, dada yake wa miaka 8 akampa dawa ya uongo, wa miaka 5 akaamini dawa ni ya kweli, akapona kwa placebo effect. Hapo hakuna mganga wala psychologist.

Umeandika kuhusu Placebo effect kama unaelewa ni nini, wakati huelewi.

Sina uhakika kama jingine lolote unaloandika kama unalielewa unalielewa kweli, au ni mbwembwe tu za kujibu mambo kama unayaelewa, wakati huyaelewi.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Placebo effects ni jambo linakusudia akili pekee. Hili kama nilivyosema hapo awali linategemea kwa kiasi chote imani ya mtu mwingine itakavyofaulu ku- convince na ku- dominate akili ya aliyejeruhiwa kihisia.
Jinsi hii,ndiyo tunaikuta kwa waganga wa kienyeji. Hawa wanaweza kumtibu mtu tatizo fulani kwa kumwaminisha jambo jingine. Mganga wa kienyeji atakwambia unaumwa chemba moyo, lakini kiuhalisia unaumwa magonjwa ya moyo au presha.
Kwahiyo, placebo effect inaweza kutumika kanisani kutegemea na uelewa wa yule aliye na mamlaka ya kanisa. Kanisa sahihi linautaratibu uliowazi kwenye mambo yote majeraha ya mwili na roho. Kanisa sahihi linajua huyu matatizo yake ni kwa sababu hii na linajua linavyoweza kumsaidia.
Kwa vyovyote vile, sakramenti haiwezi kuwa, kufanana au kukalibiana na placebo effect. Kwani placebo effect namna yake iko kwa binadamu, yaani placebo effect ni jambo la kisayansi.
Unaongelea "aliyejeruhiwa kihisia" kama placebo effect inaishia kwa waliojeruhiwa kihisia. Huelewi placebo effect ni nini.

Unachanganya psychotherapy na placebo effect?
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
166
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
166 225
Si kweli. Placebo effect inapimwa katika majaribio ya tiba ili kujua tiba inatibu kwa kiasi gani, na watu wanaopona bila kupata tiba, kwa imani tu, ni kiasi gani.
Vizuri. Je, unajua ni watu wa magonjwa ya aina gani wanaofanyiwa tiba ya placebo effect?
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
166
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
166 225
Unaweza kuwaacha watoto wawili, mmoja ana miaka 8 na mwingine ana miaka 5, wa miaka mitano akaumwa, dada yake wa miaka 8 akampa dawa ya uongo, wa miaka 5 akaamini dawa ni ya kweli, akapona kwa placebo effect. Hapo hakuna mganga wala psychologist.
Kitu ambacho hujui ni kwamba, dawa hata iwe ya ukweli au uongo, ili iweze kumponya mgonjwa inategemea akili ya mgonjwa ilivyokubali kwa kiasi chote hiyo dawa, na anaempa hiyo dawa. Mfano, dawa inaweza kutibu malaria, lakini kama mgonjwa hajaikubali hataweza kupona.
Kwenye huu mfano wako wa watoto hapo juu, unatengeneza maswali mengi. Kwanza hatuoni ni ugojwa gani mtoto wa miaka mitano anaumwa. Hivyo ni kwa hakika gani tunaweza kuthibitisha kwamba dawa aliyopewa mtoto mwenye miaka mitano ni ya uongo? Lakini pia, mtoto wa miaka mitano anaumwa, tufikiri kwamba na yeye hajui anaumwa nini. Ni kwa namna gani utasema hiyo dawa aliyopewa kisha akapona haitibu ugonjwa huo, ni fake?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Kitu ambacho hujui ni kwamba, dawa hata iwe ya ukweli au uongo, ili iweze kumponya mgonjwa inategemea akili ya mgonjwa ilivyokubali kwa kiasi chote hiyo dawa, na anaempa hiyo dawa. Mfano, dawa inaweza kutibu malaria, lakini kama mgonjwa hajaikubali hataweza kupona.
Kwenye huu mfano wako wa watoto hapo juu, unatengeneza maswali mengi. Kwanza hatuoni ni ugojwa gani mtoto wa miaka mitano anaumwa. Hivyo ni kwa hakika gani tunaweza kuthibitisha kwamba dawa aliyopewa mtoto mwenye miaka mitano ni ya uongo? Lakini pia, mtoto wa miaka mitano anaumwa, tufikiri kwamba na yeye hajui anaumwa nini. Ni kwa namna gani utasema hiyo dawa aliyopewa kisha akapona haitibu ugonjwa huo, ni fake?
Utaniambiaje kitu ambacho sijui ni kwamba dawa hata ya uongo inaweza kumponya mgonjwa, wakati mimi ndiye nimeanza kuandika habari za placebo effect hapa?

Kwa mara nyingine tena.

Unaelewa placebo effect ni nini?

Inaonekana hujaielewa bado.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Vizuri. Je, unajua ni watu wa magonjwa ya aina gani wanaofanyiwa tiba ya placebo effect?
Placebo effect ina apply across the board. Swali lako linaonesha hujui placebo effect ni nini.

In fact placebo inaweza ku apply hata nje ya medicine, kwenye mambo ya athletics na cognitive abilities. Kuna watu wanachunguza zaidi hili.

Do you even know what placebo effect is?
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
166
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
166 225
Utaniambiaje kitu ambacho sijui ni kwamba dawa hata ya uongo inaweza kumponya mgonjwa, wakati mimi ndiye nimeanza kuandika habari za placebo effect hapa?
Usijipe sifa ambayo huna! Tambua pia kwamba kusoma jambo ni hatua moja kuelewa jambo ni hatua nyingine.
"...Mimi ndiye nimeanza kuandika habari za placebo effect hapa".... Lakini hapo hapo, badae ukasema, kuna watu wanachunguza jambo hili. Unaonekana unafuatilia sana sayansi lakini unakosa uelewa wa sayansi.
Narudia tena placebo effect ni suala lililo ndani ya akili na siyo vinginevyo.
Wewe unae-apply placebo effect unakuwa unajua hii substance or procedure is fake, lakini huyu anaepokea yeye anakuwa hajui hivyo au hilo. Hapo hapo, aliyepokea katika akili yake yeye ataelewa kwamba umempatia substance or procedure sahihi. Kwanini ataelewa hivyo? Kwasababu, kama ni mgonjwa, yeye hataelewa kwamba hiyo dawa ni fake kwani aliye-apply ni daktari. Hapo utaangalia akili ya mgonjwa kwa daktari. Hivyo hivyo katika field nyingine.
 
nusuhela

nusuhela

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2014
Messages
4,376
Points
2,000
nusuhela

nusuhela

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2014
4,376 2,000
Mnapoteza muda kubishana vitu ambavyo havipo.
Tafuteni ufumbuzi ni kwa namna gani jamii zenu zitaishi kwa uhuru miaka ijayo
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,156
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,156 2,000
Mnapoteza muda kubishana vitu ambavyo havipo.
Tafuteni ufumbuzi ni kwa namna gani jamii zenu zitaishi kwa uhuru miaka ijayo
Hapana unapotoka... Kuna maarifa mengi sana tunajifunza... Kwa mfano hiyo placebo effect leo ndio nimeweza kuelimika zaidi kupitia huyu mchangiaji mpya
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
166
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
166 225
Mnapoteza muda kubishana vitu ambavyo havipo.
Watu wengi, wao wanajua vitu havipo. Wao wanajua kufanya kazi ndiyo namna pekee ya kutopoteza muda. Hawa wanawaona waliowatangulia walipotoza muda ndiyo maana leo wao hawaishi kwa uhuru. Kama ni sababu kwanini tunaishi hivi hii leo katika familia, jamii au taifa, basi si yingine isipokuwa dini, Mungu.
Ukitaka kujua hilo, jiulize swali hili: je, walionitangulia hawakuwa na tamaa na mawazo ya maendeleo kiuchumi, kijamii na kiteknolojia kama mimi? Pia, jiulize: walionitangulia hawakufanya kazi kwa bidii? Je, matokeo ya kazi zao yako wapi? Yapo?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Usijipe sifa ambayo huna! Tambua pia kwamba kusoma jambo ni hatua moja kuelewa jambo ni hatua nyingine.
"...Mimi ndiye nimeanza kuandika habari za placebo effect hapa".... Lakini hapo hapo, badae ukasema, kuna watu wanachunguza jambo hili. Unaonekana unafuatilia sana sayansi lakini unakosa uelewa wa sayansi.
Narudia tena placebo effect ni suala lililo ndani ya akili na siyo vinginevyo.
Wewe unae-apply placebo effect unakuwa unajua hii substance or procedure is fake, lakini huyu anaepokea yeye anakuwa hajui hivyo au hilo. Hapo hapo, aliyepokea katika akili yake yeye ataelewa kwamba umempatia substance or procedure sahihi. Kwanini ataelewa hivyo? Kwasababu, kama ni mgonjwa, yeye hataelewa kwamba hiyo dawa ni fake kwani aliye-apply ni daktari. Hapo utaangalia akili ya mgonjwa kwa daktari. Hivyo hivyo katika field nyingine.
Placebo effect haihitaji kuwa applied na mtu, unaelewa hilo?
 
aimi lyatuu

aimi lyatuu

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2015
Messages
395
Points
250
aimi lyatuu

aimi lyatuu

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2015
395 250
Hapana unapotoka... Kuna maarifa mengi sana tunajifunza... Kwa mfano hiyo placebo effect leo ndio nimeweza kuelimika zaidi kupitia huyu mchangiaji mpya
uko sawa...na hapa ni kama kiranga kapandwa na hasira kuhusu tafsiri ya placebo effect ya Nundu Tz
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Mnapoteza muda kubishana vitu ambavyo havipo.
Tafuteni ufumbuzi ni kwa namna gani jamii zenu zitaishi kwa uhuru miaka ijayo
Kubishana kuhusu vitu ambavyo havipo, ili kufahamu kwa uhakika kwamba havipo, si kupoteza muda. Ni kutafuta ukweli na ufanisi.

Jambo kubwa kabisa linalofanya jamii zetu ziishi bila uhuru ni imani ya Mungu, kwa hivyo, mjadala wowote unaohusu uwepo wa Mungu ni mjadala wa kuifungua macho jamii iishi kwa uhuru si tu miaka ijayo, bali hata sasa.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,156
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,156 2,000
Miaka na miaka watu bado wanajitutumua kusema kitu hakipo,ni ajabu kwa kweli ni wazi kuna sehemu hapako sawa.
Nijuavyo kisichopo hakiwezi kutajwa popote... Kisichopo hakipo... Ni zaidi ya sifuri ambayo ipo na inatajwa
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
166
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
166 225
Placebo effect haihitaji kuwa applied na mtu,
Mwanzoni, kwenye comments zako umesema, placebo ina-apply siyo tu kwenye medicine na psychology, lakini pia kwenye cognitive abilities and athletics. Nakubaliana nawe.
Sasa ukiziangalia hizo field tajwa unang'amua, kwa vyovyote vile huwezi kuzitenganisha na mtu.
Sasa ni kwa vipi placebo effect ni halali pasipo mtu?
NB: Hakuna namna placebo effect inaweza kusemwa, bila kusema akili. Na akili utaikuta kwa mtu na kutoka kwa mtu akili inaelekea viumbe vingine.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,523
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,523 2,000
Mwanzoni, kwenye comments zako umesema, placebo ina-apply siyo tu kwenye medicine na psychology, lakini pia kwenye cognitive abilities and athletics. Nakubaliana nawe.
Sasa ukiziangalia hizo field tajwa unang'amua, kwa vyovyote vile huwezi kuzitenganisha na mtu.
Sasa ni kwa vipi placebo effect ni halali pasipo mtu?
NB: Hakuna namna placebo effect inaweza kusemwa, bila kusema akili. Na akili utaikuta kwa mtu na kutoka kwa mtu akili inaelekea viumbe vingine.
Unaelewa kwamba kitu kinaweza ku apply kwa mtu bila kuwa applied na mtu?

Unaelewa tofauti ya kitu ku apply na kuwa applied?

Unaelewa hata nilichoandika ni nini?
 

Forum statistics

Threads 1,326,248
Members 509,448
Posts 32,215,758
Top