Kifo cha Dk. Reginald Mengi: Kuna nini nyuma ya pazia?

Kifo cha Dk. Reginald Mengi: Kuna nini nyuma ya pazia?

"Waswahili" wengi tunayajua hayo, soma post namba 16, labda wanaojifanya Waswahili lakini si Waswahili maana wengi utakuta lugha mama zao si Kiswahili halafu anajiona Mswahili, Kiswahili utakuta kaanza kukisikia anapoanza shule. Waswahili 100% ni Waislam na hayo yapo ndani ya Qur'an.

Ukoo wa Mengi na hata huyo mkewe mdogo si Waswahili. Kumbuka hilo.
Mada inahusu utata wa kifo cha mengi lakini naona imebadilika kuwa ya udini
 
Ukiona mali inaleta utata wa mirathi ujuwe si ya halali au warithi si wa halali.

Uislam raha sana, kwanza maiti azikwe kwa mali yake, pili ilipe madeni yake yote, itayobaki kama ni madeni au mali basi warithi watagawana kama ilivyoandikwa kwenye Qur'an, hesabu zake zipo wazi kabisa ndani ya Qur'an.

Urithi ni hata madeni, si mali tu. "Tajiri" Kama Mengi utakuta alikuwa anacheza na mikopo tu, sasa wacha warithi wagombanie madeni.

Tutaona muda si mrefu kila mmoja akijitoa kwenye mirathi.
KWANI WAMEKWAMBIA kunautata wowote kwenye mirathi yao au ulikuwepo wakati wanagawana.halafu hiyo quran ambayo inawatenga watoto wa kike haitambui mtoto wa nje wakati mtoto hana makosa yoyote ,hiyo njia ya dhuluma ndio unaona ina tija,cjui waislam mtaburuzwa hadi lini
 
Kwa hiyo unataka wote tuongozwe na sheria ya dini yako sio? [emoji22] Bado tupo kwenye maombelezo ya kifo cha Mengi na Kule Sri Lanka.
Elewa vizuri hoja. Hajasema anataka tuongozwe na dini yake.
 
Dingilai alifeli sana kuoa uyo mtt

Kifo cha mengi kwa wanaume kinatupa somo kubwa sana hapakuwa na sababu za msingi mzee na pesa zake kwenda kufunga ndoa na kale kabint mzee na pesa zake kachapiwa mke...

Zile pacha mbili inasemekane sio wake....

By ze way Mwenye picha za Jacky akiwa mjamzito hebu hawekee hapa atutoe tongo tongo...
Wewe dingi alikua smart sana upstairs wale watoto wa 🧫 🧪 🔬
 
Ukiona mali inaleta utata wa mirathi ujuwe si ya halali au warithi si wa halali.

Uislam raha sana, kwanza maiti azikwe kwa mali yake, pili ilipe madeni yake yote, itayobaki kama ni madeni au mali basi warithi watagawana kama ilivyoandikwa kwenye Qur'an, hesabu zake zipo wazi kabisa ndani ya Qur'an.

Urithi ni hata madeni, si mali tu. "Tajiri" Kama Mengi utakuta alikuwa anacheza na mikopo tu, sasa wacha warithi wagombanie madeni.

Tutaona muda si mrefu kila mmoja akijitoa kwenye mirathi.
Waislamu mpo vizuri,ila kwenye kurithi madeni watu Huwa wanapotea
 
Ila kwa wa machame.....awe hata na tiss wa 5 sidhan kama ataambulia jambo
Yawezekana kabisa, ila hatuwezi kupoteza jiwe letu la madini bila kuuliza maswali ya kina na kuchunguza, tamaa za mali zinaweza kuhusika katika hili janga la taifa..Na kama itakuwa hivyo, ni lazima hako katoto kaujuwe mpili pili na maua yake..😡[emoji2959]
 
Ila kwa wamachame duu jack atakacho pewa hapo apokeetu kwa mikono miwili maana akileta nyoko wanaweza kumuondoa dakika siruri hawatakagi ujinga wale
 
Maana ya mirathi Ni kurithi Mali na Madeni ya Marehemu.Wengi hudhani unarithi Mali tu Sio kweli .Unarithi vyote Mali zake na Madeni yake.Wewe mrithi ndio unakuwa mumiliki mpya halali anayetambuliwa kisheria wa Mali na Madeni ya Marehemu na unatakiwa uwe unafanya marejesho ya malipo ya hayo madeni.Kama marehemu alikuwa na Madeni mrithi ndio anatakiwa ayalipe akishindwa hatua husika za kudaiwa Madeni huchukuliwa ikiwemo kufilisiwa aliyerithi nk.Waswahili wengi hudhani mirathi Unarithi Mali tu!!!!!!!
Hapa ndipo ninapoona uzuri wa hiyo kanuni ya waislamu aliyoitaja mwenzetu awali, kwamba mali ya marehemu inatumika kwanza kumzika, kisha kumlipia madeni, kinachobaki ndicho kinagawanywa kama urithi. Siyo haki hata kidogo kuhamishia mzigo wa madeni kwa mtu ambaye hakuhusika kuyakopa.
 
Kwa hiyo unataka wote tuongozwe na sheria ya dini yako sio?
emoji22.png
Bado tupo kwenye maombelezo ya kifo cha Mengi na Kule Sri Lanka.
Ya Srilanka waachie wenyewe, hawajaanza leo kuu wana hao, Hapa kuna Mengi ya Mengi.

Wanawake waislamu wasomi wengi hawataki kutumia dini wengi hutaka mirathi iende mahakamani


Huo ni uzushi na uongo, weka ushahidi kama u mkweli. Halafu umeshasema "waislamu", usiunganishe makosa ya "waislamu" na mafundisho ya Uislam.
 
Mara nyingi kukaribisha extended family nyumbani is a recipe for disaster
Uko sahihi sana family ni mke mme na watoto sasa hii ya mtoto wa aunt,mara shemeji,mtoto wa baba wa kipaimara, mtoto wa dada.....hao ni mdugu acha house girl anayesaidia kazi nyumbani plus shamba boy anayetunza mifugo....kiujumla ni head ache unakaribisha character tofauti nyumbani kwako ambazo zitaathiri tabia ya wana familia (mke ,mme na watoto).Hata kulea watoto wako inakuwa tabu coz nyumba ina tabia mseto za kutosha wewe unawafundisha umuhimu wa Elimu house boy anawaambia elimu bongo diamond form two katusua maisha.

Kikubwa ni kuwasaidia wakiwa kwao pale inapowezekana ila kuwaleta nyumbani kwako ni kujitafutia majanga.
 
Uko sahihi sana family ni mke mme na watoto sasa hii ya mtoto wa aunt,mara shemeji,mtoto wa baba wa kipaimara, mtoto wa dada.....hao ni mdugu acha house girl anayesaidia kazi nyumbani plus shamba boy anayetunza mifugo....kiujumla ni head ache unakaribisha character tofauti nyumbani kwako ambazo zitaathiri tabia ya wana familia (mke ,mme na watoto).Hata kulea watoto wako inakuwa tabu coz nyumba ina tabia mseto za kutosha wewe unawafundisha umuhimu wa Elimu house boy anawaambia elimu bongo diamond form two katusua maisha.

Kikubwa ni kuwasaidia wakiwa kwao pale inapowezekana ila kuwaleta nyumbani kwako ni kujitafutia majanga.
Yaan kheri Mengi angempangishia huyu mama nyumba
 
Back
Top Bottom