Kenya Ni Vema Mkaondoa Vikosi Somalia


I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,033
Points
2,000
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,033 2,000
Ndio uamuzi bora na pekee kupelekea taifa lenu kuishi kwa amani,ni bora mkalinde amani mipakani kuliko kuingia ndani ya ardhi ya Somalia na kupambana na Magaidi

Hakika vita ya namna hii haina ushindi kwenu kama taifa zaidi ya majuto...tukumbuke taifa kubwa LA marekani walipoona mambo yamewawia vigumu somalia walifungasha virago na kurudisha majeshi nyumbani!sembuse nyie?

Sababu za kisiasa zisiwafanye wakenya mzidi kupoteza damu za RAIA wasio hatia miaka nenda rudi,hili sasa lifikie mwisho!
Ni sawa na MTU timamu unarushiana mawe na mwendawazimu ili hali umo ndani ya nyumba ya vioo!

Poleni sana jirani na hasa wale waliopoteza wapendwa wao katika shambulio hili

Mwenyezi mungu awalaze pema peponi marehemu wote walohusika na shambulizi hizi.

Pole sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I

ikamama

Senior Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
181
Points
250
I

ikamama

Senior Member
Joined Jul 30, 2017
181 250
Ndio uamuzi bora na pekee kupelekea taifa lenu kuishi kwa amani,ni bora mkalinde amani mipakani kuliko kuingia ndani ya ardhi ya Somalia na kupambana na Magaidi,
Hakika vita ya namna hii haina ushindi kwenu kama taifa zaidi ya majuto...tukumbuke taifa kubwa LA marekani walipoona mambo yamewawia vigumu somalia walifungasha virago na kurudisha majeshi nyumbani!sembuse nyie?
Sababu za kisiasa zisiwafanye wakenya mzidi kupoteza damu za RAIA wasio hatia miaka nenda rudi,hili sasa lifikie mwisho!
Ni sawa na MTU timamu unarushiana mawe na mwendawazimu ili hali umo ndani ya nyumba ya vioo!
Poleni sana jirani na hasa wale waliopoteza wapendwa wao katika shambulio hili
Mwenyezi mungu awalaze pema peponi marehemu wote walohusika na shambulizi hizi.
Pole sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
Revisit your opinion
 
avogadro

avogadro

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
3,293
Points
2,000
avogadro

avogadro

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
3,293 2,000
Wewe huna akili kabisa yawezekana hujui lengo la hao magaidi. Hata wakiondoa majeshi kule usidhani kuwa ndio wataacha kufanya ugaidi, ndio watazidisha kwani watapata muda wa kujipanga na kutekeleza lengo lao ambalo ni kuunda DAESH yaani kufuta mifumo yoote ya utawala wa kidemokrasia na kuleta mfumo na mafundisho yao ikiwa ni sambamba na kuwafyekelea mbali wale wote wanaoamini na kutenda kinyume nao. Ninaipongeza serikali ya kenya na inahitaji kuungwa mkono na jumuia ya kimataifa kuwamaliza hao nyangau huko misituni.
 
U

Umkonto

Senior Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
190
Points
250
U

Umkonto

Senior Member
Joined Dec 27, 2018
190 250
Wewe huna akili kabisa yawezekana hujui lengo la hao magaidi. Hata wakiondoa majeshi kule usidhani kuwa ndio wataacha kufanya ugaidi, ndio watazidisha kwani watapata muda wa kujipanga na kutekeleza lengo lao ambalo ni kuunda DAESH yaani kufuta mifumo yoote ya utawala wa kidemokrasia na kuleta mfumo na mafundisho yao ikiwa ni sambamba na kuwafyekelea mbali wale wote wanaoamini na kutenda kinyume nao. Ninaipongeza serikali ya kenya na inahitaji kuungwa mkono na jumuia ya kimataifa kuwamaliza hao nyangau huko misituni.
"Wew huna akili kabisa" Mbona lugha kali sana?

Kwani haiwezekaniki kukosoa bila kumdunisha (Undermine) mchangiaji.?

Ukichangia kwa kumdunisha mtu unakuwa unafanya kitu kinaitwa "Hoja ya nguvu". Mtu anayejenga hoja za kushawishi anakuwa anafanya kitu kinaitwa "Nguvu ya hoja" na ndo inayotakiwa katika majadiliano.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
U

Umkonto

Senior Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
190
Points
250
U

Umkonto

Senior Member
Joined Dec 27, 2018
190 250
Maswali kuhusu kushambuliwa kwa Kenya na uwepo wa vikosi vyake nchini Somalia.

Kikosi cha kulinda amani nchini Somalia (AMISOM) kinaundwa na wanajeshi kutoka; Kenya, Burundi, Uganda, Djibout na Ethiopia.

Sasa, kama hoja ni vikosi vya Kenya kuwepo Somalia, mbona kuna vikosi kutoka nchi nyingine pia?

Mbona, hao magaidi hawaendi kushambulia Burundi au Ethiopia mana vikosi vyao vimo Somalia pia?





Sent using Jamii Forums mobile app
 
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
4,096
Points
2,000
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
4,096 2,000
Kenya inaponzwa na wasomalia wanye uraia wa nchi hiyo kwani wanakua kama kichaka cha waovu kujificha na kupanga mashambulizi.
Dawa ni kuhakikisha hakuna msomalia mgeni anayeingia Kenya na akitoka hakuna kurudi.
Wasomalia ni watu katili sana.

Wanasikika wakisema watafika mpaka Zanzibar.
Na wanaonekana wanazungumzia suala la Himaya ya Dola la kiislam wakati wa Utumwa.
Dunia imebadilika masuala ya Himaya za kizamani zinawakosti tu.

Hata Hivyo wana wananchi wanaowaunga mkono.
Kujifichi kwenye nchi ndogo kama Kenya yenye mapori machache ni jambo gumu kama hakuna watu wanaojua na kuficha.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,033
Points
2,000
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,033 2,000
Wewe huna akili kabisa yawezekana hujui lengo la hao magaidi. Hata wakiondoa majeshi kule usidhani kuwa ndio wataacha kufanya ugaidi, ndio watazidisha kwani watapata muda wa kujipanga na kutekeleza lengo lao ambalo ni kuunda DAESH yaani kufuta mifumo yoote ya utawala wa kidemokrasia na kuleta mfumo na mafundisho yao ikiwa ni sambamba na kuwafyekelea mbali wale wote wanaoamini na kutenda kinyume nao. Ninaipongeza serikali ya kenya na inahitaji kuungwa mkono na jumuia ya kimataifa kuwamaliza hao nyangau huko misituni.
Kaka vita hii ni ngumu sana,kumbuka Luna wakenya wengi wrnye asili ya kisomali wanaishi ndani ya Kenya na wengi wao ndugu zao au family zingali zipo huko somalia
Wamechanganyika mno
Otherwise uniambie Kenya iitawale somalia yote kama nchi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,033
Points
2,000
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,033 2,000
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,033
Points
2,000
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,033 2,000
Maswali kuhusu kushambuliwa kwa Kenya na uwepo wa vikosi vyake nchini Somalia.

Kikosi cha kulinda amani nchini Somalia (AMISOM) kinaundwa na wanajeshi kutoka; Kenya, Burundi, Uganda, Djibout na Ethiopia.

Sasa, kama hoja ni vikosi vya Kenya kuwepo Somalia, mbona kuna vikosi kutoka nchi nyingine pia?

Mbona, hao magaidi hawaendi kushambulia Burundi au Ethiopia mana vikosi vyao vimo Somalia pia?





Sent using Jamii Forums mobile app
Nadhani Uganda,Burundi zilisha shambuliwa na sikumbuki Luna nchi walisha withdraw majeshi yao
Hivyo hawa magaidi nao wanaangalia influence ya jeshi husika na wanajibu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,033
Points
2,000
I

ibanezafrica

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,033 2,000
Jana hoja hiyo ilikua inafanyiwa uchambuzi radio DW na mchambuzi mmoja toka Mombasa amemlaani waziwazi rais mwai kibaki kwa uamuzi wa kupeleka vikosi somalia na kumsema kua uamuzi wake haukuridhiwa na bunge LA kenya tangu mwanzo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
12,634
Points
2,000
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
12,634 2,000
Nchi zingine za AMISOM zimepeleka majèshi yake kulinda amani lakini hawa jirani wameamua kuiba na kubaka na maumivu mengi, wameshambulia watu kwa ndege na kuuwa innocent people wakiwemo watoto na wazee
Je unategemea watawaacha bila visasi?

Tunayasoma mengi na wao wakitamba kuwa wameuwa wangapi na wao wamepoteza wangapi
Lakini hiyo haitaleta amani hata siku moja ila machafuko tu na watu kukosa amani ya kuishi na kufanya shughuli zao za kila siku.

Wachague kusuka au kunyoa ni maamuzi yao ila pia sisi hatufurahii majirani wakiwindana hivi.
Maana hii sio vita tena bali kuliana timing tu

Sent from my SM using Tapatalk
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,819
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,819 2,000
sijui kama itasaidia wengine hawahitaji reason kuua, mnaweza mka pull out na bado mkashambuliwa kwa vile babu zenu walikanyaga Ardhi yao
Siyo hivyo tu !! Kumbuka ni Al shabaab waliokuwa wa kwanza kuteka watalii toka Kenya . Na hii ni hata kabla majeshi ya Kenya hayajaenda Somalia.

Kinachowasumbua Kenya ni kuwa karibu 20% ya raia wake ni wa Somali wa North Kenya . Na hawa wanawaona wenzao wa Somalia ni ndugu kwao zaidi ya wabantu wenzao wa Kenya . Na hili liko ki imani zaidi. Na ni kwa njia hiyo adui hukaribishwa zaidi, na wakati mwingine hutumia waSomali wa Kenya kufanya mashambulizi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,954
Points
2,000
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,954 2,000
Maswali kuhusu kushambuliwa kwa Kenya na uwepo wa vikosi vyake nchini Somalia.

Kikosi cha kulinda amani nchini Somalia (AMISOM) kinaundwa na wanajeshi kutoka; Kenya, Burundi, Uganda, Djibout na Ethiopia.

Sasa, kama hoja ni vikosi vya Kenya kuwepo Somalia, mbona kuna vikosi kutoka nchi nyingine pia?

Mbona, hao magaidi hawaendi kushambulia Burundi au Ethiopia mana vikosi vyao vimo Somalia pia?





Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu unachanganya hapa. Kenya walienda kivyao baada ya Al Shabaab kuua watu kule Mombasa na Lamu waliposhambulia hotel. Kenya waanza operation kule kivyao. Walipeleka askari na ndege
 
U

Umkonto

Senior Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
190
Points
250
U

Umkonto

Senior Member
Joined Dec 27, 2018
190 250
Mkuu unachanganya hapa. Kenya walienda kivyao baada ya Al Shabaab kuua watu kule Mombasa na Lamu waliposhambulia hotel. Kenya waanza operation kule kivyao. Walipeleka askari na ndege
Sikumbuki na wala sitakiwi kubisha kuwa Kenya walienda kivyao.

Je, baada ya Kenya kufika huko hawakujumuishwa ndani ya AMISOM?

Nashauri, tuwe tunajaribu kufanya utafiti.

Mimi nimezitaja nchi zinazochangia vikosi baada ya kupitia kwenye tovuti ya AMISOM, na Kenya imo. Sasa naona nimedanganywa. Au hii tovuti haiko updated.

Pitia tovuti hii ya AMISOM; AMISOM

Chini kabisa utaona vikosi, naambatanisha na screenshot;
screenshot_20190120-121955-jpeg.1000041


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,295,846
Members 498,410
Posts 31,225,217
Top