Kilichomponza Tido Mhando ni uzalendo wake

Kilichomponza Tido Mhando ni uzalendo wake

kumbe mshenzi tu huna mbele wala nyuma basi funga domo lako.wenye uwezo hao mabwana zako unaowalamba makalio wanaona linafaa ndo maana wameacha liendelee kutumika. kidampa jinyamazie tu


Kwa hiyo ulifikiri kumbe mimi ni Raisi wa nchi? Mimi raia tu ambaye nina maoni tofauti na nisiyeogopa kusema maoni yangu, simpendi Tido Muhando kwa sababu ya kubadilisha TVT na kuleta ujinga wa tbc!
 
Tatizo , wananchi mmemuacha kagame anakuja kula bata Tanzania kila wiki yupo JNIA mtateseka sana.

Mpingeni Mr. Slim, kagame hapo Tanzania ndiyo pona yenu bila hivyo hadi 2025 mtakuwa wote mnaimba wimbo wa Hallelujah kisha mnasifu na kuabudu.
 
..labda kwasababu Azam TV wamefanya mahojiano na TL.
Hii ndo sababu haswaa! Hatuwezi kufika popote kwa mambo haya ya kishamba, kwa vile mtu kafanya hivi basi unatafuta sababu, kwani nyie kina nani??? Kumbuka nanyi MTAKUFA TU
 
kuna msemo nakaonaga huku JF kanasema its very dangerous to be right when the is wrong........natamani sana baba jurgen atoe tafsiri ya neno uzalendo ....Sina chama cha siasa lakini kwa sasa tafsiri yangu naona kama ni kuwa mwanachama wa chama cha kijani....pengine ni kweli Tido alitumia fedha vibaya ni ana haki ya kuwajibika kwa hilo ...kinachoniuma ni huo utitiri wa wabeba fedha kwenye sandarusi wako mtaani tu......kuna watu wengi wanamsema Vasco Da Gama alikua hafanyi kazi...mzururaji but naona kama kipindi chake mafisadi wengi waliwajibika kuliko sasa..Yona.Mramba ni mfano mzuri....na mishe zingine zikua poa tu ingawa kwa watumishi wauma kwa kiasi flani walibweteka now wako macho lakini hamna wanacho fanya..now kila kitu tunaambiwa ni mpito...anyway mahakama itende haki kwa bwana Tido
 
Akiwa BBC Nairobi miaka hiyo aliingia matatizoni na serikali ya Rais Moi kwa kufichua mauaji ya Robarth Auko. Wakenya wengi na serikali walikuwa wakidhani Tido ni Mkenya lkn kumbe alikuwa ni Mtanzania.

Alikuwa akiwindwa sana na kwa sababu hizo BBC ikamuondoa Kenya na kumpeleka London. Akiwa London alifanya kazi ya utangazaji kwa mafanikio makubwa sana na inaelezwa historia yake haijavunjwa na mtangazaji yeyote kwa kuwahoji viongozi wengi hususan marais tena kwa ujasiri mkubwa. Ikumbukwe aliwahi kumhoji Marehemu Laurent Kabila juu ya uongozi wake usalama wake na usalama wa nchi kwa ujumla na baada ya mahojiano yale haikupita wiki kabila akauwawa.

Kwa wakati huo miaka takriban 50 ya BBC haijawahi kuongozwa na mtu mweusi katika nafasi ya ukurugenzi.

Lkn Tido mhando alifanikiwa kuwa mkurugenzi wa BBC wa kwanza mweusi tena tena mtanzania baada ya yule mama wa kizungu aliyekuwa akishikilia nafasi hiyo kuhamishwa kwenda kuwa mkurugenzi wa BBC katika bara Asia.

Nikutokana na uchapakazi wake uliomletea sifa na heshima dunia nzima katika fani ya utangazaji ndipo Rais kikwete alipomuomba arudi Tanzania kuja kuboresha kama siyo kukifufua chombo cha habari cha Taifa.

Wakati huo kulikuwa na Radio Tanzania na television ya Taifa TVT zilizounda kitu kilichoitwa taasisi ya utangazaji Tanzania TUT. Ilikuwa ni vigumu sana kumshawishi Tido akubali kazi yake aliyokuwa akilipwa ma pound ya Uingereza lkn hatimae kwa uzalendo wake alikubali kuacha kazi yake na kuja Tanzania.

Alipofika kitu cha kwanza aliomba apewe mamlaka kamili ya kukisuka upya chombo cha Taifa huku akifafanua kwamba ni aibu kwa nchi kama Tanzania kutokuwa na shirika la utangazaji akitolea mfano kama BBC, KBC, UBC, CNN nk.

Ndipo alipopewa mamlaka ya kuisuka na ndio akaanzisha shirika la utangazaji la Taifa TBC. Akafanikiwa kulifanya kuwa shirika pendwa na lenye wapenzi wengi kuliko chombo chochote Tanzania.

Kilichokuja kumponza ni kipindi cha uchaguzi kilipofika alipoanzisha kipindi cha mchakato majimboni.

Kipindi kilikuwa kikiongozwa na yeye mwenyewe na alikuwa akikutanisha wagombea wa CCM na wa upinzani kujinadi pamoja na kuelezea sera zao. Na kisha kuruhusu maswali kwa watazamaji.

Ngoma ilielekea kuwa ngumu sana kwa CCM kutokana na kushambuliwa kila kona na wananchi kwenye maswali ndipo CCM walipogoma kuendelea na kipindi cha mchakato majimboni na wakamwambia Tido akiondoe kipindi kisiendelee.

Tido alikataa akasema ameshasaini mkataba na hakielimu kama wadhamini wakuu wa kipindi hivyo kuuvunja mkataba ni gharama akashauri kama CCM wameamua kujitoa basi yeye ataendelea na ambao wako tayari

Kweli kipindi kiliendelea na kilisaidia wapinzani kupata wabunge wengi na kushuhudia anguko la wabunge wengi maarufu wa CCM kwenye uchaguzi ule. Hivyo kitendo kile hakikuwafurahisha mabwana wakubwa wakamuondoa Tido TBC

Walipomuondoa alichukuliwa na Mwananchi Comunication kama mkurugenzi mkuu ambapo pia alifanya kwa mafanikio makubwa kabla ya kumaliza mkataba wake na kuchukuliwa na Azam Tv. Ambapo kama kawaida yake amefanikiwa kukufanya king'amuzi cha Azam kuwa kinga'amuzi kinachoongoza kwa mauzo mengi kuliko king'amuzi chochote Tanzania.

Sasa pichani hapo chini ni Tido Mhando akiwa amefikishwa mahakamani kwa kosa la matumizi mabaya ya ofisi akiwa TBC. Binafsi nimeumia roho sana maana nimjuavyo Tido ni jembe na CV zake zinamruhusu Kufanya kazi kwenye chombo chochote cha habari duniani kwa nafasi ya ukurugenzi.

Ila kwakuwa mahakama ni chombo cha haki ngoja tuiachie itende haki ila kwakweli inasikitisha sana. Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni.


Mhhhh wewe ndugu unaonekana hatari sana kwa story za vijiweni ..maana maelezo yako mengi ukweli mdogo.Dunia sasa hivi kama ndimu tu kwa ukubwa wa habari au kutaka kufahamu jambo. Ukitupia habari watu wana Google tuu kuhakikisha ukweli, matokeo yake unaumbuka ,siku nyingine kabla ujaandika kitu jaribu kwanza kupitia pitia ukweli wa jambo au kitu.
 
Acha, acha tu! Ulimwengu ndio ulivyo. Tenda mema nenda zako usingoje shukrani.
 
Kwan kosa lake ni lipi maana huu uzi umeguza kazi na nyazifa zake haujasema wap pamempeleka mahakaman.
 
Huo ufusadi ndo wanauona Leo auditors walikua likizo? Ukurupukaji. com. Watashindwa except Kama no maagizo kutoka juu.
Cha ajabu ni miaka 10 iliyopita, vichekesho kweli yaani
 
Kwamba ile Airport ya Chato ni single source mixer kununua bombadia ni single source yani usiombee mtu akiwa na chuki na visasi ni hatari tupu yani..
Labda anataka kutuambia Bomabrdier, Tupolev na ATR walituma quotation zao before
 
Tanzania mtu akitaka kukuonea na kukuua kabisa atakuita jina la mwizi.Angalieni kila mtu aliyepewa jina hilo ana hali gani!Inasikitisha lakini ndivyo mambo yalivyo.
 
Kwamba ile Airport ya Chato ni single source mixer kununua bombadia ni single source yani usiombee mtu akiwa na chuki na visasi ni hatari tupu yani..
Akimaliza muda wake ajiandae kuja kutueleza Chato Airport na hizo ndege zake vilipitia mchakato upi.
 
Kinyongo cha CCM dhidi ya Tido ni pale aliporusha midahalo ya wagombea ubunge majimboni la ajabu CCM waligoma kushiriki wakidai siyo sera yao kuwajuza wananchi juu ya wasifu na malengo ya kugombea ya wateule wao.

Baada ya hapo, JK kwa ghadhabu kubwa alitengua uteuzi wa mwathirika huyu wa umangimeza wa CCM!

Leo azushiwa jinai za manunuzi huku haohao leo wananunua from single source mifano mfukoni lakini.

Hata kandarasi kubwa kubwa waheshimiwa hawa hudai..."waachiwe wao" kwani mkandarasi tayari wanaye mfukoni.

Sijui wako juu ya sheria au kuna nini hapo.

Sheria ya manunuzi inaruhusu single sourcing sasa uhujumu uchumi unachipukia wapi?

Viwanda vya kusulubiana kwa sababu za chuki na vinyongo vya kisiasa ni tishio kwa usalama wa taifa!

Acheni uhasama tujenge nchi, pliiiiiiiiiiz

SAHIHISHO CHA KICHWA CHA HABARI

Siyo uwaziri bali uwazi
Acha kabisa kuingilia uhuru wa mahakama.Ikiwa una uchungu sana huyo mh kufikishwa mahakamani mkodishie advocate
 
Hahaha alafu kapewa kesi ya uhujumu uchumi yenye dhamana. Mbona kina kitilya na wenzake, kina Aveva na wenzake hakuna dhamana au hii mahakama mpya ya ufisadi.
 
Mhhhh wewe ndugu unaonekana hatari sana kwa story za vijiweni ..maana maelezo yako mengi ukweli mdogo.Dunia sasa hivi kama ndimu tu kwa ukubwa wa habari au kutaka kufahamu jambo. Ukitupia habari watu wana Google tuu kuhakikisha ukweli, matokeo yake unaumbuka ,siku nyingine kabla ujaandika kitu jaribu kwanza kupitia pitia ukweli wa jambo au kitu.
Kwahiyo hapa wewe umeandika nini cha ukweli.
 
J.....k alimuingiza chaka lakini bado manguli wetu wa tasnia ya habari ni shida sana kwa level ya Muhando alitakiwa kuwa na media house yake baada ya kustafu toka BBC ila kwakukuwa bongo zetu ni zimekaa kuajiriwa tu basi ndiyo hivyo tena
 
Back
Top Bottom