Phlagiey
JF-Expert Member
- Oct 26, 2013
- 3,500
- 1,688
Hi...... wana jukwaa.
Kuna jambo limekuwa likiwapa wakati mgumu baadhi ya vijana kutokana na aina ya kazi wanazo fanya hii ni kwa sababu ya dhana fulani inayokuwa imejengeka katika makundi ya vijana kwamba kuna baadhi ya kazi wanaamini kwamba zina wavutia akina dada na kunanyingine haziwafutii.
Kuna vijana wengine wanashindwa hata kuwaonesha wapenzi wao maeneo yao wanayo fanyia kazi kwa kuamini kwamba hayana mvuto, kuna wengine hata hudiliki hata kujificha inapotokea bahati akapita binti mahara pa kazi yake.
Na sio tu kwa walio katika mahusiano ndo hili jambo linawakumba kuna wengine hawapendi wajulikane kazi wanazo fanya hata wanapo ulizwa na vijana wenzao, wanashindwa kuwa wawazi juu ya hilo.
Hili limesha kuwa kama tatizo ndio sababu hata utakuta baadhi ya vijana wana bagua kazi za kufanya kwa ile ile dhana ya kuamini kuna kazi nzuri na mbaya, Lakini inakuwa tofauti kidogo kwa wale wenye kazi wanazo ziita nzuri wanakuwa haraka sana kujibu yale maswali ya unafanya wapi kazi au unafanya kazi gani.
Leo naomba tuelezane kama ni kweli kuna kazi nzuri na mbaya na kama kuna kazi zinazo wavutia akina dada?
Na pia sio mbaya kama tuzijua kazi hizo ni zipi?
Na kama hazipo nini kifanyike ili kuondoa hii dhana inayo endelea kuwa umiza vijana wanaoishia kukaa vijiweni wakiamini kuna kazi zinazo leta heshima ndani ya jamii.
Na tuwasaidie mawazo wale wanao jificha wawapo makazi na wale mabingwa wa kuwazuga akina dada.
Kuna jambo limekuwa likiwapa wakati mgumu baadhi ya vijana kutokana na aina ya kazi wanazo fanya hii ni kwa sababu ya dhana fulani inayokuwa imejengeka katika makundi ya vijana kwamba kuna baadhi ya kazi wanaamini kwamba zina wavutia akina dada na kunanyingine haziwafutii.
Kuna vijana wengine wanashindwa hata kuwaonesha wapenzi wao maeneo yao wanayo fanyia kazi kwa kuamini kwamba hayana mvuto, kuna wengine hata hudiliki hata kujificha inapotokea bahati akapita binti mahara pa kazi yake.
Na sio tu kwa walio katika mahusiano ndo hili jambo linawakumba kuna wengine hawapendi wajulikane kazi wanazo fanya hata wanapo ulizwa na vijana wenzao, wanashindwa kuwa wawazi juu ya hilo.
Hili limesha kuwa kama tatizo ndio sababu hata utakuta baadhi ya vijana wana bagua kazi za kufanya kwa ile ile dhana ya kuamini kuna kazi nzuri na mbaya, Lakini inakuwa tofauti kidogo kwa wale wenye kazi wanazo ziita nzuri wanakuwa haraka sana kujibu yale maswali ya unafanya wapi kazi au unafanya kazi gani.
Leo naomba tuelezane kama ni kweli kuna kazi nzuri na mbaya na kama kuna kazi zinazo wavutia akina dada?
Na pia sio mbaya kama tuzijua kazi hizo ni zipi?
Na kama hazipo nini kifanyike ili kuondoa hii dhana inayo endelea kuwa umiza vijana wanaoishia kukaa vijiweni wakiamini kuna kazi zinazo leta heshima ndani ya jamii.
Na tuwasaidie mawazo wale wanao jificha wawapo makazi na wale mabingwa wa kuwazuga akina dada.