Kinachoendelea nchi hii ni Ubaya kwa Ubaya

Kinachoendelea nchi hii ni Ubaya kwa Ubaya

Mkuu OKW BOBAN SUNZU umesema kweli tupu..

Huyu aliyeingia awamu hii amekuja kuvuruga ule mshikamano na upendo uliokuwepo miongoni mwa Watanzania..

Yeye ajiulize kwanini watu wakimuona JK leo hii wanamshangilia na kumlilia..??!

Ni kwasababu JK alipenda watu wake. Wapinzani na wana CCM wote kwake ilikuwa sawa. JK anapendwa na watanzania sio kwasababu alikuza uchumi au huduma za kijamii, la Hasha..
Ni UPENDO wake kwa watanzania..

Natoa mfano mmoja ulio hai..
Bomoabomoa inayofanyika hivi sasa Maeneo ya Kimara na Mbezi along Morogoro Rd ilikuwa ifanywe na Jpm akiwa Waziri lakini JK alikataa.
Huyu alikuwa na UTU.
JPM hana chembe ya utu.

Mkuu wa Nchi unawezaje kumpa maelekezo kwenye public Spika wa Bunge aende akawashugulikie wabunge wapinzani Bungeni??
Unategemea Mwananchi wa Ikungi anapotoka Lissu akisikia Kiongozi wake anashugulikiwa bungeni kwa maelekezo ya Rais kwa Spika ataipenda serikali??

Huyu ni mbaguzi na amekuja kuharibu kabisa umoja wa watanzania.
Lakiniajabu ni kuwa ujinga wa watanzania wanamshangilia
 
Magufuli ni mvurugaji wa umoja wa kitaifa ni mkabila,mkanda,mfirisi nchi asiye na maono ya kuendeleza nchi aliyechanganyikiwa hajui kwa nini yeye ni raisi,wananchi tumkatae ikiwezekana tumuondoe kupitia bunge ili kunusuru nchi na kizazi kijacho
Bahati mbaya umeongea kinyume..hana maono ya kuendeleza nchi?wenye akili tunamuelewa sana

JAH RASTAFARI MORNING AFRICA
 
Mkuu umeongea ukweli !yaani sasa hv ni ubaya ubaya!
 
Nimeanza kuyaelewa makundi ya kigaidi, wala tusiwalaumu. Bhoko haram and the like kumbe wana just course! Kama walikuwa wanaonewa hivi, basi
 
Bila shaka wote tunafahamu ni nani ametufikisha hapa! Jamii zinafanyiana ubaya-ubaya. Ubaya unalipwa kwa ubaya!

Nimekuwa nikifuatilia sana mijadala inayiendekea juu ya matukio ya kisiasa na kijamii yanayiendelea nchi hii. Kwa ufupi naweza kusema nchi imepoteza kabisa mshikamano.

Tumekuwa kama familia maadui na mahasimu kiasi kwamba kila familia inaiombea nyingine majanga au ishindwe katika jambo ful
Tumefikaje katika hatua hiyo?
Wapinzani na wafuasi wao wamejengewa chuki na serikali iliyopo madarakani. Serikali iliyopo madarakani imewafanyia wawakilishi wao ubaya.......imewabeza,imewafunga,imewadharirisha,imewatukana na kuwanyima haki zao za kikatiba! Wapinzani wamekuwa kama wakimbizi ndani ya nchi yao,kila wanachosema kinabezwa!

Lakini kubwa zaidi na linalouma ni kudhalilishwa na kufanyiwa ukandamizaji wa hali ya juu. Hili limeleta chuki kubwa sana.

Hata sharia ya makosa ya mitandao utekelezaji wake umekuwa wa kibaguzi. Wanaokamatwa ni wale wanaomkashifu Magufuli na CCM. Lakini Lowasa,Mbowe,Lissu,Maalimu Seif wanakashifiwa na kutukanwa sana. Hapo ndipo wafuasi wa niliowataja hapo juu wanaona kumbe sheria zinatungwa kibaguzi kama wakati wa makaburu South Afrika.

Mfuasi wa Tundu Lissu hawezi kuwa tayari kuiunga mkono serikali wakati unamtesa na kumdhalilisha mwakilishi wake. Mfuasi wa Bulaya na Heche anaona uonevu anaofanyiwa mbunge wake,hivyo amejengewa chuki ya hali ya juu sana. Serikali ikishindwa kwake ni furaha.

Serikali ielewe kwamba hivi ndivyo namna magaidi wanavyozaliwa,Boko Haram na Alshabaab ndivyo ilivyoanza,jamii moja kuona inaonewa na nyingine.

Maana yake ni kwamba Serikali imekuwa ikilazimisha mshikamano wakati matendo yake ni kinyume.

Wakati upinzani ukiomba intelijensia za nje kama CIA isaidie kumtafuta Ben Saanane serikali inasema hapana,hapo unategemea wafuasi wa Ben,wafuasi wa upinzani na ndugu wa Ben wanaitafasiri vipi serikali?

Rais Magufuli na dola ionekane ikitenda haki badala ya kusema tu wananchi waiunge mkono serikali!Binafsi naona kuna mambo serikali inafanya poa,lakini ninapooana wapinzani wananyanyaswa namna hii,najikuta sioni cha kuipongeza serikali,yoote yanakuwa yamemezwa kwenye uonevu

Nimepata kitu kipya,KWAMBA SERIKALI IMEKATAA BEN SAANANE KUTAFUTWA!!
 
Mheshimiwa Magufuli anatakiwa alete umoja katika jamii, asibague watu kwa itikadi zao, kitu anatakiwa atende haki na asikilize wapinzani wanasema nini, maombi ya upinzani sio ya kudharau, haya mambo ya kuwafunga mara kuwazuia wasifanye mambo ya mikutano yanaleta chuki katika jamii, suala Zima la umoja na ushirikiano katika jamii Kwa kweli Mh Rais hafanyi vizuri.
Hakuna popote duniani ambapo msaliti anabembelezwa. Angalia yule msaliti wa Marekani ambaye alitoa siri ya Marekani inadukua simu za marais wa ulaya ilibidi akimbie Urusi kujisalimisha angeendelea kukaa Marekani tungekuwa tumemsahau! Wakati Marekani tunasema wameendelea kwenye demokrasi. Msaliti hatambuliwi popote duniani kama mtu salama kwa nchi husika!
 
Siasa za upinzan zingekua na MASHIKO na zenye maslai kwa watanzania leo hii hoja yako ingekuwa na nguvu sana.tungepata magadi na kila aina ya matukio ya kutisha.Serikal ya jpm imechukiwa toka anatangazwa kuwa mshindi 2015 na toka hapo hijawahi tokea upinzan kumuunga mkono jpm.nakumbuka siku ya kwanza tu alienda BOT kejeli na maneno machafu walitoa wapinzan.kila alilokuwa akilifanya lilionekana baya sana.Mbegu ya ubaguzi na chuki ilipandwa na upinzan wenyewe. Jpm sio malaika maana yake anamapungufu yake lkn haiondoi ukwel kwamba mbegu ya chuki imeanza kupandwa na upinzan wenyewe.

Upinzan haukuwa tayar kukubal kuwa uchaguz umeisha,wao waliendeleza kila aina ya mbinu kuhakikisha jpm hafanikiwi ktk mambo yake. Watu kama hawa kwanini usiwaweke kundi moja na wachawi wa mabadiliko?kabla hujanyoosha kidole kwa jpm kuhusu ubaguz na chuki ebu jichunguzen je mbahubiri upendo na mshikamano?Ni upinzan huuhuu umejipa legitimate ya kila wanachoongea wao ni sahihi na ndo maoni ya watanzania wote na atakaye pinga basi HAJITAMBUI mara ANAJIPENDEKEZA na kejeli kibao.Ni upinzan huuhuu kila kauli yyt ya jpm hata iwe simple kivip lazima ibadilishwe ktk mfumo ambao mwananchi aichukie serikal. Mfano tu kauli ya kuishi ka mashetani pale alipokuwa akiongelea wale wanaopokea mishahara hadi mil 40 huku kuna watu wanapokea lak 3.kauli imebadilishwa na kuwa kila mtanzania ataishi kama shetan na kila jambo likitokea watanzania wanaambiwa alisema mtaishi kama mashetani. Kwa maoni yangu wanaoongoza kwa kutangaza na kueneza chuki ktk jamii ni wapinzan wenyewe.

NI WAKATI SASA UPINZANI UJITAFAKARI NINI WAJIBU WAO KATIKA KUHUBIRI AMANI NA UPENDO kati ya jamii na jamii na jamii na serikal. Huwez simama ukaanza kuongelea ukabila au ukanda na bado ukasem ww ni mtetezi wa wanyonge. Ni mengi mno upinzan unafeli ila kwakua WAMEJIWEKA KUNDI LA MALAIKA NDO MAANA KWA AKILI YA KAWAIDA HUWEZI ONA JINSI GANI UPINZAN NI KIONGOZI WA KUHUBIRI CHUKI KATIKA JAMII

posti fromu Nokia kitochi yuzingi jamii forum
 
Mkuu OKW BOBAN SUNZU umesema kweli tupu..

Huyu aliyeingia awamu hii amekuja kuvuruga ule mshikamano na upendo uliokuwepo miongoni mwa Watanzania..

Yeye ajiulize kwanini watu wakimuona JK leo hii wanamshangilia na kumlilia..??!

Ni kwasababu JK alipenda watu wake. Wapinzani na wana CCM wote kwake ilikuwa sawa. JK anapendwa na watanzania sio kwasababu alikuza uchumi au huduma za kijamii, la Hasha..
Ni UPENDO wake kwa watanzania..

Natoa mfano mmoja ulio hai..
Bomoabomoa inayofanyika hivi sasa Maeneo ya Kimara na Mbezi along Morogoro Rd ilikuwa ifanywe na Jpm akiwa Waziri lakini JK alikataa.
Huyu alikuwa na UTU.
JPM hana chembe ya utu.

Mkuu wa Nchi unawezaje kumpa maelekezo kwenye public Spika wa Bunge aende akawashugulikie wabunge wapinzani Bungeni??
Unategemea Mwananchi wa Ikungi anapotoka Lissu akisikia Kiongozi wake anashugulikiwa bungeni kwa maelekezo ya Rais kwa Spika ataipenda serikali??

Huyu ni mbaguzi na amekuja kuharibu kabisa umoja wa watanzania.
Jk Alikataa barabara SITA?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Bila shaka wote tunafahamu ni nani ametufikisha hapa! Jamii zinafanyiana ubaya-ubaya. Ubaya unalipwa kwa ubaya!

Nimekuwa nikifuatilia sana mijadala inayiendekea juu ya matukio ya kisiasa na kijamii yanayiendelea nchi hii. Kwa ufupi naweza kusema nchi imepoteza kabisa mshikamano.

Tumekuwa kama familia maadui na mahasimu kiasi kwamba kila familia inaiombea nyingine majanga au ishindwe katika jambo fulani.

Tumefikaje katika hatua hiyo?
Wapinzani na wafuasi wao wamejengewa chuki na serikali iliyopo madarakani. Serikali iliyopo madarakani imewafanyia wawakilishi wao ubaya.......imewabeza,imewafunga,imewadharirisha,imewatukana na kuwanyima haki zao za kikatiba! Wapinzani wamekuwa kama wakimbizi ndani ya nchi yao,kila wanachosema kinabezwa!

Lakini kubwa zaidi na linalouma ni kudhalilishwa na kufanyiwa ukandamizaji wa hali ya juu. Hili limeleta chuki kubwa sana.

Hata sharia ya makosa ya mitandao utekelezaji wake umekuwa wa kibaguzi. Wanaokamatwa ni wale wanaomkashifu Magufuli na CCM. Lakini Lowasa,Mbowe,Lissu,Maalimu Seif wanakashifiwa na kutukanwa sana. Hapo ndipo wafuasi wa niliowataja hapo juu wanaona kumbe sheria zinatungwa kibaguzi kama wakati wa makaburu South Afrika.

Mfuasi wa Tundu Lissu hawezi kuwa tayari kuiunga mkono serikali wakati unamtesa na kumdhalilisha mwakilishi wake. Mfuasi wa Bulaya na Heche anaona uonevu anaofanyiwa mbunge wake,hivyo amejengewa chuki ya hali ya juu sana. Serikali ikishindwa kwake ni furaha.

Serikali ielewe kwamba hivi ndivyo namna magaidi wanavyozaliwa,Boko Haram na Alshabaab ndivyo ilivyoanza,jamii moja kuona inaonewa na nyingine.

Maana yake ni kwamba Serikali imekuwa ikilazimisha mshikamano wakati matendo yake ni kinyume.

Wakati upinzani ukiomba intelijensia za nje kama CIA isaidie kumtafuta Ben Saanane serikali inasema hapana,hapo unategemea wafuasi wa Ben,wafuasi wa upinzani na ndugu wa Ben wanaitafasiri vipi serikali?

Rais Magufuli na dola ionekane ikitenda haki badala ya kusema tu wananchi waiunge mkono serikali!Binafsi naona kuna mambo serikali inafanya poa,lakini ninapooana wapinzani wananyanyaswa namna hii,najikuta sioni cha kuipongeza serikali,yoote yanakuwa yamemezwa kwenye uonevu
Umeongea vitu vya ukweli mtupu by 100%

Huu Umoja wa Taifa letu ambao alituachia Mwalimu Nyerere unamomonyolewa kwa kasi ya kutisha na huyu Rais wetu wa sasa.

Matamko yake ya chuki ndiyo yanaleta ufa mkubwa sana.

Kama ulivyosema ni jambo la hatari sana kwa Rais wa nchi kumsifu Spika wa Bunge kutokana na uonevu wa wazi anaowafanyia wabunge wa upinzani bungeni kwa kuwatimua pasipo sababu za msingi......

Na yeye Rais wa nchi anadiriki kutamka hadharani akimsifu na kumwambia Spika utakapomaliza "assignment" yako ya kuwatimua wabunge wa upinzani kule Bungeni, niachie na mimi huku "uraiani" nishughulike nao!

Tumeshuhudia wabunge wote wawili Halima Mdee na Esther Bulaya wote wakikamatwa na kuwekwa ndani na Polisi kwa kile kinachoonekana wazi kuwa ni maelekezo toka juu......

Hebu tujikumbushe moja ya hotuba muhimu ambayo aliitoa Baba wa Taifa letu Mwalimu Nyerere wakati wa uhai wake aliposema kuwa hatukuwaita wazungu wa Afrika Kusini makaburu kutokana na rangi yao nyeupe, la hasha.......

Mwalimu akaendelea kueleza kwenye hotuba yake hiyo kuwa mtu yeyote anayefanya mambo ya kibaguzi hata awe mtu mweusi naye ni kaburu tuu.....

Kutokana na vitendo vinavyofanywa na watawala wetu wa awamu ya 5 sisi wananchi tunapaswa kuwaita viongozi wetu hao kuwa ni makaburu tuu.......

Kitu ambacho pia viongozi wetu wanaofanya ubaguzi huu wa kutisha sijui kama wanajua madhara makubwa sana watakayolisababishia Taifa letu kwa siku za mbeleni?

Kwa kuwa haiingii akilini kwa mfano mtu kama Humphrey Polepole aweze kuzunguka nchi nzima na afanye mikutano mbalimbali ya kisiasa na Polisi wanamuachia bila kumkamata......

Lakini Mbunge wa kuchaguliwa na wananchi wa Bunda Esther Bulaya anapoenda kwenye Jimbo jirani la Tarime kwenda kushiriki kwenye uhamasishaji wa harambee, akamatwe na Polisi kutokana na kutii agizo la Rais aliposema kila Mbunge anapaswa kufanya mikutano ya kisiasa kwenye Jimbo lake pekee!

Hivi hao Polisi wanaweza kututajia ni Ibara ipi katika Katiba ya nchi yetu inayowawekea mipaka ya kufanya siasa wabunge wa upinzani?

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, Ibara ya 3(1) inaeleza wazi kuwa nchi yetu itakuwa na mfumo wa vyama vingi vya siasa na katika kufanya shughuli zao za kisiasa vyama hivyo, hakitakiwi chombo kingine chochote kuingilia shughuli zao za kisiasa.

Sasa tumuulize Rais wetu na Jeshi letu la Polisi, mbona wanaamua kuivunja waziwazi Katiba ya nchi yetu?

Hivi tukiyasema hayo ambayo ndiyo ukweli mtupu nyinyi mapolisi mtatuita wachochezi na kutulazimisha kwenda kutupima mikojo yetu!?

Ila Rais wetu na Jeshi letu la Polisi mjikumbushe msemo mmoja unaosema MWISHO WA UBAYA AIBU..........
 
Wengine tulishatahadharisha sana chuki watawala wanaipandikiza kwa jamii. Sasa ubaya ubaya safari ya ngiri meno nje vumbi mbele.
 
Bila shaka wote tunafahamu ni nani ametufikisha hapa! Jamii zinafanyiana ubaya-ubaya. Ubaya unalipwa kwa ubaya!

Nimekuwa nikifuatilia sana mijadala inayiendekea juu ya matukio ya kisiasa na kijamii yanayiendelea nchi hii. Kwa ufupi naweza kusema nchi imepoteza kabisa mshikamano.

Tumekuwa kama familia maadui na mahasimu kiasi kwamba kila familia inaiombea nyingine majanga au ishindwe katika jambo fulani.

Tumefikaje katika hatua hiyo?
Wapinzani na wafuasi wao wamejengewa chuki na serikali iliyopo madarakani. Serikali iliyopo madarakani imewafanyia wawakilishi wao ubaya.......imewabeza,imewafunga,imewadharirisha,imewatukana na kuwanyima haki zao za kikatiba! Wapinzani wamekuwa kama wakimbizi ndani ya nchi yao,kila wanachosema kinabezwa!

Lakini kubwa zaidi na linalouma ni kudhalilishwa na kufanyiwa ukandamizaji wa hali ya juu. Hili limeleta chuki kubwa sana.

Hata sharia ya makosa ya mitandao utekelezaji wake umekuwa wa kibaguzi. Wanaokamatwa ni wale wanaomkashifu Magufuli na CCM. Lakini Lowasa,Mbowe,Lissu,Maalimu Seif wanakashifiwa na kutukanwa sana. Hapo ndipo wafuasi wa niliowataja hapo juu wanaona kumbe sheria zinatungwa kibaguzi kama wakati wa makaburu South Afrika.

Mfuasi wa Tundu Lissu hawezi kuwa tayari kuiunga mkono serikali wakati unamtesa na kumdhalilisha mwakilishi wake. Mfuasi wa Bulaya na Heche anaona uonevu anaofanyiwa mbunge wake,hivyo amejengewa chuki ya hali ya juu sana. Serikali ikishindwa kwake ni furaha.

Serikali ielewe kwamba hivi ndivyo namna magaidi wanavyozaliwa,Boko Haram na Alshabaab ndivyo ilivyoanza,jamii moja kuona inaonewa na nyingine.

Maana yake ni kwamba Serikali imekuwa ikilazimisha mshikamano wakati matendo yake ni kinyume.

Wakati upinzani ukiomba intelijensia za nje kama CIA isaidie kumtafuta Ben Saanane serikali inasema hapana,hapo unategemea wafuasi wa Ben,wafuasi wa upinzani na ndugu wa Ben wanaitafasiri vipi serikali?

Rais Magufuli na dola ionekane ikitenda haki badala ya kusema tu wananchi waiunge mkono serikali!Binafsi naona kuna mambo serikali inafanya poa,lakini ninapooana wapinzani wananyanyaswa namna hii,najikuta sioni cha kuipongeza serikali,yoote yanakuwa yamemezwa kwenye uonevu
We nawe unaongea ujinga tupu! Jua kwamba kwa kipindi kirefu watz tulipoteza uzalendo. Kwa sasa uzalendo umerudi Mara dufu, bado tu kwa wapiga dili kama wewe na wenzio wachache.
 
Jidanganye utaisubiri sana hiyo unaiitaji hiyo utaisubiri sana yaani watu kama nyie ndio wale ambao mkikuta kwenye mini yenu wake zenu hawana mboga za Julia ugali mnaenda kula kwa mamantilie badala ya kununua mboga mpeleke mkashiriki pamoja nyie mnakula huko wasaliti wakubwa nyie kuanzia mijini kwenu mpaka kwa taifa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom