Hepatis B
JF-Expert Member
- Feb 11, 2013
- 219
- 201
Na mambo machache ya kumshauri kijana wa kiume ambaye anategemea kuanza kuishi maisha ya ndoa. Kwanza ntaanza kisaikolojia lazima kama kijana uwe umejiandaa kwa haya machache.
Kubali kwamba ndoa si raha kila siku. Kutakuwa na tofauti za mawazo, hasira, uchovu na vipindi vigumu.
Usitarajie mwenza akukidhi kila kitu. Mke ni mshirika wa maisha, si mtu wa kutatua kila tatizo lako.
Jifunze kudhibiti hisia zako. Usifanye maamuzi makubwa ukiwa na hasira, wivu au hofu.
Usiishi kwa hofu ya kusalitiwa. Jenga uaminifu, lakini pia uwe na mipaka na usipuuze tabia zinazovunja uaminifu.
Jiandae kwa uhuru wa mwenza wako. Mwanamke anaweza kuwa na kazi, marafiki, mawazo na malengo yake. Hilo si lazima liwe tishio kwa ndoa.
Usijilinganishe na mitandao ya kijamii. Unachoona kwenye Instagram/TikTok mara nyingi si picha kamili ya maisha ya watu.
Jua thamani yako bila kujiona bora kuliko mwanamke. Kujiamini ni tofauti na kutaka kumtawala mwenza.
Jifunze kuwasiliana. Badala ya kukaa kimya au kulipuka, sema: “Jambo hili limeniumiza; tunaweza kulizungumzia?”
Jiandae kutoa na kupokea ukosoaji. Wakati mwingine utakuwa umekosea; kukubali kosa si kushindwa.
Usiingie kwenye ndoa ukiamini pesa pekee zitatatua kila kitu. Heshima, mawasiliano, uaminifu na ushirikiano vina umuhimu mkubwa.
Weka mipaka mapema. Kuhusu marafiki, ndugu, fedha, mitandao, mahusiano ya zamani na mambo mengine yanayoweza kuleta migogoro.
Usioe kwa tamaa ya ngono pekee. Tamaa inaweza kupungua au kubadilika; tabia na ushirikiano ndivyo vinabeba maisha ya muda mrefu.
Jambo moja kubwa: usiandae akili yako kwa vita dhidi ya wanawake; iandae kwa ushirikiano na mwanamke mmoja unayemchagua kwa uangalifu. Hilo litakusaidia kuingia kwenye ndoa ukiwa na utulivu badala ya mashaka na chuki.
mambo ya muhimu kuzingatia kwa msichana unayemchagua ni haya
Mambo muhimu zaidi ya kuangalia:
Tabia kuliko uzuri – Angalia uaminifu, heshima, uvumilivu na namna anavyoshughulikia migogoro.
Maadili na malengo ya maisha – Muelewane kuhusu watoto, kazi, fedha, familia na mahali pa kuishi.
Usioe kwa presha – Usioe kwa sababu marafiki wameoa au unaogopa kuachwa na umri.
Mjuane kabla ya ndoa – Muda wa kutosha humsaidia mtu kuona tabia halisi, hasa wakati wa matatizo.
Angalia namna anavyokutendea ukiwa huna kitu – Hapo unaweza kujifunza mengi kuhusu mtu kuliko wakati kila kitu kiko vizuri.
Usipuuzie red flags – Uongo wa mara kwa mara, usaliti, dharau, ukatili, matumizi mabaya ya fedha au kutokubali kabisa kuwajibika ni mambo ya kuchukulia kwa uzito.
Na wewe pia jichunguze – Ndoa nzuri haitengenezwi na “mwanamke mzuri” peke yake. Mume naye anahitaji kuwa mwaminifu, mwenye heshima, anayewasiliana vizuri na anayewajibika.
Mjadili fedha mapema – Madeni, matumizi, akiba, kusaidia ndugu na nani atasimamia nini.
Usifanye uchunguzi wa simu kuwa msingi wa ndoa – Kujenga uaminifu na mawasiliano ni muhimu zaidi kuliko kuishi kwa mashaka.
Usioe mtu unayetarajia kumbadilisha. Oa mtu ambaye tabia zake za msingi unaweza kuzikubali zilivyo.
Kwa kifupi: usitafute mwanamke asiye na mapungufu; tafuta mwanamke ambaye mnaendana katika maadili, heshima, uaminifu na malengo ya maisha—na yeye pia akatafute mwanaume wa aina hiyo.
Yangu ni hayo.
Kubali kwamba ndoa si raha kila siku. Kutakuwa na tofauti za mawazo, hasira, uchovu na vipindi vigumu.
Usitarajie mwenza akukidhi kila kitu. Mke ni mshirika wa maisha, si mtu wa kutatua kila tatizo lako.
Jifunze kudhibiti hisia zako. Usifanye maamuzi makubwa ukiwa na hasira, wivu au hofu.
Usiishi kwa hofu ya kusalitiwa. Jenga uaminifu, lakini pia uwe na mipaka na usipuuze tabia zinazovunja uaminifu.
Jiandae kwa uhuru wa mwenza wako. Mwanamke anaweza kuwa na kazi, marafiki, mawazo na malengo yake. Hilo si lazima liwe tishio kwa ndoa.
Usijilinganishe na mitandao ya kijamii. Unachoona kwenye Instagram/TikTok mara nyingi si picha kamili ya maisha ya watu.
Jua thamani yako bila kujiona bora kuliko mwanamke. Kujiamini ni tofauti na kutaka kumtawala mwenza.
Jifunze kuwasiliana. Badala ya kukaa kimya au kulipuka, sema: “Jambo hili limeniumiza; tunaweza kulizungumzia?”
Jiandae kutoa na kupokea ukosoaji. Wakati mwingine utakuwa umekosea; kukubali kosa si kushindwa.
Usiingie kwenye ndoa ukiamini pesa pekee zitatatua kila kitu. Heshima, mawasiliano, uaminifu na ushirikiano vina umuhimu mkubwa.
Weka mipaka mapema. Kuhusu marafiki, ndugu, fedha, mitandao, mahusiano ya zamani na mambo mengine yanayoweza kuleta migogoro.
Usioe kwa tamaa ya ngono pekee. Tamaa inaweza kupungua au kubadilika; tabia na ushirikiano ndivyo vinabeba maisha ya muda mrefu.
Jambo moja kubwa: usiandae akili yako kwa vita dhidi ya wanawake; iandae kwa ushirikiano na mwanamke mmoja unayemchagua kwa uangalifu. Hilo litakusaidia kuingia kwenye ndoa ukiwa na utulivu badala ya mashaka na chuki.
mambo ya muhimu kuzingatia kwa msichana unayemchagua ni haya
Mambo muhimu zaidi ya kuangalia:
Tabia kuliko uzuri – Angalia uaminifu, heshima, uvumilivu na namna anavyoshughulikia migogoro.
Maadili na malengo ya maisha – Muelewane kuhusu watoto, kazi, fedha, familia na mahali pa kuishi.
Usioe kwa presha – Usioe kwa sababu marafiki wameoa au unaogopa kuachwa na umri.
Mjuane kabla ya ndoa – Muda wa kutosha humsaidia mtu kuona tabia halisi, hasa wakati wa matatizo.
Angalia namna anavyokutendea ukiwa huna kitu – Hapo unaweza kujifunza mengi kuhusu mtu kuliko wakati kila kitu kiko vizuri.
Usipuuzie red flags – Uongo wa mara kwa mara, usaliti, dharau, ukatili, matumizi mabaya ya fedha au kutokubali kabisa kuwajibika ni mambo ya kuchukulia kwa uzito.
Na wewe pia jichunguze – Ndoa nzuri haitengenezwi na “mwanamke mzuri” peke yake. Mume naye anahitaji kuwa mwaminifu, mwenye heshima, anayewasiliana vizuri na anayewajibika.
Mjadili fedha mapema – Madeni, matumizi, akiba, kusaidia ndugu na nani atasimamia nini.
Usifanye uchunguzi wa simu kuwa msingi wa ndoa – Kujenga uaminifu na mawasiliano ni muhimu zaidi kuliko kuishi kwa mashaka.
Usioe mtu unayetarajia kumbadilisha. Oa mtu ambaye tabia zake za msingi unaweza kuzikubali zilivyo.
Kwa kifupi: usitafute mwanamke asiye na mapungufu; tafuta mwanamke ambaye mnaendana katika maadili, heshima, uaminifu na malengo ya maisha—na yeye pia akatafute mwanaume wa aina hiyo.
Yangu ni hayo.