Kiranga sio atheist ni non-believer

Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,154
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,154 2,000
Kinara mbishi asiyekubali kuwa kuna Mungu. Mbishi kwa viwango vyote unavyojua ila mwepesi wa hoja.

Kiranga sio atheist, kwa tafsiri rahisi atheist ni mtu asiyejua lolote kuhusu Mungu ama miungu (Hana ABC zozote kuhusu hizo imani za Mungu na miungu)

Kiranga sio mmojawapo. Kiranga ni mmojawapo wa wale waliokengeuka imani, walizaliwa katika ukristo wakabatizwa na kuishi maisha ya ukristo... Lakini along the way wakabahatika kusoma doctrines za kikristo, Mungu nk.

Ni katika hizo doctrines wakashindwa kukubaliana na vifungu kadhaa hivyo wakakengeuka na kuwa wapinga Uwepo wa Mungu mkuu.

Ni watu wenye elimu kubwa kuhusu dini hasa ukristo halafu wakasoma na doctrines nyingine zinazopinga uwepo wa Mungu na kuchagua kuyaamini hayo.

Kipengele muhimu hawa watu wasio waaamini ni kule kutaka wanachokikwepa ni kile cha kutotaka kutambua kuwa ishu za kiroho, Kimungu hazina ithibati za kisayansi.

Wote tuna akili. Je, kuna ithibati? Na kama hatuna akili tuna ithibati? Lakini uhalisia unasemaje?

Kwahiyo Kiranga anataka umuoneshe Mungu as if ni kitu solid. Kiufupi hawa sio atheists bali non believers!!!
 
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2016
Messages
1,636
Points
2,000
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2016
1,636 2,000
Dini ni njia iliyobuniwa na mwanadamu kwa nia ya kumtafuta Mungu lakini iliyokosa mafanikio
Taratibu unaanza kumuelewa kiranga,

Unaposema ni njia iliyobuniwa na mwanadamu kumtafuta mungu, lakini iliyokosa mafanikio, maana yake hata wewe huridhishwi na dini,

OK let's go ...
 
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2016
Messages
1,636
Points
2,000
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2016
1,636 2,000
In short Mungu kuwepo au kutukuwepo sio tatizo... bali tatizo linakuja kwenye matendo yanayofanywa na watu eti yanayodaiwa kwamba ni maagizo ya Mungu....

Kitu kingine ni kwanin majority ya wanaoamini Mungu huwa wanafuata dini za wazazi wao?... na maelezo ya dini hizo yanatofautiana kwa asilimia kubwa.

Ukitafakari vizuri utabaini kwamba vizazi fulani katika ukoo wako waliishi bila ya kumfuata Yesu, wala Muhammad..... (dini tunazoaminishwa kwamba ni za kweli) ijapokuwa dini zilishakuwepo kwenye baadhi ya maeneo.... Kama hili suala ni la lazima (muhimu) ni kwanin lina inconsistency?... ni kwanin kwenye generation yetu liwe ni la muhimu lakini halikuwa muhimu kwa generetions kadhaa zilizopita chukulia miaka ya 1600s....
Uwepo wa dini mbali mbali, mfano uislamu ma ukristo na kila dini ikiamini kuwa yenyewe ndio ya kweli, ni uthibitisho kuwa dini ni project za watu za kutawala wajinga na kujikusanyia mabilioni ya pesa
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,154
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,154 2,000
Uwepo wa dini mbali mbali, mfano uislamu ma ukristo na kila dini ikiamini kuwa yenyewe ndio ya kweli, ni uthibitisho kuwa dini ni project za watu za kutawala wajinga na kujikusanyia mabilioni ya pesa
 
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2016
Messages
1,636
Points
2,000
LUCKDUBE

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2016
1,636 2,000
Miaka 600 BC baada ya mapinduzi ya kilimo, watu walianza kutegemea kilimo cha mvua, ikitokea msimu kuwa wa ukame mamilioni ya watu walikufa, ktk hali kama hiyo watu walitawaliwa na hofu kubwa na mashaka kila msimu wa kulima ulipowadia, hapo ndipo wakaanza kuamini kuwa huko mawinguni kuna nguvu flani isiyokua ya kibinadamu inayoshusha mvua, wakaanza kuomba na kutoa kafala ya wanyama,

Walipo vuna mazao mengi walizaliana kwa wingi, lakini pia walikua na hofu ya kuvamiwa na majirani (empire zingine) hapo wakatengeneza mungu wa pili anayehusika na mambo ya ulinzi wa empire,

Pia kulikuwa na mungu anayehusika na kuponya watu ktk empire. Huyu alikuwa ni mungu wa tatu.

Wafalme ndio waliohusika kusimamia hizo imani za miungu ktk empire zao ili kila mtu aziheshimu sababu wasipo ziheshimu basi watapata adhabu ya ukame au mafuriko (hofu),
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
161
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
161 225
Lakini pia, Mkristo ina tafsiri nyingine, kwamba mtu anayemuamini Yesu Kristo na kumfanya kuwa ni Bwana na Mwokozi wa maisha yake. Kwa tafsiri hiyo mimi si Mkristo.
Hakuna mtu anaeweza kuwa mkristo, isipokuwa kwa sakramenti ya ubatizo. Nje ya sakramenti ya ubatizo hakuna Ukristo.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,522
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,522 2,000
Hakuna mtu anaeweza kuwa mkristo, isipokuwa kwa sakramenti ya ubatizo. Nje ya sakramenti ya ubatizo hakuna Ukristo.
Mtu akibatizwa kwa sakramenti unayoisema, halafu akakataa uwepo wa Mungu aliyesemwa katika Biblia, na kusema Yesu si Mungu, ni tapeli tu, atakuwa Mkristo kwa sababu amepata sakramenti ya ubatizo?
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
161
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
161 225
Mtu akibatizwa kwa sakramenti unayoisema, halafu akakataa uwepo wa Mungu aliyesemwa katika Biblia, na kusema Yesu si Mungu, ni tapeli tu, atakuwa Mkristo kwa sababu amepata sakramenti ya ubatizo?
Kwa tendo la sakramenti ya ubatizo tayari mtu anakuwa ameingizwa katika Ukristo. Namna yoyote ya mtu kukataa, kumkana, kuasi au kutojali Yesu, Mungu haiwezi kumuondolea muhuri wa ubatizo. Kanisa ndio pekee lililopewa nguvu ya kumuondolea mtu au kuvunja sakramenti, pale mtu anapotaka mwenyewe aondolewe Kanisa linavunja hiyo sakramenti kwa hiyo mtu.
Kama ulipata sakramenti ya ubatizo, halafu badae ukakataa kwamba Mungu hayupo n kwamba ni uongo, hiyo haikuondolei sakramenti ya ubatizo. Lakini pia, mwenendo huo, uelewa wako huo mpya kwa wenyewe hauvunji sakramenti ya ubatizo uliyopewa.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,522
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,522 2,000
Kwa tendo la sakramenti ya ubatizo tayari mtu anakuwa ameingizwa katika Ukristo. Namna yoyote ya mtu kukataa, kumkana, kuasi au kutojali Yesu, Mungu haiwezi kumuondolea muhuri wa ubatizo. Kanisa ndio pekee lililopewa nguvu ya kumuondolea mtu au kuvunja sakramenti, pale mtu anapotaka mwenyewe aondolewe Kanisa linavunja hiyo sakramenti kwa hiyo mtu.
Kama ulipata sakramenti ya ubatizo, halafu badae ukakataa kwamba Mungu hayupo n kwamba ni uongo, hiyo haikuondolei sakramenti ya ubatizo. Lakini pia, mwenendo huo, uelewa wako huo mpya kwa wenyewe hauvunji sakramenti ya ubatizo uliyopewa.
Kwa hiyo Ukristo ni sakramenti, si imani?
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,154
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,154 2,000
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
161
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
161 225
Kwa hivyo unamaanisha imani na
Kwa hivyo unamaanisha imani na sakramenti ni kitu kimoja?
Imani na sakramenti ni vitu tofauti, lakini visivyoweza kutenganishwa. Kimojawapo kisipokuwepo kingine kinakosa uhalali. Imani isipounganika au isipofungamana na nguvu au neema au baraka ya Mungu (sakramenti) hakuna kazi ndani yake inaweza kufanyika.
 
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
161
Points
225
N

Nundu_Tanzania

Senior Member
Joined Apr 19, 2019
161 225
Placebo effect,
Jinsi hii na kwa namna yake haiwezi kuwa matokeo ya imani. Hii ni njia inayotumika na psychologists na watu wa medicine kutibu au kurekebisha watu waliopata majeraha ya kihisia au ya ndani. Placebo effects kwa asili yake inamtegemea kwa kiasi chote psychologist au mtu wa medicine anaelewa nini kimesababisha mtu kujeruhiwa kihisia au kwandi, na kutoka hapo ndipo anaweza kuanza kuiandaa na kuitengeneza upya akili ya aliyejeruhiwa kihisia au ndani kwa kumwingizia kitu kingine katika akili yake.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,522
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,522 2,000
Jinsi hii na kwa namna yake haiwezi kuwa matokeo ya imani. Hii ni njia inayotumika na psychologists na watu wa medicine kutibu au kurekebisha watu waliopata majeraha ya kihisia au ya ndani. Placebo effects kwa asili yake inamtegemea kwa kiasi chote psychologist au mtu wa medicine anaelewa nini kimesababisha mtu kujeruhiwa kihisia au kwandi, na kutoka hapo ndipo anaweza kuanza kuiandaa na kuitengeneza upya akili ya aliyejeruhiwa kihisia au ndani kwa kumwingizia kitu kingine katika akili yake.
Wrong. Placebo effect inaweza kutokea hata kanisani.
 

Forum statistics

Threads 1,326,235
Members 509,448
Posts 32,215,479
Top