Kinachoendelea nchi hii ni Ubaya kwa Ubaya

Kinachoendelea nchi hii ni Ubaya kwa Ubaya

U
Jidanganye utaisubiri sana hiyo unaiitaji hiyo utaisubiri sana yaani watu kama nyie ndio wale ambao mkikuta kwenye mini yenu wake zenu hawana mboga za Julia ugali mnaenda kula kwa mamantilie badala ya kununua mboga mpeleke mkashiriki pamoja nyie mnakula huko wasaliti wakubwa nyie kuanzia mijini kwenu mpaka kwa taifa

Sent using Jamii Forums mobile app
Usitokwe tu na mapovu, bali jibu kwa hoja......
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Ubaguzi mbaya sana.
Tena ni ubaguzi wa kutisha.....

Nchi hii watawala wetu wameigeuza na kuifanya kuwa wenye haki ya kufanya shughuli za kisiasa hapa nchini ni CCM peke yao.

Kwa tafsiri nyingine ni kuwa ingawa kwa mujibu wa Katiba ya nchi yetu inasema kuwa nchi yetu ni ya mfumo wa vyama vingi, lakini kwa matendo yanayofanywa na watawala wetu wa awamu ya 5 ni kama tusharejea kwenye mfumo wa chama kimoja!

Wapinzani makini, hususani vyama vya Chadema na CUF wanakuwa treated kama "wahamiaji haramu" na ndiyo maana almost wabunge wote wa Chadema wana kesi mahakamani kwa makosa yaliyobatizwa jina na watawala wetu kuwa ni makosa ya uchochezi!
 
Tena ni ubaguzi wa kutisha.....

Nchi hii watawala wetu wameigeuza na kuifanya kuwa wenye haki ya kufanya shughuli za kisiasa hapa nchini ni CCM.....

Kwa tafsiri nyingine ni kuwa ingawa kwa mujibu wa Katiba ya nchi yetu inasema kuwa nchi yetu ni ya mfumo wa vyama vingi, lakini kwa matendo yanayofanywa na watawala wetu wa awamu ya 5 ni kama tusharejea kwenye mfumo wa chama kimoja!

Wapinzani makini, hususani vyama vya Chadema na CUF wanakuwa treated kama "wahamiaji haramu" na ndiyo maana almost wabunge wote wa Chadema wana kesi mahakamani kwa makosa yaliyobatizwa jina na watawala wetu kuwa ni makosa ya uchochezi!
Hiyo lugha ya wahamiaji haramu ni sahihi kabisa,kwa akili ya kawaida watu wa Tarime wanajisikiaje kusikia Bulaya aliyekuja kuhamaisha uchangiaji maendeleo kakamatwa,kisa kashiriki mkutano jimbo jirani.huu ujinga namna ngapi?
 
Siasa za upinzan zingekua na MASHIKO na zenye maslai kwa watanzania leo hii hoja yako ingekuwa na nguvu sana.tungepata magadi na kila aina ya matukio ya kutisha.Serikal ya jpm imechukiwa toka anatangazwa kuwa mshindi 2015 na toka hapo hijawahi tokea upinzan kumuunga mkono jpm.nakumbuka siku ya kwanza tu alienda BOT kejeli na maneno machafu walitoa wapinzan.kila alilokuwa akilifanya lilionekana baya sana.Mbegu ya ubaguzi na chuki ilipandwa na upinzan wenyewe. Jpm sio malaika maana yake anamapungufu yake lkn haiondoi ukwel kwamba mbegu ya chuki imeanza kupandwa na upinzan wenyewe.

Upinzan haukuwa tayar kukubal kuwa uchaguz umeisha,wao waliendeleza kila aina ya mbinu kuhakikisha jpm hafanikiwi ktk mambo yake. Watu kama hawa kwanini usiwaweke kundi moja na wachawi wa mabadiliko?kabla hujanyoosha kidole kwa jpm kuhusu ubaguz na chuki ebu jichunguzen je mbahubiri upendo na mshikamano?Ni upinzan huuhuu umejipa legitimate ya kila wanachoongea wao ni sahihi na ndo maoni ya watanzania wote na atakaye pinga basi HAJITAMBUI mara ANAJIPENDEKEZA na kejeli kibao.Ni upinzan huuhuu kila kauli yyt ya jpm hata iwe simple kivip lazima ibadilishwe ktk mfumo ambao mwananchi aichukie serikal. Mfano tu kauli ya kuishi ka mashetani pale alipokuwa akiongelea wale wanaopokea mishahara hadi mil 40 huku kuna watu wanapokea lak 3.kauli imebadilishwa na kuwa kila mtanzania ataishi kama shetan na kila jambo likitokea watanzania wanaambiwa alisema mtaishi kama mashetani. Kwa maoni yangu wanaoongoza kwa kutangaza na kueneza chuki ktk jamii ni wapinzan wenyewe.

NI WAKATI SASA UPINZANI UJITAFAKARI NINI WAJIBU WAO KATIKA KUHUBIRI AMANI NA UPENDO kati ya jamii na jamii na jamii na serikal. Huwez simama ukaanza kuongelea ukabila au ukanda na bado ukasem ww ni mtetezi wa wanyonge. Ni mengi mno upinzan unafeli ila kwakua WAMEJIWEKA KUNDI LA MALAIKA NDO MAANA KWA AKILI YA KAWAIDA HUWEZI ONA JINSI GANI UPINZAN NI KIONGOZI WA KUHUBIRI CHUKI KATIKA JAMII

posti fromu Nokia kitochi yuzingi jamii forum
Kwasababu hakushinda.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuna watu wakitangulia mbele ya haki leo hii mtu uansema Mungu asante.

Mtu mkatili na asie na utu si binadamu wa kuishi nae wala kumpenda.

Tofauti ya binadamu na mnyama ni utu;mtu ukikosa utu wewe si binadamu tena.
 
Umeongea vitu vya ukweli mtupu by 100%

Huu Umoja wa Taifa letu ambao alituachia Mwalimu Nyerere unamomonyolewa kwa kasi ya kutisha na huyu Rais wetu wa sasa.

Matamko yake ya chuki ndiyo yanaleta ufa mkubwa sana.

Kama ulivyosema ni jambo la hatari sana kwa Rais wa nchi kumsifu Spika wa Bunge kutokana na uonevu wa wazi anaowafanyia wabunge wa upinzani bungeni kwa kuwatimua pasipo sababu za msingi......

Na yeye Rais wa nchi anadiriki kutamka hadharani akimsifu na kumwambia Spika utakapomaliza "assignment" yako ya kuwatimua wabunge wa upinzani kule Bungeni, niachie na mimi huku "uraiani" nishughulike nao!

Tumeshuhudia wabunge wote wawili Halima Mdee na Esther Bulaya wote wakikamatwa na kuwekwa ndani na Polisi kwa kile kinachoonekana wazi kuwa ni maelekezo toka juu......

Hebu tujikumbushe moja ya hotuba muhimu ambayo aliitoa Baba wa Taifa letu Mwalimu Nyerere wakati wa uhai wake aliposema kuwa hatukuwaita wazungu wa Afrika Kusini makaburu kutokana na rangi yao nyeupe, la hasha.......

Mwalimu akaendelea kueleza kwenye hotuba yake hiyo kuwa mtu yeyote anayefanya mambo ya kibaguzi hata awe mtu mweusi naye ni kaburu tuu.....

Kutokana na vitendo vinavyofanywa na watawala wetu wa awamu ya 5 sisi wananchi tunapaswa kuwaita viongozi wetu hao kuwa ni makaburu tuu.......

Kitu ambacho pia viongozi wetu wanaofanya ubaguzi huu wa kutisha sijui kama wanajua madhara makubwa sana watakayolisababishia Taifa letu kwa siku za mbeleni?

Kwa kuwa haiingii akilini kwa mfano mtu kama Humphrey Polepole aweze kuzunguka nchi nzima na afanye mikutano mbalimbali ya kisiasa na Polisi wanamuachia bila kumkamata......

Lakini Mbunge wa kuchaguliwa na wananchi wa Bunda Esther Bulaya anapoenda kwenye Jimbo jirani la Tarime kwenda kushiriki kwenye uhamasishaji wa harambee, akamatwe na Polisi kutokana na kutii agizo la Rais aliposema kila Mbunge anapaswa kufanya mikutano ya kisiasa kwenye Jimbo lake pekee!

Hivi hao Polisi wanaweza kututajia ni Ibara ipi katika Katiba ya nchi yetu inayowawekea mipaka ya kufanya siasa wabunge wa upinzani?

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, Ibara ya 3(1) inaeleza wazi kuwa nchi yetu itakuwa na mfumo wa vyama vingi vya siasa na katika kufanya shughuli zao za kisiasa vyama hivyo, hakitakiwi chombo kingine chochote kuingilia shughuli zao za kisiasa.

Sasa tumuulize Rais wetu na Jeshi letu la Polisi, mbona wanaamua kuivunja waziwazi Katiba ya nchi yetu?

Hivi tukiyasema hayo ambayo ndiyo ukweli mtupu nyinyi mapolisi mtatuita wachochezi na kutulazimisha kwenda kutupima mikojo yetu!?

Ila Rais wetu na Jeshi letu la Polisi mjikumbushe msemo mmoja unaosema MWISHO WA UBAYA AIBU..........
Mimi huwa napata shida sana kusema, "Raisi wetu." Nafsi inagoma kabisa.
 
Hiyo lugha ya wahamiaji haramu ni sahihi kabisa,kwa akili ya kawaida watu wa Tarime wanajisikiaje kusikia Bulaya aliyekuja kuhamaisha uchangiaji maendeleo kakamatwa,kisa kashiriki mkutano jimbo jirani.huu ujinga namna ngapi?
Huu ni ujinga wa hali ya juu ambao Taifa hili halijawahi kuushuhudia tokea tupate Uhuru ......

Na mbaya hili jambo la ubaguzi wa kutisha la aina hiyo limekuwa initiated na Mkuu wa nchi!

Halafu wako wapambe wake wanayemwita huyo mtu kuwa ni mzalendo mkubwa wa Taifa letu.....

Hivi huyu ni mzalendo gani anayeligawa Taifa letu vipande vipande!?

Hata wale wanaomshabikia sana leo, siku madhara anayoyafanya yakianza kuonekana hapa nchini nao watakuja kulaani vikali yatakayokuwa yanatokea na watakuwa wanajutia ni kwanini walikuwa wanaunga mkono "upuuzi" wa ubaguzi aliokuwa anaufanya huyo Mheshimiwa wetu!
 
Hii nchi imekuwa ya ajabu sana msimu huu.
1.Majanga
2. Pesa
3.Siasa
4.Vifo vya kutisha
5. Kushikiana gun hadharani
6.Vipimo vya ajabu eg. Kojo

Heri tukaishi Vietnam maana Zimbabwe watafika tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa mfano hiyo no 5 ya kushikiana bastola hadharani........

Tumeshuhudia Mbunge wa CCM. Nape Nnauye akinyooshewa bastola hadharani na siku ananyooshewa bastoka , ilikuwa siku 2 tokea alipokuwa akiitwa Mheshimiwa Waziri!

Halafu bado wapo maccm wanaoshabikia haya mambo yanayofanywa na Rais wetu wakiamini kuwa kwa kuwa wanafanyiwa wapinzani, kwa hiyo wao hayawahusu!

Sasa kama hilo jambo amefanyiwa hadi Nape Nnauye, hivi wanadhani nani bado yuko salama hapa nchini?

Kama Rais wetu anadiriki hadi kuwaita mawaziri wake mwenyewe aliowateua yeye mwenyewe kuwa ni wapumbavu, tena katika mkutano wa hadhara, hivi bado nani bado yuko na amani nchi hii hivi sasa?

Hii nchi kwa sasa tunapaswa wananchi wote tukemee vikali huu mfumo wa dereva wa "lori" letu anavyoliendesha hilo lori lake kuwa ni dhahiri kuwa hilo lori haliwezi kufika salama safari yake.........
 
Alafu kwa unafiki wao wanahubiri uzalendo na mshikamano wa kitaifa.

Never ever!!
Na kitu cha kutisha zaidi ni kuwa huyo mtu anadiriki kuleta unafiki kwa kuwaomba waTZ eti wamuombee kwa Mungu!?

Hivi inawezekanaje huyu mtu anamfanyia usanii Mungu wetu?

Hivi mtu aliyewahi kutamka hadharani kuwa yale aliyofanyiwa JK kwenye mkutano mkuu wa CCM, kwa baadhi ya wajumbe kuimba kuwa wana Imani na mtu fulani na anasema wazi kuwa kama angekuwa yeye nusu ya wajumbe wale "angewapoteza"

Hivi mtu wa aina hiyo mwenye visasi vya kutisha vya aina hiyo anawezaje bado kuamini kuwa naye anamwamini Mungu wetu huyu huyu tunayemwamini sisi sote ambaye Mungu wetu anahimiza upendo miongoni mwetu, asiyetaka tulipizane visasi kwa sababu zozote zile, anayetaka tupendane bila kubaguana.......

Inawezekana ikawa huyu mwenzetu mungu wake anayemwamini akawa ni mwingine na siyo huyo Mungu wetu tunayemwamini sisi watu wengine!
 
Unaambiwa yanayotendwa na ccm hata Mwovu Shetani kapigwa ganzi kwa mshangao !
Very true Mkuu Erythrocyte.

Haya maovu yanayofanywa na serikali ya CCM ya kuifanya nchi hii kuwa wenye haki ya kufanya siasa ni wanaccm pekee.......

Na wapinzani kuwa treated kuwa kama whamiaji haramu wasiatakiwa nchi hii, huo ni ubaguzi wa kutisha ambao Mkulu wetu ambao haihawahi kushuhudiwa katika Taifa ambalo lilijengwa katika msingi wa kupendana watanzania bila kubaguana katika misingi ya itikadi za Kusini, kikanda na katika misingi ya itikadi za kisiasa....

Huu ubaguzi unaofanywa na serikali hi ya awamu ya 5 ya kuwabagua na kuwanyanyasa wapinzani na kila siku kuwaweka ndani kwa sababu zisizokuwa na kichwa wala miguu, hakika zinalipasua vipande vipande Taifa letu....

Mwrnye masikio na asikie.....
 
jino kwa jino wamebaki kutumia mabavu hawana tena ushawishi kwa wananchi
Hawana tena hoja za kuwaambia wananchi.

Wamebakiwa ma mbeleko moja tu ya kuwabeba na hiyo si nyingine bali kulitumia Jeshi la Polisi kuwabeba.......

Ndiyo maana katika wimbo wake Roma Mkatoliki ametoa ujumbe muhimu sama, Kuwa wekeni silaha chini tujibishane kwa hoja.....

Sasa kwa kuwa wanaccm wameishiwa hoja, hawawezi kuupokea ushauri huo wa msanii Roma Mkatoliki......

CCM ya sass ni ya ajabu sana, ambayo badala ya kujibu hoja zinazoelekezwa kwao, badala yake kila anayemkosoa Rais wetu wanamwona no mchochezi anayestahili kukamatwa na kufunguliwa mashitaka ya uchochezi!

Where is our lovely Country is heading to?

May God bless our country and save us from this miserly.
 
Magufuri ana roho mbaya nashangaa anajiita mkristo... amefanya jamii ichukiane sana huyu Ndio adui wa kwanza kwetu!! Anafanya tuchukiane, ananyanyasa watu sababu tu ya ikulu!! Kuna watu webgine wameumbwa kufarakanisha huyu mmoja wao!! Kama wafuasi wake watasoma hapa mwambieni ya dunia tutayaacha hapahapa!! Kwa Mungu mbali..
 
Back
Top Bottom