Kiranga sio atheist ni non-believer

Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,163
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,163 2,000
Kinara mbishi asiyekubali kuwa kuna Mungu. Mbishi kwa viwango vyote unavyojua ila mwepesi wa hoja.

Kiranga sio atheist, kwa tafsiri rahisi atheist ni mtu asiyejua lolote kuhusu Mungu ama miungu (Hana ABC zozote kuhusu hizo imani za Mungu na miungu)

Kiranga sio mmojawapo. Kiranga ni mmojawapo wa wale waliokengeuka imani, walizaliwa katika ukristo wakabatizwa na kuishi maisha ya ukristo... Lakini along the way wakabahatika kusoma doctrines za kikristo, Mungu nk.

Ni katika hizo doctrines wakashindwa kukubaliana na vifungu kadhaa hivyo wakakengeuka na kuwa wapinga Uwepo wa Mungu mkuu.

Ni watu wenye elimu kubwa kuhusu dini hasa ukristo halafu wakasoma na doctrines nyingine zinazopinga uwepo wa Mungu na kuchagua kuyaamini hayo.

Kipengele muhimu hawa watu wasio waaamini ni kule kutaka wanachokikwepa ni kile cha kutotaka kutambua kuwa ishu za kiroho, Kimungu hazina ithibati za kisayansi.

Wote tuna akili. Je, kuna ithibati? Na kama hatuna akili tuna ithibati? Lakini uhalisia unasemaje?

Kwahiyo Kiranga anataka umuoneshe Mungu as if ni kitu solid. Kiufupi hawa sio atheists bali non believers!!!
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
862
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
862 225
Kinara mbishi asiyekubali kuwa kuna Mungu. Mbishi kwa viwango vyote unavyojua ila mwepesi wa hoja.

Kiranga sio atheist, kwa tafsiri rahisi atheist ni mtu asiyejua lolote kuhusu Mungu ama miungu (Hana ABC zozote kuhusu hizo imani za Mungu na miungu)

Kiranga sio mmojawapo. Kiranga ni mmojawapo wa wale waliokengeuka imani, walizaliwa katika ukristo wakabatizwa na kuishi maisha ya ukristo... Lakini along the way wakabahatika kusoma doctrines za kikristo, Mungu nk.

Ni katika hizo doctrines wakashindwa kukubaliana na vifungu kadhaa hivyo wakakengeuka na kuwa wapinga Uwepo wa Mungu mkuu.

Ni watu wenye elimu kubwa kuhusu dini hasa ukristo halafu wakasoma na doctrines nyingine zinazopinga uwepo wa Mungu na kuchagua kuyaamini hayo.

Kipengele muhimu hawa watu wasio waaamini ni kule kutaka wanachokikwepa ni kile cha kutotaka kutambua kuwa ishu za kiroho, Kimungu hazina ithibati za kisayansi.

Wote tuna akili. Je, kuna ithibati? Na kama hatuna akili tuna ithibati? Lakini uhalisia unasemaje?

Kwahiyo Kiranga anataka umuoneshe Mungu as if ni kitu solid. Kiufupi hawa sio atheists bali non believers!!!
See...there are only two sides of the coin ither atheist or non-atheist ...hamna cha non- beleiver..rekebisha heading..stand to be corrected.
 
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2014
Messages
862
Points
225
geniusbaraka

geniusbaraka

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2014
862 225
Na hiyo sayansi ya kuthibishia anayotumia ilikuako duniani tangu lini?
Kinara mbishi asiyekubali kuwa kuna Mungu. Mbishi kwa viwango vyote unavyojua ila mwepesi wa hoja.

Kiranga sio atheist, kwa tafsiri rahisi atheist ni mtu asiyejua lolote kuhusu Mungu ama miungu (Hana ABC zozote kuhusu hizo imani za Mungu na miungu)

Kiranga sio mmojawapo. Kiranga ni mmojawapo wa wale waliokengeuka imani, walizaliwa katika ukristo wakabatizwa na kuishi maisha ya ukristo... Lakini along the way wakabahatika kusoma doctrines za kikristo, Mungu nk.

Ni katika hizo doctrines wakashindwa kukubaliana na vifungu kadhaa hivyo wakakengeuka na kuwa wapinga Uwepo wa Mungu mkuu.

Ni watu wenye elimu kubwa kuhusu dini hasa ukristo halafu wakasoma na doctrines nyingine zinazopinga uwepo wa Mungu na kuchagua kuyaamini hayo.

Kipengele muhimu hawa watu wasio waaamini ni kule kutaka wanachokikwepa ni kile cha kutotaka kutambua kuwa ishu za kiroho, Kimungu hazina ithibati za kisayansi.

Wote tuna akili. Je, kuna ithibati? Na kama hatuna akili tuna ithibati? Lakini uhalisia unasemaje?

Kwahiyo Kiranga anataka umuoneshe Mungu as if ni kitu solid. Kiufupi hawa sio atheists bali non believers!!!
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,163
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,163 2,000
Majibu yako yananipa wasi wasi
Mmh usitake kuuliza kitu kama una jibu lako tayari. .... Sayansi haikuja baada ya uumbaji kwakuwa uumbaji wenyewe ni sayansi sasa sijui ulitegemea jibu gani tofauti na hilo
 
Bhagavan

Bhagavan

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2017
Messages
1,364
Points
2,000
Bhagavan

Bhagavan

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2017
1,364 2,000
Kiranga anasema mungu hayupo sijui kamtafutia wapi mpaka kamkosa duniani hapa na hata nje ya dunia.??

Napitia comment zake kwenye nyuzi mbalimbali lakini hajatoa maelezo ya kusema kamtafuta wapi kapita njia zipi kumtafuta mungu mpaka kamkosa na kusema mungu hayupo.
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,219
Points
2,000
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,219 2,000
Sehemu kubwa ya vitabu vya dini mfano Biblia imeandikwa historia ya maisha ya watu wa kale..vitabu vilivyomo havijatoa taswira ya moja kwa moja jinsi Mungu alivyo kwa muonekano,vinaonesha Mungu anapaswa kuabudiwa pia vinaelezea kanuni za kuishi kwa mwongozo wake..non believers kwa muda mrefu wanahangaika kutaka kuthibitisha uwepo wa MUNGU kitu cha ajabu nastaajabu sijawahi kusikia wakihangaika kutafuta uwepo wa SHETANI kama wanavyotaka kuhalalisha kwamba MUNGU hayupo.
Doctrine wanazotumia zinawaangamiza watu wasio na upeo..wanataka watendewe mujiza na MUNGU wakati wao wanamuunga SHETANI mkono..yawapasa wamuombe muujiza SHETANI au watubu kwa MUNGU ili awasamehe na kuwafungulia njia zao
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,163
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,163 2,000
Sehemu kubwa ya vitabu vya dini mfano Biblia imeandikwa historia ya maisha ya watu wa kale..vitabu vilivyomo havijatoa taswira ya moja kwa moja jinsi Mungu alivyo kwa muonekano,vinaonesha Mungu anapaswa kuabudiwa pia vinaelezea kanuni za kuishi kwa mwongozo wake..non believers kwa muda mrefu wanahangaika kutaka kuthibitisha uwepo wa MUNGU kitu cha ajabu nastaajabu sijawahi kusikia wakihangaika kutafuta uwepo wa SHETANI kama wanavyotaka kuhalalisha kwamba MUNGU hayupo.
Doctrine wanazotumia zinawaangamiza watu wasio na upeo..wanataka watendewe mujiza na MUNGU wakati wao wanamuunga SHETANI mkono..yawapasa wamuombe muujiza SHETANI au watubu kwa MUNGU ili awasamehe na kuwafungulia njia zao
nimepata cha kuandika....!!!!
 
Emerald47

Emerald47

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
388
Points
500
Emerald47

Emerald47

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
388 500
Sehemu kubwa ya vitabu vya dini mfano Biblia imeandikwa historia ya maisha ya watu wa kale..vitabu vilivyomo havijatoa taswira ya moja kwa moja jinsi Mungu alivyo kwa muonekano,vinaonesha Mungu anapaswa kuabudiwa pia vinaelezea kanuni za kuishi kwa mwongozo wake..non believers kwa muda mrefu wanahangaika kutaka kuthibitisha uwepo wa MUNGU kitu cha ajabu nastaajabu sijawahi kusikia wakihangaika kutafuta uwepo wa SHETANI kama wanavyotaka kuhalalisha kwamba MUNGU hayupo.
Doctrine wanazotumia zinawaangamiza watu wasio na upeo..wanataka watendewe mujiza na MUNGU wakati wao wanamuunga SHETANI mkono..yawapasa wamuombe muujiza SHETANI au watubu kwa MUNGU ili awasamehe na kuwafungulia njia zao
1) Wanaoamini uwepo wa Mungu na kumuamini pia wanaamini uwepo wa shetani
2)Wanaopinga uwepo wa Mungu inamana hawaamini uwepo wa shetani
.....
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,219
Points
2,000
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,219 2,000
1) Wanaoamini uwepo wa Mungu na kumuamini pia wanaamini uwepo wa shetani
2)Wanaopinga uwepo wa Mungu inamana hawaamini uwepo wa shetani
.....
Kwa upande wangu sijapata kukutana na maandiko mengi yanayogusia kuwa shetani hayupo,ukilinganisha na bidii za watu zilivyolenga kuonesha kuwa Mungu hayupo.
Inahitajika pia kuonesha kama shetani naye hayupo kwa kutoa vielelezo.
Mimi binafsi nasadiki ni rahisi kujua shetani yupo kuliko kuhangaika kuthibitisha uwepo Mungu..asilimia kubwa ya watu wameamua kukubali Mungu yupo baada ya kusikia/kuziona nguvu za shetani.
 
maxime

maxime

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
1,469
Points
2,000
maxime

maxime

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2016
1,469 2,000
Kwa upande wangu sijapata kukutana na maandiko mengi yanayogusia kuwa shetani hayupo,ukilinganisha na bidii za watu zilivyolenga kuonesha kuwa Mungu hayupo.
Inahitajika pia kuonesha kama shetani naye hayupo kwa kutoa vielelezo.
Mimi binafsi nasadiki ni rahisi kujua shetani yupo kuliko kuhangaika kuthibitisha uwepo Mungu..asilimia kubwa ya watu wameamua kukubali Mungu yupo baada ya kusikia/kuziona nguvu za shetani.
In short Mungu kuwepo au kutukuwepo sio tatizo... bali tatizo linakuja kwenye matendo yanayofanywa na watu eti yanayodaiwa kwamba ni maagizo ya Mungu....

Kitu kingine ni kwanin majority ya wanaoamini Mungu huwa wanafuata dini za wazazi wao?... na maelezo ya dini hizo yanatofautiana kwa asilimia kubwa.

Ukitafakari vizuri utabaini kwamba vizazi fulani katika ukoo wako waliishi bila ya kumfuata Yesu, wala Muhammad..... (dini tunazoaminishwa kwamba ni za kweli) ijapokuwa dini zilishakuwepo kwenye baadhi ya maeneo.... Kama hili suala ni la lazima (muhimu) ni kwanin lina inconsistency?... ni kwanin kwenye generation yetu liwe ni la muhimu lakini halikuwa muhimu kwa generetions kadhaa zilizopita chukulia miaka ya 1600s....
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,163
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,163 2,000
In short Mungu kuwepo au kutukuwepo sio tatizo... bali tatizo linakuja kwenye matendo yanayofanywa na watu eti yanayodaiwa kwamba ni maagizo ya Mungu....

Kitu kingine ni kwanin majority ya wanaoamini Mungu huwa wanafuata dini za wazazi wao?... na maelezo ya dini hizo yanatofautiana kwa asilimia kubwa.

Ukitafakari vizuri utabaini kwamba vizazi fulani katika ukoo wako waliishi bila ya kumfuata Yesu, wala Muhammad..... (dini tunazoaminishwa kwamba ni za kweli) ijapokuwa dini zilishakuwepo kwenye baadhi ya maeneo.... Kama hili suala ni la lazima (muhimu) ni kwanin lina inconsistency?... ni kwanin kwenye generation yetu liwe ni la muhimu lakini halikuwa muhimu kwa generetions kadhaa zilizopita chukulia miaka ya 1600s....
Dini ni njia iliyobuniwa na mwanadamu kwa nia ya kumtafuta Mungu lakini iliyokosa mafanikio
 

Forum statistics

Threads 1,326,261
Members 509,458
Posts 32,216,041
Top