KERO Kero ya maji machafu mitaani, mfano mzuri ni hapa Buguruni

KERO Kero ya maji machafu mitaani, mfano mzuri ni hapa Buguruni

Hii ni kero ambayo mwananchi ameiwasilisha JF akitaka wahusika kuchukua hatua

aise

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2018
Posts
8,550
Reaction score
23,873
Katika jamii nyingi, miundombinu bora ya maji taka ni msingi wa afya na ustawi wa wakazi.
Na ni haki kwa kila raia kuishi kwenye mazingira safi na salama.


Hata hivyo hali ni tofauti hapa Buguruni.
Mvua kidogo ikinyesha maji machafu hutapakaa kila mahali, yakibeba uchafu na harufu mbaya.

Haya ni matokeo ya miundombinu mibovu ya kutiririsha maji taka, na mamlaka husika wala hazionyeshi kuchua hatua zozote kutatua hii changamoto.
Au wanasubiri yatokee majanga makubwa kama kipindupindu ndipo wachukue hatua?
Ona hali jinsi ilivyo, tena hapa ni sokoni.
20250329_083900.jpg
20250329_084027.jpg
20250329_083310.jpg
20250329_082834.jpg
20250329_082531.jpg
20250329_082410.jpg
 
Hapo buguruni kila mwaka ni hivyohivyo kuna hapo kunankariakoo, kuna posta mvua ikinyesha mitaro ya majitaka inamwaga maji taka barabarani, kuna majibo, pia mazese alow kama unaroho ndogo unaweza tapika kabisa..

Ila wenyewe hawana habari.. inshort watanzania wengi ni wachafuuuu..
 
Katika jamii nyingi, miundombinu bora ya maji taka ni msingi wa afya na ustawi wa wakazi.
Na ni haki kwa kila raia kuishi kwenye mazingira safi na salama.


Hata hivyo hali ni tofauti hapa Buguruni.
Mvua kidogo ikinyesha maji machafu hutapakaa kila mahali, yakibeba uchafu na harufu mbaya.

Haya ni matokeo ya miundombinu mibovu ya kutiririsha maji taka, na mamlaka husika wala hazionyeshi kuchua hatua zozote kutatua hii changamoto.
Au wanasubiri yatokee majanga makubwa kama kipindupindu ndipo wachukue hatua?
Ona hali jinsi ilivyo, tena hapa ni sokoni.
View attachment 3286647View attachment 3286648View attachment 3286649View attachment 3286650View attachment 3286651View attachment 3286654
Miaka 4 ya awamu ya 6 kila mahali record imevunjwa duniani,nalo hili ni mojawapo.
 
Mmmmh kweli serikali imeshindwa kabisa kuweka miundombinu bora kwaajili ya hawa wajasiriamali wadogo.

Hapa mtu anasomesha ,analipa kodi anapoishi,hapohapo analipa ushuru wa hili soko lenye haya mazingira.

Halafu CAG anasema zaidi ya billion 222 zimetumika Kwa matumizi yasiyo na tija kmmk.

Serikali imejikita kunufaisha watu wachache ,

Kuna wasanii wanapewa pesa kwenye bahasha tunaona , wanachekesha na kuongea ujinga ujinga tu

Wanasafirishwa Dar to Dodoma malazi na chakula ni juu ya serikali,

Kuna wasanii wamepewa fursa ya kucheki maradhi ya moyo bure,camera zimewamulika na watu tumeona.

Foundation na vijitaasisi kibao vimeanzishwa Kwa kunufaisha watu wachache.

Mimi nasema kizazi kipo na kinakuja kitaleta Mapinduzi na watu hawataamini,

Siyo join the chain wala Tone tone watafanya haya.

ila kuna kundi hili ambalo ni kama AI likija Kwanza kila kitu linajua ndipo watu watatafuta pa kujificha na watakuwa washachelewa
 
Katika jamii nyingi, miundombinu bora ya maji taka ni msingi wa afya na ustawi wa wakazi.
Na ni haki kwa kila raia kuishi kwenye mazingira safi na salama.


Hata hivyo hali ni tofauti hapa Buguruni.
Mvua kidogo ikinyesha maji machafu hutapakaa kila mahali, yakibeba uchafu na harufu mbaya.

Haya ni matokeo ya miundombinu mibovu ya kutiririsha maji taka, na mamlaka husika wala hazionyeshi kuchua hatua zozote kutatua hii changamoto.
Au wanasubiri yatokee majanga makubwa kama kipindupindu ndipo wachukue hatua?
Ona hali jinsi ilivyo, tena hapa ni sokoni.
View attachment 3286647View attachment 3286648View attachment 3286649View attachment 3286650View attachment 3286651View attachment 3286654
Ila Dar kumezidi uchafu...
 
Yaani hata viumbe wengine wanawashangaa mnavyoishi.

Halafu kutwa lawama kwa hao wabadhirifu wa mali za umma
Usafi ni Imani, hapo mtasubiri sana Serikali
Bora mtumie nguvu zenu tu kuanzia hapo sokoni

Hawa wanawacheka tu na hawatasafisha na kodi mtalipa
 
Ulizia viwanja mbezi au mbweni, huko sio pazuri
 
Mmmmh kweli serikali imeshindwa kabisa kuweka miundombinu bora kwaajili ya hawa wajasiriamali wadogo.

Hapa mtu anasomesha ,analipa kodi anapoishi,hapohapo analipa ushuru wa hili soko lenye haya mazingira.

Halafu CAG anasema zaidi ya billion 222 zimetumika Kwa matumizi yasiyo na tija kmmk.

Serikali imejikita kunufaisha watu wachache ,

Kuna wasanii wanapewa pesa kwenye bahasha tunaona , wanachekesha na kuongea ujinga ujinga tu

Wanasafirishwa Dar to Dodoma malazi na chakula ni juu ya serikali,

Kuna wasanii wamepewa fursa ya kucheki maradhi ya moyo bure,camera zimewamulika na watu tumeona.

Foundation na vijitaasisi kibao vimeanzishwa Kwa kunufaisha watu wachache.

Mimi nasema kizazi kipo na kinakuja kitaleta Mapinduzi na watu hawataamini,

Siyo join the chain wala Tone tone watafanya haya.

ila kuna kundi hili ambalo ni kama AI likija Kwanza kila kitu linajua ndipo watu watatafuta pa kujificha na watakuwa washachelewa
Mahela yaliyowekezwa
kununua ndege za ATC na ruzuku ya billion 100 kwa mwaka pamoja na hasara kubwa ambayo ATC inapata kila mwaka ni janga la taifa. Hizo hela zingetumika kutengeneza hii miundombinu tungewaelewa
 
Ulizia viwanja mbezi au mbweni, huko sio pazuri
Wote hatuwezi kwenda kuishi Mbweni mkuu.
Kodi tunalipa, na kazi ya kodi mojawapo ni hii ya kuweka miundombinu bora.
 
Rudi kwenu kibondo
Hata nikirudi nyumbani Kazuramimba na kuacha mazingira machafu kama haya, utatokea mlipuko wa magonjwa utanifuata huko huko Kazuramimba.
Kwahiyo cha msingi wahusika wachukue hatua.
 
Ila Dar kumezidi uchafu...
Maeneo mengi mvua ikinyesha hapa Dar es salaam maji taka hutapakaa kila kona.
Miundombinu ya kutiririsha maji taka hakuna.
 
Na soko lina uongozi, na wafanyabiashara wanalipishwa pesa ya Usafi!...
 
Mvua kidogo tu nimetoka Buguruni sokoni kama tuko Spenko, maji machafu Kila sentimita
 
Back
Top Bottom